๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:34:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำซื้อปืน GLOCK 19  (อ่าน 24149 ครั้ง)
vks
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 02:18:05 PM »

ร้านอิเหนา-สยามประเทศ อย่าเสียเวลาเข้าไปน่ะครับ มิฉะนั้น.......
mchaw
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 08:43:33 AM »

หลักที่สำคัญคือ ใจเย็นๆครับ ดูทั่วๆครับ
คอลท์ตราควาย
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:40:07 PM »

เรื่องของแถม ปลอกกระสุนกับสายล็อกไก ผมไม่เคยได้เลยสักครั้ง
เช่นเดียวกับกระเป๋า ผมไม่เคยได้ยินเลยว่ามีแถมมากับปืนทุกกระบอก
ถ้าได้แค่ ปืน กล่อง แม็กสอง หัวแปรง ก้านแปรง คู่มือ ที่ช่วยโหลดกระสุน ถือว่าใช้ได้แล้วครับ
หากปืนเป็นศูนย์ปรับได้ ต้องมีไขควงปรับศูนย์ตัวเล็กด้วยอีกอัน

ยืนยันว่ามีครับ ผมรับปืนกล็อก ทั้งของส่วนตัว และของเพื่อน
รวม 4 กระบอก ทั้งโควต้าปกติ ทั้งของโครงการ ได้รับครบทุกครั้ง

ปืนที่นำเข้าจากอเมริกา มีระเบียบเรื่อง กุญแจ กับ ปลอกกระสุน
ปลอกกระสุนต้องส่งมอบให้ทางการเก็บเป็นตัวอย่าง พอมาบ้านเรา
เลยอยู่ในกล่องปืนมาถึงเราด้วย ส่วนกุญแจก็ข้อปฏิบัติที่ ผู้ผลิตปืนมี
ให้ลูกค้าด้วยเหตุผลด้านความปลอดภัยครับ

ผมซื้อปืนจากผู้ผลิตอเมริกันรวม สี่กระบอก มีกุญแจมาให้ ทั้งปืนสั้น
ปืนยาว ทั้งสี่กระบอกครับ

ส่วนกระเป๋าที่ว่า ก็คือ กล่องปืน นะแหละครับ
ถ้าอย่างนั้นก็อาจมาจากคนละแหล่งผลิต
Glock ของผมจาก Austria จึงไม่มีปลอกกระสุนกับกุญแจล็อก
ขอบคุณที่แบ่งปันความรู้ครับ

ผมตรงจาก ออสเตรีย เหมือนคุณ mchaivis  + กระเป๋าผ้าสีดำ ยี่ห้อ Glock อย่างดีอีก ๑ ใบ ครับ แต่ผลิตจากจีน   Cheesy

ของผมก็มาจากออสเตรีย ไม่มีกุญแจกับปลอกกระสุน อย่างอื่นได้เหมือนกันครับ
ของแถมเหล่านี้มีมานานหรือยัง
สว.ดก.กรมทางหลวง ไม่มีทั้ง กุญแจ ปลอกลูกปืน และกระเป๋า
จะมาจากUSA.หรือAustria 
ahah
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:15:39 PM »

รบกวนช่วยชี้เป้าร้านที่น่าเข้าหน่อยครับ
to2003
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 05:02:24 PM »

ผมก็เพิ่งขอกระบอกแรกเหมือนกันครับ เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เพราะสนใจ ปืนGLOCK เหมือนกัน
ถ้าได้ ใบ ปอ.3 มาแล้ว กะจะโทรถามร้านปืนที่ละร้านก่อน พอได้เป้าหมายแล้วค่อยเข้ากรุงเทพ ไปตามหา ถ้าดูไม่ทั่วก็ต้องหาที่พักรายวัน นอนด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์