๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:49:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153634 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #450 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:30:40 PM »

มามุงมั่งเพราะโดนเขาด่าว่าขี้สงสัย ถ้าขี้สงสัยนัก เขากะผู้พันจะตามมาอธิบายถึงบ้าน ไม่รู้ผู้พันแกรู้เรื่องด้วยรึเปล่า  อ้อ ผมหนักแผ่นดินด้วยล่ะ  คิก คิก

พี่กวางก็โดนกับเค้าด้วยหรือครับ   Grin

คนแรกเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #451 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:32:15 PM »

มามุงมั่งเพราะโดนเขาด่าว่าขี้สงสัย ถ้าขี้สงสัยนัก เขากะผู้พันจะตามมาอธิบายถึงบ้าน ไม่รู้ผู้พันแกรู้เรื่องด้วยรึเปล่า  อ้อ ผมหนักแผ่นดินด้วยล่ะ  คิก คิก

พี่กวางก็โดนกับเค้าด้วยหรือครับ   Grin

คนแรกเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผู้ก่อการร้าย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #452 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:32:34 PM »

ไม่เห็นจะน่ากลัวอะไรเลย น้ากวาง ...................

ลองถ้าเป็นขนาดผู้พัน ยังไงๆก็เด็กกว่าผม ...............  Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #453 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:37:29 PM »

คนหนักแผ่นดิน 555

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #454 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:38:05 PM »

ไม่เห็นจะน่ากลัวอะไรเลย น้ากวาง ...................

ลองถ้าเป็นขนาดผู้พัน ยังไงๆก็เด็กกว่าผม ...............  Wink

ไม่ได้กลัวอะไรหรอกครับพี่ แค่สงสัยว่าผู้พันแกจะรู้ตัวไหมอ่ะครับว่าแกจะมาอธิบายอะไรให้ผมฟังถึงบ้านเลย  ไหว้  คิก คิก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #455 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:39:50 PM »

ถ้ามาก็โดนหลอกล่ะ  ตกใจ

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #456 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:41:00 PM »

คิก คิก

ไม่รู้ว่าแกรู้เรื่องนี้หรือยังน้อครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #457 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:43:44 PM »

ถ้ามาก็โดนหลอกล่ะ  ตกใจ

คิก คิก

ของผมก็มีผู้กองโทรมานะครับพี่มะขิ่น ถามสังกัดก็ไม่ยอมบอก ชื่อ+นามสกุลลิเกมากๆ

บอกจะให้ไปบรรยายให้กับนายทหารผู้บังคับหน่วยจากหลายๆหน่วยฟัง ถามข้อมูลส่วนตัวด้วย รบเร้าให้ไปบอกนายอยากให้ไป

พอปฏิเสธไปก็มีการขู่บอก ขอความร่วมมือช่วยเหลือไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ผมมีชื่อที่อยู่คุณ เดี๋ยวก็รู้

แล้วก็พยายามนัดจะไปข้างนอกด้วย บอกจะมารับ

......รู้สึกเป็นเกียรติจริงๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #458 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:47:12 PM »

เข้ามาเป็นไทนมุงด้วยคนครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #459 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 05:54:38 PM »

คิก คิก

ของผมก็มีผู้กองโทรมานะครับพี่มะขิ่น ถามสังกัดก็ไม่ยอมบอก ชื่อ+นามสกุลลิเกมากๆ

บอกจะให้ไปบรรยายให้กับนายทหารผู้บังคับหน่วยจากหลายๆหน่วยฟัง ถามข้อมูลส่วนตัวด้วย รบเร้าให้ไปบอกนายอยากให้ไป

พอปฏิเสธไปก็มีการขู่บอก ขอความร่วมมือช่วยเหลือไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ผมมีชื่อที่อยู่คุณ เดี๋ยวก็รู้

แล้วก็พยายามนัดจะไปข้างนอกด้วย บอกจะมารับ

เออนะ ................... นี่มันเป็นขบวนการอะไรหรือเปล่าครับนี่

บอกตรงๆนะครับ ในฐานะเคยเป็น ผบ.หน่วยรบกับเขามาเหมือนกันในอดีต .........................ผมจะบอกให้ ถ้าคนที่จะมาบรรยายเรื่องเกี่ยวกับปืนผาหน้าไม้ หรือยุทธวิธีให้นายทหารระดับ ผบ.หน่วยรบฟังน่ะ ..................

