๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:09:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ เล็กๆ lc9 กับ sr9c และ lcp.380  (อ่าน 42979 ครั้ง)
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:21:57 PM »

ยิงได้ดีครับ คะแนนเป้าที่ออกมาล้วนเกินครึ่งอยู่มาก ฝึกอีกไม่นานเดี๋ยวก็เก็บเข้าวงดำได้ทั้งหมดเองครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ  คำชมและคำแนะนำ  เป็นกำลังใจที่ดีครับ ไหว้

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:50:27 PM »

ท่านที่ีมี LC9 แลกเปลี่ยนประสบการณ์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 01:52:11 PM โดย tawatmot » บันทึกการเข้า
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:09:19 AM »

ยิงแล้วเจ็บมือไหมครับ เขาว่าปืนเบาเตะหนัก อ่าน อวป.เล่มใหม่แล้ว บอกว่ายิงไม่เจ็บมือเลย แต่ไปลองเหนี่ยวไกที่ร้านแสงทองแล้ว ไกลึกมากๆ ต้องเหนี่ยวด้วยปลายนิ้ว ถ้าใช้ข้อนิ้วมันไม่ลั่น

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:34:26 PM »

ยิงแล้วเจ็บมือไหมครับ เขาว่าปืนเบาเตะหนัก อ่าน อวป.เล่มใหม่แล้ว บอกว่ายิงไม่เจ็บมือเลย แต่ไปลองเหนี่ยวไกที่ร้านแสงทองแล้ว ไกลึกมากๆ ต้องเหนี่ยวด้วยปลายนิ้ว ถ้าใช้ข้อนิ้วมันไม่ลั่น
ลึกมากขนาดนั้นเลยหรือครับ ถ้ายิงยากคงเปลี่ยนใจไปหาตัวอื่นดีกว่า
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:50:10 AM »

ถ้าหมายถึง lc9 บอกได้เลยครับว่า ไกลึก มากก เลยครับ  แต่หากเน้นยิงฉับพลันเวลาจำเป็น  ก็คงลั่นไกสุดนิ้วอยู่แล้วละครับ
แต่ยิงแล้วไม่เจ็บมือนะครับ  (ยิงประมาณ 50 นัด ครับ)

ส่วน sr9c กลับ ไกสั้นมาก ไกเบาคมกริบ ซึ่งถูกใจผมมากครับ

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
e21eun
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 05:53:39 PM »

ซ้อมยิงสนามไหนครับ ถ้ามาแถวๆรามอินทราแวะยิงแถวศรภ.บ้างน่ะครับ ผมซ้อมมืออยู่ที่นี่แหล่ะ
ศรภ.แถวบ้านผมเลย  ว่าจะไปสมัครเป็นสมาชิกครับ
ตอนนี้ตามเพื่อนไปวังกานนท์ กองปราบฯครับ

เมื่อสิบกว่าปีก่อนผมอยู่แถวซอยภาวนา(ลาดพร้าว41)ก็ยิงอยู่ที่สนามวังกานนท์เหมือนกันครับ สนิทกันกับดาบนิรันดร์ แต่ตอนนี้มาพักอยู่แถวรามอินทรา39 ก็เลยมาสมัครสมาชิกอยู่ที่ศรภ.เพราะเห็นว่าใกล้บ้านดี  ว่างๆมาซ้อมมือโทรมาชวนกันได้นะครับ ณัชพล 0817017325
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:52:30 PM »

ซ้อมยิงสนามไหนครับ ถ้ามาแถวๆรามอินทราแวะยิงแถวศรภ.บ้างน่ะครับ ผมซ้อมมืออยู่ที่นี่แหล่ะ
ศรภ.แถวบ้านผมเลย  ว่าจะไปสมัครเป็นสมาชิกครับ
ตอนนี้ตามเพื่อนไปวังกานนท์ กองปราบฯครับ

เมื่อสิบกว่าปีก่อนผมอยู่แถวซอยภาวนา(ลาดพร้าว41)ก็ยิงอยู่ที่สนามวังกานนท์เหมือนกันครับ สนิทกันกับดาบนิรันดร์ แต่ตอนนี้มาพักอยู่แถวรามอินทรา39 ก็เลยมาสมัครสมาชิกอยู่ที่ศรภ.เพราะเห็นว่าใกล้บ้านดี  ว่างๆมาซ้อมมือโทรมาชวนกันได้นะครับ ณัชพล 0817017325
คนถิ่นเดียวกันเลยครับ  คงได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันแน่ครับ

ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:58:11 PM »

บังเอิญเพิ่งไป ตจว.มา และเจอะเจอกับผู้ที่มี lcp
เลยขอลองยิงไป 3 นัด เนื่องจากกระสุนมีน้อย

สรุปว่าตอนนี้ได้ลองทั้ง lcp  และ lc9  และ sr9c

สำหรับ lcp  กับ lc9  กลุ่มกระสุนและความรู้สึกไม่ต่างกัน(ไกลึกทั้งคู่ และอย่าหวังเอ็กซ์(x))
คิดว่ามีไว้ระยะประชิดติดพัน
ต่างกันแค่ขนาด และน้ำหนักปืน lcp พกง่ายกว่า
 แต่กระสุน 9 มม.ของ lc9 หาง่ายกว่าหน่อย

ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:01:50 PM »

แล้วเจ้าของ lcp ก็ขอลอง sr9c ของผมมั่ง  ผลก็เป็นที่ถูกอกถูกใจคนยิง
เพราะนัดแรก(ระยะ 12 เมตร) พี่แกยิงเข้า  x เลย (สำหรับ lcp และ lc9 กลุ่มกระสุนจะอยู่ประมาณ 8 แต้มลงมา)

e21eun
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:02:27 PM »

ยินดีมากครับคุณj@xx แล้วคงมีโอกาสได้พบกัน เสาร์ที่27นี้ผมก็ไปลองอบรมคอร์สนี้ดูครับ เผื่อได้ประสบการณ์ดีๆกลับมาใช้ในชีวิต
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=101233.0
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:54:29 PM »

ผมมักจะเข้าไป ศรภ. วันเสาร์ หลังจากส่งลูกเรียนเสร็จแล้ว

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
draob911
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 10:27:54 PM »

Smiley
sab66
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ชอบคนจริง ไม่ชอบพวกเห่า

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 11:27:30 AM »

หาปลอกไม่เจอเหมือนกัน ยิงแล้ววนหาตั้งนาน ไปไกลมาก
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 01:14:31 PM »

ฝีมือเยี่ยมครับ  เยี่ยม
ยิงไปเรื่อยๆ เดี๋ยวไกก็นิ่มครับ ถือเป็นการทำความคุ้นเคยกับปืนไปพร้อมกัน
ตอนนี้ไก SR9c ของผมนิ่มกว่าตอนได้มาใหม่ๆ พอสมควรครับ  ไหว้

ถามอีกทีครับ  ใช้ลูกยิงแห้งยิงไปเรื่อยๆ ไกจะนิ่มหรือป่าว
อีกอย่างคือ ลูกยิงแห้งทำไมมันสั้นกว่าลูกจริง  ผมซื้อมาผิดหรือป่าว
และลูกยิงแห้งเวลากระชากลำเลื่อนมันชอบติด ติด ขัด ขัด คาราคาซัง ด้วยครับ

ขออภัยครับ ไม่ได้แวะมานานมาก

กระสุน dummy สั้นกว่าของจริงเล็กน้อย แต่ของผมป้อนเข้ารังเพลิงปกตินะครับ (ปล่อยให้สไลด์เดินเองตามปกติ)
เวลาขึ้นลำก็ใช้วิธีเดินสไลด์ถอยหลังเล็กน้อยให้ไก set ครับ

ยิงแห้งทำให้ไกนิ่มลงได้ครับ

Pragmatism
tongga
Jr. Member
**

คะแนน 4

บูชาคนที่ควรบูชาและมีปืนมีสติ

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 10:55:08 PM »

มาหาความรู้ครับ ขอบคุณครับ Grin

".แม้ธรรมะจะงุ่มง่ามบ้างก็ย่อมจะต้องดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวมิใช่หรือ?  ขอท่านทั้งหลายจงพากันสนใจให้ยิ่งขึ้นไปในสิ่งที่เรียกว่า ธรรมะ ให้ถูกต้องและพร้อมสรรพ!."...พุทธทาสภิกขุ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์