๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:25:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TISA &TRUE Mini Rifle IPSC Championship 19 June 2011 ผลการแข่งหน้า 15  (อ่าน 71507 ครั้ง)
TISA
Thailand IPSC Shooting Association
Hero Member

คะแนน 10

We are Thailand IPSC Shooter

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:42:03 PM »

TRUE VISION ร่วมกับ TISA ขอเรียนเชิญนักกีฬาทุกท่านเข้าร่วมการแข่งขัน Rifle .22 IPSC  ณ สนามยิงปืน BIRA Shooting Range พัทยา ในวันที่ 19 มิถุนายน 2554 ...... ประธานจัดการแข่งขัน   :   คุณนพดล  เจียรวนนท์

MD:                    Tanongsak Vanajak
RM:                    Jesada poomngern                  
จำนวนสนาม:         6 สนาม
กระสุน:               .22 LR ชนวนริม, ชนวนกลาง อย่างน้อย 120 นัด
Rule:                   Apply IPSC Rule
ค่าสมัคร:              1,500 บาท

* TISA 19 June 2011 Match Detail.jpg (108.48 KB, 526x749 - ดู 1547 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 11:55:00 AM โดย TISA » บันทึกการเข้า

Thailand  IPSC  Shooting  Association (TISA)
TISA
Thailand IPSC Shooting Association
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:52:28 PM »

นักกีฬาท่านใดสนใจลงชื่อเข้ามาในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ ไหว้ รายละเอียดจะเข้ามาเรื่อยๆครับ รับรองท่านที่ชอบ .22 Rifle ท่านจะได้ใช้ทักษะทั้งหมดของท่าน กับสนามที่ท้าทายของเรา มีทั้งความสนุก ความมันส์เต็มที่ครับ ยังไงก็ฟิตร่างกายกันไว้นะครับ ท่านที่ไม่เคย tap .22 ลองซ้อมกันไว้เลยนะครับ รับรองได้ใช้ และก็มีเป้าไกลไว้เล็งกันบ้าง แต่เราไม่เน้นไกล ลิบๆ แบบพาดแท่นนะครับ ไม่ต้องห่วง เดี๋ยวไม่มันส์ ถ้าท่านฝึกมาดี ทุกสนามท่านลื่นไหลแน่นอนครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Thailand  IPSC  Shooting  Association (TISA)
nc4561
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 04:32:03 PM »

ฟังดูน่าจะสนุกนะครับ ขอลงชื่อสมัครครับ

นพดล เจียรวนนท์

แล้วพบกันครับ
TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:36:07 PM »

รายชื่อผู้เข้าแข่งขัน

1. คุณนพดล เจียรวนนท์
2. คุณคเชน เจียกขจร
3. คุณเจษฏา พุ่มเงิน
4. คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล
5. คุณพิทักษ์ สังข์เงิน
6. คุณสันติ เกตุมาลาธรรม
7. คุณรัชชานนท์ แก้วปัญญา                                             
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2011, 05:37:26 PM โดย TISA » บันทึกการเข้า

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:37:54 PM »

เรียนเชิญนักกีฬาทุกท่านนะครับ โดนเฉพาะท่านที่ชอบ .22 Rifle มาสนุกกันครับ  เยี่ยม เยี่ยม

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:19:39 AM »

Match นี้ตั้งศูนย์มากันให้ดีดีนะครับ  เยี่ยม เยี่ยม

Nebucasneazza9
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 02:23:47 PM »

ทีมสระบุรี ของลงสมัครร่วมสนุกครั้งนี้ ๔ ท่านครับผม.
และจะติดตามรายละเอียดต่อไปครับ

๑  .คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล         ทีมสระบุรี  
๒.  คุณพิทักษ์ สังข์เงิน                   ทีมสระบุรี
๓.  คุณสันติ เกตุมาลาธรรม             ทีมสระบุรี  
๔.  คุณรัชชานนท์ แก้วปัญญา          ทีมสระบุรี

