๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:49:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำซื้อปืน GLOCK 19  (อ่าน 24150 ครั้ง)
Artygallery
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 12:05:50 AM »

พอดีอยากซื้อ GLOCK 19 ครับ ขอคำแนะนำร้านปืนไว้ใจได้ ราคาดี ไม่เคยซื้อปืน หรือมีปืนมาก่อนครับ มือใหม่จริง ๆ
ปืนใหม่ ๆ ซื้อแล้วได้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ (ที่ควรต้องได้ และที่ควรได้ หรือควรต่อรองเรื่องอะไรบ้าง)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Smiley
artami
miAbageXD
Full Member

คะแนน 20

ยคะคา‘ะ—ะธะขะ‘ะกโ„–ยถะฉะŽะŽะทยตะนะยงยทะฃ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:52:40 AM »

แนะนำให้ถามหลายๆร้านหรือถามมันทุกร้านเลยก็ได้ อย่าให้ดูป3 ก่อนไม่งันก็สำเนาไปให้ดูอย่าให้ดูตัวจริง ดูราคาสอบถามว่าได้อะไรบ้าง แต่คิดว่าร้านโยธินน่าจะดีที่สุดครับ และที่สำคัญหาข้อมูลในเวปนี้ละครับก่อนไป จะได้ไม่พลาด

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:06:28 AM »

แนะนำให้ถามหลายๆร้านหรือถามมันทุกร้านเลยก็ได้ อย่าให้ดูป3 ก่อนไม่งันก็สำเนาไปให้ดูอย่าให้ดูตัวจริง ดูราคาสอบถามว่าได้อะไรบ้าง แต่คิดว่าร้านโยธินน่าจะดีที่สุดครับ และที่สำคัญหาข้อมูลในเวปนี้ละครับก่อนไป จะได้ไม่พลาด

ถ้าให้มันดู ป.3 แล้วเอาไปเขียนอะไรใส่ลงไป หรือไม่ยอมคืน ป.3 ละก้อ... เกิดเรื่องแน่ครับ แจ้งความเลยก็ยังไหว...

นายสมชายว่ามันอยู่ที่ท่าทีของคนเข้าร้านด้วยครับ คนที่ทำท่าแหยๆ เกรงใจร้านปืนก็จะโดนข่ม แต่ถ้าทำท่าคุยโตเขื่องรู้ดีรู้มากก็จะโดนยกก้นแล้วลากเข้าป่า... พอเหมาะพอดีอยู่ตรงไหน ก็เหมือนกับเดินเข้าเต๊นท์รถมือสองเลยครับ พวกนี้เขี้ยวๆพอกับร้านปืนแหละ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:11:26 AM »

ตอบคำถามตามท้องเรื่องกระทู้...
1) เดินถามราคาให้ทั่วย่านนั้น ทั่วย่านนั้น ทั่วย่านนั้น ทั่วย่านนั้น ทั่วย่านนั้น(ไม่ได้พิมพ์เกิน แต่ย้ำว่าให้ทั่วจริงๆ)...
2) ดูความเรียบร้อยทั่วไปของปืน ถอดดูข้างในด้วย ไม่ควรจะมีรอยพลาสติกฉีดไม่เต็มพิมพ์...
3) นอกนั้นก็ทั่วไปครับ ถามหาของแถมแล้วเปรียบเทียบกับร้านอื่น...

ปืน Glock ซื้อง่ายมาก ไม่เหมือนลูกโม่สมิธ ที่แต่ละกระบอกอาจไม่เหมือนกัน โดยเฉพาะเรื่องประกอบลำกล้องเข้ากับโครงควรต้องได้เซ็นเตอร์...
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:09:40 AM »

ร้านราคาแพงมีหลายร้าน
ร้านราคาไม่แพงก็มีหลายร้าน
ร้านบริการดี ราคาไม่แพง ก็หาได้
แต่ที่ต้องระวัง คือ ร้านที่ทั้งแพง แล้วค้าขายแบบโกหกลูกค้า
ประเภทปืนนั่น ปืนนี้ไม่ดี ยิงแล้วปืนพัง หรือกระทั่ง อมแม็กกาซีน

สำหรับกล็อก นั้นซื้อไม่ยากครับ อุปกรณ์มากับปืน คือ
1.กล่องพลาสติกใส่ปืน
2.แม็กกาซีนสองตัว
3.แส้พลาสติกทำความสะอาดลำกล้องพร้อมดอกแส้
4.ตัวช่วยบรรจุลูกกระสุน
5.กุญแจล็อกปืน
6.คู่มือประจำปืน และปลอกกระสุนยิงแล้ว (ซองเหลือง)

