๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:28:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตับมีไขมันสูง..มีวิธีรักษาอย่างไรครับ  (อ่าน 30574 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:21:33 AM »

เจ้าของกระทู้ลดไปถึงไหนแล้วครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:23:35 AM »

ผลเลือดเมื่อวันที่ 19.05.2554 เป็นดังนี้ครับ(ในวงเล็บคือค่าปกติ)
Cholesterol              308 H  (100-200)
Triglyceride             194 H  (50-150)
HDL-Chol.                 63     (45-65)
LDL-Chol.               231 H   (70-100))

ดูคร่าวๆแค่นี้ก็สูงใช่เล่นเลยนะครับ Grin Grin Grin ไขมัน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:25:18 AM »

แต่มีคนรู้จักพึ่งเดือนเดียวลดอาหารจริงจัง  Grin Grin Grin  cholesterol จาก 300 เหลือ 160 เลย ไม่ยาก คุมเต็มที่ครับ แต่เขางดดื่มกับของมันทั้งหมดนะครับ (กลัวตาย 555555)

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:31:39 PM »

ผมก็เป็นไขมันพอกตับ (fatty liver) ไปหาหมอที่รพของรัฐ หมอบอกไม่มียารักษา ให้คุมอาหาร ออกกำลังกาย งดเหล้าเบียร์

อีก 3-4 เดือนลองไปที่คลีนิคของหมอคนเดิม หมอจ่ายยาบำรุงตับมาให้ (silymaline 140) ตกเม็ดละ18บาท  หมอบอกว่าถ้าไปตามรพ

เอกชนเม็ดละ30กว่าบาท ผมลองไปถามร้านขายยาข้างๆบ้านเม็ดละ7บาทเท่านั้น 
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:35:32 PM »

สิงห์สี่กระป๋องแล้วมาเปิดอ่าน.  เห้ออออออ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 01:46:12 PM »

สิงห์สี่กระป๋องแล้วมาเปิดอ่าน.  เห้ออออออ

กินได้หมดครับ Grin Grin Grin แต่คุมกันหน่อย

อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 06:36:38 AM »

กิ๊วก๊าวปั่นจักรยานอย่างท่านคาเรร่า เเละท่านโร๊ดซิครับ โรคภัยหายกระเจิง กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 08:57:48 AM »

ดื่มน้ำใบย่านางคั้นสด 1 แก้วก่อนมื้ออาหาร
วันละ 3 ครั้ง....(หรือดื่มตอนท้องว่าง)
ลดไขมันได้ทุกชนิด จริงครับ
ทั้งๆ ที่ยังซดเบียร์อยู่เกือบทุกวัน

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 10:41:25 AM »

ขรอบครุณคับ..ของใหม่ที่คลอเลสเตอรอลสูงไม่แตะต้องอยู่แล้ว แต่ไอ้ที่สูงอยู่แล้วในร่างกายผม..ทำไงให้มันลดครับ ? (ดูท่าทางมันจะดื้อเอามาก ๆ )

ถ้าหมายถึง "สูง" อยู่แต่ในหัว....อยากให้ต่ำลงมาสักสองศอก     ยิ้มีเลศนัย

แนะนำนี่เลยครับ....วันละเป๊ก ก่อนนอน

ขวดแรก แค่พร่องไปตามในภาพก็นอนคว่ำไม่ค่อยจะได้แล้วล่ะครับ!!

เยาะเย้ย   เยาะเย้ย   หลงรัก     หลงรัก     ยิ้มีเลศนัย     ยิ้มีเลศนัย

แถมยังลดไขมัน  ลดน้ำตาล และสรรพคุณสมุนไพรอีกหลายอย่างครับ
แต่ถ้าน้ำตาลในเลือดสูงถึงขั้นเบาหวาน ต้องทานคู่กับบอระเพ็ดสดวันละ 1 ข้อนิ้ว เคี้ยวให้ละเอียดแล้วกลืน
วิธีเคี้ยวบอระเพ็ดสดไม่ให้ขม....ให้เคี้ยวลูกมะแว้งสัก 5-7 ลูกให้พอแตกในปากก่อน แล้วใส่พอระเพ็ดเข้าไป แล้วเคี้ยวละเอียดกลืนเข้าไปด้วยกัน
บอระเพ็ดจะออกหวานๆ เลยครับ
ทานติดต่อกันสัก 15 วันแล้วให้ไปวัดน้ำตาลใหม่ครับ

