๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:40:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: M&P 15-22 ปืนใหม่แกะกล่อง ทำไมยิงออกทีละสองนัด มีใครเคยเป็นบ้างครับ  (อ่าน 6786 ครั้ง)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:17:48 AM »

Smiley

อยู่ในช่วงรันอิน  มั้ง  ?  

ผม  มี  CMMG  ......  เวลาที่  ใส่ลูก  เข้าไปใน  รังเพลิง  แล้วใช้  คันรั้งดึง  แต่  ลูกไม่หลุดออกมา

ดึง  กี่ครั้ง  ก็  ไม่ออก  .....  จึงเอาไป  ลองยิง  จริง  ๆ

2  นัดแรก  ไม่สามารถ  คัดปลอกได้  ต้อง  กระทุ้ง  .......  แต่  พอนัดต่อ ๆ ไป  ก็  ไม่มีปัญหาแล้ว  .....  

คราวนี้  ใช้  คันรั้ง  ดึง  ก็  สามารถ  เอาลูกกระสุน  ออกมาได้  .......

Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 01:25:49 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 06:38:27 AM »

เป็นเพราะขอรั้งปลอกไม่ยอมง้างครับ  ชุดคอนเวอร์ชันซีแซดของผมเมื่อแรกๆ ก็เป็นเหมือนกัน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:31:53 AM »

เป็นเพราะขอรั้งปลอกไม่ยอมง้างครับ  ชุดคอนเวอร์ชันซีแซดของผมเมื่อแรกๆ ก็เป็นเหมือนกัน

ขอบคุณมากครับอาจารย์ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 09:37:56 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:33:06 AM »

Smiley
อยู่ในช่วงรันอิน  มั้ง  ? 
ผม  มี  CMMG  ......  เวลาที่  ใส่ลูก  เข้าไปใน  รังเพลิง  แล้วใช้  คันรั้งดึง  แต่  ลูกไม่หลุดออกมา
ดึง  กี่ครั้ง  ก็  ไม่ออก  .....  จึงเอาไป  ลองยิง  จริง  ๆ
2  นัดแรก  ไม่สามารถ  คัดปลอกได้  ต้อง  กระทุ้ง  .......  แต่  พอนัดต่อ ๆ ไป  ก็  ไม่มีปัญหาแล้ว  ..... 
คราวนี้  ใช้  คันรั้ง  ดึง  ก็  สามารถ  เอาลูกกระสุน  ออกมาได้  .......
 Smiley

ไว้จะลองรันอินดูครับ Grin Grin Grin ขอบคุณครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:35:25 AM »

ใช้กระสุนยี่ห้ออะไรครับ อาร์มสกอร์หรือเปล่า อาร์มสกอร์หัวดำ บางล๊อตมีปัญหาครับ ส่วนเรื่องออก 2 นัดนั้น เดาว่า ขอรั้งปลอกสปริงมันยังแข็งครับ มันอาจกระแทกจานท้ายจนจุดระเบิดแทนที่มันจะอ้าออก ถ้าเป็นอย่างนี้ ปลอกกระสุนจะถอยหลังออกมาได้เพราะหน้าลูกเลื่อนยังเข้าไปปิดท้ายลำกล้องไม่สนิท ปลอกเลยแตกครับ  นี่เดาเอาล้วนๆนะครับ อย่าเชื่อมาก
ใช่เลยครับเพราะ  10/22 ของผม เป็น และปลอกแตกแบบนี้ ตอนนั้น ขอรั้งปลอกค้างเพราะคราบเขม่าครับ

กระสุน CCI ครับ ยิง .22 มาตั้งแต่เด็ก ไม่เคยเจอปลอกแตกเลยแปลกใจครับ Grin Grin Grin ธรรมดาที่เคยเจอปลอกแตกมีแต่ 9 กับ 40

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:37:37 AM »

MP15-22 ตอนที่ผมซื้อมาแล้วไปแกะกล่องลองยิงครั้งแรก...เจอเลยครับ เหนี่ยว 1 ครั้งออกไปสองนัดเลย  ทีแรกนึกว่าหูฝาด แต่พอตั้งใจยิงอีกกลับไม่เจอ ...
ลองยิงไป 50 นัด ...เจอเบิ้ล 1 นัดไป 3 รอบครับ  เป็นแค่กล่องแรก เท่านั้นต่อมาก็ไม่เคยเจออีกเลยครับผม.... และนึกว่าปืนผมเป็นคนเดียว

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ Grin Grin Grin แค่สงสัยทำไมเป็นตอนใส่แม็คยิงนัดแรก

คลายกังวลไปได้ดีเลยครับ

putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:44:37 AM »

เป็นเพราะขอรั้งปลอกไม่ยอมง้างครับ  ชุดคอนเวอร์ชันซีแซดของผมเมื่อแรกๆ ก็เป็นเหมือนกัน

เรียนถาม ด.ร. ผณิศวร ชุดคอนเวอร์ชันซีแซดเป็นรุ่นใดครับ ใช่ตามรูปหรือเปล่าครับ  ไหว้

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:49:15 AM »

