๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:12:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แมทช์ Single Stack ที่ฟาร์มจระเข้ 25 ธ.ค.48  (อ่าน 43435 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #270 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 03:16:28 PM »

ไม่ทราบว่าสมาคมของไทยขึ้นกับ USPSA หรือเปล่าครับ เห็นกระทู้นี้บอกว่าจะมี Single Stack Division แล้วอะ Huh Huh Huh
http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=2578

มีก็ดีจะได้ยืดกะเค้าได้บ้าง Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #271 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 04:09:37 PM »

ไม่ทราบว่าสมาคมของไทยขึ้นกับ USPSA หรือเปล่าครับ เห็นกระทู้นี้บอกว่าจะมี Single Stack Division แล้วอะ Huh Huh Huh
http://ipsc.invisionzone.com/index.php?showtopic=2578

THPSA เป็นหน่วยงานถือยึดถือกฎ และขึ้นตรงกับ IPSC เท่านั้นเจ้าค่ะ

USPSA ก็เป็นหน่วยงานที่อยู่ภายใต้ IPSC เหมือนกันกับ THPSA แต่เป็นของประเทศสหรัฐอเมริกาเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #272 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 04:10:32 PM »

มีก็ดีจะได้ยืดกะเค้าได้บ้าง Grin Grin

ตอนนี้ไม่ยืดหรอเจ้าคะ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #273 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 07:07:25 PM »

ตอนนี้ไม่ยืดหรอเจ้าคะ

ยืดได้ไม่เต็มที่อะยังไม่ได้ขึ้นคลาส Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #274 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 09:02:33 PM »

...กติกาของ USPSA กับ IPSC ไม่เหมือนกันซะทีเดียวครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #275 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2005, 10:55:24 PM »

เท่าที่ข้าน้อยทราบ USPSA เป็นองค์กรเช่นเดียวกับ THPSA แต่เป็นของสหรัฐซึ่งเขาก็มี Local rule ของเขาเองที่แต่งขึ้นมาและใช้กันเองใน US แต่ถ้าถามว่าสิ่งที่เขาสร้างขึ้นมาใหม่เช่น single stack division จะได้รับการยอมรับจาก IPSC หรือเปล่า...คำตอบคือไม่ค่ะ เช่นเดียวกับ UKPSA ของอังกฤษที่มีกฎ mini combat rifle ที่เปลี่ยนแปลงขนาดเป้า ทาง IPSC เองก็ไม่ได้ยอมรับ แต่เขาใช้กันเองในกลุ่มของเขาก็ไม่ได้ผิดอะไรเพราะสมาคมของประเทศเขายอมรับกัน

ว่าไปก็ไม่ต่างอะไรกับที่ทางสมาคมจัดทำถ้วย single stack แยกออกมาต่างหากจาก standard division ทั้งๆ ที่ตามกฎแล้ว single stack ก็คือ standard division จริงไหมเจ้าคะ
Cheesy

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #276 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 12:16:35 AM »

วันนี้นู๋โบทำงานเยอะ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 09:46:34 AM »

เท่าที่ข้าน้อยทราบ USPSA เป็นองค์กรเช่นเดียวกับ THPSA แต่เป็นของสหรัฐซึ่งเขาก็มี Local rule ของเขาเองที่แต่งขึ้นมาและใช้กันเองใน US แต่ถ้าถามว่าสิ่งที่เขาสร้างขึ้นมาใหม่เช่น single stack division จะได้รับการยอมรับจาก IPSC หรือเปล่า...คำตอบคือไม่ค่ะ เช่นเดียวกับ UKPSA ของอังกฤษที่มีกฎ mini combat rifle ที่เปลี่ยนแปลงขนาดเป้า ทาง IPSC เองก็ไม่ได้ยอมรับ แต่เขาใช้กันเองในกลุ่มของเขาก็ไม่ได้ผิดอะไรเพราะสมาคมของประเทศเขายอมรับกัน

ว่าไปก็ไม่ต่างอะไรกับที่ทางสมาคมจัดทำถ้วย single stack แยกออกมาต่างหากจาก standard division ทั้งๆ ที่ตามกฎแล้ว single stack ก็คือ standard division จริงไหมเจ้าคะ
Cheesy

.... Winkสุดยอดเลยครับ.....เป็นความรู้ครับ....อิอิ Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #278 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 04:24:12 PM »

Wink  เดี๋ยวนี้ใครไม่รู้กฏอะไร เกี่ยวกับ IP......  ถามนู๋โบว์ได้........ข้อมูลแน่นปึ๊ก  Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #279 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 06:07:30 PM »

ก็ไม่ได้แน่นอะไรหรอกเจ้าค่ะ ต้องเถียงกับประธานเป็นประจำ เรื่องกฎนี่ข้าน้อยว่าถ้าได้เถียงบ่อยๆ เจอกรณีศึกษาบ่อยๆ ถึงจะจำได้ ถ้าไม่ได้ทบทวนบ่อยๆ มันก็ลืม เหมือนภาษาที่เราไม่ค่อยได้ใช้มันก็จะลืมไปเอง Grin

ไม่ได้ขยันด้วยเจ้าค่ะ...สองวันมานี่ไม่มีอะไรทำ ยอกจากนอนกับนอนเจ้าค่ะ
หัวเราะร่าน้ำตาริน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #280 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 06:12:53 PM »

ไม่ได้ขยันด้วยเจ้าค่ะ...สองวันมานี่ไม่มีอะไรทำ ยอกจากนอนกับนอนเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...นอนมากจนยอกเลยนะจ๊ะ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #281 เมื่อ: มกราคม 01, 2006, 06:35:06 PM »

ไม่ได้ขยันด้วยเจ้าค่ะ...สองวันมานี่ไม่มีอะไรทำ ยอกจากนอนกับนอนเจ้าค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...นอนมากจนยอกเลยนะจ๊ะ  Grin

โอ้...เศร้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไปกินพิซซ่าก่อนดีกว่า อิอิ

bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #282 เมื่อ: มกราคม 08, 2006, 03:31:45 PM »

Cheesy

.... Winkสุดยอดเลยครับ.....เป็นความรู้ครับ....อิอิ Grin

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19]
  พิมพ์