๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:01:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าวไทยรัฐวันนี้ทั้งขำ ทั้งหงุดหงิด  (อ่าน 3511 ครั้ง)
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:37:48 PM »

ไวน์​แดง​แก้​พิษ​หมัด ป้องกัน​สมอง​นัก​มวย​ไม่​ให้​เป็น​โรค​เมา​หมัด

ศูนย์​แพทย์​เซาท์เวสเ​ติ​ร์นยู​ที​ของ​สหรัฐฯ กำลัง​ทดลอง​ดู​ว่า​สารประกอบ​ใน​เหล้า​ไวน์​แดง​และ​องุ่น จะ​สามารถ​แก้​พิษ​หมัด​ต่อ​สมอง​ของ​นัก​มวย​ได้​หรือ​ไม่

นัก​วิจัย​ได้​ให้​นัก​มวย​อาชีพประมาณ 20 คน ลอง​กิน​ยา​ที่​เข้า​สารประกอบ​เ​รส​เว​รา​ต​รอ​ล หลังจาก​ลง​จาก​เวที เพื่อ​คุ้มครอง บรรเทา​อาการ​บาดเจ็บ และ​ช่วย​กอบ​กู้​การ​ทำ​งาน​ของ​สมอง และ​การ​เชื่อม​ต่อ​อัน​ซับซ้อน​ให้​เป็น​ปกติ ด้วย​สรรพคุณ​ของ​สาร​ต่อต้าน​อนุ​มูล​อิสระ​ของ​มัน โดย​หวัง​ว่า​หาก​ทดลอง​สำเร็จ ยัง​อาจ​นำ​ไป​ใช้​กับ​การ​กระทบกระทั่ง​ใน​การ​กีฬา​อื่นๆ อย่าง​เช่น ฟุตบอล​และ​ฮอกกี้ และ​อุบัติเหตุ​ใน​ชีวิต​ประจำ​วัน เช่น หกล้ม อุบัติเหตุ​รถยนต์ ตลอด​จน​การ​กระทบกระแทก​ที่​ศีรษะ​ด้วย

สาร​เ​รส​เว​รา​ต​รอ​ล​เป็น​สาร​ปฏิชีวนะ​ของ​พืช เคย​พบ​ใน​การ​ศึกษา​ก่อน​หน้า​ว่า ช่วย​ลด​ปริมาณ​น้ำตาล​ใน​เลือด รักษา​มะเร็ง คุ้มครอง​สุขภาพ​หัวใจ​และ​หลอด​เลือด และ​รักษา​อัมพาต​และ​โรค​สมอง​เสื่อม​ด้วย.

ต่อไปนักมวยโดนต่อยปลายคางแรงๆคงไม่เมาหมัดกันแล้วโอกาศที่จะลงไปกองกับพื้นคงยากขึ้น แต่จะเมาไวน์ซะมากกว่า

Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:40:46 PM »

อีกข่าวรอสักครู่ครับ มีปัญหาในการ copy ข้อความ
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:47:25 PM »

ช็อก! หนุ่มรัสเซียสิ้นชีพหลังขุดหลุมฝังตัวเอง หวังพิสูจน์ความอึด

เกิดเหตุโปรแกรมเมอร์หนุ่มวัย 35 ปีรายหนึ่งในเมืองบลาโกเวชเชนสก์ทางตะวันออกไกลของรัสเซียเสียชีวิต หลังจากที่เขาเกิดนึกสนุกอยากขุดหลุมฝังตัวเองทั้งเป็นในสวนหลังบ้าน  แต่เกิดผิดพลาดจนขาดอากาศหายใจ ดับอนาถ...

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเมื่อวันที่ 2 มิ.ย.ว่า เกิดเหตุชายวัย 35 ปีรายหนึ่งในเมืองบลาโกเวชเชนสก์ ทางตะวันออกไกลของรัสเซียเสียชีวิต หลังจากที่เขาเกิดคึกคะนองอยากขุดหลุมฝังตัวเองทั้งเป็นในสวนหลังบ้าน

