๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:21:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งรับลูกโม่รูเกอร์ SP101 .357 Magum 5นัด 2 นิ้ว  (อ่าน 57086 ครั้ง)
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

ไอ้ทิด..เอ้ย พระ กะ ปืน.. อย่าให้ห่างตัวนะลูก

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 02:39:43 PM »

ตรวจดูความเรียบร้อยหน้าโม่ หลังโม่ ท้ายลำกล้อง ท้ายรังเพลิง  ผมก็ว่าดูเรียบร้อยดี  ในรูปมีเศษดำๆติดหน้าโม่  เอามอเขี่ยก็ออกครับ  หรือเพื่อนสมาชิกท่านใดเห็นสิ่งไหนผิดปกติช่วยบอกทีจะขอบคุณมาก  รอยตะไบแต่งผิวท้ายรังเพลิงแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ

ทดสอบหมุนโม่ก็ดูดีไม่มีแกว่ง  นกชิดโครงปืนโม่ขยับได้นิดหน่อย  แต่พอง้างยิงในจังหวะซิงเกิ้ล  โม่ถูกล็อกแน่นมาก   ปิดโม่แล้วลองเขย่าปืนมีเสียงขลุกขลิกเล็กน้อย  ไล่หาไปหามาพบว่ามาจากการขยับตัวของการคัดปลอกกระสุน  ขลุกขลิกขนาดนี้ไม่รู้ว่าปกติหรือเปล่า  มีเวลาจะให้เพือนๆและครูฝึกที่ชมรมช่วยกันตรวจสอบอีกที  เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ
  Grin ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ  เยี่ยม
ของผมมันขยับตัวได้นิดหน่อยครับ แบบว่าไม่มากนัก แบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ  เศร้า ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2011, 02:41:18 PM โดย ทองหลังพระ » บันทึกการเข้า

....อย่าอวดรู้กว่าคนอื่นเขา         อย่าเอาวาจาเข่นฆ่าคน
 อย่ายกตนเหนือคนอื่น              อย่ายื่นคมดาบให้เพื่อนจับ..
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:57:55 PM »

เรื่องปรับศูนย์เลเซอร์ให้ตรงกับระยะยิง  ผมจะลองปรึกษาพี่ๆน้าๆที่เค้าชำนาญอีกที  ระยะใช้งานจริงคงที่ประมาณ 3-15 เมตร  ใกล้ๆคงไม่ต้องเล็งอยู่แล้ว  ขอบคุณที่แนะนำครับ

เรื่องล็อกโม่จังหวะง้างซิงเกิ้ลว่าแน่นแค่ไหนจึงปกติ  ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ  ต้องเอาปืนไปแห่ให้ครูฝึกหลายๆท่านดูอีกที

วันนี้ก็ไปลองยิงมาเจ็ดสิบนัดครับ  เกาะกลุ่มใช้ได้แต่ไกหนักไปนิด  คงต้องไปปรับแต่งไกกับคุณลุงสังเวียนก่อน  แล้วจะมารายงานอีกที 

รอตั้งเกือบครึ่งปีตอนแรกนึกว่าจะแห้วซะแล้ว  .357 , .45 ช่วงนี้ขอ ป.3 ใน กทม. ได้ข่าวว่ายากขึ้นนะครับ  ผมได้มาแบบผ่านหวุดหวิด
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 12:08:26 AM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ สวยมากๆ  . . . 357 ลำกล้องสั้นๆ อย่างนี้เห็นแล้วอยากลองยิงดู ไม่รู้จะคุมปืนอยู่หรือป่าว? อย่างไรจะรอติดตามผลการทดสอบคะ
คุมง่ายกว่าแฟนเยอะครับคุณปู คิก คิก

ดูจากกระทู้ทดสอบก่อนๆของคุณปู  ผมว่าไม่มีปัญหา    เยี่ยม
cz357
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:08:08 PM »

เยี่ยมสวยมากครับ เยี่ยม
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:41:44 PM »

สวยครับ..ยินดีด้วยครับ ไหว้
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 06:11:37 PM »

