๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 03:26:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะห่าง 3-4 เมตร มีดกับปืน อะไรจะไวกว่ากัน  (อ่าน 13604 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:10:30 PM »

action beats reaction ครับ Smiley

ระยะใกล้เสร็จมีดทุกทีครับ

Too close - dont underestimate the knife

ตรงกับเคล็ดวิชากำลังภายในของทุกสำนักครับ...ชิงลงมือก่อนอย่างรวดเร็วย่อมได้เปรียบ  เยี่ยม

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:12:22 PM »

สถานการณ์ที่เข้าไปล้อมกรอบเป้าหมายไว้ทุกทิศทุกทางตามคลิ๊ปที่ 2 นี้

เจ้าหน้าที่ไม่สามารถใช้อาวุธปืนได้ถนัดนัก...ต้องอาศัยใส่เกียร์วนไปคนละทิศละทาง

ถ้ายิงก็มีสิทธิไปโดนพวกเดียวกันอีกครับ

จนท. ตกใจกลัวมากกว่าครับ  เมื่อความกลัวพุ่งขึ้นประกอบกับตกใจแล้ว อาการ มันจะหวังแต่จะหนีให้พ้นภัย

มากกว่า ที่จะคิดกำจัดภัยที่อยู่ตรงหน้า..  คลิป อย่างนี้ ถือเป็นบทเรียนให้หาทางบแก้ไข เมื่อเกิดปัญหา เช่นนี้ ควรทำเช่นไีร

ก็ ปืนอยู่ในมือ อีกฝ่ายมีมีดวิ่งเข้าหา เป้าไม่หนีศูนย์  ถ้า จนท. นิ่ง และบีบไก มันจะเหลือ หรือครับ   คิก คิก

ฟังเสียงปืนจากในคลิ๊ปแล้ว...ไม่ต่ำกว่า 5 นัด...ไม่ถูกเป้าหมายที่เคลื่อนที่เลยครับ อิ อิ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:16:23 PM »

action beats reaction ครับ Smiley

Too close - dont underestimate the knife

ตรงกับเคล็ดวิชากำลังภายในของทุกสำนักครับ...ชิงลงมือก่อนอย่างรวดเร็วย่อมได้เปรียบ  เยี่ยม

นี่ละ คือหัวใจ กับฝ่ายที่มุ่งเข้ากระทำ แบบรับงานมา  

แต่ข้อเท็จจริง จะขัดกับ พวก โจรจร หาเหยื่อ  อาการมันจะบ่งบอกให้เราจับสังเกตได้เองละครับ

มันใช้ ความเร็วไม่ได้หรอก ถ้าเรามีปืนและก็รู้ตัวแล้ว..  

ทั้งหมดที่สนทนามา ไม่ได้ตั้งอยู่ในความประมาท นะครับ แต่หวังให้ข้อเท็จจริง อย่างเป็นจริง  เพื่อสวนกลับ โจร-คนร้าย ให้เดี้ยงไปได้อย่างทันการ  Grin

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:19:32 PM »

ผมเคยโดนตำรวจสหรัฐเรียกตรวจหลายครั้ง ตั้งแต่เรื่องการขับรถเร็ว สงสัยว่าเป็นคนร้าย ขำก๊าก
และเป็นผู้ร้ายโดยไม่ตั้งใจ การตรวจของตำรวจมีหลายวิธีครับ
เช่น การเรียกตรวจในการทำผิดกฎจราจาร โดยมากตำรวจจะมากัน2คน คนแรกเดินเข้าไปขอตรวจใบขับขี่
คนที่2ยืนคุมเชิง มือจับอยู่ที่ด้ามปืน คนขับรถต้องนิ่งๆ มืออยู่ที่พวกมาลัย ทำตามคำสั่งเจ้าหน้าที่
ในกรณีที่โดนจับในฐานะที่เป็นผู้ร้าย โดนปืนหลายกระบอกเล็งใส่ หัวเราะร่าน้ำตาริน ยกมือทั้งสองข้างขึ้นสูง พร้อมเดินถอยหลัง
จากคลิปที่นำมาให้ดู ผมว่าเขาต้องการแสดงให้ดู ว่ามีดนั้นเป็นพระเอกของเรื่อง ตำรวจเลยพลาด ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 05:21:07 PM โดย boon(เสือไบ) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:20:11 PM »

ครับ เป็นอย่างนั้นทุกครั้งไป การเผชิญแบบในคลิป
ส่วนใหญ่ สุจริตชนจะเสียเปรียบก็ตรงนี้แหละครับ ใจเราไม่ได้เตรียมพร้อมเอาไว้ ถือว่าเริ่มต้นที่ 0
แต่อีกฝ่ายเริ่มวางแผนการทำร้ายเอาไว้แล้ว พร้อมกระทำครับ ถือว่านับไปไกลแล้ว จะตามได้ทันหรือไม่
อยู่ที่ฝีมือ แต่แค่เริ่มก็เสียเปรียบแล้วครับ

ตรงกับเคล็ดวิชากำลังภายในของทุกสำนักครับ...ชิงลงมือก่อนอย่างรวดเร็วย่อมได้เปรียบ  เยี่ยม
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:22:13 PM »

ประสพการ + 6th sense หรือเปล่าครับพี่ Ro@d Smiley

ตรงกับเคล็ดวิชากำลังภายในของทุกสำนักครับ...ชิงลงมือก่อนอย่างรวดเร็วย่อมได้เปรียบ  เยี่ยม

นี่ละ คือหัวใจ กับฝ่ายที่มุ่งเข้ากระทำ แบบรับงานมา   

แต่ข้อเท็จจริง จะขัดกับ พวก โจรจร หาเหยื่อ  อาการมันจะบ่งบอกให้เราจับสังเกตได้เองละครับ

มันใช้ ความเร็วไม่ได้หรอก ถ้าเรามีปืนและก็รู้ตัวแล้ว.. 

