๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:47:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ****ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์ ( ประเทศไทย )****  (อ่าน 140871 ครั้ง)
Yahoo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 64

« ตอบ #210 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 06:01:02 PM »

...อีกนิดครับ...

มีข้อกำหนดเกี่ยวกับอาวุธที่ใช้มั๊ยครับ... ไหว้
ใช้เป็นปืนอะไรอยู่ครับ

ตอนนี้ยังรอ...อยู่ครับ... Grin

คาดว่าน่าจะเป็น .22 LR
CMMG  ครับ...
ถ้าเป็นตัว CMMG ไม่ต้องซื้อของใหม่ครับมีเพื่อนนักกีฬาประกาศขายอยู่สองตัวราคาน่าจะถูกกว่าซื้อใหม่เยาะ     ลองติดต่อทีมสระบุรีดูครับ
ใช้ลงแข่งในดิวิชั่น เซมิออโต้ชนงนริม ครับ
   พี่ในทีมสระบุรีท่านนี้ครับ  คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล   พี่เล็ก  081-8415202 ลองโทรไปดูนะครับผม  มีแม็กยาว 2อัน สั้น 1อันนะครับครับ เท่าที่จำได้ ทรง M4 ยังไงถ้าสนใจลองโทรไปดูนะครับ พี่เข้าต้องการขายอยู่พอดีครับ .

ถามเจ้าของปืนดูก่อนนะครับว่าขายทำไม     เดียวหาว่าผมแนะนำให้ชื้อผมแค่บอกว่าปืนรุ่นนี้ลงแข่งในดิวิช้นอะไรได้ครับ   ถ้าดีก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าลงแข่งแล้วสู้เขาไม่ได้เดียวผมจะโดนด่าเอาครับ ไหว้
...อีกนิดครับ...

มีข้อกำหนดเกี่ยวกับอาวุธที่ใช้มั๊ยครับ... ไหว้
ใช้เป็นปืนอะไรอยู่ครับ

ตอนนี้ยังรอ...อยู่ครับ... Grin

คาดว่าน่าจะเป็น .22 LR
CMMG  ครับ...
ถ้าเป็นตัว CMMG ไม่ต้องซื้อของใหม่ครับมีเพื่อนนักกีฬาประกาศขายอยู่สองตัวราคาน่าจะถูกกว่าซื้อใหม่เยาะ     ลองติดต่อทีมสระบุรีดูครับ
ใช้ลงแข่งในดิวิชั่น เซมิออโต้ชนงนริม ครับ
   พี่ในทีมสระบุรีท่านนี้ครับ  คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล   พี่เล็ก  081-8415202 ลองโทรไปดูนะครับผม  มีแม็กยาว 2อัน สั้น 1อันนะครับครับ เท่าที่จำได้ ทรง M4 ยังไงถ้าสนใจลองโทรไปดูนะครับ พี่เข้าต้องการขายอยู่พอดีครับ .

ถามเจ้าของปืนดูก่อนนะครับว่าขายทำไม     เดียวหาว่าผมแนะนำให้ชื้อผมแค่บอกว่าปืนรุ่นนี้ลงแข่งในดิวิช้นอะไรได้ครับ   ถ้าดีก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าลงแข่งแล้วสู้เขาไม่ได้เดียวผมจะโดนด่าเอาครับ ไหว้

ขอบคุณครับ...เดี๋ยวรอเลือกตั้งเสร็จก่อนครับ...
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #211 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:30:00 AM »

ยินดีครับ...... หลงรัก

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:54:33 AM »

ปืน..โดน..ยึด..หมด..แล้ว..ลุง..โญ....

มีแต่..M4...  หลานๆ..บอก..แบก..ม่าย..ไหว..อ่า คับ.
.

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #213 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 04:47:34 PM »

ปืน..โดน..ยึด..หมด..แล้ว..ลุง..โญ....

