๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:20:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนการกุศล "วันรวมน้ำใจชาวปืน รำลึก 1 ปี สึนามิ" สนาม ร.๑ รอ.  (อ่าน 14739 ครั้ง)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2005, 01:01:01 PM »

...ได้เลยจ๊ะท่านแห้ว.....แต่ต้องไปเป็นเพื่อนด้วยกันนะครับ......(เป็นเพื่อนร่วมโครงการกินข้าวหลามจิ้มน้ำตาล...อ่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน)

DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2005, 05:07:25 PM »

เจอกันคร้าบ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2005, 08:02:09 PM »

งานนี้บ้ายบาย Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 12:10:31 AM »

ถามนิดนึงครับ
   - ประเภทสั้นยิงเร็ว 5 นัด 6,8,10 วินาที ยิงเป้ากระดาษที่ระยะกี่เมตร? ครับ
   - ประเภทสปีดอีเวนท์ ยิงกี่เพลท? และระยะกี่เมตร? ครับ

- ประเภทสั้นยิงเร็ว 5 นัด 6,8,10 วินาที ยิงเป้ากระดาษที่ระยะ 15 เมตรครับ
   ส่วนประเภทสปีดอีเวนท์ ยิงเพลท 5 เพลท ที่ระยะประมาณ7- 8 เมตร ครับ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 12:14:55 AM »

Smileyคุณวรกฤษ ลองขยับไปยิง 15 เมตรดูครับ ฝีมือขนาดนี้ ยิงไม่ต้องมาก
ก็มีถ้วยกลับบ้าน แน่ๆ ครับ (ถ้าไม่เน้นว่าต้องที่ 1) ถือว่ามาร่วมสนุกกันครับ
เดี๋ยวนายแห้วเหงาแย่ Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 12:17:27 AM »

ถ้าอยู่เมืองไทยจะไปยิงเพื่อการกุศลซัก10-20ชุดค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 12:26:57 AM »

Smileyคุณวรกฤษ ลองขยับไปยิง 15 เมตรดูครับ ฝีมือขนาดนี้ ยิงไม่ต้องมาก
ก็มีถ้วยกลับบ้าน แน่ๆ ครับ (ถ้าไม่เน้นว่าต้องที่ 1) ถือว่ามาร่วมสนุกกันครับ
เดี๋ยวนายแห้วเหงาแย่ Grin

อาจจะไม่ได้ไปครับถ้าได้ไปก็เหนื่อยเรื่องปืนครับปืนผมก็ 9 มม. ยิง 15 เมตรปั้นกันเหนื่อยครับ

แถมต้องมาตั้งศูนย์นั่งแท่นกันใหม่อีกแล้ววันอาทิตย์ก็มียิง IPSC  ต้องไปตั้งกลับเป็นแบบเล็งจี้อีก.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นอกจากจะมีผู้ใจดีอนุเคราะห์ปืนให้ผมไปทดลองทำ 100 แต้มบนกระดาษล่ะครับอันนี้อาจจะไปได้ Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 02:23:40 PM »

ถ้าอยู่เมืองไทยจะไปยิงเพื่อการกุศลซัก10-20ชุดค่ะ Grin
ถ้าอยากทำกุศลจริงๆ ไปยิงไม่ได้ก็โอนเงินเข้าบัญชีนายแห้ว ไปยิงแทนก็ได้ขอรับ ได้รับผลบุญเหมือนกัน.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 03:36:59 PM »

ถ้าอยากทำกุศลจริงๆ ไปยิงไม่ได้ก็โอนเงินเข้าบัญชีนายแห้ว ไปยิงแทนก็ได้ขอรับ ได้รับผลบุญเหมือนกัน.

ทำกุศลทั้งทีต้องได้มันส์ด้วยสิคะ ปล่อยให้พี่นายแห้วมันส์แทนได้ไงอ่ะ ตกใจ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2005, 03:52:19 PM »

แมทช์นี้นายแห้วคงไม่ได้ไปเหมือนกัน งานยุ่งเหลือเกินครับช่วงนี้ ยังไงใครไปก็ฝากชนแก้ว เตกีล่า กับพี่โณแทนด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2005, 10:17:19 PM »

Smileyจำกัดชุดยิงหรือครับหรือว่าไม่จำกัดครับ Smiley

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 12:34:04 AM »

Smileyจำกัดชุดยิงหรือครับหรือว่าไม่จำกัดครับ Smiley

งานนี้ไม่จำกัดชุดยิง แต่ทุกบาททุกสตางค์(ไม่หักค่าใช้จ่าย และค่าถ้วย)
สบทบทุนมูลนิธิคุณพุ่ม เจนเซ่น ทั้งหมดครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2005, 10:40:17 PM »

เข้าท่าดี

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2005, 02:22:12 AM »

ยังสงสัยอีกนิดครับ พอดีถามไม่หมด

ท่าเตรียมยิงสปีดอีเวนท์ คือ อย่างไรครับ (เคยยิงที่ สยป ตร. 9 ตค.48 ครั้งเดียวกลัวไม่เหมือนกัน)
   - ปืนโหลดกระสุน กริ๊ปปืน ปากกระบอกปืนแตะโต๊ะ  พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" ยกปืนขึ้นยิง
   - ปืนโหลดกระสุน วางบนโต๊ะ พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" จับปืนแล้วยกปืนขึ้นยิง
   - ปืนไม่โหลดกระสุน วางบนโต๊ะ พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" บรรจุกระสุนแล้วยกปืนขึ้นยิง
   - ปืนโหลดกระสุน อยู่ในซองพก พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" ชักปืนขึ้นยิง
.........................ไม่ทราบท่าใหนครับ..จะได้ซ้อมถูก..........................................
                                             Grin  Grin  Grin                 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2005, 02:24:06 AM โดย tim1911 » บันทึกการเข้า

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2005, 02:37:08 AM »

ยังสงสัยอีกนิดครับ พอดีถามไม่หมด

ท่าเตรียมยิงสปีดอีเวนท์ คือ อย่างไรครับ (เคยยิงที่ สยป ตร. 9 ตค.48 ครั้งเดียวกลัวไม่เหมือนกัน)
   - ปืนโหลดกระสุน กริ๊ปปืน ปากกระบอกปืนแตะโต๊ะ  พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" ยกปืนขึ้นยิง 
   - ปืนโหลดกระสุน วางบนโต๊ะ พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" จับปืนแล้วยกปืนขึ้นยิง
   - ปืนไม่โหลดกระสุน วางบนโต๊ะ พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" บรรจุกระสุนแล้วยกปืนขึ้นยิง
   - ปืนโหลดกระสุน อยู่ในซองพก พอได้ยินสัญญาน "ปี๊บ" ชักปืนขึ้นยิง
.........................ไม่ทราบท่าใหนครับ..จะได้ซ้อมถูก..........................................
                                             Grin  Grin  Grin                 

สีแดงครับเคยแข่งแบบนี้ 2 ครั้งครับแต่ไม่มีสัญญาณนะครับใช้ปากกระบอกปืนกดที่แป้นจับเวลายกปืนขึ้นจากแป้นก็ถือว่าเริ่มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2005, 03:28:01 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์