๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 04:49:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ เรื่องหมากัดไก่  (อ่าน 18281 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:29:49 PM »

เรื่องธรรมดาล่ะครับ  เพื่อนผมเลี้ยงไก่ชนขับรถเบ๊นซ์   อาบน้ำให้ไก่ทาขมิ้นเย็บแผลดูดเสมหะ  จนเมียมันบอกว่าชาติหน้าขอเกิดเป็นไก่ชนเจ็บก็ช่าง เรื่องม้า ไก่ วัว นี่สุดทะนุถนอมพูดกับเมียยังกะจะกัดกัน  ไก่ชนนี่แทบจะเป็นสัญลักษณ์แทนตัวเอง  5000ก็ไม่ขาย8000ก็ไม่ขาย  สุดท้ายเขามาเบื่อหมาตัว50000เพื่อขโมยไก่ตัวละ5000  หมาตัวนั้นชื่อเคนยังแซวว่าหมาดีๆตั้งชื่อบ้านนอกจัง  เพื่อนตอบว่า  ชื่อเต็มเคนทาโร่โว๊ย  มาอยู่อีสาน  ชื่อเคน นี่เหมาะสมแล้ว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:05:13 PM »

เรื่องธรรมดาล่ะครับ  เพื่อนผมเลี้ยงไก่ชนขับรถเบ๊นซ์   อาบน้ำให้ไก่ทาขมิ้นเย็บแผลดูดเสมหะ  จนเมียมันบอกว่าชาติหน้าขอเกิดเป็นไก่ชนเจ็บก็ช่าง เรื่องม้า ไก่ วัว นี่สุดทะนุถนอมพูดกับเมียยังกะจะกัดกัน  ไก่ชนนี่แทบจะเป็นสัญลักษณ์แทนตัวเอง  5000ก็ไม่ขาย8000ก็ไม่ขาย  สุดท้ายเขามาเบื่อหมาตัว50000เพื่อขโมยไก่ตัวละ5000  หมาตัวนั้นชื่อเคนยังแซวว่าหมาดีๆตั้งชื่อบ้านนอกจัง  เพื่อนตอบว่า  ชื่อเต็มเคนทาโร่โว๊ย  มาอยู่อีสาน  ชื่อเคน นี่เหมาะสมแล้ว

ผมเห็นจนชินตาแล้วครับป๋าเล็ก... เรื่องเศรษฐีขับเบ๊นซ์มาจอด... แล้วอุ้มไก่ชนเข้าบ่อนไก่... พอดีใกล้บ้านมีสนามชนไก่ครับ... ทุกวันเสาร์รถของเซียนไก่จะมาจากทั่วสารทิศ... นับได้หลายร้อยคันเลยทีเดียว...

...แต่ผมไม่ได้เล่นไก่ชนนะครับ... Grin Grin Grin

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:44:30 AM »

ครับ ผมเชื่อว่า คนรักไก่บางคนรักมากกว่าลูกเมียอีก เซียนไก่บางคน กับลูกกับเมียไม่เคยถามเลยว่ากินข้าวหรือยัง  แต่กลับไก่ไม่เคยปล่อยให้อด อาบน้ำให้อย่างดี
เอาปากของตัวเอง จูบปากไก่ แล้วดูดเสมหะในคอไก่มาบ้วนทิ้ง มีใครบ้างครับในนี้ที่กล้าอมเสมหะภรรยา แต่คนรักไก่ทำได้ครับกับการอมเสมหะไก่ไว้ในปาก
บางคนไม่เคยเลี้ยงไก่ อาจไม่เข้าใจนะครับว่าคนรักไก่รักขนาดไหน ที่ว่ารักสุนัขๆ ยังไม่กล้าที่จะอมเสมหะสุนัขเลย  เป็นธรรมดาครับ ศัตตูของไก่ ก็คือศัตตูของคนรักไก่ด้วยเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็น หมา แมว ตัวเงินตัวทอง งูเหงือม หรือแม้กระทั้งคนขโมยไก่

ขอบคุณพี่ๆสมาชิกหลายท่านที่เข้าใจคนรักไก่ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:04:27 AM »

ครับ ผมเชื่อว่า คนรักไก่บางคนรักมากกว่าลูกเมียอีก เซียนไก่บางคน กับลูกกับเมียไม่เคยถามเลยว่ากินข้าวหรือยัง  แต่กลับไก่ไม่เคยปล่อยให้อด อาบน้ำให้อย่างดี
เอาปากของตัวเอง จูบปากไก่ แล้วดูดเสมหะในคอไก่มาบ้วนทิ้ง มีใครบ้างครับในนี้ที่กล้าอมเสมหะภรรยา แต่คนรักไก่ทำได้ครับกับการอมเสมหะไก่ไว้ในปาก
บางคนไม่เคยเลี้ยงไก่ อาจไม่เข้าใจนะครับว่าคนรักไก่รักขนาดไหน ที่ว่ารักสุนัขๆ ยังไม่กล้าที่จะอมเสมหะสุนัขเลย  เป็นธรรมดาครับ ศัตตูของไก่ ก็คือศัตตูของคนรักไก่ด้วยเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็น หมา แมว ตัวเงินตัวทอง งูเหงือม หรือแม้กระทั้งคนขโมยไก่

ขอบคุณพี่ๆสมาชิกหลายท่านที่เข้าใจคนรักไก่ครับ

ถ้าถึงขนาดรักไก่มากกว่าลูกกว่าเมีย... ผมมองว่าเป็นพวกลุ่มหลงในอบายมุขจนถอนตัวไม่ขึ้นครับ... คนเราชอบอะไรก็ต่างคนต่างชอบ... ว่ากันไม่ได้... แต่ถึงขนาดรักมากกว่าลูกกว่าเมีย... แบบนี้ไม่เห็นด้วยครับ...

