๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:00:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 12 มิ.ย. 54 - เปิดรับสมัครสมาชิก และ อบรม IDPA: Uncle Ray Shooting club สยป บางบัวทอง  (อ่าน 10713 ครั้ง)
MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 02:28:29 PM »

เปิดอบรม และ รับสมัครสมาชิก IDPA by Uncle Ray Shooting Club ชุดที่ 6
สถานะ - เปิดรับสมัคร
http://www.youtube.com/watch?v=tmY3ggxlw-M#ws        The Side Arms: IDPA Classify Promotional Video new edit
พบกันได้วันอาทิตย์ที่ 12 มิ.ย. 54 สยป บางบัวทอง 9.00-17.00น. ครับ

ชื่อ                                                            ชนิดปืน                    ขนาด                จังหวัด                 โทร

เปิดอบรม และ รับสมัครสมาชิก IDPA by Uncle Ray Shooting Club ชุดที่ 6
สถานะ - เปิดรับสมัคร
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=tmY3ggxlw-M#ws[/youtube]        [youtube]http://www.youtube.com/watch?v=1PMhaSqEdGA[/youtube]
พบกันได้วันอาทิตย์ที่ 12 มิ.ย. 54 สยป บางบัวทอง 9.00-17.00น. ครับ

ชื่อ                                                            ชนิดปืน                    ขนาด                จังหวัด                 โทร

1. นาย วีราวัฒน์ ยุเรศรัตนานนท์                    HK                        9 mm.
2.
3.
4. นาย ใหม่                                                 Glock 19               9 mm.
5. จ.อ.นิติภูมิ                                               Beretta PX4           9 mm.
6. นาย วัฒนะ                                              Glock 19/Colt        9 mm./.45
7. นาย ธานี                                                 Glock 19/Colt        9 mm./.45
8. นาย กนกศักดิ์                                          Glock 17/Colt        9 mm./.45
9. นาย บรรเจิด                                            FNP9-17               9 mm.
10.
11.  นาย กิติศักดิ์                                         Glock 19               9 mm.
12. นาย วีระ                                                Glock 19              9 mm.
13. นาย วราวุธ                                            SR9C                   9 mm.
14. ว่าที่ ร.ต. พิชัย                                        92FS                    9 mm.
15.
16.
17.
18.
19.
20.

ชนิดปืนที่ใช้ได้ตามประเภท (Division)
CDP - Custom Defensive Pistol - ออโต้ฯ ระบบ ซิงเกิ้ลแอคชั่น แถวเดี่ยว 1911 ทั่วไป 5 นิ้ว ขนาด .45
ESP - Enhanced Service Pistol - ออโต้ฯ ระบบ ซิงเกิ้ลแอคชั่น .9มม.ขึ้นไป แถวเดี่ยว/แถวคู่ 10+1 นัด
          ห้ามคางเต็มนะครับ ต้องทรง 1911 เท่านั้น หรือ STI 4นิ้ว เป็นต้น
SSP -  Stock Service Pistol - ออโต้ฯ ระบบ ซิงเกิ้ล/ดับเบิ้ล .9มม ขึ้น 10+1 นัด
ESR - Enhanced Service Revolver - ลูกโม่ ยาวไม่เกิน 4.2 นิ้ว ขนาด .45 ไม่เกิน 6 นัด ห้ามสปีดโหลดเดอร์ แต่ใช้ฟูลมูนได้
SSR - Stock Service Revolver - ลูกโม่ ยาวไม่เกิน 4.2 นิ้ว ขนาด .38-.357 ใช้สปีดโหลดเดอร์ได้ แต่ห้ามฟูลมูน

อุปกรณ์
ซองพกนอก
ซองแม็ก 2 ซอง หรือ สปีดโหลด 2-3 ตัวพร้องซอง

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์นะครับ

การอบรม IDPA Thailand ที่จะจัดขึ้นที่ สยป. บางบัวทอง ครั้งนี้ อย่าเพิ่งเรียกว่าการสอน หรือ การเข้าคอร์ส เลยนะครับ
สิ่งที่เรากำลังทำอยู่นี้คือการประชาสัมพันธ์กีฬา IDPA มากกว่า

