๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:15:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ****ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์ ( ประเทศไทย )****  (อ่าน 140848 ครั้ง)
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:47:29 PM »

สนใจอยากเล่นเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีปืนเลยรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ไม่ทราบว่าแบ่งประเภทปืนที่ใช้ในการแข่งเป็นแบบไหน แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
เคยเห็นเวลาแข่งที่ใช้ปืน .22 auto ติดกล้องจุดแดง ไม่ทราบว่าเป็น division ไหน

และที่สำคัญรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่า ปืนที่เหมาะสมกับการใช้แข่งไรเฟิลรณยุทธ์มากที่สุดควรจะเป็นรุ่นไหน
ruger 10/22 ที่เห็นหลายๆ กระบอกถูกแต่งให้คล้าย m4
หรือปืนทรง m4 อย่าง mp15-22 เหมาะสมกว่า
หรือรุ่นอื่นๆ (ถ้าเน้นที่ความแม่นยำ และความเหมาะสมในการยิงแบบไรเฟิลรณยุทธ์มากกว่ารูปทรง)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้

ไม่มีใครตอบเลย หรือว่าเพราะไม่มีใครรู้จัก  Huh

ขอตอบแทนคนอื่นนะครับ
เนื่องจากที่ถามมาต้องตอบยาวมาก ยากที่จะพิมพ์นะครับ เลยไม่มีใครพิมพ์ตอบ
แต่รอวันอาทิตย์นี้ครับ
สนามยิงปืนตำรวจ วิภาวดี มีจัดแข่ง จะได้คำตอบว่าชอบแบบไหน
ปืนแบบไหนดี แต่งแบบไหนดี มีคำตอบแน่ๆ ถามได้ทุกคนครับ
แล้วมีของจริงให้ชมพร้อมยิงโชว์ด้วย แจมไม่แจม เวิร์คไม่เวิร์ค เห็นเลยครับ Cheesy
ต้องขออภัยและขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่ให้ความสนใจครับ....... ไหว้
ในระยะแรกๆนี้ทางชมรมได้กำหนดให้มีแค่สามดิวิชั่นดังนี้ครับ   1. ดิวิชั่น ไรเฟิลเซมิ-ออโต้ ชนวนกลาง โอเพ่น (จะใช้ปืนสั้นที่นำมาดัดแปลงไส่พานท้ายแบบปืนยาว ปืนยาวที่ใช้กระสุนขนาดเดียวกับปืนสั้นทั้วไปห้ามใช้กระสุนแมกนั้ม)
2. ดิวิชั่น ไรเฟิลเซมิ-ออโต้ ชนวนริม โอเพ่น  3. ดิวิชั่น  ไรเฟิลโบ้ทแอกชั่น ชนวนริม โอเพ่น (ปืนลูกกรด .22 ระบบบริหารด้วยมือ) ไหว้
ดังนั้นปืนที่ว่ามาจะเข้าอยู่ในดิวิชั่นที่สองครับ โดยไม่จำกัดการตกแต่งครับ
 ถ้าถามว่าตอนนี้ปืนร่นไหนเหมาะที่สุดในการแข่งขัน  นักก๊ฬาในสนามเกือบร้อยทั้งร้อยก็จะตอบได้ตัวเดียวครับคือ รูเกอร์ 10/22 ข้อดีของปืนรุ่นนี้คือ แต่งง่าย แต่งได้ตามต้องการ
กับจุดประสงค์ มีความแม่นยำสูง ของแต่งมีให้เลือกมากมาย ทนมาก  ข้อเสีย ควรแต่งก่อนนำไปใช้งาน ต้องเลือกซองกระสุนให้เข้ากับปืน  กินกระสุนเปลือง    
ส่วนปืนที่แต่งเรียนแบบปืนสงครามทั้วไป  ข้อดี  ไม่ต้องแต่งรูปร่างภายนอกเลือกซื้อได้ตามชอบเลย   ข้อเสีย แต่งระบบภายในยาก  เวลาเสียหาของมาซ่อมยาก ดัดแปลงยาก
เนื่องจากระบบทำการส่วนใหญ่จะถอดเรียนแบบมาจากปืนสงครามต้นแบบซึ่งใช้กระสุนที่มีความแรงมาก แต่พอมาใช้กับกระสุน .22 ส่วนใหญ่ปืนเหลานี้ก็จะติดขัด  และไม่ทนครับ
ครับก็อย่างเพื่อนๆได้แนะนำไว้ครับ อ. ที่17 นี้ที่ สยป.ตร ได้ทราบแน่ครับ มาขอสงสัย  โทรก็ได้ครับ  ภิญโญ  แก้วภิญโญ  089-1621990  081-9381990 ยินดีครับ

ขอขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆ ครับ  ไหว้
ตอนนี้พอเข้าใจในเบื้องต้นมากขึ้นแล้ว ส่วนในรายละเอียดที่มากกว่านี้คงต้องไปชมด้วยตนเองอย่างที่แนะนำมาจึงจะเข้าใจมากยิ่งขึ้น
ถ้ามีโอกาสคงได้ไปลองชมการแข่งขันดูบ้าง เผื่อในอนาคตจะได้มีโอกาสร่วมสนุกด้วยคนบ้างครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2011, 08:51:43 PM โดย Pyut รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:39:37 PM »

สนใจอยากเล่นเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีปืนเลยรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ไม่ทราบว่าแบ่งประเภทปืนที่ใช้ในการแข่งเป็นแบบไหน แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
เคยเห็นเวลาแข่งที่ใช้ปืน .22 auto ติดกล้องจุดแดง ไม่ทราบว่าเป็น division ไหน

และที่สำคัญรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่า ปืนที่เหมาะสมกับการใช้แข่งไรเฟิลรณยุทธ์มากที่สุดควรจะเป็นรุ่นไหน
ruger 10/22 ที่เห็นหลายๆ กระบอกถูกแต่งให้คล้าย m4
หรือปืนทรง m4 อย่าง mp15-22 เหมาะสมกว่า
หรือรุ่นอื่นๆ (ถ้าเน้นที่ความแม่นยำ และความเหมาะสมในการยิงแบบไรเฟิลรณยุทธ์มากกว่ารูปทรง)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้

ไม่มีใครตอบเลย หรือว่าเพราะไม่มีใครรู้จัก  Huh

ขอตอบแทนคนอื่นนะครับ
เนื่องจากที่ถามมาต้องตอบยาวมาก ยากที่จะพิมพ์นะครับ เลยไม่มีใครพิมพ์ตอบ
แต่รอวันอาทิตย์นี้ครับ
สนามยิงปืนตำรวจ วิภาวดี มีจัดแข่ง จะได้คำตอบว่าชอบแบบไหน
ปืนแบบไหนดี แต่งแบบไหนดี มีคำตอบแน่ๆ ถามได้ทุกคนครับ
แล้วมีของจริงให้ชมพร้อมยิงโชว์ด้วย แจมไม่แจม เวิร์คไม่เวิร์ค เห็นเลยครับ Cheesy
ต้องขออภัยและขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่ให้ความสนใจครับ....... ไหว้
ในระยะแรกๆนี้ทางชมรมได้กำหนดให้มีแค่สามดิวิชั่นดังนี้ครับ   1. ดิวิชั่น ไรเฟิลเซมิ-ออโต้ ชนวนกลาง โอเพ่น (จะใช้ปืนสั้นที่นำมาดัดแปลงไส่พานท้ายแบบปืนยาว ปืนยาวที่ใช้กระสุนขนาดเดียวกับปืนสั้นทั้วไปห้ามใช้กระสุนแมกนั้ม)
2. ดิวิชั่น ไรเฟิลเซมิ-ออโต้ ชนวนริม โอเพ่น  3. ดิวิชั่น  ไรเฟิลโบ้ทแอกชั่น ชนวนริม โอเพ่น (ปืนลูกกรด .22 ระบบบริหารด้วยมือ) ไหว้
ดังนั้นปืนที่ว่ามาจะเข้าอยู่ในดิวิชั่นที่สองครับ โดยไม่จำกัดการตกแต่งครับ
 ถ้าถามว่าตอนนี้ปืนร่นไหนเหมาะที่สุดในการแข่งขัน  นักก๊ฬาในสนามเกือบร้อยทั้งร้อยก็จะตอบได้ตัวเดียวครับคือ รูเกอร์ 10/22 ข้อดีของปืนรุ่นนี้คือ แต่งง่าย แต่งได้ตามต้องการ
กับจุดประสงค์ มีความแม่นยำสูง ของแต่งมีให้เลือกมากมาย ทนมาก  ข้อเสีย ควรแต่งก่อนนำไปใช้งาน ต้องเลือกซองกระสุนให้เข้ากับปืน  กินกระสุนเปลือง     
ส่วนปืนที่แต่งเรียนแบบปืนสงครามทั้วไป  ข้อดี  ไม่ต้องแต่งรูปร่างภายนอกเลือกซื้อได้ตามชอบเลย   ข้อเสีย แต่งระบบภายในยาก  เวลาเสียหาของมาซ่อมยาก ดัดแปลงยาก
เนื่องจากระบบทำการส่วนใหญ่จะถอดเรียนแบบมาจากปืนสงครามต้นแบบซึ่งใช้กระสุนที่มีความแรงมาก แต่พอมาใช้กับกระสุน .22 ส่วนใหญ่ปืนเหลานี้ก็จะติดขัด  และไม่ทนครับ
ครับก็อย่างเพื่อนๆได้แนะนำไว้ครับ อ. ที่17 นี้ที่ สยป.ตร ได้ทราบแน่ครับ มาขอสงสัย  โทรก็ได้ครับ  ภิญโญ  แก้วภิญโญ  089-1621990  081-9381990 ยินดีครับ

ขอขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆ ครับ  ไหว้
ตอนนี้พอเข้าใจในเบื้องต้นมากขึ้นแล้ว ส่วนในรายละเอียดที่มากกว่านี้คงต้องไปชมด้วยตนเองอย่างที่แนะนำมาจึงจะเข้าใจมากยิ่งขึ้น
ถ้ามีโอกาสคงได้ไปลองชมการแข่งขันดูบ้าง เผื่อในอนาคตจะได้มีโอกาสร่วมสนุกด้วยคนบ้างครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
ครับไม่ยากอะไรครับมาเล่นแบบสะบายๆเล่นเสร็จก็มาจับกลุ่มนั้งโม้กันครับ หลงรัก

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:51:00 AM »

สำหรับน้องๆเยาวชน ขอให้ผู้ปกครองแจ้งชื่อ ชื่อสกุลของน้อง ที่อยู่รร.ต้นสังกัด ระบุช่วงชั้น ห้อง
หากมีรายชื่อน้องปรากฎในถ้วยรางวัล ทางชมรมไรเฟิลรณยุทธ์จะจัดทำเกียรติบัตรแสดงความสามารถของน้อง
พร้อมอุปกรณ์กีฬา ส่งให้ทาง รร.ต้นสังกัดทันที ถือว่าเป็นประโยชน์ที่ รร.มีเด็กเก่งๆสังกัดอยู่..ภายใต้การดูแล
เพื่อความภูมิใจของน้องๆ ทั้งกลาง เหนือ ใต้ อีสาน ยินดีต้อนรับน้องๆทุกคนครับ
แจ้งมาด่วนนะครับ คณะทำงานจะได้เตรียมจัดการให้เรียบร้อยต่อไป

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
Yahoo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 64

« ตอบ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 06:07:09 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ... Cheesy
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 12:30:19 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ... Cheesy
เก็บของจริงที่สนามแข่งขันได้เลยครับ.....พร่งนี้ที่สนาม สยป.ตร ครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
payjar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 01:04:44 AM »

สำหรับน้องๆเยาวชน ขอให้ผู้ปกครองแจ้งชื่อ ชื่อสกุลของน้อง ที่อยู่รร.ต้นสังกัด ระบุช่วงชั้น ห้อง
หากมีรายชื่อน้องปรากฎในถ้วยรางวัล ทางชมรมไรเฟิลรณยุทธ์จะจัดทำเกียรติบัตรแสดงความสามารถของน้อง
พร้อมอุปกรณ์กีฬา ส่งให้ทาง รร.ต้นสังกัดทันที ถือว่าเป็นประโยชน์ที่ รร.มีเด็กเก่งๆสังกัดอยู่..ภายใต้การดูแล
เพื่อความภูมิใจของน้องๆ ทั้งกลาง เหนือ ใต้ อีสาน ยินดีต้อนรับน้องๆทุกคนครับ

เด็กเล่นปืน โดนตีหน้าเสาธง
แจ้งมาด่วนนะครับ คณะทำงานจะได้เตรียมจัดการให้เรียบร้อยต่อไป

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:32:54 AM »

Grin

S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:05:30 PM »

ขอบพระคุณนักกีฬา และสมาชิกชาวไรเฟิล รณยุทธ์ทุกท่าน ที่ได้มาร่วมกันแข่งขัน แมทช์ของชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)

Friends Target Sport mini IPSC Rifle Cup II (สยป.ตร 1/2011) อย่างอบอุ่นเช่นเดิม

ขอบพระคุณท่าน พลโท มีชัย ห้องริ้ว ท่านประธานที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ที่มาเป็นประธานในงานมอบถ้วยรางวัล

ขอบพระคุณประธานชมรม คุณภิญโญ แก้วภิญโญ ที่ทำให้เกิดงานดีๆขึ้น

ขอบคุณอาชิว พี่ส้ม จากชมรมฯที่มาร่วมสนุกกับแมทช์

ขอบคุณคุณนพดล และทีมงานจากชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ศรภ)

ขอบคุณท่านรองประธานชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)

ประจำจังหวัดต่างๆ ทั่วประเทศที่ส่งนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขัน...ไม่ว่าจะเป็น...

รองฯนิค(นพดล) นราธิวาส น้องต้อม ลูกๆและทีมงานจากนราธิวาส

รองฯไก่(วัฒนชัย) น้องโถ อาจารย์ปู่ คุณนรเศรษฐ์ ลูกๆ และทีมงานจากพัทลุง

รองฯณรงค์ศักดิ์ ลูกๆ และทีมงานจากฉะเชิงเทรา

รองฯชานนท์ และรองรัชชานนท์ และทีมงานจากสระบุรี

RO จากทุกค่าย...