ดีกรีต้องสูงครับ............... อย่างน้อยก็ต้องมีที่มาที่ไป น่าเชื่อถือ ลองคิดดูสิว่า มาบรรยายให้ ผบ.หน่วยรบฟัง ซึ่งมองดูบรรยากาศดี เพราะทุกคนนั่งฟังโดยดีแน่นอน ................... แต่คนบรรยายจะรู้ถึงจิตใจภายในของ ผบ.หน่วยรบเหล่านี้หรือไม่ว่าคิดยังไง เห็นนั่งฟังตาแป๋ว อาจจะหัวเราะก๊ากอยู่ในใจก็ได้ ................. แล้วถ้าเขาเกรงใจกัน ก็จะไม่มีอะไร ถ้าไม่เกรงใจหรืออดรนทนไม่ไหว ก็จะโดนคำถามลองของ.............

ผมบอกตรงๆนะ ถ้าคนมาสอน มาบรรยายเรื่องปืนเรื่องยุทธวิธี ถ้าดีกรีทางทหารไม่พอ หรือไม่เป็นที่รู้จัก  ไม่เคยมีชื่อเสียงด้านการรบมาก่อน ไม่เคยขึ้นชื่อทำเนียบเป็นครูบาอาจารย์ของกองทัพมาก่อน............... ผมไม่สนหรอก ว่าจะเก่งมาจากไหน? จะโม้เก่ง ยิงแม่น ยิงเก่งมาจากไหน? มันก็แค่ยิงเป้าแค่นั้น............ ถ้าให้ฟังก็ฟังตามมารยาท บรรยายดีก้แล้วไป.........แล้วถ้าขี้โม้หรือล้ำเส้นมาก ก็ต้องมีลองของกันบ้างนิดหน่อย พอเป็นกษัย...........

ถ้าสาขาอื่น ................. ที่เป็นเรื่องใหม่หรือไม่รู้ จะตั้งใจฟังกันโดยดีครับ เพราะไม่รู้จริงๆ

ผมเอง ยังไม่กล้าที่จะไปบรรยายให้บรรดา ผบ.หน่วยรบฟังเลย ทั้งๆที่เคยได้รับเกียรติจากหน่วยให้ไปบรรยายเหมือนกัน ..................... เพราะยังคิดอยู่เสมอว่าตัวเองยังไม่มีดีกรีพอ ...............เคยไปจริงๆ ผมกล้าแค่ไปบรรยายให้นักเรียนนายร้อยฟังเท่านั้น เพราะรู้ตัวว่าไม่เก่งพอ.......

แล้วพวกนี้แม่ง(ขออภัยที่ชักจะหยาบ) เก่งมาจากไหนวะ  คิก คิก

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #460 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:15:34 PM »

คิก คิก

"กอง" ที่เตะล้อรถละมั้ง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #461 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:20:42 PM »

คิก คิก

"กอง" ที่เตะล้อรถละมั้ง

ผู้กองคนนั้นเค้าเป็นผู้ยิ๊งงงงงค่าาาาาา Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #462 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:42:48 PM »

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=90067.0

กำลังตามอ่านภาค ๒ อยู่ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #463 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:51:57 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้หน้าหลังหลัง ชักจะมันครับขอมุงดูด้วยอีกคน
แต่ก่อนเข้ามาอ่าน ได้ดูเวปเพื่อนบ้าน.   ที่มีคนกลุ่มหนึ่ง.  ไปสอนยิงปืนหุ่นสงครามกลับทหาร. น่าจะเป็นcmmgส่วนตัว)ใช่หรือไม่ครับ.....ใช้ลูก.22lrหรือ5.56 กันแน่
แปลกใจว่าทำไมพลเรือนถึงไปสอนทหารได้ครับ งงครับ ....แต่พอมาอ่านกระทู้นี้ ก็ถึงบางอ้อแบบลางลาง ก็ข้อติดตามข้อมูลต่อไป
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #464 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:58:50 PM »

มามุงด้วยคนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 28 29 30 [31] 32 33 34 35
  พิมพ์