๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ เล็กๆ lc9 กับ sr9c และ lcp.380  (อ่าน 42946 ครั้ง)
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 03:59:13 PM »

ฝีมือเยี่ยมครับ  เยี่ยม
ยิงไปเรื่อยๆ เดี๋ยวไกก็นิ่มครับ ถือเป็นการทำความคุ้นเคยกับปืนไปพร้อมกัน
ตอนนี้ไก SR9c ของผมนิ่มกว่าตอนได้มาใหม่ๆ พอสมควรครับ  ไหว้

ถามอีกทีครับ  ใช้ลูกยิงแห้งยิงไปเรื่อยๆ ไกจะนิ่มหรือป่าว
อีกอย่างคือ ลูกยิงแห้งทำไมมันสั้นกว่าลูกจริง  ผมซื้อมาผิดหรือป่าว
และลูกยิงแห้งเวลากระชากลำเลื่อนมันชอบติด ติด ขัด ขัด คาราคาซัง ด้วยครับ

ขออภัยครับ ไม่ได้แวะมานานมาก

กระสุน dummy สั้นกว่าของจริงเล็กน้อย แต่ของผมป้อนเข้ารังเพลิงปกตินะครับ (ปล่อยให้สไลด์เดินเองตามปกติ)
เวลาขึ้นลำก็ใช้วิธีเดินสไลด์ถอยหลังเล็กน้อยให้ไก set ครับ

ยิงแห้งทำให้ไกนิ่มลงได้ครับ

ขอบคุณมากครับ
ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:17:39 PM โดย ตาเยื้อน » บันทึกการเข้า

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
750 cc.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 03:51:38 PM »

ผมเพิ่งได้มายังไม่ยิงเลยครับ LC9   Grin
โมกข์น้อย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:33:35 AM »

พกซ่อนได้อย่างดีเลยครับกระบอกนี้
paloma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 03:44:54 PM »

ผมดู Youtube ทดสอบปืนของลุง Hickok ตัดสินใจไม่ได้ เลยซื้อมาทั้งสองกระบอก(LCPกับLC9)แบบมีเลเซอร์(Lasermax)แต่ถอดเก็บ ปืนมีขนาดกระทัดรัดและเบาทั้งคู่ ซื้อแมกแบบมีตัวรองนิ้วมาสองตัว ทีแรกไม่คุ้นเพราะไกลากยาว แต่พอเริ่มคุ้นมือ รักทั้งคู่ครับ เพราะกระทัดรัด ส่วนตัวชอบ LC9มากกว่าครับเพราะผมยิงได้แม่นกว่าเจ้าตัวเล็กพอสมควร ทีแรกจะเอาเจ้า LC9ไปแลกCZรามี่ แต่เสียดายเพราะน้ำหนักต่างกันพอควร LC9ได้เปรียบเรื่องการพกพา ผมเลยตัดใจซื้อเจ้ารามี่อีกตัวนึง ถ้ามีโอกาสยิงเปรียบเทียบทั้งสามตัวจะมาโพสต์ลงนะครับ ไหว้
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:21:23 PM »

จับมาทั้งสามกระบอก sr9c ยิงมันส์ ทั้งป้องกันตัว และพอปั้น x ไหว
lcp  ซ่อนเนียน ค้นเจอยาก
lc9 ได้ลูก 9 พกค่อนข้างเนียน ยิงป้องกันตัวดี  ถ้ามีปืนปั้น x แล้ว กระบอกนี้น่าติดตัวนะ

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:25:25 PM »

ผมดู Youtube ทดสอบปืนของลุง Hickok ตัดสินใจไม่ได้ เลยซื้อมาทั้งสองกระบอก(LCPกับLC9)แบบมีเลเซอร์(Lasermax)แต่ถอดเก็บ ปืนมีขนาดกระทัดรัดและเบาทั้งคู่ ซื้อแมกแบบมีตัวรองนิ้วมาสองตัว ทีแรกไม่คุ้นเพราะไกลากยาว แต่พอเริ่มคุ้นมือ รักทั้งคู่ครับ เพราะกระทัดรัด ส่วนตัวชอบ LC9มากกว่าครับเพราะผมยิงได้แม่นกว่าเจ้าตัวเล็กพอสมควร ทีแรกจะเอาเจ้า LC9ไปแลกCZรามี่ แต่เสียดายเพราะน้ำหนักต่างกันพอควร LC9ได้เปรียบเรื่องการพกพา ผมเลยตัดใจซื้อเจ้ารามี่อีกตัวนึง ถ้ามีโอกาสยิงเปรียบเทียบทั้งสามตัวจะมาโพสต์ลงนะครับ ไหว้

ใช่ครับ lc9 เวลาปั้น x ยิงเป้า  เราเล็งนานและลากยาว

แต่ในสถานการณ์จริง แค่ชักยิงไปทางคู่ต่อสู้ เปรี้ยง เปรี้ยง สองนัด  จะไม่รู้สึกเรื่องลากยาวนะ ผมว่า

750 cc.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:12:39 AM »

