๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:59:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป!! ตร.นนท์ล่อซื้อยาบ้า ถูกคนร้ายยิงดับ1 แก๊งคนร้ายถูกจับตัว 2 และถูกยิงตาย 1  (อ่าน 7183 ครั้ง)
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 02:03:15 AM »

เพราะเหตุใด เสื้อเกราะจึงไม่ค่อยจะสวมใส่กัน
แล้วเราก็จะสูญเสีย ไปเรื่อย ๆ อย่างนี้หรือ
กี่ครั้งกี่หนแล้ว ที่เวลาเข้าจับกุม คนร้าย ขัดขืนต่อสู้
แล้วตำรวจก็ถูกยิงตาย
แม้ว่า ฝ่ายคนร้าย จะตายไป แล้วมันคุ้มกันหรือ
จำใส่หัว ใส่กระโหลก กันบ้างหรือเปล่า
หรือ คนตายก็ตายไป คนอยู่ ก็สู้ต่อไป ในรูปแบบเดิม
ชีวิตจริง ไม่ใช่นิยาย หรือ เกม ที่ รีเซ็ตใหม่ได้

ใส่เสื้อเกราะไปคนร้ายก็รู้สิ่ครับว่ามาผิดสังเกตุ เสื้อเกราะออกจะหนาดูใหญ่และหนักเทอะทะ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:26:46 AM »

ข่าวเกี่ยวกับตำรวจมีให้เห็นบ่อยเหลือเกินช่วงนี้ เช่นข่าวเช้าของนายสรย้วยก่อนปิดเบรคเคารพธงชาติวันนี้(31พค54)ก็เป็นกรณีตำรวจด่าน สภ ห้วยยาง จ.ประจวบฯที่ตั้งด่าน แล้วได้เรียกตรวจรถคาราวานขนสิ่งของไปช่วยพี่น้องที่โดนน้ำท่วมที่อำเภอเขาพนมกระบี่ เคราะห์หามยามซวย ตำรวจยศ ส.ต.อ.นายหนึ่ง(รู้ชื่อผมจดไว้ด้วยตอนภาพข่าวนำเสนอ)ก็แจ้งข้อกล่าวหาหนึ่งในรถที่ขนสิ่งของว่า"ใช้รถผิดประเภท"คนขับคิดยังไงไม่รู้ดันควักแบงค์พันให้ใบหนึ่ง มีหรือตำรวจนายนั้นจะปฏิเสธ ให้เสร็จคนขับบอกว่าไม่มีตังค์กินข้าว แกก็ใจดีคืนมาให้คนขับร้อยหนึ่งแล้วก็ปล่อยให้ผ่าน ที่ไหนได้เป็นรถคันดังกล่าวยอมเสียเวลาเลี้ยวเข้าไป สภ เลยแล้วแจ้งข้อหาว่ายังงี้พร้อมมีคลิปหลักฐานแสดง(แต่ในภาพข่าวนายสรย้วยไม่ได้โชว์บอกว่ากลัวเสียรูปคดี หุหุ) กรรมของประเทศชาติจริ๊งจริง ปีที่แล้วพวกเหี้ยก็เผาบ้านเผาเมือง แล้วประเทศก็มาเจอข้าราชการทำตัวแบบนี้ ในข่าวเห็นว่าผู้การจังหวัดสั่งลงโทษเด็ดขาดให้ออกจากราชการแล้ว ตกใจ Angry Cry กิ๊วก๊าว อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
tee73
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:05:42 AM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2012, 12:23:59 AM โดย ToEi75 » บันทึกการเข้า

พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 12:52:19 PM »

ตอนนี้อดีตตำรวจทั้ง 4 นาย เข้ามาอยู่ในเรือนจำตั้งแต่วันเสาร์ที่ผ่านมาแล้วครับ ปัญหาหนักของพวกผมก็คือจะดูแลทั้ง 4 คนยังไงไม่ให้โดนโจทย์เก่าที่เคยถูกพวกนี้จับมารุมกินโต๊ะ มันมีทั้งพวกที่ผิดจริง กับพวกที่โดนยัดผสมโรงกันเข้าไปรวมๆ กันแล้วก็หลายสิบ (อาจหลายร้อย) ในนี้มันไม่มีใครกลัวใครแล้ว ทีใครทีมัน คิดว่าหลังศาลตัดสินแล้วคงต้องหาที่อยู่ใหม่ให้

จากตำรวจกลายเป็นอดีตไปซะแล้ว เป็นผู้ต้องขังแทน ทำให้เจ้าหน้าที่ ที่ดีๆต้องพลอยเสื่อมเสีย

