๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:47:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153571 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #435 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:24:04 PM »

Grin http://www.youtube.com/channel/UC2vowZoG90xXsVXPL8f2fEw?feature=watch Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #436 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:27:51 PM »

ใช่กระทู้ที่มีการโทรไปขุ่มขู่บรรดาคนที่เข้าไปทักท้วงหรือเปล่าครับ  ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #437 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:30:59 PM »

Grin http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=89473.0 Grin

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #438 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:32:09 PM »

ขำอะไร เดี๋ยวยื้มตังซะนี่  ขำก๊าก

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #439 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:43:48 PM »

ขำอะไร เดี๋ยวยื้มตังซะนี่  ขำก๊าก

Grin มีให้ยืมก็ดีดิ 555 เยาะเย้ย

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #440 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:55:55 PM »

ขอลงชื่อไทยมุง Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #441 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:58:36 PM »

นั้งหน้าอย่าบังซิคร๊าบบบ.. บู่ บู่ บู่

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #442 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:59:25 PM »

เค้าคุยอะไรกันครับ   Grin  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #443 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:02:23 PM »

มามุงมั่งเพราะโดนเขาด่าว่าขี้สงสัย ถ้าขี้สงสัยนัก เขากะผู้พันจะตามมาอธิบายถึงบ้าน ไม่รู้ผู้พันแกรู้เรื่องด้วยรึเปล่า  อ้อ ผมหนักแผ่นดินด้วยล่ะ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #444 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:07:35 PM »

เกิดเรื่องอะไรหรอครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #445 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:08:11 PM »

นั้งหน้าอย่าบังซิคร๊าบบบ.. บู่ บู่ บู่

หุ่นเจ๊บังมิดเลยแหล่ะ...อิอิ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #446 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:08:45 PM »

เกิดเรื่องอะไรหรอครับ

ต้ายยยยยย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #447 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:09:25 PM »

มามุงมั่งเพราะโดนเขาด่าว่าขี้สงสัย ถ้าขี้สงสัยนัก เขากะผู้พันจะตามมาอธิบายถึงบ้าน ไม่รู้ผู้พันแกรู้เรื่องด้วยรึเปล่า  อ้อ ผมหนักแผ่นดินด้วยล่ะ  คิก คิก

เอาผู้พันมาขู่เลยหรือครับ....

ถ้าคุณsoveat  ชุมไพร มีปัญหา บอกผมครับ ผมรู้จักเหมือนกัน แต่.....เป็นจ่าพัน พลุแตก ^_^

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #448 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:13:02 PM »

ถ้าสั่งห้าเข้าจริง คงต้องไปเล่น MP15-22 แทน ครับ

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................

ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................

รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag

หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223

โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............

เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

ดูดีๆครับ จริงอยู่ครับที่หน้าเว็บmagpulไม่มีP magขนาด.22 แต่อันที่เค้าโชว์มันเป็นแม๊ก.22ครับ ผมก็ไม่ทราบว่าซื้อมาจากไหน เห็นแล้วอยากได้เมือนกัน
ดูรูปที่ถอดแม๊กวางไว้ข้างๆสิ จะเห็นว่ามีปากแม๊กสีขาวๆ ดูดีๆครับ

หรือท่านคิดว่าคนโพสเค้าแต่งรูปมาครับ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ผมก็พูดไปตามภาพที่ผมเห็น ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ

อันนี้ผมไม่ทราบครับ .....................เพราะผมไม่สนใจปืนแบบนี้อยู่แล้ว ผมทราบแต่ว่าแม๊กยี่ห้อนี้เป็นแม๊กขนาด .223 หรือ 5.56 นาโต้ การที่จะเอาแม๊ก.22เดิมมายัดไส้ใส่ไข่อะไร ผมไม่สนใจและก็ไม่เห็น .................... เห็นภาพออกมาเห็นว่ามันเป็นแม๊กของขนาด .223 แบบนั้นก็ให้ความเห็นไป ...........

ก็เท่านั้น .............

สำหรับปืนหุ่นแบบนี้ ผมชินกับมันพอสมควร เพราะใช้มาตลอด ส่วนที่ไม่ชินก็มีเพียงแม๊กเท่านั้นเพราะที่เคยใช้มา ผมใช้แต่แม๊กของ Colt เท่านั้น.................แม๊กสวยๆแจ่มๆแบบนี้ ไม่เคยได้ใช้ครับ..........................

ขอบคุณที่ทักท้วง ......................แม้ว่ามันจะผ่านไปปีหนึ่งแล้ว แต่ผมก็จำได้ครับ

กระบอกที่คุณลงภาพมา ผมมองเห็น ก็ใช่นี่ครับ .................. ตามที่คุณบอก เอาแม๊ก.22 มายัดใส่เปลือก

แต่ไอ้กระบอกที่เป็นภาพ(ที่ถูกลบไปแล้ว)เมื่อปีที่แล้ว มันไม่ใช่แม๊กแบบนี้.............มองไปยังไงๆมันก็เป็นปืน CMMG ขนาด .22LR ที่เอาชุดบน .223 มาใส่แล้วใส่แม๊ก .223

ผมก็กล่าวตามที่ผมเห็นแหละ .....................แล้วคุณเห็นไอ้กระบอกที่ผมกล่าวหรือยังครับ

Grin

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................
ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................
รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag
หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223
โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............
เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

ตอนนี้คงย้ายบ้านหนีกันไปแล้วมั้ง  ตำรวจกำลังตามหาคนที่แต่งปืนพวกนี้อยู่
ได้ข่าวว่ามีอยู่กลุ่มหนึ่ง เอาปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแล้วไปสอนทหารที่กำลังจะลงไป 3 จชต. แล้วพอเขาทักท้วงว่าที่สอนน่าจะผิดหลักการต่อสู้   เหมือนกับดู DVD ของแม๊กพูลแล้วจำมาพูดต่อ  ก็โกรธมีการปะทะคารม จนนำไปสู่คำถามถึงปืนที่เอามายิงโชว์

รายละเอียดเป็นอย่างไร ยังไม่ชัดเจนเหมือนกัน เพราะตำรวจที่ถาม ดันโทรไปตอนที่ผมนอนอยู่บ้านพี่บุญ ที่ LA ตอนตีสาม

ที่ไปสอนทหารของเจ้าอุกฤษฎ์ใช่ไหมครับพี่ ........................

หึ หึ ................ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทหารกองพันที่เคยตีเขาค้อ หาคนสอนอาวุธศึกษาไม่ได้แล้วหรือ แล้วที่ปะทะคารมกัน ผมว่ามันก็น่าอยู่  Cheesy

คงจะใช่ เห็นว่า ร.4 หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ ตอนนั้นกำลังง่วงจัด   แต่ว่าเรื่องเป็นยังไง  กลุ่มไหนที่ไปสอน

คิดว่าใช่ครับ เพราะผมเห็นภาพอุกฤษฎ์ไปดูการฝึกด้วย.......................... ซึ่งตอนนั้นในเวลาขณะนั้น เป็นรอง เสธ.กองพลอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2012, 03:29:30 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #449 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:26:33 PM »

มามุงมั่งเพราะโดนเขาด่าว่าขี้สงสัย ถ้าขี้สงสัยนัก เขากะผู้พันจะตามมาอธิบายถึงบ้าน ไม่รู้ผู้พันแกรู้เรื่องด้วยรึเปล่า  อ้อ ผมหนักแผ่นดินด้วยล่ะ  คิก คิก

พี่กวางก็โดนกับเค้าด้วยหรือครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 35
  พิมพ์