ที่สำคัญ คือ ราคาครับ อยู่หว่าง 75 - 80 พัน
แพงกว่านี้อย่าซื้อนะครับ

ตอนรับปืน ร้านค้ามักแถม กระสุน น้ำมันล้างปืน ชุดแส้ทำความสะอาดลำกล้อง
ร้านที่แนะนำเหมือนท่านอื่น คือ โยธิน เพิ่มอีกร้าน อนันต์ ครับ

ขอให้ได้ปืนถูกใจ ในราคายุติธรรมนะครับ

SPD # 17 silver
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:12:21 AM »

เอ้า ลงรูปให้ดูด้วยครับ ได้มาัทั้งปืน ทั้งกล่องพร้อมอุปกรณ์ แบบนี้เลยครับ

ฝากอีกเรื่องนะครับ รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดเรื่องกฏความปลอดภัย
กฏหมายอาวุธปืน ที่หน้าแรกด้วย เป็นประโยชน์มากๆครับ

ได้ปืนแล้ว หาเวลาไปลงเรียนหลักสูตรการใช้อาวุธปืน
ดีกว่า ประหยัดเงินกว่า ประหยัดเวลากว่า เรียนรู้ด้วยตัวเอง
ทักษะนี้จะติดตัวเราไปตลอดชีวิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 10:46:54 AM โดย rathawit21 @ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

SPD # 17 silver
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:16:56 AM »

ลองถาม ท่านนี้ก็ได้ ครับ อยู่ในเวปนี้เอง
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=profile;u=2042
aretit
Full Member

คะแนน 8

ถ้ามันถูกก็ต้องทำ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:30:52 PM »

อย่าลืมขอกระเป๋ากล๊อกเค้าด้วยนะครับ ถามตัวแทน(คุณเชิด)แล้วบอกว่าต้องมีทุกกระบอกครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 07:36:51 PM »

แนะนำให้ถามหลายๆร้านหรือถามมันทุกร้านเลยก็ได้ อย่าให้ดูป3 ก่อนไม่งันก็สำเนาไปให้ดูอย่าให้ดูตัวจริง
ดูราคาสอบถามว่าได้อะไรบ้าง แต่คิดว่าร้านโยธินน่าจะดีที่สุดครับ และที่สำคัญหาข้อมูลในเวปนี้ละครับก่อนไป จะได้ไม่พลาด

เรื่อง ป.๓ ถือใบจริงไปเลย ครับ และให้ทางร้านดู จะต่อรองราคา ได้เต็มที่

ป.๓ เป็นทรัพย์สินของเรา อย่าไปสน ถ้าร้านใดหยิบไปแล้วไม่คืน
ตามที่นายสมชาย(ฮา) บอก ถ้าไม่คืน "เกิดเรื่องแน่ครับ แจ้งความเลยก็ยังไหว..."

จะโดนข้อหาวิ่งราวทรัพย์ คดียอมความไม่ได้ ซะด้วย  เยี่ยม

mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:34:58 PM »

เรื่องของแถม ปลอกกระสุนกับสายล็อกไก ผมไม่เคยได้เลยสักครั้ง
เช่นเดียวกับกระเป๋า ผมไม่เคยได้ยินเลยว่ามีแถมมากับปืนทุกกระบอก
ถ้าได้แค่ ปืน กล่อง แม็กสอง หัวแปรง ก้านแปรง คู่มือ ที่ช่วยโหลดกระสุน ถือว่าใช้ได้แล้วครับ
หากปืนเป็นศูนย์ปรับได้ ต้องมีไขควงปรับศูนย์ตัวเล็กด้วยอีกอัน
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:03:31 AM »

....เดินให้ครบทุกร้านครับ... Grin

...กุญแจ..ผมไม่เคยได้เลยครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:14:12 AM »

gen 4ครับ ร้านกันเซอวิสไปเลยครับ เดียวจะหมด เพื่อนผมรับมา47000เอง รับมาเยาะเย้ยเราอีกฮ่าๆๆ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:17:14 AM »

gen 4ครับ ร้านกันเซอวิสไปเลยครับ เดียวจะหมด เพื่อนผมรับมา47000เอง รับมาเยาะเย้ยเราอีกฮ่าๆๆ
สวัสดิการนะนั้น  ผมรับ23 มา44,000ร้านมานี ถูกกว่าอีก... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:18:56 AM »

เติมให้นิดนึงครับ  ร้านนี้จำหน่าย ปืน สน.สก. เป็นปืนสวัสดิการ  ถ้า จขกท. เป็นข้าราชการ หรือทนายความถ้าต้องการ Gen 4 แวะได้ตามคำแนะนำเลยครับ  Cheesy

yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:52:01 AM »

ผมไม่มีตังแล้วอยากได้อยู่เหมือนกัน ใครสนใจเอาป.3แวะไปเลยจ้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์