๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 02:12:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock17 โครงการอีกซักตัว Update ยิงเพิ่มรูปเพิ่มเติมหน้า3  (อ่าน 12218 ครั้ง)
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:31:43 PM »

สวัสดีครับ...เพิ่งได้ G17 โครงการมาเมื่อ 3 พ.ค.นี้ครับ..ก็เลยเอามาให้ชมกันครับ..พี่ๆ น้องๆ

เวลามีกระสุนอยู่ในรังเพลิง ...จะมองเห็นจานท้ายปลอกกระสุนได้..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2011, 08:14:44 PM โดย Alex007 » บันทึกการเข้า

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:36:22 PM »

เพิ่มเติมครับ...

รูปสุดท้ายนี่ทดลองยิง  ช่วยแนะนำด้วยครับ...เพิ่งเคยยิงปืนเป็นครั้งที่ 3 ในชีวิตจริง และเป็นครั้งแรกที่ยิงปืนแม็กกาซีน (แต่ก่อนยิงแต่ลูกโม่โคลท์ของพ่อ ปืนมรดก)
ยิงด้วยกระสุนหัวรู 5 นัด ระยะ 10 ม.  และกระสุนซ้อมหัวตะกั่ว 5 นัด ระยะ 10 ม. ตื่นเต้นมากเพราะปืนใหม่ คนก็ใหม่.. ยังรู้สึกว่ากลุ่มกระสุนกว้างจังเลยครับ..ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ... ไหว้

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:41:16 PM »

อีกเรื่องครับ...สังเกต Glock Gen4 ใต้รางสไลด์ตรงคางด้านหน้า(เฟรมล่าง) บริเวณใต้ปีกที่ยึดสไลด์ จะมีรอยตำหนิที่ว่ากันทุกตัวครับ..คือรอยฉีดโพลิเมอร์หุ้มไม่เต็มครับ..แต่นิดเดียวครับ..ลองยิงแล้วมาถอดดู ก็ไม่รู้สึกว่ามีผลอะไรกับการยิงครับ..

043
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:43:34 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วย ครับ    เยี่ยม ไหว้
AYE18
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:53:54 PM »

รับมาเป็นเหมือนกันครับขอดูตัวอื่นๆก็เป็นไม่มีผลต่อการใช้งานครับ หลงรัก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:31:21 PM »

เป็นปืนอีกรุ่นในดวงใจครับ ยิงดีครับ  Wink  ไหว้
RUANGRIT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:01:24 AM »

ยินดีครับสำหรับปืนกระบอกใหม่ GEN4ซะด้วย
ขอถามท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ทำไมGlock17ใช้สปริงขด2ชั้น
jar O
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 03:52:41 PM »

ลองยิงรึยังครับ ดีมั้ย
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:32:23 PM »

ผมไม่ทราบว่าเพื่อนสมาชิก..เห็นรูปปืนที่ผมลงไว้รึเปล่าครับ? ผมว่าบางท่านอาจไม่เห็นนะครับ..เพราะผมเองเครื่องคอมฯ โน้ตบุคที่บ้านลงรูปได้เห็นรูป..แต่พอผมไปเปิดเครื่องที่ทำงาน กลับมองไม่เห็นรูปปืนที่ลงไว้..อาจเป็นสเป็คเครื่องคอมฯ ของแต่ละท่านจะต้องมีโปรแกรมเสริมอะไรรึเปล่าครับ? ถึงจะดูรูปที่ลงในเว็บนี้ได้..ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับ..วอนผู้เชี่ยวชาญเรื่องคอมพิวเตอร์ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ..

Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:44:39 PM »

ยินดีครับสำหรับปืนกระบอกใหม่ GEN4ซะด้วย
ขอถามท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ทำไมGlock17ใช้สปริงขด2ชั้น

ขอบคุณครับ..
เรื่องสปริงไกด์รอด 2 ชั้น มีคุณสมบัติอย่างไร..ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ.. แต่ลองหาดูในเว็บเห็นมีการโฆษณาไว้ตามนี้ครับ...
     Significant recoil reduction ......................... ช่วยลดแรงรีคอยด์
     Better control and greater accuracy .......... ทำให้การควบคุมปืนง่ายและมีประสิทธิภาพ
     Slide Protection ......................................... ช่วยปกป้องจากการกระแทกของสไลด์
     Elimination of jams .................................... ไม่มีปัญหาเรื่องการแจม
     Better double-tap concentration ................ ช่วยให้ยิงดับเบิ้ลแท็ปได้ง่าย
     Improved Firing Speed ............................... ช่วยทำให้ยิงเร็วขึ้น
     Faster follow up shots ................................. ยิงซ้ำนัดต่อไปได้เร็ว
     Frame protection ....................................... ช่วยปกป้องจากการกระแทกของแฟรม
     No modification is required .........................  ติดตั้งง่ายไม่ต้องมีการปรับแต่งใดกับตัวปืน
 แต่ผมก็ไม่แน่ใจนักหรอกครับ..เพราะผมก็เพิ่งมี G17 นี่เป็นกระบอกแรก และก็ยังไม่เคยยิง Gen 3 ซะด้วยครับ..ก็เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง..คงต้องรบกวนผู้ที่เคยยิง G17 ทั้ง Gen3  Gen4 มาแล้ว...ช่วยมาตอบแทนให้แล้วล่ะครับ..

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 12:30:51 PM »

ยินดีด้วย ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RUANGRIT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:29:37 PM »

ขอบคุณครับคุณAlex007  +1ครับ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:38:13 PM »

ขอบคุณครับ..
เรื่องสปริงไกด์รอด 2 ชั้น มีคุณสมบัติอย่างไร..ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ.. แต่ลองหาดูในเว็บเห็นมีการโฆษณาไว้ตามนี้ครับ...
     Significant recoil reduction ......................... ช่วยลดแรงรีคอยด์
     Better control and greater accuracy .......... ทำให้การควบคุมปืนง่ายและมีประสิทธิภาพ
     Slide Protection ......................................... ช่วยปกป้องจากการกระแทกของสไลด์
     Elimination of jams .................................... ไม่มีปัญหาเรื่องการแจม
     Better double-tap concentration ................ ช่วยให้ยิงดับเบิ้ลแท็ปได้ง่าย
     Improved Firing Speed ............................... ช่วยทำให้ยิงเร็วขึ้น
     Faster follow up shots ................................. ยิงซ้ำนัดต่อไปได้เร็ว
     Frame protection ....................................... ช่วยปกป้องจากการกระแทกของแฟรม
     No modification is required .........................  ติดตั้งง่ายไม่ต้องมีการปรับแต่งใดกับตัวปืน
 แต่ผมก็ไม่แน่ใจนักหรอกครับ..เพราะผมก็เพิ่งมี G17 นี่เป็นกระบอกแรก และก็ยังไม่เคยยิง Gen 3 ซะด้วยครับ..ก็เลยไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง..คงต้องรบกวนผู้ที่เคยยิง G17 ทั้ง Gen3  Gen4 มาแล้ว...ช่วยมาตอบแทนให้แล้วล่ะครับ..

คงเป็นของ DPM โครงสร้างเหมือนกันเลยครับผม.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:31:08 AM »

เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 02:43:58 PM »

ยินดีด้วยครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์