ไปด้วย ยังไงก็ฝากท่านดูแลให้ดีเป็นพิเศษด้วยครับ กลัวว่าจะโดนสหบาทา(teen)ซะก่อน

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:08:20 PM »

ไหว้ตำรวจเลวๆขอให้ได้รับกรรมไวๆ ตำรวจดีๆอย่าท้อแท้ครับเกิดมาทำหน้าที่รับใช้ประชาชนเป็นอาชีพที่มีเกียรติมากที่สุดครับ เยี่ยม
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 01:53:07 PM »

บางครั้งก็ท้อนะครับกำการกระทำของตำรวจ...บางนาย การกู้ภาพลักษณ์ของตำรวจนั้นจะอาศัยตำรวจเพียงนายเดียวนั้นเป็นไปไม่ได้ หากแต่อยู่ที่ตำรวจส่วนใหญ่ที่จะต้องยึดและถือตาม อุดมคติของตำรวจ ที่ได้ท่องบ่นกันทุกวัน มันจะไม่เกิดประโยชน์อันใดเลยหากท่านเหล่านั้น ท่องแต่ไม่ทำ ผมโพสในเว็บบอร์ดแห่งนี้ก็หลายกระทู้พอสมควรที่จะพยายามนำเสนอภาพลักษณ์อันดีงามของตำรวจไทย แต่ด้วยเหตุและผลของตัวผู้ปฏิบัตินั้นมิได้สำเนียกถึงความเป็นตำรวจอาชีพ หากแต่อาศัยอาชีพตำรวจเพื่อผลประโยชน์อันน้อยนิดของตัวเอง แต่เป็นความผิดพลาดอย่างมหันต์ต่อองค์กรตำรวจไทย และพี่น้องตำรวจไทยทั่วประเทศที่ได้รับผลกระทบนั้นจากบุคคลเหล่านั้น

“...สมเด็จย่าสิ้นแล้วอย่างสงบที่สุด...

สมเด็จย่ารักตำรวจมาก....

ช่วยดูแลงานต่างๆของตำรวจอย่างดี....

เป็นการสมควรที่ตำรวจทุกคน....

จะได้ปฏิบัติหน้าที่...โดยเข้มแข็ง....

สุดความสามารถเพื่อประเทศชาติ.....

เพื่อจะได้เป็นพระราชกุศลต่อสมเด็จย่าต่อไป.....

นี้คือกระแสพระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

ไอ้ทิด..เอ้ย พระ กะ ปืน.. อย่าให้ห่างตัวนะลูก

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:37:26 PM »

ตอนนี้อดีตตำรวจทั้ง 4 นาย เข้ามาอยู่ในเรือนจำตั้งแต่วันเสาร์ที่ผ่านมาแล้วครับ ปัญหาหนักของพวกผมก็คือจะดูแลทั้ง 4 คนยังไงไม่ให้โดนโจทย์เก่าที่เคยถูกพวกนี้จับมารุมกินโต๊ะ มันมีทั้งพวกที่ผิดจริง กับพวกที่โดนยัดผสมโรงกันเข้าไปรวมๆ กันแล้วก็หลายสิบ (อาจหลายร้อย) ในนี้มันไม่มีใครกลัวใครแล้ว ทีใครทีมัน คิดว่าหลังศาลตัดสินแล้วคงต้องหาที่อยู่ใหม่ให้

จากตำรวจกลายเป็นอดีตไปซะแล้ว เป็นผู้ต้องขังแทน ทำให้เจ้าหน้าที่ ที่ดีๆต้องพลอยเสื่อมเสีย

ไปด้วย ยังไงก็ฝากท่านดูแลให้ดีเป็นพิเศษด้วยครับ กลัวว่าจะโดนสหบาทา(teen)ซะก่อน

Grin ในคุก ไม่มีใครกลัวใครเพราะที่มันแคบ
.. มีแต่ ใจกับพวก เท่านั้น ที่จะช่วยดำรงชีวิตในคุกให้อยู่รอดได้ครับ  เศร้า

....อย่าอวดรู้กว่าคนอื่นเขา         อย่าเอาวาจาเข่นฆ่าคน
 อย่ายกตนเหนือคนอื่น              อย่ายื่นคมดาบให้เพื่อนจับ..
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 10:33:49 PM »

5555
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
olympia
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:22:51 AM »

