๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:58:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนมรดก Colt Police Positive มีเวลาไปทดลองยิงแล้วครับ  (อ่าน 12025 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:46:28 AM »

ผมมีด้ามงามาเสนอให้ครับ ถอดจาด police positive .38 ราคากันเอง 3,000 บาท ไหว้

benzza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:28:26 PM »

สวยมากครับ
เก่าแต่เก๋าของพ่อผมรับมรดกมาจากปู่1กระบอกรุ่นนี้5นิ้ว
tawe
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 12:35:16 AM »

สวยคลาสสิคมากเลยครับ เก็บไว้ให้ดีครับ น้ำลายหก
ไร่ต้นข้าว
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:29:15 PM »

ราคาซื้อขายอยู่เท่าไรครับตอนนี้ รุ่นนี้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:46:32 PM »

สวยแบบคลาสสิค อย่ารมดำเลยนะครับ  ไหว้

DELTA YALA
Full Member

คะแนน 15

คนดีๆตายห่าหมด ขอสดุดีเด่ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 04:58:56 PM »

สวยมากครับสมัยวัยรุ่นพกประจำ(ของเพื่อนน่ะครับ)...ปัจจุบันได้ข่าวว่าอยู่ในแม่น้ำเจ้าพระยาเสียดายมากเลยครับ

+1 ปืนยังสวยมากครับ เคยยิงรุ่นนี้ แล้ว ครับตอนฝึกที่ ยะลา ครั้งแรกๆ 15 เมตร ยิงบานเท่ากระด้ง เลยครับ
ถึงกับงง ว่าไม กุยิงได้ห่วย อย่างนี้

ส่วนที่ทิ้งปืนอะครับหวังว่า มันคงหล่นลงไปนะครับ มิใช่เฟี้ยงลงไป  อิอิอิอิ 55555

เรามาคุยกันเรื่องเลือกตั้งกันดีกว่า
   ผม อยากได้นายก ที่เห็นชีวิต เจ้าหน้าที่  ตำรวจ ที่สามจังหวัดชายแดนภาค
มีความ สำคัญ กว่าชีวิตของ ตัว เอง ช่วย แก้ ไข ปัญหาความขัดแย้งอย่าง จิง จัง
   ไม่ใช่มา เพื่อโกง กิน อย่างเดียว จงเอา กรณี   ผู้กำกับ สมเพียร   เป็นอุธาหร
YAIMAN
ปิดทองหลังพระ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 05:32:53 PM »

เห็นด้วยครับ
สภาพนี้ม้าคมมาก  ถ้าไม่มีสนิม  ไม่ต้องรมใหม่หรอกครับ  ให้มั่นใจว่าไกลื่น และไม่มีสนิมมากลาย มันจะรับใช่ท่านได้อีกนาน  และยีงเป็นสิ่งที่ควรจะภูมิใจที่ได้รับมรดกมาจากคุณพ่อครับ  ทำใหม่  สวยขึ้นนิดหน่อย  แต่เสียสภาพปืนของป๊ะป๋า เปล่าๆ

ใช้ความรู้สึกของเราให้เข้ากับปืนเมื่อจะใช้รวมเป็นหนึ่งเดียว
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:20:24 PM »

เอารูปทดสอบมาเพิ่มจ้า...ยิงระยะ 12 ม. ลูกซ้อมครับ  ไหว้ ไหว้ มือไม่ค่อยนิ่งเลยครับ..ไม่ค่อยได้ยิงลูกโม่

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:17:50 PM »

เอารูปทดสอบมาเพิ่มจ้า...ยิงระยะ 12 ม. ลูกซ้อมครับ  ไหว้ ไหว้ มือไม่ค่อยนิ่งเลยครับ..ไม่ค่อยได้ยิงลูกโม่

นี่ขนาดมือไม่ค่อยนิ่งนะครับ .... 38 ตัวนี้ เฝ้าบ้านยังได้เรื่องอยู่    หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:14:34 AM »

ซิงเกิ้ลหรือดับเบิ้ลครับ  ยิงได้ดี  และศูนย์น่าจะตรงพอควรนะครับกระบอกนี้  ยินดีที่ได้ปืนดีไว้ใช้ครับ
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:49:00 PM »

ยิงซิงเกิลครับ..ไกยังแข็งๆ อยู่นิด (ถ้าดับเบิ้ล..แข็งมาก) ... ผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยนิ่งน่ะครับ..เพราะว่าปืนยาว 5 นิ้ว รีคอยล์ก็ไม่มาก กลุ่มกระสุนน่าจะดีกว่านี้..แคบกว่านี้ .. ผมยิงไม่ดีเองคงต้องไปฝึกยิงอีกเยอะ.. แต่ขอบคุณทุกท่านนะครับ..ที่ช่วยแสดงความเห็น หรือจะแนะนำเทคนิคการยิงปืนลูกโม่บ้างก็ได้นะครับ..ผมไม่ค่อยคุ้นจริงๆ  ไหว้ ไหว้

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:56:08 PM »

ยิงซิงเกิลครับ..ไกยังแข็งๆ อยู่นิด (ถ้าดับเบิ้ล..แข็งมาก) ... ผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยนิ่งน่ะครับ..เพราะว่าปืนยาว 5 นิ้ว รีคอยล์ก็ไม่มาก กลุ่มกระสุนน่าจะดีกว่านี้..แคบกว่านี้ .. ผมยิงไม่ดีเองคงต้องไปฝึกยิงอีกเยอะ.. แต่ขอบคุณทุกท่านนะครับ..ที่ช่วยแสดงความเห็น หรือจะแนะนำเทคนิคการยิงปืนลูกโม่บ้างก็ได้นะครับ..ผมไม่ค่อยคุ้นจริงๆ  ไหว้ ไหว้
ทำความสะอาดให้ดีนะครับ  เอาลูกออก หรือ ใส่ลูก dummy ไว้ก็ได้ แล้วง้างนกใส่น้ำมันประเภทเบรคฟรี ก็ได้ ลงไปตามแนวนกสับ ที่ไกสัมผัสกับนกนะครับ  แล้วก็ลองบริหารไก/นกด้วยการง้างนก  เหนี่ยวไกให้นกผ่อนลงไป  แต่ไม่ต้องให้สับลงไปก็ได้ครับ  ทำไปเรื่อยๆนี่แหละครับ เดี๋ยวไกก็จะคล่องขึ้น และรู้สึกเบาตามไปด้วย

นั่งดูหนังน้ำเน่าไป ก็บริหารไกไปเพราะไม่ต้องใส่ใจมากมายทั้ง 2 ด้าน  แต่มั่นใจว่าไม่มีลูกจริงในโม่นะครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 03:19:05 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 02:52:44 PM »

+1 ครับท่าน chew ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ.. ไหว้ ไหว้

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:29:45 PM »

Cool...อย่ารมไหม่...

...แต่คุณคงไม่เชื่อ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:10:47 PM »

ยิงได้เยี่ยมมากครับ กลุ่มกระสุนขนาดนี้ 12 เมตร ฝีมือทีเดียว  เยี่ยม  เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์