รองฯเปิ้ล(สมพล) และทีมงาน RO จากสัตหีบ

รองฯอู้ด และทีมงานครูลพ เจ้าของสนาม สยป.ตร. ที่ช่วยดูแลการแข่งขันเป็นอย่างดี

รองฯกวง(เรืองศักดิ์) และทีมงานจากอยุธยา

รองฯท่านอื่นๆที่ติดภาระกิจ แต่ส่งเสียงมาให้กำลังใจ กันตลอดมา...

ทั้งรองฯ...เพ้งจากตรัง รองฯอ๋อยจากสุราษฎร์ รองฯฮิมจากนครปฐม รองเขตปริมณฑล และจังหวัดต่างๆ

ขอบคุณน้องโทนี่และทีมงาน Stat

ขอบคุณน้องปิ๊ก วมต.อวป. น้องสันต์ ตากล้องคนเก่งที่ยังมาทำเรื่องฮาๆให้กับแมทช์

ขอบคุณน้องๆสกอร์เลอร์ น้องๆตั้งเป้า ขอบคุณสำหรับอาหารอร่อย เพลงมันส์ๆ ดีๆ

ขอบคุณคำชมและขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ช่วยให้เกิดการพัฒนาที่ดี

ขอบคุณสปอนเซอร์ บริษัท PFP แปซิฟิก แปรรูปสัตว์น้ำ อร่อยง่ายๆ ทำจากปลาทะเล

บริษัท ฉัตรทองพร็อบเพอร์ตี้ บ้านที่แสนอบอุ่น พี่ที่รัก

บริษัท STE อิมปอร์ต เอ็กซ์ปอร์ต เพื่อนที่น่ารักเสมอ

ขอบคุณบริษัท โตโยต้าพิธาน หาดใหญ่ สำหรับรถดีๆ

ขอบคุณผู้พันวรพล เพื่อนที่น่ารักเสมอมา

ขอบคุณท่านอื่นๆที่มิได้เอ่ยนามไว้ในที่นี้ ที่ให้กำลังใจ 

และขอบคุณ บริษัททาร์เก็ต สปอร์ต (ไทยแลนด์)ที่ลงทุนทั้งเงินและแรงกายทำงานเพื่อให้เกิดผลิตผลดีๆในเชิงกีฬาให้กับนักกีฬาของไทย

หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใดขาดตกบกพร่อง ทางคณะผู้จัดงานต้องขอกราบขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วย

พบกันใหม่ครั้งต่อไป.......... กับ Friends Target Sport MINI IPSC Rifle Cup............

ด้วยความเคารพยิ่ง
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
คณะผู้จัดการแข่งขัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 10:11:27 PM โดย S.Malin » บันทึกการเข้า

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 03:56:55 PM »

หลังจากยิงครั้งนี้แล้วจัดคลาสหรือยังครับ
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:17:03 AM »

หลังจากยิงครั้งนี้แล้วจัดคลาสหรือยังครับ

คลาสออกแน่นอนครับ หลังจากแมทช์ที่ผ่านมานี้ก็มีนักกีฬาปรับเปลี่ยนคลาสกันหลายท่าน แล้วจะนำมาโพสเร็วๆนี้ ครับผม
ขอเวลาเคลียร์งานแป๊บนึงนะครับ (งานส่วนตัวกองเยอะไปหน่อยนึงครับผม)

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:31:08 PM »

เยี่ยม

sti stockgun
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:46:24 PM »

ด.ช วีระยศ  จารุเกียรติพงศา
ชั้น ป.5/2 โรงเรียน ลาซาล บางนา
เลขที่ 752 ถนนลาซาล  แขวงบางนา เขต บางนา
กรุงเทพ 10260

พ่อน้องเขาฝากให้แจ้งด้วยครับ
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 09:52:31 AM »

ชั้น ป.5/2 โรงเรียน ลาซาล บางนา
เลขที่ 752 ถนนลาซาล  แขวงบางนา เขต บางนา

รอน้องมังกรคนเก่งอยู่นานแล้วครับ คิดว่าเฮียฮั๊วจะลืมซะแล้ว...

sti stockgun
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:15:33 PM »

รอน้องมังกรคนเก่งอยู่นานแล้วครับ คิดว่าเฮียฮั๊วจะลืมซะแล้ว...

เฮียเขาฝากมาครับแกไปจีนแล้วครับ
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 01:21:57 PM »

เฮียเขาฝากมาครับแกไปจีนแล้วครับ

เรียบร้อยแล้วครับผม...

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 24
  พิมพ์