๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:00:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนออโต้เมติก โครงโพลิเม่อร์ ที่เจ๋งสุดๆ  (อ่าน 23567 ครั้ง)
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 05:48:35 PM »

เขาลือว่า โครงโพลิเม่อร์ กลัวไฟรึเปล่าครับ

อีกอย่าง ปืนขนาด .40 ในบ้านเรา กระสุนมีเข้ามามากรึยังครับ เพราะอำนาจอยุดยั้งถือว่าสูงทีเดียว

Grinที่ลือนะเรื่องจริงครับ อีกอย่างที่เขา(โครงโพลิเม่อร์)กลัวก็หมาแทะครับเละเลย(สงใสจริงๆเจ้าของปืนเก็บปืนยังไงเอาไปให้หมาแทะได้นะ)
ส่วน40บ้านเราน่าจะมีอนาคตนะครับ(ไม่เหมือน.357sig)ยิ่งในวงการ ipsc นี่เห็นเปลี่ยนไปใช้ .40 กันเกือบหมด โรงงานกระสุนบ้านเราก็มีอัดขาย

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 05:48:45 PM »

ถ้าเป็นแบบ 1911 ผมชอบ Bul M-5

ไม่อย่างนั้นก็ HK-Mark 23 (ตัวใหญ่สะใจดี) ส่วนกล็อกถ้าเป็นขนาดนี้ผมคงไม่เลือก อย่างเก่งก็ .40 เท่านั้น

พวก STI หรือ SVI  ไม่กล้าฝันถึงคร้าบ  Grin
Grin เฮีย ๆ ราคาของเจ้า Mk 23 มันก็เกือบเท่า ๆ กับ STI แล้วนะเฮีย Grin

ผมว่าถ้า Mark23 ของครบจริง  แพงกว่า STI ไปอีกเยอะเลยล่ะ  Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 06:11:50 PM »

ไม่อย่างนั้นก็ HK-Mark 23 (ตัวใหญ่สะใจดี) ส่วนกล็อกถ้าเป็นขนาดนี้ผมคงไม่เลือก อย่างเก่งก็ .40 เท่านั้น

พวก STI หรือ SVI  ไม่กล้าฝันถึงคร้าบ  Grin
Grin เฮีย ๆ ราคาของเจ้า Mk 23 มันก็เกือบเท่า ๆ กับ STI แล้วนะเฮีย Grin
ผมว่าถ้า Mark23 ของครบจริง  แพงกว่า STI ไปอีกเยอะเลยล่ะ  Grin
Grin ที่ร้านปืนข้างร้านผมมีอยู่ 1 กระบอกครับ ขาดตัวเก็บเสียง ราคาตั้งไว้ 120,000 บาทครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 06:31:07 PM »

ของครบที่ว่า คือที่ silencer ที่ว่านี่แหละครับ  ถึงเรียกว่าเจ๋ง (พูดถึงในเมืองไทย)
ไม่งั้นก็ไม่ต่างอะไรกับยูเอสพีตัวใหญ่ธรรมดาตัวหนึ่ง  Grin
ที่แพง ก็เผื่อเป็นค่าประกันตัว และค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ไว้น่ะครับ 

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 06:43:18 PM »

HK ครับขอเชียร์ รับประกันตลอดชีพ แบบว่าหาเพื่อนอยู่ครับ Grin Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:43:50 PM »

เอ๋ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ(ก็จากบอร์ดสนนทนาภาษาปื่น)เคยได้ยินมาว่าGlockออกแบบกระสุน.45ขึ้นมาใหม่เพื่อใช้กับปื่นG21เพราะกระสุนแบบเดิมไม่ค่อนเหมาะสมกับปื่นของเขา....ตอนนี้เรื่องไปถึงใหนแล้วครับแล้วก็G21มีปัญหาจริงๆหรื่อเปล่าเพราะอ่านอวป.ล่าสุดเห็นลงบทความเกี่ยวกับG21ด้วยว่าทนไม่มีปัญหา Huh(แล้วจะเชื่อใครดีเนี่ยย Huh)

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 10:45:15 PM »

