๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:04:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153603 ครั้ง)
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #420 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:35:15 AM »

CMMG  ผมดูใน youtube ฝรั่งมันยิงไม่เห็นมันจะเปลี่ยนลำกล้องนี่ครับ หรือ ว่าลำกล้องของมันเป็น  .223
ของไทยคือลำกล้องลูกกรดแท้ไงครับ ในคลิปที่ว่าน่าจะเป็น5.56ใส่ชุดแปลงรังเพลิงรองให้ยิงลูกกรดได้

ถ้าใช้ลำกล้องของ 5.56 จะยิงได้ไม่แม่น (ดูใน youtube ที่ NRA ทดสอบโดยใช้ อะแดฟเตอร์ของ .22LR มายิง)
เพราะ เส้นผ่าศูนย์ของลำกล้อง5.56จะใหญ่กว่า เส้นผ่าศูนย์กลางของลูก .22LR เล็กน้อย ครับ
bomb909xxx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #421 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:42:15 AM »

ถ้าสั่งห้าเข้าจริง คงต้องไปเล่น MP15-22 แทน ครับ

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................

ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................

รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag

หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223

โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............

เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

ดูดีๆครับ จริงอยู่ครับที่หน้าเว็บmagpulไม่มีP magขนาด.22 แต่อันที่เค้าโชว์มันเป็นแม๊ก.22ครับ ผมก็ไม่ทราบว่าซื้อมาจากไหน เห็นแล้วอยากได้เมือนกัน
ดูรูปที่ถอดแม๊กวางไว้ข้างๆสิ จะเห็นว่ามีปากแม๊กสีขาวๆ ดูดีๆครับ

หรือท่านคิดว่าคนโพสเค้าแต่งรูปมาครับ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ ผมก็พูดไปตามภาพที่ผมเห็น ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 12:47:24 AM โดย bomb909xxx » บันทึกการเข้า
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #422 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 06:41:38 AM »

เค้าเอาแม็ก CMMG มาเหลา/ไส ให้บางแล้วใส่เข้าไปในเปลือกแม็กพลู อีกทีครับ  Grin

ส่วนตัวลองแล้ว ใช้งานไม่ดีครับ ยิงแล้วติดขัดเนื่องจากคนแปลงทำงานได้ไม่สมำเสมอ

bomb909xxx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #423 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:55:18 AM »

ประมาณนี้ใช่มั้ยครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #424 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:29:33 AM »

ใช่ครับ ส่วนตัวรอแม็กเจน2 ของcmmg ที่กำลังจะออกขายครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #425 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:38:54 AM »

ใช่ครับ ส่วนตัวรอแม็กเจน2 ของcmmg ที่กำลังจะออกขายครับ

มันเป็นอย่างไรครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #426 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:45:09 AM »

http://cmmginc.secure-mall.com/item/25-rd-22-Evolution-Long-Skin-Mag-1752

ส่วนที่ต่างคือ
1.ปากเหล็ก
2.ลิ้นส่งไม่มีสปริงดันเหมื่อนลิ้นดำ
3.ใช้งานกับ BHOA ได้เลย

Grin
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #427 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:47:57 AM »

แบบนี้...ชมตัวเป็นๆได้ที่ร้านนิธิครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #428 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:21:11 PM »

ชมได้อย่างเดียวสิครับ

ราคารับไม่ได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่รู้จะขายแพงอะไรกันนักหนา

เท่าที่ทราบราคา แพงกว่าสั่งหิ้วตัวละ 800-1000 บาท สั่งพ่อค้ามาประหยัดได้ หมื่นกว่า Wink

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #429 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:34:53 PM »

ยินดีกับพี่ๆสมาชิก ที่มีCMMGไว้ในครอบครองนะครับ Grin

ผมคงได้แต่มองแล้วล่ะ ถ้า69500 บาท ผมเล่นวอลควอทเซ่นดีกว่า  คิก คิก คิก คิก

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #430 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 03:48:51 PM »