จริงอยู่ อาจจะมีหลายกลุ่มในประเทศไทยที่เรียกตนเองว่า IDPA ของประเทศไทย นั้นก็ไม่ผิดนะครับ เพราะจริงๆแล้วมันก็แล้วแต่ว่าคุณสะดวกไปยิงที่ไหนนั้นเอง
จะมีกี่กลุ่ม กี่คลับ ที่ยิง IDPA ผมว่ามียิ่งเยอะยิ่งดีครับ จะได้กว้างขึ้น IDPA จะได้เป็นที่รู้จักมากขึ้นในสังคมกีฬายิงปืน
ฉนั้น IDPA Thailand ก็จะขึ้นอยู่กับการที่หลายๆกลุ่ม หลายๆท้องที่ มีคลับของตนนั้นเอง
ทั้งนี้ทั้งนั้น การที่ท่านเป็นสมาชิกคลับใดคลับหนึ่ง (บางคลับ) อาจจะต้องมีค่าใช้จ่ายเรื่องค่าสมาชิก นะครับ

ในการ PR (ขอเปลี่ยนจากคำว่า อบรม) IDPA ครั้งนี้ เกิดขึ้นเพราะกลุ่ม Uncle Ray Shooting Club ซึ่ง เป็นกลุ่มเดียวในประเทศไทย ที่ IDPA (International) ยอมรับ
การที่ใครสักคนจะมายิงแข่งขัน IDPA ได้นั้น คุณสมบัติต้องมีดังนี้:
1. ท่านต้องเป็น และ มีคลับของตนเอง และ มีบัตรสมาชิกคลับนั้นๆ
2. ท่านต้องเป็นสมาชิกของ IDPA ของอเมริกา และ มีบัตรสมาชิก IDPA สีทอง (ของผม TH00006) และสามารถไปแข่งต่างประเทศได้ เช่น สิงคโปร์ ดูไบฯ ฟิลิปปินส์ แม้จะไปไกลถึง อเมริกา ก็ทำได้
3. ท่านต้องผ่านการ คลาสสิฟายด์ จากคลับที่ อเมริกาได้รับรองแล้ว ซึ่งในที่นี้ก็มีแต่ Uncle Ray Shooting Club เท่านั้นที่เซนต์รับรองได้
*หากท่านไม่เข้าองค์ประกอบทั้ง 3 ข้อข้างต้น ถามว่าท่านยิง IDPA ได้มั้ย? คำตอบก็คือ ได้ครับ แต่คลับนั้นๆเขาจะยอมหรือไม่? ถ้าท่านไปแข่งเมืองนอก เช่น สิงคโปร์ กรรมการของ IDPA เขาไม่ยอมรับท่านแน่นอน
เพราะไม่มีคลับใดรับรอง และ ไม่มีได้มีการ คลาสสิฟายด์ อย่างเป็นทางการ

อ้างอิง http://idpa.com/clublist.asp?pick=Thailand

การจัดเผบแพร่ความรู้ IDPA ครั้งนี้จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 12 มิ.ย. 54 เวลา 9:00-17:00 น.
รายละเอียดดังนี้
9:00-12:00น.    เป็นการอบรมเรื่อง กฎ และ ข้อกำหนด ต่างๆ ของ IDPA ในรูปแบบการเข้าห้องเรียน โดยมีเอกสารแจกให้ ที่ สยป บางบัวทอง
พักเที่ยง มีข้าวกล่อง และ น้ำดื่มให้ฟรีครับ
13:00-17:00น.  เป็นการเปิดให้ผู้เข้าอบรม ทดลองยิง คลาสสิฟายด์ ของ IDPA จำนวนกระสุนที่ใช้ทั้งหมด 90 นัด ครับ
** มีใบประกาศฯมอบให้สำหรับผู้ผ่านการอบรม
*** ค่าใช้จ่ายในการเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้คือ 700 บาท นะครับ หากต้องการสมัครสมาชิกสนามก็ 500บ/ปี ครับ
**** สำหรับท่านใด สนใจอยู่แล้ว จะสมัครสมาชิก Uncle Ray Shooting Club เพื่อที่จะได้รับการรับรองผลการ คลาสสิฟายด์ อย่างเป็นทางการนั้น ค่าสมาชิก 1,000บาท ต่อปี ครับ(เงินส่วนนี้เข้าทางคลับนะครับ เพื่อใช้ในการบริหาร) สมัครสมาชิกคลับ จะได้รับบัตรสมาชิก และ สิทธิในการคลาสสิฟาด์ ฯลฯ