ไปถึงสมาน เจ้าหน้าที่สนามถามว่าเคยยิงมาบางหรือปล่าวครับ
ผมบอกว่าไม่เคยยิงเลยครับ เอาลูกซ้อมหรือลูกจริง เจ้าหน้าที่สนามถาม
ผมบอกว่าผมมีกระสุนจริงลูกบูเล็ตมา 1 กล่องครับ ผมขอเป้า 2 ใบครับ
ใส่ลูกในแม็ก 5 นัด พร้อมยิง ปัง ปัง ลงต่ำหมดเลยครับ
แล้วก็ มีใครไม่รู้ที่อยู่ในสนาม เดินมาดูแล้วบอกว่า ใส้เดือนตามหมด 
แล้วถามว่า ปืนใหม่ เหรอ ผมบอกว่าครับ เพิ่งซื้อครับ

ผมอายจัง  55+      คิก คิก

แต่พอเริ่มเข้าใจ  LC9  ก็ได้อย่างที่เห็นนะครับ

ระยะ 10 เมตร ลูกซ้อมไทยอาร์ม 10 นัด 1 นัดออกนอกเป้ารูปตัวคน

(ผมมือใหม่ไม่เคยยิง 9 มม. เล็ก  สัน  เบา  บาง มาก่อนเลยครับ พยายามเต็มที่แล้วได้แค่นี้ครับ
กว่าจะได้)

750 cc.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:30:06 AM »

ระยะ 10 เมตร  ลูกจริง 6 นัด 

(จริงๆ แล้วใส่ 5 นัด นัดที่ 3 ไม่ลั้น 1 นัด เลยสไลค์ออก
ยิงนัดที่เหลือ 4 นัด แล้วบรรจุกระสุนใหม่โดยเอานัดที่ไม่ลั้นใส่ก่อนตามด้วยนัดใหม่
รวมในแม็กมี 2 นัด ทำการยิ่ง สรุปออกทุกนัด รวมในเป้าเลยมี 6 นัด ครับผม)     ไหว้

paloma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:45:45 PM »

ระยะ 10 เมตร  ลูกจริง 6 นัด 

(จริงๆ แล้วใส่ 5 นัด นัดที่ 3 ไม่ลั้น 1 นัด เลยสไลค์ออก
ยิงนัดที่เหลือ 4 นัด แล้วบรรจุกระสุนใหม่โดยเอานัดที่ไม่ลั้นใส่ก่อนตามด้วยนัดใหม่
รวมในแม็กมี 2 นัด ทำการยิ่ง สรุปออกทุกนัด รวมในเป้าเลยมี 6 นัด ครับผม)     ไหว้

paloma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:47:10 PM »

เยี่ยมแล้วครับ สำหรับการป้องกันตัว Wink
จอช
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:24:59 AM »

เล็กเเต่เเรงจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

โพสต์ by Sport Ball over SBO
750 cc.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 12:44:55 PM »

ใครพอจะทราบบางครับว่า LC9 ใช้ลูกหัวรู ได้ปล่าวครับ

ตอนซื้อมา ที่ร้านบอกไม่ให้ใช้ครับ  เลยสงสัย 
(ในใจอยากใช้ครับ)
why
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 06:34:50 PM »

เอามาจากคู่มือ หน้า 11-12
ถ้าเป็น  P+ หรือ +P+ ไม่ควรใช้ครับ

why
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 08:15:01 PM »

มือใหม่ครับ แอบอ่านมานาน เลยเอามาแชร์บ้าง

มีอยู่ 1 กระบอก กระบอกนี้ของภรรยาครับ เจ้าตัวขึ้นลำ SR9C ของผมได้ เลยอยากหาระบบที่คล้ายกันมาให้ใช้

ชอบระบบของ LC9 : ไกด์ double, ขึ้นลำแล้วเข้า safe ได้, มี chamber indicator บอกว่ามีกระสุนในรังเพลิง?, safe mag และศูนย์หลังปรับได้ (เฉพาะซ้าย-ขวา)

ส่วนไกที่ว่าลึกนั้น จริงครับ แต่ว่าหลังจากรันอิน กระสุนจริง 1 กล่อง ลูกซ้อมอีกกล่อง ก็รู้สึกว่าจะเบาลงแล้ว ไม่ค่อยเจ็บนิ้วชี้แล้ว

เทียบกับ SR9C ของผมครับ

ทดลองยิงที่ระยะ 10 ม. หลังจากรันอินครับ 10 นัด กระสุนซ้อม ปลอกกระสุนกระเด็นไปไกลหาแทบไม่เจอ

หลังจากที่ยิง LC9 กลับมายิง SR9C รู้สึกไกเบาหวิวเลยครับ

อีกมุมครับ

โดยรวมแล้วระบบดีมาก ชอบมาก แต่ผมแอบเซ็งหน่อยคือ ที่อเมริกาแค่ 450 เหรียญประมาณ 13500 บาทเอง มาที่เมืองไทย โอ้ว 7 หมื่นกว่าบาท ราคาประชาชนครับ
ถ้าซื้อสวัสดิการได้น่าใช้มาก

750 cc.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 04:51:29 PM »

หาซองพกนอก IMI  RUGER LC9
หาซองพกนอก BLACKHAWK RUGER LC9
หาซองพกนอก FOBUS RUGER LC9
หรืออะไรก็ได้ที่คล้ายๆกันครับ.
หาได้ที่ไหนบางครับ ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์