ที่ขอนแก่น 53000-54000นี่แหละ มี15กระบอกไม่รู้หมดยัง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #431 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 01:55:41 PM »

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................
ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................
รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag
หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223
โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............
เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

ตอนนี้คงย้ายบ้านหนีกันไปแล้วมั้ง  ตำรวจกำลังตามหาคนที่แต่งปืนพวกนี้อยู่
ได้ข่าวว่ามีอยู่กลุ่มหนึ่ง เอาปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแล้วไปสอนทหารที่กำลังจะลงไป 3 จชต. แล้วพอเขาทักท้วงว่าที่สอนน่าจะผิดหลักการต่อสู้   เหมือนกับดู DVD ของแม๊กพูลแล้วจำมาพูดต่อ  ก็โกรธมีการปะทะคารม จนนำไปสู่คำถามถึงปืนที่เอามายิงโชว์

รายละเอียดเป็นอย่างไร ยังไม่ชัดเจนเหมือนกัน เพราะตำรวจที่ถาม ดันโทรไปตอนที่ผมนอนอยู่บ้านพี่บุญ ที่ LA ตอนตีสาม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #432 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:01:05 PM »

หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223

ตอนนี้คงย้ายบ้านหนีกันไปแล้วมั้ง  ตำรวจกำลังตามหาคนที่แต่งปืนพวกนี้อยู่
ได้ข่าวว่ามีอยู่กลุ่มหนึ่ง เอาปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแล้วไปสอนทหารที่กำลังจะลงไป 3 จชต. แล้วพอเขาทักท้วงว่าที่สอนน่าจะผิดหลักการต่อสู้   เหมือนกับดู DVD ของแม๊กพูลแล้วจำมาพูดต่อ  ก็โกรธมีการปะทะคารม จนนำไปสู่คำถามถึงปืนที่เอามายิงโชว์

รายละเอียดเป็นอย่างไร ยังไม่ชัดเจนเหมือนกัน เพราะตำรวจที่ถาม ดันโทรไปตอนที่ผมนอนอยู่บ้านพี่บุญ ที่ LA ตอนตีสาม

ที่ไปสอนทหารของเจ้าอุกฤษณ์ใช่ไหมครับพี่ ........................

หึ หึ ................ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทหารกองพันที่เคยตีเขาค้อ หาคนสอนอาวุธศึกษาไม่ได้แล้วหรือ แล้วที่ปะทะคารมกัน ผมว่ามันก็น่าอยู่  Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #433 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:09:01 PM »

หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223

ตอนนี้คงย้ายบ้านหนีกันไปแล้วมั้ง  ตำรวจกำลังตามหาคนที่แต่งปืนพวกนี้อยู่
ได้ข่าวว่ามีอยู่กลุ่มหนึ่ง เอาปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแล้วไปสอนทหารที่กำลังจะลงไป 3 จชต. แล้วพอเขาทักท้วงว่าที่สอนน่าจะผิดหลักการต่อสู้   เหมือนกับดู DVD ของแม๊กพูลแล้วจำมาพูดต่อ  ก็โกรธมีการปะทะคารม จนนำไปสู่คำถามถึงปืนที่เอามายิงโชว์

ที่ไปสอนทหารของเจ้าอุกฤษณ์ใช่ไหมครับพี่ ........................

หึ หึ ................ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทหารกองพันที่เคยตีเขาค้อ หาคนสอนอาวุธศึกษาไม่ได้แล้วหรือ แล้วที่ปะทะคารมกัน ผมว่ามันก็น่าอยู่  Cheesy

คงจะใช่ เห็นว่า ร.4 หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ ตอนนั้นกำลังง่วงจัด   แต่ว่าเรื่องเป็นยังไง  กลุ่มไหนที่ไปสอน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #434 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:21:07 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 35
  พิมพ์