***** สำหรับท่านที่เป็นสมาชิก สยป บางบัวทองอยู่แล้ว จ่ายค่าเข้าร่วมกิจกรรมเพียง 700 บาทครับ

ขอเน้นย้ำกันอีกนิดนึงครับ IDPA ไม่ใช่กีฬาที่ปิดกั้นบุคคลภายนอกนะครับ แต่จะสงวนไว้สำหรับสมาชิกเท่านั้นครับ
การแข่งขันจะไม่มีเงินรางวัล อะไรเลย ฉนั้น แรงจูงใจจะน้อยมากๆ แต่เป้าหมายหลักอยู่การที่ได้ได้สนุก ปลอดภัย ใช้ได้จริง มากกว่าครับ

ขอบคุณครับ

แผนที่ สยป บางบัวทอง

พิกัด GPS สยป.บางบัวทอง   จ.นนทบุรี   N13.93450, E100.414
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2011, 05:25:45 PM โดย Mr. Gong » บันทึกการเข้า
tanunrat
Jr. Member
**

คะแนน 1

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 02:34:05 PM »

อืม...มันจนเปียกฝนกันทุกท่านเลยนะครับ

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ
lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:35:09 PM »

อืม...มันจนเปียกฝนกันทุกท่านเลยนะครับ
    ไม่หรอกเดี๋ยวให้ครุเรแกปักตะไคร้ Grin Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:05:10 AM »

ไม่หรอกเดี๋ยวให้ครุเรแกปักตะไคร้ Grin Grin
งวดที่แล้ว BUG ตะไตร้อาเรแรงจริงครับ ร้อนตับแล่บ  Grin Grin Grin
lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:16:38 PM »

งวดที่แล้ว BUG ตะไตร้อาเรแรงจริงครับ ร้อนตับแล่บ  Grin Grin Grin
     ของเขาแรง Grin Grin Grin

MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 05:02:29 PM »

ของเขาแรง Grin Grin Grin
แรงจริงๆอะ แบบว่านัดแรกยันนัดสุดท้ายไม่มีฝนสักกะเม็ด จนเสร็จน่ะ ฟ้ามืดดดดด เลย
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 06:21:08 PM »

ตอนที่ครูเรแกปักนะแกเอาปลายขึ้นบนหรือเอาปลายห้อยลากลงพื้นครับถึงได้แรงจัด ขำก๊าก
ขอยืมปืนใครได้บ้างครับ  อยากไปด้วยครับ ไหว้

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:02:30 AM »

ตอนที่ครูเรแกปักนะแกเอาปลายขึ้นบนหรือเอาปลายห้อยลากลงพื้นครับถึงได้แรงจัด ขำก๊าก
ขอยืมปืนใครได้บ้างครับ  อยากไปด้วยครับ ไหว้
    เดี๋ยวขุดหาให้ครับ Grin Grin Grin

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:34:58 AM »

เดี๋ยวขุดหาให้ครับ Grin Grin Grin
เอ๋......เข้าเอาปืนฝังดีนกันหมดแล้วเหลอ... เศร้า

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:36:03 PM »

เล่นฝังกันเลยเหรอ ปืนครูเรย์ หรือปืนน้องเล็ก ล่ะเนี่ย หุหุ...

คิก คิก คิก คิก

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 02:14:32 PM »

เล่นฝังกันเลยเหรอ ปืนครูเรย์ หรือปืนน้องเล็ก ล่ะเนี่ย หุหุ...

Grin Grin Grin

S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 06:51:38 PM »

Grin Grin Grin

ยอมรับล่ะซี ว่าของนายเอง.... หุหุ

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:59:26 PM »

สนใจครับ แล้วโอนเงินยังไงครับ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

พิชัย 081-936-6999 / เบเร็ตต้า 92FS ครับ
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 06:22:46 PM »

ไปคลาสฯ ได้หรือเปล่าครับ
bass70
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:35:42 PM »

สนใจครับ แล้วโอนเงินยังไงครับ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

พิชัย 081-936-6999 / เบเร็ตต้า 92FS ครับ

ยังรอสมัครอยู่นะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์