ทั้งหมดที่สนทนามา ไม่ได้ตั้งอยู่ในความประมาท นะครับ แต่หวังให้ข้อเท็จจริง อย่างเป็นจริง  เพื่อสวนกลับ โจร-คนร้าย ให้เดี้ยงไปได้อย่างทันการ  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:29:14 PM »

ประสพการ + 6th sense หรือเปล่าครับพี่ Ro@d Smiley

แต่ข้อเท็จจริง จะขัดกับ พวก โจรจร หาเหยื่อ  อาการมันจะบ่งบอกให้เราจับสังเกตได้เองละครับ

ทั้งหมดที่สนทนามา ไม่ได้ตั้งอยู่ในความประมาท นะครับ แต่หวังให้ข้อเท็จจริง อย่างเป็นจริง  เพื่อสวนกลับ โจร-คนร้าย ให้เดี้ยงไปได้อย่างทันการ  Grin

เส้นทางเดินในชีวิตผม ถูกผลักให้เข้าไป หัวหกก้นขวิด กับเรื่องเหล่านี้ ตั้งแต่เป็นนักศึกษารามฯ จนติดป็นสันดาน

และเมื่อเป็นนักกฎหมาย อย่างผม อาจยากเย็นสำหรับท่านอื่น แต่สำหรับผม ถ้าบอกแล้ว จะชวนให้หมั่นไส้ เอียนกระเพาะซะเปล่้า ๆ  นะครับ   Grin

ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:31:36 PM »

คลิ๊ปนี้มือปูนแตกกระเจิงครับ  Grin

The 21ft rule - fail
คลิปนี้ดูดีๆนะครับ สังเกตุที่เจ้าหน้าที่แต่ละท่าน ถือปืนในลักษณะที่ไม่พร้อมใช้งาน
 ถือปืนเหมือนถือไม้อันหนึ่งเท่านั้น ล้อมจับคนร้ายเหมือนต้อนวัวต้อนควาย
ทำไมไม่ยกปืนเล็งใส่คนร้ายตั้งแต่เริ่มต้น บังคับให้คนร้ายยอมมอบตัว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:43:44 PM »

ครับ แถมทำการล้อมเหมือนต้อนวัวเลย ทำให้การยิงลำบากยิ่งขึ้นครับ

คลิ๊ปนี้มือปูนแตกกระเจิงครับ  Grin

The 21ft rule - fail
คลิปนี้ดูดีๆนะครับ สังเกตุที่เจ้าหน้าที่แต่ละท่าน ถือปืนในลักษณะที่ไม่พร้อมใช้งาน
 ถือปืนเหมือนถือไม้อันหนึ่งเท่านั้น ล้อมจับคนร้ายเหมือนต้อนวัวต้อนควาย
ทำไมไม่ยกปืนเล็งใส่คนร้ายตั้งแต่เริ่มต้น บังคับให้คนร้ายยอมมอบตัว

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:46:54 PM »

เจอเองโดนเอง จำตลอดชีวิตครับพี่ Ro@d ผมก็ถือคติ: Tricked me once, fool on you. Tricked me twice, fool on me.
ภาษาไทยคงมีคติคล้ายๆกันนะครับ เกิดเป็นคนต้องเรียนรู้ อย่าโง่ซ้ำซาก อะไรประมาณนั้นครับ
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:58:20 PM »

เจอเองโดนเอง จำตลอดชีวิตครับพี่ Ro@d ผมก็ถือคติ: Tricked me once, fool on you. Tricked me twice, fool on me.
ภาษาไทยคงมีคติคล้ายๆกันนะครับ เกิดเป็นคนต้องเรียนรู้ อย่าโง่ซ้ำซาก อะไรประมาณนั้นครับ
ผมยอมรับว่าเป็นคนโง่เรื่องความรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 05:59:59 PM »

Love Religion and Politics..... Cheesy

เป็นอะไรที่บางครั้งหาเหตุผมไม่ได้ครับ

ผมยอมรับว่าเป็นคนโง่เรื่องความรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:27:35 PM »

3-4 เมตร ปืนครับ
ระยะสังหาร

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:46:50 PM »

มา้เมืองไทยครั้งหน้า ถ้าผมทำตัวว่างได้ทัน เราไปด้วยกันครับ ผมจะทำบันทึกฉบับ พิสดาร "การเป็นคนโง่เรื่องความรัก" ของคุณบุญ ว่าจะขนาดไหน  คิก คิก  คิก คิก

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:17:46 PM »

ผมเชียร์ปืนครับ หากมีสติแล้ววิ่งไปก่อนให้พ้นรัศมีมีด จากนั้นหันกลับมายิงฮิปอย่ายิงแบบยื่นมือออกครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์