รายงานความคืบหน้าครับ 

วันนี้หิ้วปืนไปวังบูรพาให้อาจารย์สังเวียนช่วยแต่งไกให้  ไกเบาเรียบรื่นขึ้นเยอะ  เวลาเหนี่ยวไกมีความมั่นใจขึ้น ยังกับไกลูกโม่สมิทที่แต่งแล้วหรือไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ลของซิก ซาวเออร์เลย  ลุงสังเวียนยังช่วยสอนเทคนิคการเหนี่ยวไกดับเบิ้ลของลูกโม่ให้ด้วย จังหวะลากจังหวะค๊อก ให้รู้จุดหลุดไม่หลุด ให้คุ้นเคยกับปืนก่อน ให้ฝึกยิงแห้งซักสัปดาห์สองสัปดาห์ก่อนค่อยลองยิงกระสุนซ้อมกระสุนจริงอีกที ได้ผลเป็นอย่างไรจะปรับไกอย่างไรอีกบอกได้ไม่คิดตังส์เพิ่ม

นอกจากนี้คุณลุงยังช่วยปรับศูนย์เลเซอร์ให้  ใช้ปะแจเหลี่ยมเล็กๆปรับสองรู รูหนึ่งปรับสูงต่ำ อีกรูปรับซ้ายขวา  ตอนนี้ระยะ5-10 เมตร จุดแดงเลเซอร์แตะที่ศูนย์หน้าตลอดแล้วครับ
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:36:27 PM »

รายงานความคืบหน้าครับ 

วันนี้หิ้วปืนไปวังบูรพาให้อาจารย์สังเวียนช่วยแต่งไกให้  ไกเบาเรียบรื่นขึ้นเยอะ  เวลาเหนี่ยวไกมีความมั่นใจขึ้น ยังกับไกลูกโม่สมิทที่แต่งแล้วหรือไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ลของซิก ซาวเออร์เลย  ลุงสังเวียนยังช่วยสอนเทคนิคการเหนี่ยวไกดับเบิ้ลของลูกโม่ให้ด้วย จังหวะลากจังหวะค๊อก ให้รู้จุดหลุดไม่หลุด ให้คุ้นเคยกับปืนก่อน ให้ฝึกยิงแห้งซักสัปดาห์สองสัปดาห์ก่อนค่อยลองยิงกระสุนซ้อมกระสุนจริงอีกที ได้ผลเป็นอย่างไรจะปรับไกอย่างไรอีกบอกได้ไม่คิดตังส์เพิ่ม

นอกจากนี้คุณลุงยังช่วยปรับศูนย์เลเซอร์ให้  ใช้ปะแจเหลี่ยมเล็กๆปรับสองรู รูหนึ่งปรับสูงต่ำ อีกรูปรับซ้ายขวา  ตอนนี้ระยะ5-10 เมตร จุดแดงเลเซอร์แตะที่ศูนย์หน้าตลอดแล้วครับ
  ยินดีกับคู่กายตัวใหม่ด้วยครับ  เยี่ยม  เยี่ยม
    ผ่านการฝึกยิงแห้งแล้ว ตอนยิงกระสุนจริง ถ่ายรูปเป้ามาโชว์กันด้วยนะครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
youngboy
Full Member

คะแนน 12

เกิดมาต้องตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:49:40 PM »

ยินดีด้วยครับ

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
สิบตาเห็นไม่สู้มือคลำ
สิบมือเพื่อนคลำ 
สู้มือเราคลำเองไม่ได้
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:24:51 PM »

สวยครับ ทนทาน นิยามของ รูกอร์ครับผม..ยินดีด้วยครับผม.. Cheesy Grin เยี่ยม น้ำลายหก

จงมีน้ำใจต่อกัน
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:16:22 PM »

ขอบคุณครับทุกท่าน  ขอเวลาฝึกยิงแห้งซักสองสัปดาห์ แล้วจะมาโชว์ผลงานครับผม
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 01:47:03 PM »

รูเกอร์ สวยทนอยู่แล้วครับ รอโชว์ผลงานครับ  Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 07:57:29 PM »

ปืนสวยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:45:16 AM »

สวยงามครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:28:31 AM »

ได้ยินมานานว่าลูกโม่ลำกล้องสั้นยิงยากมาก รบกวน จขกท.ช่วยยิงทดสอบ แล้วมาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ ถ้าไม่เคยยิง snubby มาก่อนด้วยยิ่งดี
JEEJEETU
Jr. Member
**

คะแนน 11

ปืน คีอ เพื่อนที่ทำให้เราอุ่นใจที่สุด

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 12:53:03 PM »

เยี่ยม
ได้ยินมานานว่าลูกโม่ลำกล้องสั้นยิงยากมาก รบกวน จขกท.ช่วยยิงทดสอบ แล้วมาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ ถ้าไม่เคยยิง snubby มาก่อนด้วยยิ่งดี
ไม่ยากอย่า่งที่คิดหรอก ผมว่ามันดีไปอีกแบบครับ เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์