มีแต่..M4...  หลานๆ..บอก..แบก..ม่าย..ไหว..อ่า คับ.
.
ได้เลยครับเดียวตัวใหม่เสร็จจัดให้หลานๆได้เล่นกันก่อนเลยจ้า...... หลงรัก

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #214 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 11:57:05 AM »

สอบถามราคา ตัดเหลาลำ ครอบปลอดดึงเทนชั่น แต่งไก ใส่พานท้ายเดิม แต่งให้หน่อย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #215 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 12:45:04 PM »

สอบถามราคา ตัดเหลาลำ ครอบปลอดดึงเทนชั่น แต่งไก ใส่พานท้ายเดิม แต่งให้หน่อย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอตอบทางPMนะครับ

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #216 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 01:41:11 PM »

Grin

S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #217 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 10:25:50 AM »

Grin

น้องๆจากนราธิวาสและพัทลุง จะประสานเรื่องห้องพัก

ฝากท่านรองฯอู้ด ช่วยประสานด้วยนะครับ

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #218 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 10:33:10 AM »

.

.
ได้เลยครับเดียวตัวใหม่เสร็จจัดให้หลานๆได้เล่นกันก่อนเลยจ้า...... หลงรัก

สำหรับนักกีฬาเยาวชนที่มีความสามารถในการแข่งขัน

งานนี้ทางชมรมฯจะมีการทำเซอร์ไพรส์ไปยังโรงเรียนต้นสังกัดที่่ให้การสนับสนุนนักกีฬา

ยินดีด้วยกับหลานๆ ครับ  ขอให้ทำการฝึกซ้อมกันมาให้เต็มที่ และน่าจะมีรางวัลเพิ่มเติมอืนๆอีก จะแจ้งให้ทราบกันเร็วๆนี้

เยี่ยม เยี่ยม

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 10:11:09 PM »

สนใจอยากเล่นเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีปืนเลยรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ไม่ทราบว่าแบ่งประเภทปืนที่ใช้ในการแข่งเป็นแบบไหน แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
เคยเห็นเวลาแข่งที่ใช้ปืน .22 auto ติดกล้องจุดแดง ไม่ทราบว่าเป็น division ไหน

และที่สำคัญรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่า ปืนที่เหมาะสมกับการใช้แข่งไรเฟิลรณยุทธ์มากที่สุดควรจะเป็นรุ่นไหน
ruger 10/22 ที่เห็นหลายๆ กระบอกถูกแต่งให้คล้าย m4
หรือปืนทรง m4 อย่าง mp15-22 เหมาะสมกว่า
หรือรุ่นอื่นๆ (ถ้าเน้นที่ความแม่นยำ และความเหมาะสมในการยิงแบบไรเฟิลรณยุทธ์มากกว่ารูปทรง)

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 10:14:04 PM โดย Pyut รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:36:59 AM »

สนใจอยากเล่นเหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีปืนเลยรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ไม่ทราบว่าแบ่งประเภทปืนที่ใช้ในการแข่งเป็นแบบไหน แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
เคยเห็นเวลาแข่งที่ใช้ปืน .22 auto ติดกล้องจุดแดง ไม่ทราบว่าเป็น division ไหน

และที่สำคัญรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับว่า ปืนที่เหมาะสมกับการใช้แข่งไรเฟิลรณยุทธ์มากที่สุดควรจะเป็นรุ่นไหน
ruger 10/22 ที่เห็นหลายๆ กระบอกถูกแต่งให้คล้าย m4
หรือปืนทรง m4 อย่าง mp15-22 เหมาะสมกว่า
หรือรุ่นอื่นๆ (ถ้าเน้นที่ความแม่นยำ และความเหมาะสมในการยิงแบบไรเฟิลรณยุทธ์มากกว่ารูปทรง)

ขอบคุณครับ  ไหว้

ไม่มีใครตอบเลย หรือว่าเพราะไม่มีใครรู้จัก  Huh
Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:01:27 PM »

ไม่มีใครตอบเลย หรือว่าเพราะไม่มีใครรู้จัก  Huh

ขอตอบแทนคนอื่นนะครับ
เนื่องจากที่ถามมาต้องตอบยาวมาก ยากที่จะพิมพ์นะครับ เลยไม่มีใครพิมพ์ตอบ
แต่รอวันอาทิตย์นี้ครับ
สนามยิงปืนตำรวจ วิภาวดี มีจัดแข่ง จะได้คำตอบว่าชอบแบบไหน
ปืนแบบไหนดี แต่งแบบไหนดี มีคำตอบแน่ๆ ถามได้ทุกคนครับ
แล้วมีของจริงให้ชมพร้อมยิงโชว์ด้วย แจมไม่แจม เวิร์คไม่เวิร์ค เห็นเลยครับ Cheesy

