๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:38:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะห่าง 3-4 เมตร มีดกับปืน อะไรจะไวกว่ากัน  (อ่าน 13580 ครั้ง)
436
Sr. Member

คะแนน 110

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:52:26 AM »

Shocked ถามความเห็นเพื่อนๆพี่ๆ คิดว่าปืนพกใส่ซองเหน็บที่เอว  / กับมีดพกหรือมีดดาบเสียบเอวเหมือนกัน
สองฝ่ายยืนห่างแค่ 3-4 เมตร หากจะฟาดฟันดวลกันด้วยอาวุธ ระยะแค่นั้นใครน่าจะได้เปรียบ-เสียเปรียบมากกว่ากัน  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 12:10:24 PM โดย 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:58:28 AM »

สำหรับผม ระยะแค่นั้นใครมัวแต่ชักอาวุธคนนั้นเสียเปรียบทันทีครับ

แต่ถ้าจะเอาตรงคำถาม ก็ตอบว่า  ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบครับ ใครเกงกว่ารอด...หรือไม่ก็ตายทั้งคู่   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ake_007รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:02:15 PM »

ใครเร็วกว่าตอบยากครับแต่ถ้าให้เลือกผมขอเป็นแค่ผู้ชมครับกลัวตายครับ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:02:51 PM »

ระยะแค่นี้....มีดน่าจะได้เปรียบกว่า  เพราะคนพกปืนตกใจ ชักไม่ทัน
                     ถ้าลูกโม่....อาจมีลุ้น แต่ต้องขนาด 38 ขึ้นไปนะครับ ถ้าเป็น 22 ก็จองวัดได้เลย
                     ส่วนปืนออโต้...ถ้าพกไม่ขึ้นลำ...จบครับ แต่ถ้าขึ้นลำเอาไว้แล้ว มีสิทธิ์พามือมีดไปวัดพร้อมกัน

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ake_007รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:10:27 PM »

ส่วนตัวผมนะให้เลือกผมเบือกจะเป็นคนที่ถือปืนครับผมว่าอำนาจสังหารมั่นใจได้มากกว่าบางทีแค่ยิงขึ้นฟ้าคนถือมีดก็ไม่กล้าแล้ว
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:11:42 PM »

ถ้าผมมีปืน ผมจะเผ่นออกมาให้เร็วที่สุดครับ ไว้ค่อยปลอดภัยแล้วค่อยชักออกมา หรือไม่ก็วิ่งไป ชักไปครับ ขืนยืนโซโล โดนฟันหัวแบะแน่

แต่ถ้าผมมีมีด ผมเผ่นไม่เหลียวหลังเลยครับ ฮ่าๆ

ถ้าเลี่ยงไม่ได้ หาสิ่งแวดล้อมช่วยก่อน โต๊ะ เก้าอี้ ดิน ทราย ก้อนหิน ร้องเท้า เตะใส่ไปก่อน ให้ฝ่ายตรงข้ามเสียจังหวะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:16:05 PM »

ระยะแค่นี้...

มีดใบตายได้เปรียบครับ...

มีโอกาสได้ติดคุกสูง...ฮา... ขำก๊าก

ส่วนคนใช้ปืน...

หากวิ่งไปตั้งหลักทันยังพอไหว...

ถ้าหากยืนซดหวังแลกกันคง... ... ตกใจหน้าซีด
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:23:48 PM »

มีโอกาสได้ติดคุกสูง...ฮา... ขำก๊าก

หากวิ่งไปตั้งหลักทันยังพอไหว...