บางครั้งก็ท้อนะครับกำการกระทำของตำรวจ...บางนาย การกู้ภาพลักษณ์ของตำรวจนั้นจะอาศัยตำรวจเพียงนายเดียวนั้นเป็นไปไม่ได้ หากแต่อยู่ที่ตำรวจส่วนใหญ่ที่จะต้องยึดและถือตาม อุดมคติของตำรวจ ที่ได้ท่องบ่นกันทุกวัน มันจะไม่เกิดประโยชน์อันใดเลยหากท่านเหล่านั้น ท่องแต่ไม่ทำ ผมโพสในเว็บบอร์ดแห่งนี้ก็หลายกระทู้พอสมควรที่จะพยายามนำเสนอภาพลักษณ์อันดีงามของตำรวจไทย แต่ด้วยเหตุและผลของตัวผู้ปฏิบัตินั้นมิได้สำเนียกถึงความเป็นตำรวจอาชีพ หากแต่อาศัยอาชีพตำรวจเพื่อผลประโยชน์อันน้อยนิดของตัวเอง แต่เป็นความผิดพลาดอย่างมหันต์ต่อองค์กรตำรวจไทย และพี่น้องตำรวจไทยทั่วประเทศที่ได้รับผลกระทบนั้นจากบุคคลเหล่านั้น

“...สมเด็จย่าสิ้นแล้วอย่างสงบที่สุด...

สมเด็จย่ารักตำรวจมาก....

ช่วยดูแลงานต่างๆของตำรวจอย่างดี....

เป็นการสมควรที่ตำรวจทุกคน....

จะได้ปฏิบัติหน้าที่...โดยเข้มแข็ง....

สุดความสามารถเพื่อประเทศชาติ.....

เพื่อจะได้เป็นพระราชกุศลต่อสมเด็จย่าต่อไป.....

นี้คือกระแสพระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

เห็นใจครับ ตำรวจดีๆมีอีกมากแต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง แต่ที่แย่ๆมักเป็นข่าว ญาติผมก็เป็นตำรวจหลายคน บ้างที่เจอพวกทำตัวแย่ๆ เห็นแล้วยังเซ็งแทนเลยครับ แต่อย่างว่าทุกสังคม ย่อมมีคนดีและไม่ดีปะปนกันไป อย่าไปเหมารวมเลยครับ คนดีๆจะเสียกำลังใจหมด
kritong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:01:13 AM »

Grin ในคุก ไม่มีใครกลัวใครเพราะที่มันแคบ
.. มีแต่ ใจกับพวก เท่านั้น ที่จะช่วยดำรงชีวิตในคุกให้อยู่รอดได้ครับ  เศร้า

ทุกวันนี้จะขยับไหนแต่ละทียังกะไข่ในหิน ผู้คุมก็เบื่อเหมือนกันครับเจอผู้ต้องขังคดีแบบนี้ โจทก์เก่ามีเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆครับ พวกก็คงภาวนาให้ตัดสินเร็วๆเหมือนกัน จะได้ย้ายไปที่อื่นไวๆ ที่นี่อำนาจควบคุมโทษสูงสุดไม่เกิน 15 ปี แต่คดีนี้ตัดสินเมื่อไหร่คาดว่าเกินแน่ครับ
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

ไอ้ทิด..เอ้ย พระ กะ ปืน.. อย่าให้ห่างตัวนะลูก

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:40:07 AM »

.. มีแต่ ใจกับพวก เท่านั้น ที่จะช่วยดำรงชีวิตในคุกให้อยู่รอดได้ครับ  เศร้า

ทุกวันนี้จะขยับไหนแต่ละทียังกะไข่ในหิน ผู้คุมก็เบื่อเหมือนกันครับเจอผู้ต้องขังคดีแบบนี้ โจทก์เก่ามีเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆครับ พวกก็คงภาวนาให้ตัดสินเร็วๆเหมือนกัน จะได้ย้ายไปที่อื่นไวๆ ที่นี่อำนาจควบคุมโทษสูงสุดไม่เกิน 15 ปี แต่คดีนี้ตัดสินเมื่อไหร่คาดว่าเกินแน่ครับ
ตัดสินเมื่อใด ก็ย้ายมาอยู่บ้านใหญ่ที่กำแพงติดๆ รจ.นนท์นั่นแหละครับท่านไกรทอง  Grin

....อย่าอวดรู้กว่าคนอื่นเขา         อย่าเอาวาจาเข่นฆ่าคน
 อย่ายกตนเหนือคนอื่น              อย่ายื่นคมดาบให้เพื่อนจับ..
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์