ปล.  สงสัยต้องซ้อมให้หนักกว่าเดิม..
TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 05:38:52 PM »

ทีมสระบุรี ของลงสมัครร่วมสนุกครั้งนี้ ๔ ท่านครับผม.
และจะติดตามรายละเอียดต่อไปครับ

๑  .คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล         ทีมสระบุรี  
๒.  คุณพิทักษ์ สังข์เงิน                   ทีมสระบุรี
๓.  คุณสันติ เกตุมาลาธรรม             ทีมสระบุรี  
๔.  คุณรัชชานนท์ แก้วปัญญา          ทีมสระบุรี

ปล.  สงสัยต้องซ้อมให้หนักกว่าเดิม..

เรียนเชิญด้วยความยินดีครับ ซ้อมก็พอสมควรครับ สนุกๆกันครับ เน้นความปลอดภัยด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 05:40:42 PM »

สำหรับท่านที่จะเข้าแข่งขันครั้งแรก และ ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับ การยิงปืน ระบบ IPSC สอบถามเข้ามาได้นะครับ  เยี่ยม เยี่ยม

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 08:29:52 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

palasun
Full Member

คะแนน 1

รักการยิงปืนยาว

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 09:50:00 AM »

๑  .คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล         ทีมสระบุรี   
๒.  คุณพิทักษ์ สังข์เงิน                   ทีมสระบุรี
๓.  คุณสันติ เกตุมาลาธรรม             ทีมสระบุรี 
๔.  คุณรัชชานนท์ แก้วปัญญา          ทีมสระบุรี

ปล.  สงสัยต้องซ้อมให้หนักกว่าเดิม..

แน่นอนจริงๆๆเลยคุณมอ จัดไปครับ เดียวได้ปืนเมื่อไรเจอกันครับ หลงรัก
TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 10:12:21 AM »

๑  .คุณชานนท์ เหลืองวัฒนกุล         ทีมสระบุรี   
๒.  คุณพิทักษ์ สังข์เงิน                   ทีมสระบุรี
๓.  คุณสันติ เกตุมาลาธรรม             ทีมสระบุรี 
๔.  คุณรัชชานนท์ แก้วปัญญา          ทีมสระบุรี

แน่นอนจริงๆๆเลยคุณมอ จัดไปครับ เดียวได้ปืนเมื่อไรเจอกันครับ หลงรัก

เรียนเชิญครับผม

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 05:48:20 PM »

ลงชื่อเข้ามาได้เรื่อยๆนะครับ เยี่ยม

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 11:02:21 AM »

ทราบว่าหลายท่านเป็นมือใหม่ เดี๋ยวลง กติกา มารยาท ของ IPSC ให้ทราบนะครับ เอา แบบ ชาวบ้านๆ นะครับ จะได้ เข้าใจง่ายๆ ไหว้

TISA
Hero Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 03:31:56 PM »

กีฬา IPSC เราเน้นเรื่องความปลอดภัยด้วยนะครับ สำหรับท่านที่เป็นมือใหม่ เรื่องแนวปืน สำคัญมากนะครับ ขณะนั่งรอ อย่าเอาแม็กไปเสียบไว้กับตัวปืน เปิดลูกเลื่อนค้างไว้เพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีกระสุนในรังเพลิงนะครับ

ในขณะทำการแข่งขัน ถ้าต้องเคลื่อนที่ เอานิ้วออกนอกโกร่งไก ปากกระบอกหันเข้าหาสนามนะครับ ไม่ต้องคิดว่าเกิน 180 องศาหรือไม่เกิน ง่ายๆคือหันปากกระบอกปืนเข้าหาสนามไว้นะครับ

ยิงจบ รอ RO สั่ง clear ปืน แน่ใจว่า clear ปืนปลอดภัยแล้วค่อยหันหลังเดินเข้ามานะครับ  ไหว้

หน้า: [1] 2 3 4 ... 26
  พิมพ์