๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:57:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่พี่น้องชาวใต้  (อ่าน 3592 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:06:45 AM »

บินหลาบินมา บินเรื่อยมาเล่นลม
ชื่นชมธรรมชาติอันที่งามสะอาดตา
ต้นยางยืนทะนงอวดทรวดทรงไม่ยอมให้ข่ม
ต้านทานแรงลมไม่เคยพรั่น หวั่นเกรง

ชื่นชมธรรมชาติอันที่งามสะอาดตา
สุริยาสาดแสงมาสวยหนักหนาเมื่อเพลาเช้า
สายลมแผ่วเบายามเช้าช่างสุขสม

บินหลาบินมาเกาะต้นยางอันสูงใหญ่
แต่มีพรานไพรใจร้ายคอยจ้องยิง
บินหลาบินมาบินเรื่อยมาเล่นลม

โธ่เอ๋ยพรานไพรเหตุไฉนใจร้ายจริง
ไม่น่ามายิงบินหลาจนสิ้นใจ
บินหลาบินหลาเคยบินมาเล่นลม
บัดนี้ไม่ชื่นชมเพราะบินหลามาจากไกล

บินหลา บินหลา บินหลา บินหลา
บินหลา บินหลา บินหลา มาจากไกล บินหลาบินมา บินลอยมาเล่นลม
ชื่นชมธรรมชาติอันพิลาศสะอาดตา
ต้นยางยืนทะนงอวดทรวดทรงไม่ยอมให้ข่ม
ต้านทานแรงลมไม่เคยพรั่นภัยพาล

บินหลา  บินหลา  บินลอยมาไปแห่งใด
โพยภัยทุรชาติมาพิฆาตเลือดสาดแดง
หมู่โจรครองเมืองเรืองอำนาจพิฆาตเธอสิ้น
หมู่มารใจทมิฬกินเลือดเรามวลประชา

บินหลา  บินหลา  บินคืนมากู้เสรี
แผ่นพื้นปฐพีไม่ยอมให้ใครครอบครอง

*บินหลา  บินหลา  ชาวใต้มารวมพลัง
ด้วยใจมุ่งหวังอธิปไตยของไทยกลับคืน
จับปืนยืนทะนงสู้อาจองมิยอมให้ข่ม
บินหลาเริงลมสู่สังคมอุดมการณ์

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:28:11 AM »

Grin ขอบคุณครับ ลุง USP40  Grin ในฐานะคนใต้คนนึง ถึงแม้ในพื้นที่จะไม่เสี่ยงต่อกระสุนปืน แต่รู้ถึงความรู้สึกดี ๆ อบอุ่น ห่วงใย ที่มีให้คนไทยด้วยกัน  Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:54:29 AM »

ขอคุณพี่ USP40 ครับ ผมก็หนึ่งในคนใต้ที่มาอยู่ภาคตะวันออก....แต่ยังสำนึกรักบ้านเกิด
ยังเป็นห่วง  คิดถึง  และหวังว่าเหตุการณ์ที่เกิดทั้งจะสงบ...โดยเร็ว
แล้วขอให้ด้วมขวานปลายสุดกลับมาเป็นแหล่งท่องเที่ยว..ที่ทุกคนทุกภาค....
ได้ท่องเที่ยวอย่างสุขใจ...............

จากใจ    หนุ่มหน้ามล   ทำงานเมืองชล   คนยะลา 
COKE
ชอบปืนสั้น แต่ได้ยิงปืนยาว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 09:57:41 AM »

ขอบคุณครับ

ปืนที่เหมาะสมกับคุณที่สุด  คือปืนที่ยิงสั่งได้  (  แล้วจะเอาปืนแรงๆเกินกำลังตนไปทำไมกัน )
Road King
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 10:11:26 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
uan.008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 11:47:16 AM »

ในฐานะชาวใต้ขอขอบคุณครับ ตอนนี้ภาวนาให้ปัญหาเกิดที่ภาคใต้ และจบลงด้วยดีโดยเร็วอย่าได้ลุกลามเพิ่มครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 12:46:45 PM »

อ่านไป ร้องไป ใส่ทำนองไป
ได้สามรอบ ยังไม่เบื่อเลย
เพลงนี้ เท่าที่ทราบ อายุพอๆกับผม
เป็นบทเพลงที่ถือกำเนิดจากจิตวิญญาณ
เป็นบทเพลงแห่งให้อุดมการณ์

ทุกวันนี้
อุดมการณ์ ยังไม่ตาย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 01:37:45 PM »

ขอขอบคุณแทนแม่กับน้องของผมที่อยู่ที่สงขลาครับ  แหม...คิดแล้วก็อยากขนเอาปืนกลับบ้านจัง Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 01:42:39 PM »

Smiley ถึงผมไม่ใช่คนใต้ แต่ก็เป็นเขยคนใต้   ขอขอบคุณพี่ชายครับที่ได้นำบทเพลงดีๆ มาให้พวกเราได้ชม  ได้ฟัง ได้อ่านกันครับ..... Smiley

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 01:51:13 PM »

เป็นเพลงของชาวใต้    ที่ไพเราะมากจริงๆเพลงหนึ่งครับ Smiley
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 03:03:27 PM »

Smileyขอบคุณมากๆครับ คุณUSP40

S76C+,C++
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 03:30:29 PM »

ดีครับเป็นกำลังใจพี่น้องชาวใต้ครับ คนไทยด้วยกันแท้ๆ Grin

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 04:02:16 PM »

คนใต้ใจเต็ม   ขอบคุณครับ    Grin  เย็นลงๆๆๆๆๆๆ  โดยไว  โอมเพี้ยง  ถ้ามัวแต่ภาวนาก็ไม่หาย
ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ดอนเมือง​1
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 05:13:41 PM »

ขอบคุณครับ เลยเปิดฟังเมื่อกี้ น่าเสียดาย....ความสงบ ร่มเย็นของธรรมชาติจริงๆ ..... Undecided

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2004, 05:27:58 PM »

Grin Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: [1] 2
  พิมพ์