๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:23:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ เล็กๆ lc9 กับ sr9c และ lcp.380  (อ่าน 42951 ครั้ง)
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:15:38 PM »

ไปถึงสมาน เจ้าหน้าที่สนามถามว่าเคยยิงมาบางหรือปล่าวครับ
ผมบอกว่าไม่เคยยิงเลยครับ เอาลูกซ้อมหรือลูกจริง เจ้าหน้าที่สนามถาม
ผมบอกว่าผมมีกระสุนจริงลูกบูเล็ตมา 1 กล่องครับ ผมขอเป้า 2 ใบครับ
ใส่ลูกในแม็ก 5 นัด พร้อมยิง ปัง ปัง ลงต่ำหมดเลยครับ
แล้วก็ มีใครไม่รู้ที่อยู่ในสนาม เดินมาดูแล้วบอกว่า ใส้เดือนตามหมด 
แล้วถามว่า ปืนใหม่ เหรอ ผมบอกว่าครับ เพิ่งซื้อครับ

ผมอายจัง  55+      คิก คิก

แต่พอเริ่มเข้าใจ  LC9  ก็ได้อย่างที่เห็นนะครับ

ระยะ 10 เมตร ลูกซ้อมไทยอาร์ม 10 นัด 1 นัดออกนอกเป้ารูปตัวคน

(ผมมือใหม่ไม่เคยยิง 9 มม. เล็ก  สัน  เบา  บาง มาก่อนเลยครับ พยายามเต็มที่แล้วได้แค่นี้ครับ
กว่าจะได้)

สุดยอดครับ ไม่เหมือนมือใหม่เลยครับ หลงรัก

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:19:11 PM »

มือใหม่ครับ แอบอ่านมานาน เลยเอามาแชร์บ้าง

มีอยู่ 1 กระบอก กระบอกนี้ของภรรยาครับ เจ้าตัวขึ้นลำ SR9C ของผมได้ เลยอยากหาระบบที่คล้ายกันมาให้ใช้

ชอบระบบของ LC9 : ไกด์ double, ขึ้นลำแล้วเข้า safe ได้, มี chamber indicator บอกว่ามีกระสุนในรังเพลิง?, safe mag และศูนย์หลังปรับได้ (เฉพาะซ้าย-ขวา)

ส่วนไกที่ว่าลึกนั้น จริงครับ แต่ว่าหลังจากรันอิน กระสุนจริง 1 กล่อง ลูกซ้อมอีกกล่อง ก็รู้สึกว่าจะเบาลงแล้ว ไม่ค่อยเจ็บนิ้วชี้แล้ว

เทียบกับ SR9C ของผมครับ

ทดลองยิงที่ระยะ 10 ม. หลังจากรันอินครับ 10 นัด กระสุนซ้อม ปลอกกระสุนกระเด็นไปไกลหาแทบไม่เจอ

หลังจากที่ยิง LC9 กลับมายิง SR9C รู้สึกไกเบาหวิวเลยครับ

อีกมุมครับ

โดยรวมแล้วระบบดีมาก ชอบมาก แต่ผมแอบเซ็งหน่อยคือ ที่อเมริกาแค่ 450 เหรียญประมาณ 13500 บาทเอง มาที่เมืองไทย โอ้ว 7 หมื่นกว่าบาท ราคาประชาชนครับ
ถ้าซื้อสวัสดิการได้น่าใช้มาก

มือใหม่แต่ละท่าน ฝีมือน่ากลัวนะคับ ไหว้

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 09:54:26 PM »

ขุดขึ้นมาอ่าน
ชักอยากได้ ไมโครคอมแพคสักกระบอก ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NineBird
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 03:21:50 PM »

กำลังตามเก็บข้อมูลอยู่เหมือนกัน
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:50:18 PM »

เล็ง Lc9 ไว้ หากหาไม่ได้
มี nano เข้ามาเป็นคู่แข่ง(ปืนสวัสดิการ)ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 08:11:31 PM »

วันนี้
มีโอกาสได้จับนาโน
ปืนเล็กบางดี แต่ไกลึกมาก
และแนวลำกล้องรู้สึกค่อนข้างสูง ครับ

ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 11:01:19 PM »

สถานการณ์บ้านเมืองที่มีด่านเยอะๆนี่
ผมใช้ รูเกอร์ sr9c  ยังรู้สึกว่าใหญ่ไปเลย

อยากมีพกซ่อนเนียนๆ แต่ลูกหาง่ายแบบ lc9 ขึ้นมาตะหงิดๆ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์