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:12:51 PM »

Grin

yo.k
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 02:35:13 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

ไม่มีใครตอบเลย หรือว่าเพราะไม่มีใครรู้จัก  Huh

เนื่องจากที่ถามมาต้องตอบยาวมาก ยากที่จะพิมพ์นะครับ เลยไม่มีใครพิมพ์ตอบ
สนามยิงปืนตำรวจ วิภาวดี มีจัดแข่ง จะได้คำตอบว่าชอบแบบไหน
ปืนแบบไหนดี แต่งแบบไหนดี มีคำตอบแน่ๆ ถามได้ทุกคนครับ
แล้วมีของจริงให้ชมพร้อมยิงโชว์ด้วย แจมไม่แจม เวิร์คไม่เวิร์ค เห็นเลยครับ Cheesy
ต้องขออภัยและขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่ให้ความสนใจครับ....... ไหว้
ในระยะแรกๆนี้ทางชมรมได้กำหนดให้มีแค่สามดิวิชั่นดังนี้ครับ   1. ดิวิชั่น ไรเฟิลเซมิ-ออโต้ ชนวนกลาง โอเพ่น (จะใช้ปืนสั้นที่นำมาดัดแปลงไส่พานท้ายแบบปืนยาว ปืนยาวที่ใช้กระสุนขนาดเดียวกับปืนสั้นทั้วไปห้ามใช้กระสุนแมกนั้ม)
2. ดิวิชั่น ไรเฟิลเซมิ-ออโต้ ชนวนริม โอเพ่น  3. ดิวิชั่น  ไรเฟิลโบ้ทแอกชั่น ชนวนริม โอเพ่น (ปืนลูกกรด .22 ระบบบริหารด้วยมือ) ไหว้
ดังนั้นปืนที่ว่ามาจะเข้าอยู่ในดิวิชั่นที่สองครับ โดยไม่จำกัดการตกแต่งครับ
 ถ้าถามว่าตอนนี้ปืนร่นไหนเหมาะที่สุดในการแข่งขัน  นักก๊ฬาในสนามเกือบร้อยทั้งร้อยก็จะตอบได้ตัวเดียวครับคือ รูเกอร์ 10/22 ข้อดีของปืนรุ่นนี้คือ แต่งง่าย แต่งได้ตามต้องการ
กับจุดประสงค์ มีความแม่นยำสูง ของแต่งมีให้เลือกมากมาย ทนมาก  ข้อเสีย ควรแต่งก่อนนำไปใช้งาน ต้องเลือกซองกระสุนให้เข้ากับปืน  กินกระสุนเปลือง    
ส่วนปืนที่แต่งเรียนแบบปืนสงครามทั้วไป  ข้อดี  ไม่ต้องแต่งรูปร่างภายนอกเลือกซื้อได้ตามชอบเลย   ข้อเสีย แต่งระบบภายในยาก  เวลาเสียหาของมาซ่อมยาก ดัดแปลงยาก
เนื่องจากระบบทำการส่วนใหญ่จะถอดเรียนแบบมาจากปืนสงครามต้นแบบซึ่งใช้กระสุนที่มีความแรงมาก แต่พอมาใช้กับกระสุน .22 ส่วนใหญ่ปืนเหลานี้ก็จะติดขัด  และไม่ทนครับ
ครับก็อย่างเพื่อนๆได้แนะนำไว้ครับ อ. ที่17 นี้ที่ สยป.ตร ได้ทราบแน่ครับ มาขอสงสัย  โทรก็ได้ครับ  ภิญโญ  แก้วภิญโญ  089-1621990  081-9381990 ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2011, 02:40:13 PM โดย yo.k » บันทึกการเข้า

S.Malin
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 05:02:32 PM »

ขอบคุณพี่ส้ม แต่อยากเห็นพี่ส้มวิ่งอยู่ในสนามด้วยจังเลยคร๊าบบบ......

ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 24
  พิมพ์