ARTANY
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 11:35:07 AM »

พ่อผมไม่ดื่มเหล้าไม่สูบบุหรี่เป็นโรคหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท จึงทานยาแก้ปวดมากและติดต่อกันเป็น 10 ปี เมื่อสักประมาณ 6 เดือนก่อน หมอโรงพยาบาลรัฐระบุว่าเป็นตับแข็ง ไปตรวจอีกครั้งที่โรงพยาบาลเอกชนบอกว่าเกือบจะเป็นตอนนี้ตับอักเสบอยู่ ตรวจเลือดแล้วค่าโปรตีนในตับต่ำกว่าปรกติ(จำตัวเลขไม่ได้ครับ)

แนวทางการรักษาหมอให้เน้นการบำรุงส่วนยาให้เฉพาะยาบำรุงตับเท่านั้น พ่อผมทานไข่ต้ัมวันละ 6 ฟอง (เฉพาะไข่ขาว) ไก่ต้ม(ไม่มีหนัง) เนื่้อหมูต้ม(เฉพาะเนื้อสัน)

ทานโปรตีนผง(ผมเรียกไม่ถูกครับมันเป็นผงขาวๆจืดๆ) วันละ 2 ครั้ง ร่วมกับยาผีบอก(เค้าว่าอย่างนั้นนะครับ)

เมื่อประมาณต้นเดือนไปตรวจเลือดครั้งล่าสุดหมอบอกว่าผลเลือดเป็นปรกติแล้ว

"ผมจะเป็นคนดี"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 12:03:09 PM »

เมื่อประมาณต้นเดือนไปตรวจเลือดครั้งล่าสุดหมอบอกว่าผลเลือดเป็นปรกติแล้ว

ยินดีด้วยครับ Grin Grin Grin แล้วตับหายแข็งเลยหรือครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 12:08:43 PM »

ขรอบครุณคับ..ของใหม่ที่คลอเลสเตอรอลสูงไม่แตะต้องอยู่แล้ว แต่ไอ้ที่สูงอยู่แล้วในร่างกายผม..ทำไงให้มันลดครับ ? (ดูท่าทางมันจะดื้อเอามาก ๆ )

ถ้าหมายถึง "สูง" อยู่แต่ในหัว....อยากให้ต่ำลงมาสักสองศอก     ยิ้มีเลศนัย

แนะนำนี่เลยครับ....วันละเป๊ก ก่อนนอน

ขวดแรก แค่พร่องไปตามในภาพก็นอนคว่ำไม่ค่อยจะได้แล้วล่ะครับ!!

เยาะเย้ย   เยาะเย้ย   หลงรัก     หลงรัก     ยิ้มีเลศนัย     ยิ้มีเลศนัย

แถมยังลดไขมัน  ลดน้ำตาล และสรรพคุณสมุนไพรอีกหลายอย่างครับ
แต่ถ้าน้ำตาลในเลือดสูงถึงขั้นเบาหวาน ต้องทานคู่กับบอระเพ็ดสดวันละ 1 ข้อนิ้ว เคี้ยวให้ละเอียดแล้วกลืน
วิธีเคี้ยวบอระเพ็ดสดไม่ให้ขม....ให้เคี้ยวลูกมะแว้งสัก 5-7 ลูกให้พอแตกในปากก่อน แล้วใส่พอระเพ็ดเข้าไป แล้วเคี้ยวละเอียดกลืนเข้าไปด้วยกัน
ทานติดต่อกันสัก 15 วันแล้วให้ไปวัดน้ำตาลใหม่ครับ

น้าชอครับ...แพงไม๊ครับขวดนึง....

ฝากหาให้ซักสองขวดครับ... Grin Grin

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 12:30:34 PM »

เคยอ่านเจอว่า ขมิ้นชันช่วยได้ระดับนึงครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 07:25:21 PM »

น้าชอครับ...แพงไม๊ครับขวดนึง....

ฝากหาให้ซักสองขวดครับ... Grin Grin

จัดให้ครับ....ลุงตุ้ม

โปรดรอสักครู่......

Grin     Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:20:05 AM »

จัดให้ครับ....ลุงตุ้ม

โปรดรอสักครู่......

Grin     Grin

ไหว้   Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์