ถ้าหากยืนซดหวังแลกกันคง... ... ตกใจหน้าซีด

มีหวังพี่หมองานเข้า... คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:28:37 PM »

ผมว่า  ฝึกอะไรมาครับ 
 เยี่ยม

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:39:31 PM »

กอดคอไปทัวร์สวรรค์ทั้งคู่

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:23:18 PM »

ฝ่ายมีปืนคงใช้อะไรใกล้มือไปก่อนครับ เก้าอี้ โต๊ะ พัดลม ก๋วยเตี๋ยวร้อนๆ อะไรก็ว่าไป ถ้าอีกฝ่ายมีดเสียท่าค่อยชักปืนมากดใส่หรือวิ่งไปตั้งหลักก่อน  หรือถ้าแน่พอก็เข้าแย่งมีดตะลุมบอน   ระยะนี้ชักปืนมาสู้กับมีดเลยต่อให้ใช้ .45 หัวรู  ยังไงคงต้องมีโดนจิ้มบ้างแหละ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:51:11 PM »

ไหว้ ไหว้ผมเคยดูคริบฝรั่ง ในคริบเป็นตำรวจพกปืนซองนอกห่างกับอีกคนพกมีดก็ประมาณสัก 3-4 เมตรนี่แหละ แล้วคนที่ถือมีดอยู่ก็วิ่งชาร์จเข้ามาหาตำรวจ  ตำรวจก็รีบดึงปืนออกมาจากซองเอวแต่ไม่ทันโดนคนถือมีดเข้าแทงถึงตัวซะแล้ว........เห็นทดลองกันหลายครั้งเลยก็ไม่ทันมีดสักที........ คิก คิก คิก คิก คิก คิก.

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:08:02 PM »

ระยะแค่นี้....มีดน่าจะได้เปรียบกว่า  เพราะคนพกปืนตกใจ ชักไม่ทัน
                     ถ้าลูกโม่....อาจมีลุ้น แต่ต้องขนาด 38 ขึ้นไปนะครับ ถ้าเป็น 22 ก็จองวัดได้เลย
                     ส่วนปืนออโต้...ถ้าพกไม่ขึ้นลำ...จบครับ แต่ถ้าขึ้นลำเอาไว้แล้ว มีสิทธิ์พามือมีดไปวัดพร้อมกัน

คนใช้ปืนต้องมีสติและผ่านการเรียนรู้ฝึกฝนมาพอสมควรครับ ถึงจะได้เปรียบ
ชักปืนขึ้นลำไม่ช้าอย่างที่คิด ระยะ3-4เมตรโอกาสพลาดเป้ามีน้อย ยิงแล้วถอย ยิงแล้วฉากก็ได้
หรือยิงแล้วยันก็ยังไหว ถ้าคนมีมีดโดนขนาด9มม .40 หรือ.45 เข้าเต็มๆอกสัก3-4นัดไม่ลงก็คงเป็นเทวดามาเกิดแล้วละ
แต่ถ้าคนมีปืนตั้งสติไม่ได้ ยืนปักหลักยิงอยู่กับที่ โอกาสตายคู่ก็มีสูงเช่นกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:10:35 PM »

...ผมขอเลือกเป็นปืนดีกว่าครับ  แต่ผมคงใช้หลวงพ่อโกยหนีไปตั้งหลักก่อน  จากนั้นค่อยว่ากัน

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:27:12 PM »

ระยะแค่นี้....มีดน่าจะได้เปรียบกว่า  เพราะคนพกปืนตกใจ ชักไม่ทัน

คนใช้ปืนต้องมีสติและผ่านการเรียนรู้ฝึกฝนมาพอสมควรครับ ถึงจะได้เปรียบ
ชักปืนขึ้นลำไม่ช้าอย่างที่คิด ระยะ3-4เมตรโอกาสพลาดเป้ามีน้อย ยิงแล้วถอย ยิงแล้วฉากก็ได้
หรือยิงแล้วยันก็ยังไหว ถ้าคนมีมีดโดนขนาด9มม .40 หรือ.45 เข้าเต็มๆอกสัก3-4นัดไม่ลงก็คงเป็นเทวดามาเกิดแล้วละ
แต่ถ้าคนมีปืนตั้งสติไม่ได้ ยืนปักหลักยิงอยู่กับที่ โอกาสตายคู่ก็มีสูงเช่นกัน

ด้วยความเคารพครับพี่ ผมเคยอ่านหนังสือเจอครับ ถ้าเป็นคนตัวใหญ่แล้วคุ้มคลั่งมาหรือเมายามา 3-4นัดก็ไม่ค่อยอยู่ครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์