๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:54:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนออโต้เมติก โครงโพลิเม่อร์ ที่เจ๋งสุดๆ  (อ่าน 29084 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 10:36:55 PM »

สวัสดีครับสำหรับหัวข้อนี้ ผมก้สงสัยเล็กๆน้อยๆในตลาดปืนสั้นออโต้ โครงโพลิเม่อร์

ยี่ห้อที่ทำออกมาแข่งขันกัน ในขนาด .45 มียี่ห้ออะไรบ้าง ที่ดีๆคนปืนชื่นชอบ ไม่เกี่ยงราคาครับ
เพราะผมก้อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะมีปืน หลายยี่ห้อทำมาแข่งกันแล้วมากมาย

โพลิเม่อร์ ลูกดก .45 ครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 12:28:46 AM »

Cheesy เอาแบบเจ๋งสุดๆเลยหรือคับ...งั้นคงต้องตัวนี้มั้งคับ... Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 06:56:22 AM »

พี่รุทครับ

นั่นมันโครงโพลิเม่อจริงๆเหรอครับ ผมคิดว่ามันเป้นแสตนเลสนะนั่นง๊ากกก ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 07:13:04 AM »

ประทานโทษครับ ใครมีเวปเกี่ยวกับปืน บุล เอ็ม5 บ้างมัยครับแบบเต็มๆเยอะๆ

เสิดหาเท่าใหร่ก็ไม่เห็นมีละเอียดๆเลย

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:58:20 AM »

ตามไปที่    http://www.bultransmark.com    ได้เลยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:10:38 AM »

Smiley.40 ได้บ่ครับ ถ้าเข้าข่ายก้ออันนี้เลย ยิงนุ่มสุดๆ สวยถูกใจ (ผม)อิอิ Grin

อยากได้ๆ ตอนนี้กำลังวางแผนทางด้านการเงินและด้านเอกสารอยู่ครับ หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่ๆในเว็บนี้ เลยว่าจะลอง !!ลุย!! ดูซักตั้ง

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:24:13 AM »

Grin HK USP45C ครับ ปืน compact 8 นัด เหน็บง่ายกว่าของหมอ Rute แน่นอน

หรือตัวมาตรฐานก็ต้อง HK USP45 ครับ

และตัวนี้ครับ HK USP Tactical 45 ฝันหวานของใครหลายคน (เพราะไม่มีปัญญาซื้อ Mk23)

พอดีคิดถึง Taurus เลยไปเจอตัวนี้ครับ Taurus MILLENNIUM PT145 .45 ACP จุ 10 นัดครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:25:18 AM »

ในความเห็นของผม..............ในชั่วโมงนี่ เฉพาะที่เมืองไทย..........

ไม่มียี่ห้อไหนเจ๋ง เท่า Glock แล้วครับ...........ราคาOK  อะหลั่ย/อุปกรณ์/ของแต่งเพียบ ยิงแม่น ทนทาน ยอดนิยมแบบติดลมบน

ที่เห็นตามมาติดๆก็ HK USP ............แต่ก็ไล่หลังแบบไม่หายใจรดต้นคอครับ เพราะติดด้วยราคาค่าตัวที่สูงกว่า Glock 

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:39:18 AM »

เจ้าตัวมาตรฐานของ HK USP 45 นี่พอติดไฟฉายแล้วก้อดูสวยบึกบึนดีเหมือนกันนะครับ Grin

พี่มะขิ่นครับ ระดับราคาของ HK นี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ตัวที่คุณจักรกฤช post ไว้ให้ดูกันเนี่ยครับ Smiley

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 12:59:55 PM »

เอาใช้งานทั่วๆไป กล็อก 21 ครับ
ถ้าชอบแบบ 1911 ก็ BUL M 5
ถ้าเอาแบบ เนี๊ยบๆหน่อย STI รุ่น อีเกิ้ล ครับ

ถ้าจะเอาแบบไม่จำกัดราคา  คงเป็นโครงด้ามของ STI หรือ SVI  แบบ ชอร์ต บล็อก  หรือ สั่งสไสด์หนา รางกันฝุ่นหนา  แล้วให้ช่างกัดเซาะโครง ตามชอบ   คล้ายๆแบบรูปที่หมอรุท โพสต์ไว้นะครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 01:50:18 PM »

ครับ...HK ติดไฟแล้วสวย ไม่ทราบว่ามีใครอยากได้ไฟบ้างครับ มี2อันให้เลือก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 03:28:19 PM »

ถ้าเป็นแบบ 1911 ผมชอบ Bul M-5

ไม่อย่างนั้นก็ HK-Mark 23 (ตัวใหญ่สะใจดี) ส่วนกล็อกถ้าเป็นขนาดนี้ผมคงไม่เลือก อย่างเก่งก็ .40 เท่านั้น

พวก STI หรือ SVI  ไม่กล้าฝันถึงคร้าบ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 05:25:45 PM »

ครับ เขาลือว่า โครงโพลิเม่อร์ กลัวไฟรึเปล่าครับ

อีกอย่าง ปืนขนาด .40 ในบ้านเรา กระสุนมีเข้ามามากรึยังครับ เพราะอำนาจอยุดยั้งถือว่าสูงทีเดียว

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 05:37:24 PM »

ในความเห็นของผม..............ในชั่วโมงนี่ เฉพาะที่เมืองไทย..........

ไม่มียี่ห้อไหนเจ๋ง เท่า Glock แล้วครับ...........ราคาOK  อะหลั่ย/อุปกรณ์/ของแต่งเพียบ ยิงแม่น ทนทาน ยอดนิยมแบบติดลมบน

ที่เห็นตามมาติดๆก็ HK USP ............แต่ก็ไล่หลังแบบไม่หายใจรดต้นคอครับ เพราะติดด้วยราคาค่าตัวที่สูงกว่า Glock 

เห็นด้วยครับ  (ถือโอกาสชมปืนตัวเองไปด้วยน่ะครับ  หุ ...หุ)
เคยหยิบ G21 มาทดสอบ 25 หลากับ CZ97B 
ได้กลุ่มใกล้เคียงกันมากเลยครับ  ตอนนี้เลยรักทั้งคู่  Wink

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 05:44:22 PM »

ถ้าเป็นแบบ 1911 ผมชอบ Bul M-5

ไม่อย่างนั้นก็ HK-Mark 23 (ตัวใหญ่สะใจดี) ส่วนกล็อกถ้าเป็นขนาดนี้ผมคงไม่เลือก อย่างเก่งก็ .40 เท่านั้น

พวก STI หรือ SVI  ไม่กล้าฝันถึงคร้าบ  Grin
Grin เฮีย ๆ ราคาของเจ้า Mk 23 มันก็เกือบเท่า ๆ กับ STI แล้วนะเฮีย Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์