๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:14:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้สามารถซ่อมปืนอัดลม Diana M48 ได้ครับ  (อ่าน 8907 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 12:54:12 PM »

พอดี เมื่อคืนได้รับโทรศัพท์จากท่านหนองหัวพราน
ให้ช่วยตั้งกระทู้ให้หน่อย เพราะเขาไม่สะดวกเข้าเวบในช่วงนี้

คือปืนอัดลมDiana M48 ของเขาตอนนี้ ไม่สามารถยิงได้
เหนี่ยวไกแล้ว ไม่มีลมดันกระสุนออกมา
ต้องการปรึกษาผู้รู้ที่สามารถแนะนำและซ่อมปืนตัวนี้ได้ครับ
หรือหากสะดวกการปรึกษาทางโทรศัพท์ โปรดทิ้งเบอร์โทรให้ผมด้วยครับ
จะเป็นหน้าบ้านหรือหลังบ้านก็ได้

เดี๋ยวจะประสานให้ท่านหนองหัวพรานอีกที

ขอบพระคุณครับ

ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 01:04:55 PM »

ผมซ่อมไม่เป็นครับ แค่เคยลองรื้อเปลี่ยนสปริงเท่านั้น  อยากทราบว่าที่ว่ายิงไม่ออกนี่ เวลาง้างคันโยกแล้วมีแรงต้านไหมครับ  หรือว่าง้างได้โดยง่ายครับ
ที่ถามไว้ก็ไม่ใช่ว่าผมจะรู้ว่าเป็นอะไรนะครับ  ถามเผื่อไว้เป็นข้อมูลให้คนที่ซ่อมเป็นพอมีไอเดียนิดนึงเท่านั้นเองครับ....

ใครพอจะซ่อมได้บ้างครับ ช่วยหน่อยเร๊ว..ว....ว.............

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 01:06:46 PM »

ผมซ่อมไม่เป็นครับ แค่เคยลองรื้อเปลี่ยนสปริงเท่านั้น  อยากทราบว่าที่ว่ายิงไม่ออกนี่ เวลาง้างคันโยกแล้วมีแรงต้านไหมครับ  หรือว่าง้างได้โดยง่ายครับ
ที่ถามไว้ก็ไม่ใช่ว่าผมจะรู้ว่าเป็นอะไรนะครับ  ถามเผื่อไว้เป็นข้อมูลให้คนที่ซ่อมเป็นพอมีไอเดียนิดนึงเท่านั้นเองครับ....

ใครพอจะซ่อมได้บ้างครับ ช่วยหน่อยเร๊ว..ว....ว.............

พี่ตุ้ยนั่นแหละ...ถูกต้องแล้ว..พึ่งรื้อของตัวเองยังไม่ถึงเดือนเลย...
ความจำยังไม่ลืมเลือนแน่นอน.....

ผมรักในหลวง...ครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:31:51 PM »

ขอรายละเอียด  อาการที่เกิดขึ้นหน่อยครับ  ที่ว่าเหนี่ยวไกแล้วไม่มีลมดันลูกปืนออกมา  หมายความว่าสปริงยังทำงานเหมือนเดิม  แต่ลมไม่ออกมา  หรือลมออกมาแต่ไม่มีแรงไปดันลูกปืนออกมา  หรือสปริงไม่ทำการดันลูกสูบออกมาเลย  ขอแบบละเอียดเลยครับ  ว่าก่อนหน้านี้ไปทำอะไรกับมันมาบ้าง
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:33:37 PM »

ครับ..อยากรู้เหมือนกันครับ..

081-8850795 ครับ..
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:40:59 PM »

ขอรายละเอียด  อาการที่เกิดขึ้นหน่อยครับ  ที่ว่าเหนี่ยวไกแล้วไม่มีลมดันลูกปืนออกมา  หมายความว่าสปริงยังทำงานเหมือนเดิม  แต่ลมไม่ออกมา  หรือลมออกมาแต่ไม่มีแรงไปดันลูกปืนออกมา  หรือสปริงไม่ทำการดันลูกสูบออกมาเลย  ขอแบบละเอียดเลยครับ  ว่าก่อนหน้านี้ไปทำอะไรกับมันมาบ้าง

หรือว่าใส่ลูกซ้อนเข้าไปหลายลูกในรูลำกล้อง...ครับ..ประมาณ 3-5 ลูก..