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:14:07 AM »

เคยโดนไก่ชนเตะขณะก้มเข้ากรงไปให้อาหาร   ผมเลยเลิกเลี้ยงเลยไม่ชอบกีฬาและการพนันพวกนี้เท่าไหร่  ส่วนใหญ่เพื่อนเอามาให้จะเป็นไก่ที่ตีไม่ได้แล้ว  เขากลัวพันธุ์มันจะถูกเผยแพร่ออกไป   เลยมาให้ผมเลี้ยงเพราะผมไม่เล่นพนันไม่ชอบเนื้อหนังเหนียวๆ  ชอบขาวๆนุ่มๆมากกว่า คิก คิก  เรื่องสัตว์รบกวนนี่ไม่ควรมาทะเลาะกัน  เพราะต่างท้องถิ่นการจัดการไม่เหมือนกัน  เหมือนหนูนานั่นแหละอยู่นาขายได้  ถ้าอยู่ในตลาดสดนี่ตัวใครก็ตัวมัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 09:38:13 AM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:37:03 AM »

ลองอ่านกระทู้นี้สิครับ  คนซึ่งเรียกตัวเองว่าสัตว์ประเสริฐทำกับเพื่อนร่วมโลก (ขออภัย นอกเรื่องไก่ไปนิดนึงครับ)  ไหว้

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10591755/J10591755.html

ปัจจุบันผมเลี้ยงหมาเป็นเพื่อนและเฝ้าบ้าน5ตัวครับ พวกมันทำหน้าที่อย่างดีเยี่ยม  เยี่ยม
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 01:16:09 PM »

ครับ ผมเชื่อว่า คนรักไก่บางคนรักมากกว่าลูกเมียอีก เซียนไก่บางคน กับลูกกับเมียไม่เคยถามเลยว่ากินข้าวหรือยัง  แต่กลับไก่ไม่เคยปล่อยให้อด อาบน้ำให้อย่างดี
บางคนไม่เคยเลี้ยงไก่ อาจไม่เข้าใจนะครับว่าคนรักไก่รักขนาดไหน ที่ว่ารักสุนัขๆ ยังไม่กล้าที่จะอมเสมหะสุนัขเลย  เป็นธรรมดาครับ ศัตตูของไก่ ก็คือศัตตูของคนรักไก่ด้วยเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็น หมา แมว ตัวเงินตัวทอง งูเหงือม หรือแม้กระทั้งคนขโมยไก่

ศัตรูของไก่ชนตัวจริง คือเจ้าของไก่เองครับ  ปากบอกว่ารักไก่ ดูแลอย่างดี  สุดท้ายอุ้มเข้าบ่อนเฉยเลย

ตาแตก ขาหัก คอหัก  ก็เพราะเจ้าของไก่ไม่ใช่เหรอ

อย่าไปเปิดประเด็นใหม่อีกเลยครับ เรื่องหมาจบแล้วก็ให้มันจบไป

FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:40:33 PM »

เมื่อวานพาลูกสาววัยเกือบ 2 ขวบปั่นจักรยานเล่นท้ายหมู่บ้าน ปั่นกันเพลินๆ

"โฮ่งๆๆๆๆ" หมาที่ไหนก็ไม่รู้ มาจากไหนก็ไม่รู้ หมาใครก็ไม่รู้ วิ่งมาตอนไหนก็ไม่รู้

มันมาเห่าข้างๆขา (จมูกมันแทบจะชนกับขาเรา) ตกกระใจสุดขีดเลยครับ

ไอ้เราก็ร้อง "เฮ้ย" ตระโกนเสียงดังด้วยความตกใจ ลูกสาวตกใจตามไปด้วยร้องไห้ลั่นเลย

พอจอดรถจักรยานได้ หันซ้ายขวาไม่มีบ้านไหนรับว่าเป็นเจ้าของหมาเลยซักบ้าน เงียบกริ๊บบบ

ด้วยความโมโห เลยตระโกนด่าหมาไปเสียงดัง (เน้นว่าดังมากเพราะโมโห)

ว่า "ไอ้หัว ....... (อวัยวะเพศชาย)"

ป้าบ้านอีกหลังแกรีบเปิดประตูออกมาพร้อมกับเสียงเลย "จูดี้ เข้าบ้านเร็วลูก"

ไอ้หมาตัวแสบมันวิ่งเข้าบ้านเลย พอได้ยินเสียงเรียก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 02:42:04 PM โดย ยามน้อยคอยรัก » บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 03:40:57 PM »

ศัตรูของไก่ชนตัวจริง คือเจ้าของไก่เองครับ  ปากบอกว่ารักไก่ ดูแลอย่างดี  สุดท้ายอุ้มเข้าบ่อนเฉยเลย

ตาแตก ขาหัก คอหัก  ก็เพราะเจ้าของไก่ไม่ใช่เหรอ

อย่าไปเปิดประเด็นใหม่อีกเลยครับ เรื่องหมาจบแล้วก็ให้มันจบไป

ใช่ครับถูกต้องที่สุด ศัตรูของไก่ชนก็คือเจ้าของนั้นเอง 555+ ผมก็พึ่งรู้ตัวนะเนี้ย  เรื่องหมากัดไก่จบไปแล้วผมก็จะจบเช่นกันครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำอีกครั้งนะครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์