อ้างถึง
พี่รุทครับ

นั่นมันโครงโพลิเม่อจริงๆเหรอครับ ผมคิดว่ามันเป้นแสตนเลสนะนั่นง๊ากกก ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ

จริงสิคับ...ก็โครงด้ามไงคับ... Grin Grin Grin

หรือถ้าไม่ชอบ เอสทีไอ ก็ เอานี่คับ... Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 10:49:13 PM »

Glock .45 GAP ครับ
โครงปืนเท่าG19 หน้าตัดเท่า .45ACP แต่ปลอกสั้นกว่า
มีหลายบริษัทผลิตกระสุนออกมารองรับแล้วครับ
ท่าทางจะรุ่งนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
rut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 12:23:17 AM »

hk usp compack 9 mm ไม่เลวนะ ราคาตอนนี้ขยับไปเท่าไหร่ ใครทราบบ้าง
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 04:04:53 PM »

Grin ที่ร้านปืนข้างร้านผมมีอยู่ 1 กระบอกครับ ขาดตัวเก็บเสียง ราคาตั้งไว้ 120,000 บาทครับ Grin
Shocked แพงเกินแสน!!!  ต้องร้องเจี๊ยกๆเลยคร้าบ...

นึกว่าตัวละสักเก้าหมื่น  ผมจะยอมอดค่ากาแฟเพื่อซื้อไว้สักกระบอก  Grin ชอบจริงๆเลยครับ ยิ่งได้ดูหนังเรื่องอะไรนะ... ที่นางเอกสวยๆอ่ะครับ... Tears of The Sun หรือเปล่า?  ยิ่งชอบ  Smiley  (ชอบปืนหรือชอบนางเอกหว่า  Grin )

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 04:15:01 PM »

Shocked แพงเกินแสน!!!  ต้องร้องเจี๊ยกๆเลยคร้าบ...

นึกว่าตัวละสักเก้าหมื่น  ผมจะยอมอดค่ากาแฟเพื่อซื้อไว้สักกระบอก  Grin ชอบจริงๆเลยครับ ยิ่งได้ดูหนังเรื่องอะไรนะ... ที่นางเอกสวยๆอ่ะครับ... Tears of The Sun หรือเปล่า?  ยิ่งชอบ  Smiley  (ชอบปืนหรือชอบนางเอกหว่า  Grin )
Grin 555 สงสัยจะชอบนางเอกมากกว่าซะมั๊งครับเฮีย แต่นะ อย่างที่พี่อ๋องบอก คือ Mk23 เนี่ย เป็นแค่ USP ขนาดใหญ่ มันใหญ่กว่า USP ปกติอย่างเห็นได้ชัดเลย แต่มันก็สวยจริง ๆ อ่ะแหละ Grin

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:40:41 AM »

ผมก็ชอบครับ แม๊ สุดยอดจริงๆ เอ็มเค23 เก็บเสียง เขาว่ามันเงียบมากได้ยินแค่เสียง ลูกเลื่อนครับ
ดังแป๊กๆ Shocked Shocked

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:05:56 PM »

ผมก็ชอบครับ แม๊ สุดยอดจริงๆ เอ็มเค23 เก็บเสียง เขาว่ามันเงียบมากได้ยินแค่เสียง ลูกเลื่อนครับ

ที่เงียบขนาดได้ยินแค่เสียงลูกเลื่อนคือรูเกอร์มาร์คทูครับ
HK เสียงประมาณยิงลูกโม่ .32 น่ะครับ

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 02:42:22 AM »

STI กับ infinity เห็นมีชื่อเสียงเรื่อง คุณภาพและราคาที่แสนแพงระยับๆแบบนี้ แม๊กยาวๆบ้านเรามีขายรึเปล่าครับ ทั้งขนาด .45 9 มม  Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2004, 02:58:15 AM โดย นรกบนดิน » บันทึกการเข้า

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 03:07:22 AM »

ที่เงียบขนาดได้ยินแค่เสียงลูกเลื่อนคือรูเกอร์มาร์คทูครับ
HK เสียงประมาณยิงลูกโม่ .32 น่ะครับ

Grin Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์