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 12:44:19 PM »

ขอบคุณครับ  ทุกๆท่าน +1ครับ

ทราบจากท่านหนองหัวพรานว่าได้คุยทางโทรกับบางท่านแล้ว
 ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 02:53:57 PM »

ทราบจากท่านหนองหัวพรานว่าได้คุยทางโทรกับบางท่านแล้ว
 ไหว้

ตามมาดูครับ..ว่าแก้ไขใช้งานได้ปกติหรือยังครับ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:32:45 AM »

ตอนนี้ เจ้าของปืนกับปืนยังอยู่คนละที่เลยครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 02:52:45 PM »

ไหว้

ตามมาดูครับ..ว่าแก้ไขใช้งานได้ปกติหรือยังครับ...

สวัสดีครับพี่

ปืนอยู่ใต้ คนมาทำงานทางเหนือครับ คงต้องรอสักพักก่อนละครับ แล้วยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

ได้คุยกับพี่ๆหลายคน พอจะทราบแนวทางการหาสาเหตุเบื้องต้น แต่หากถึงขั้นถอดคงต้องพึ่งผู้ที่มีประสบการณ์ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

udomph
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 04:46:54 PM »

ช่วยผมด้วยครับ ซิลยางหน้าลูกสูบ diana M48 ของผมมันป่น เป็นผงเลยครับ จะหาทดแทนได้จากที่ไหน หรือใครมีช่องทางอย่างใด ก็ช่วยผมหน่อย มันนอนนิ่งมาเป็นปี แล้วครับ สงสารทั้งปืน และตัวผมเอง ไม่มีอะไรให้ผ่อนคลายแล้วครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 06:37:47 PM »

ช่วยผมด้วยครับ ซิลยางหน้าลูกสูบ diana M48 ของผมมันป่น เป็นผงเลยครับ จะหาทดแทนได้จากที่ไหน หรือใครมีช่องทางอย่างใด ก็ช่วยผมหน่อย มันนอนนิ่งมาเป็นปี แล้วครับ สงสารทั้งปืน และตัวผมเอง ไม่มีอะไรให้ผ่อนคลายแล้วครับ

สงสารปืนด้วยเหมือนกันครับ.....
แต่คงต้องรอผู้ที่เคยถอด...กับผู้ที่มีอะไหล่ ค้างสต๊อกมาช่วย หากไม่มีอะไหล่ก็นอนยาวไปก่อน ครับ....

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 07:39:11 PM »

แหล่งสินค้าในเมืองไทยผมไม่ทราบ รู้แต่ของต่างประเทศ

http://www.airrifleheadquarters.com/catalog/item/251485/43075.htm
http://www.gunspares.co.uk/shopdisplayproducts.asp?page=6&id=24391&Search=

ถ้าขนาดว่าซีลยางละลายไปหมดแล้ว เดาว่าสปริงก็คงหมดสภาพเหมือนกัน ถ้าไม่ติดขัดเรื่องงบประมาณก็ขอแนะนำว่าเปลี่ยนทั้งชุดจะดีกว่าครับ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 09:01:55 PM »

ไม่ทราบว่ามี ตัวระบุรุ่นไหมครับ  เช่น T05  อะไรทำนองนี้น่ะครับ...
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 07:05:44 AM »

ผมไม่แน่ใจว่าอะไหล่ร้านปืนพรมีลาภยังมีไหมเคยโทรไปถามอยู่เหมือนกันตอนได้ปืนมาแรกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2012, 09:31:42 AM โดย แสนดี » บันทึกการเข้า

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
หน้า: [1] 2
  พิมพ์