รายงานข่าวซึ่งอ้าง อเล็กเซ ลูบินสกี เจ้าหน้าที่ระดับสูงของทีมสอบสวนในพื้นที่ที่ระบุว่า ชายวัย 35 ปี ซึ่งมีอาชีพเป็นโปรแกรมเมอร์รายนี้ ต้องการทดสอบความอดทนของตัวเองจึงได้ร้องขอให้เพื่อนช่วยขุดหลุมฟังตัวเขาไว้ใต้ดินเป็นเวลา 1 คืน โดยชายทั้งสองคนได้ช่วยกันขุดหลุมขึ้นภายในสวนหลังบ้าน จากนั้นชายคนที่เป็นเจ้าของความคิดสุดเพี้ยนดังกล่าวได้ลงไปนอนในโลงศพที่วางเตรียมไว้ในหลุม พร้อมนำท่ออากาศสำหรับหายใจ ผ้าห่ม น้ำดื่มบรรจุขวด และโทรศัพท์มือถือติดตัวลงไปในโลงศพด้วย ก่อนที่เพื่อนของเขาจะช่วยกลบดินฝังจนแน่นให้ตามแผนที่ตกลงกันไว้

ลูบินสกี เผยว่า เพื่อนของผู้เสียชีวิตได้เดินทางกลับไปยังบ้านพักของตนหลังจากได้รับโทรศัพท์จากชายคนที่นอนอยู่ในโลงศพ ยืนยันว่ายังคงสบายดี อย่างไรก็ดี เมื่อกลับมาขุดหลุมดังกล่าวอีกครั้งในตอนเช้าวันถัดไป กลับพบว่าเพื่อนบ้านสุดเพี้ยนในโลงศพได้เสียชีวิตแล้ว

เบื้องต้นทีมสอบสวนในพื้นที่สรุปสาเหตุของการเสียชีวิตว่า เกิดจากฝนที่ตกลงมาอย่างหนักในคืนเกิดเหตุ ทำให้ดินบริเวณหลุมศพอ่อนตัว และไหลไปปิดกั้นท่อสำหรับหายใจของชายผู้เคราะห์ร้าย เป็นเหตุให้เขาขาดอากาศหายใจและเสียชีวิตในที่สุด.

ก็คนมันเล่นกับความตาย ก็ปล่อยให้มันตายไป ไม่ต้องเอามาออกข่าวให้เปลืองหน้า นสพ หรอก คนก็โง่ นสพ ก็ไร้สาระ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:52:57 PM »

ไทยรัฐมันคืออะไรเหรอ เป็นชื่อของโรงพิมพ์รับจ้างแม่นบ่ ?

บู่ Tongue Grin

What man is a man , who does not make the world better?
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:02:03 PM »

ไม่รู้ว่าท่านไม่รู้จริงๆหรือแอบแกล้งถามนะครับ
หนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ ไงครับ thairath.co.th
จริงๆก็รู้นะครับว่าสมาชิกเว็บนี้บางคนเกลียดยี่ห้อนี้ แต่ผมเสพติดกับมันมานานแล้วนะครับ
ยังเลิกไม่ได้
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:13:26 PM »

งานนี้ผมไม่กลัว แมนนี ปาเกียว แล้ว แต่ปาเกียวห้ามกินไวน์แดงนะ ไม่งั้นเดี๋ยวผมคว่ำปาเกียว ไม่ลง
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:18:23 PM »

ไวน์​แดง​แก้​พิษ​หมัด ป้องกัน​สมอง​นัก​มวย​ไม่​ให้​เป็น​โรค​เมา​หมัด

ศูนย์​แพทย์​เซาท์เวสเ​ติ​ร์นยู​ที​ของ​สหรัฐฯ กำลัง​ทดลอง​ดู​ว่า​สารประกอบ​ใน​เหล้า​ไวน์​แดง​และ​องุ่น จะ​สามารถ​แก้​พิษ​หมัด​ต่อ​สมอง​ของ​นัก​มวย​ได้​หรือ​ไม่

นัก​วิจัย​ได้​ให้​นัก​มวย​อาชีพประมาณ 20 คน ลอง​กิน​ยา​ที่​เข้า​สารประกอบ​เ​รส​เว​รา​ต​รอ​ล หลังจาก​ลง​จาก​เวที เพื่อ​คุ้มครอง บรรเทา​อาการ​บาดเจ็บ และ​ช่วย​กอบ​กู้​การ​ทำ​งาน​ของ​สมอง และ​การ​เชื่อม​ต่อ​อัน​ซับซ้อน​ให้​เป็น​ปกติ ด้วย​สรรพคุณ​ของ​สาร​ต่อต้าน​อนุ​มูล​อิสระ​ของ​มัน โดย​หวัง​ว่า​หาก​ทดลอง​สำเร็จ ยัง​อาจ​นำ​ไป​ใช้​กับ​การ​กระทบกระทั่ง​ใน​การ​กีฬา​อื่นๆ อย่าง​เช่น ฟุตบอล​และ​ฮอกกี้ และ​อุบัติเหตุ​ใน​ชีวิต​ประจำ​วัน เช่น หกล้ม อุบัติเหตุ​รถยนต์ ตลอด​จน​การ​กระทบกระแทก​ที่​ศีรษะ​ด้วย

สาร​เ​รส​เว​รา​ต​รอ​ล​เป็น​สาร​ปฏิชีวนะ​ของ​พืช เคย​พบ​ใน​การ​ศึกษา​ก่อน​หน้า​ว่า ช่วย​ลด​ปริมาณ​น้ำตาล​ใน​เลือด รักษา​มะเร็ง คุ้มครอง​สุขภาพ​หัวใจ​และ​หลอด​เลือด และ​รักษา​อัมพาต​และ​โรค​สมอง​เสื่อม​ด้วย.