ใช้กระสุนยี่ห้ออะไรครับ อาร์มสกอร์หรือเปล่า อาร์มสกอร์หัวดำ บางล๊อตมีปัญหาครับ ส่วนเรื่องออก 2 นัดนั้น เดาว่า ขอรั้งปลอกสปริงมันยังแข็งครับ มันอาจกระแทกจานท้ายจนจุดระเบิดแทนที่มันจะอ้าออก ถ้าเป็นอย่างนี้ ปลอกกระสุนจะถอยหลังออกมาได้เพราะหน้าลูกเลื่อนยังเข้าไปปิดท้ายลำกล้องไม่สนิท ปลอกเลยแตกครับ  นี่เดาเอาล้วนๆนะครับ อย่าเชื่อมาก
ใช่เลยครับเพราะ  10/22 ของผม เป็น และปลอกแตกแบบนี้ ตอนนั้น ขอรั้งปลอกค้างเพราะคราบเขม่าครับ

กระสุน CCI ครับ ยิง .22 มาตั้งแต่เด็ก ไม่เคยเจอปลอกแตกเลยแปลกใจครับ Grin Grin Grin ธรรมดาที่เคยเจอปลอกแตกมีแต่ 9 กับ 40

วันที่ผมเจอกับ 10/22 หูเกือบดับครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:34:29 AM »

วันที่ผมเจอกับ 10/22 หูเกือบดับครับ

9 กับ .40 มันรีโหลด ปลอกไม่ดีก็พอเข้าใจอาจแตกได้ แต่ .22 มันมาใหม่ๆ กระสุนเล็ก แรงดันในปลอกไม่น่าผิดปรกติได้ Grin Grin Grin ไม่คิดว่าจะเป็นครับ แต่หัวกระสุนก็ไม่มีอยู่ในลำนะครับ หลุดออกไป แต่ดูที่เป้าไม่เห็น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:48:31 AM »

9 กับ .40 มันรีโหลด ปลอกไม่ดีก็พอเข้าใจอาจแตกได้ แต่ .22 มันมาใหม่ๆ กระสุนเล็ก แรงดันในปลอกไม่น่าผิดปรกติได้ Grin Grin Grin ไม่คิดว่าจะเป็นครับ แต่หัวกระสุนก็ไม่มีอยู่ในลำนะครับ หลุดออกไป แต่ดูที่เป้าไม่เห็น

เป็นตอนที่ป้อนนัดใหม่เข้าลำเพลิงครับพี่ คือ ปลายขอรั้งปลอกไปกระแทกที่จานท้าย ทำให้เกิดการจุดระเบิด หัวพุ่งไปข้าหน้า ขณะลูกเลื่อนยังปิดไม่สนิทครับ ปลอกกระสุนเลยถอยออกมาก่อนที่กระสุนจะพ้นลำกล้องครับ ส่วนจานท้ายจึงระเบิด ขาดครับ เนื่องไม่มีน้ำหนัก+สปริงนกสับ มาดันที่ท้ายปลอกครับพี่

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:12:07 PM »

ปลายขอรั้งปลอกไปกระแทกที่จานท้าย ทำให้เกิดการจุดระเบิด หัวพุ่งไปข้าหน้า ขณะลูกเลื่อนยังปิดไม่สนิทครับ ปลอกกระสุนเลยถอยออกมาก่อนที่กระสุนจะพ้นลำกล้องครับ ส่วนจานท้ายจึงระเบิด ขาดครับ เนื่องไม่มีน้ำหนัก+สปริงนกสับ มาดันที่ท้ายปลอกครับพี่

อย่างนี้ผมว่าปืนอันตรายแล้ว Grin Grin Grin ขอรั้งทำให้แก๊ปแตกได้หรือเนี่ย

ไม่ค่อยยิง rim fire ไม่ค่อยรู้เลย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:44:01 PM »

ปลายขอรั้งปลอกไปกระแทกที่จานท้าย ทำให้เกิดการจุดระเบิด หัวพุ่งไปข้าหน้า ขณะลูกเลื่อนยังปิดไม่สนิทครับ ปลอกกระสุนเลยถอยออกมาก่อนที่กระสุนจะพ้นลำกล้องครับ ส่วนจานท้ายจึงระเบิด ขาดครับ เนื่องไม่มีน้ำหนัก+สปริงนกสับ มาดันที่ท้ายปลอกครับพี่

อย่างนี้ผมว่าปืนอันตรายแล้ว Grin Grin Grin ขอรั้งทำให้แก๊ปแตกได้หรือเนี่ย

ไม่ค่อยยิง rim fire ไม่ค่อยรู้เลย

ลองถอดปืนออกมาดูครับ ขอรั้งอาจจะแข็งเกินไปใช้น้ำมันพ่นเข้าตรงช่องขอรั้งครับ หรืออาจต้องดูที่สปริงดันขอรั้งครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:47:23 PM »

เรียนถาม ด.ร. ผณิศวร ชุดคอนเวอร์ชันซีแซดเป็นรุ่นใดครับ ใช่ตามรูปหรือเปล่าครับ  ไหว้

ตอบแทนให้ครับ  ไม่ใช่ครับ เป็นของ CZ75 ครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:47:55 PM »

หาทางปรับเปลี่ยนให้เป็นกระสุนชนวนกลางจะได้ไม่อันตราย ขำก๊าก ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 02:03:20 PM »

ขอบคุณครับ  อาจารย์ ผณิศวร      ........     Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์