ต่อไปนักมวยโดนต่อยปลายคางแรงๆคงไม่เมาหมัดกันแล้วโอกาศที่จะลงไปกองกับพื้นคงยากขึ้น แต่จะเมาไวน์ซะมากกว่า

Huh
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:28:31 PM »

ลองหาอ่านดูนะครับ
เค้านักมวยกิน resveratrol หลังชกมวย
ไม่ได้ให้ดื่มไวน์
สาร resveratrol สกัดมาอีกทีครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:36:23 PM »

ไม่รู้ว่าท่านไม่รู้จริงๆหรือแอบแกล้งถามนะครับ
หนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ ไงครับ thairath.co.th
จริงๆก็รู้นะครับว่าสมาชิกเว็บนี้บางคนเกลียดยี่ห้อนี้ แต่ผมเสพติดกับมันมานานแล้วนะครับ
ยังเลิกไม่ได้

แกล้งถามครับ

เค้าแหย่เล่นเฉยๆนะตัวเอง  Grin

Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:46:40 PM »

ผมมีสินค้ามานำเสนอต่อครับ  วันนี้อ่านฉลากซองยาจิตเวชของญาติมา
ยารักษาโรคซึมเศร้า Sertraline   และอีกหลายๆโรคในกลุ่มจิตเวช   แต่อ่านอาการไม่พึงประสงค์ของมัน  ความผิดปกติทางจิตvอาจทำให้นอนไม่หลับ ปฏิกิริยาก้าวร้าว กระสับกระส่าย วิตกกังวล ซึมเศร้า  ภาวะครึ้มใจ ประสาทหลอน ความต้องการทางเพศลดลงในหญิงและชาย การฝันผิดปกติและวิกลจริต
   เฮ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ          มันผลิตยามารักษาหรือซ้ำเติมคนไข้กันแน่วะ

แต่มีข้อดีอยู่ข้อหนึ่งที่ท่านชายอาจชอบกัน หมายถึงอาการไม่พึงประสงค์นะครับ สมรรถภาพทางเพศผิดปกติไป(ที่พบส่วนใหญ่คือ หลั่งช้าในเพศชาย ) อวัยวะเพศแข็งตัวนานผิดปกติและ//หรือแข็งเกร็งอยู่นานกว่า 6 ชม ทำให้เจ็บปวด ครับสมัยผมวัยรุ่นถึงแม้ผมจะคลายประจุแล้วยังแข็งอีกเป็นชั่วโมง ยิ่งใส่กางเกงยีนส์คับๆด้วย ทรมานมากครับ ยาตัวนี้คงจะมีข้อดีแค่นี้เองมั่งครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:57:33 AM »

เสพข้อมูลเจ้านี้มากมักเพี้ยนครับ  Undecided ...... มันมั่วมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว   คิก คิก  คิก คิก

Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:14:16 AM »

เสพข้อมูลเจ้านี้มากมักเพี้ยนครับ  Undecided ...... มันมั่วมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว   คิก คิก  คิก คิก

สงสัยจะจริงครับ ช่วงหลังๆนี่แลว่าเพี้ยนจริงๆด้วย
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:26:31 AM »

ข่าว 2  สมน้ำหน้าจริงๆ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:43:57 AM »

หนังสือพิมพ์เจ้านี้ไม่มีจรรยาบรรณหวังค้ากำไรอย่างเดียวรูปคนเสียชีวิตในรูปแบบต่างๆทำไม่ต้องเอามาลงทุกวัน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:02:49 AM »

เสพข้อมูลเจ้านี้มากมักเพี้ยนครับ  Undecided ...... มันมั่วมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว   คิก คิก  คิก คิก

ผมไม่ได้เสพเจ้านี้....อ่านแต่เสพสมฯ....ของอีกค่าย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่พักนี้...ทำไมเพื่อนๆชมว่าเพี้ยนอยู่เรื่อยเลย....... Grin Grin Grin

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
หน้า: [1] 2
  พิมพ์