๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:58:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153555 ครั้ง)
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #390 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:01:57 AM »

ผมว่า พวกเรา หยุดกันก่อนดีมั้ยครับ

อ่านไป อ่านมาเหมื่อน เป็นการ สาวไส้ ชี้ช่อง กันเสียมากกว่า

ทบทวนกันก่อนที่จะโพส

บางครั้ง สิ่งที่โพสลงไปอาจเป็น ยาพิษ กับสังคมคนเล่นปืน ไหว้

รัก ปืน ชอบ ปืน เหมื่อนกัน ต้องช่วยกันครับ
ถ้าจะเล่นกันเอง ผมว่าร่วมกัน เล่น  ผู้ที่ชอบริดรอนสิทธิพวกเราดีกว่า ไหว้
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #391 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:26:05 AM »

เรียนถามครับว่า บ้านเรามี ก.ม.  ห้ามปืนกึ่งอัตโนมัติ ชนวนกลาง ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ  เห็น ใน อวป. เอาปืนเก่าที่เป็นกึ่งอัตโนมัติ มาทดสอบให้ได้ความรู้อยู่เลย แสดงวาเมื่อก่อนไม่ห้ามใช่ไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #392 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:28:19 AM »

ถ้าผมจำไม่ผิด ปี 2522  ..............สมัย พล.อ.เล็ก  แนวมาลี เป็น มท.1

ที่กำหนดกติกาใหม่หมด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #393 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:29:59 AM »

ไทยรัฐหน้าหนึ่งวันนี้ จับ  ปืนที่ เป็น .22 มาแปลงเป็นเอ็ม 16 ด้วยครับ  ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #394 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:36:10 AM »

เรียนถามครับว่า บ้านเรามี ก.ม.  ห้ามปืนกึ่งอัตโนมัติ ชนวนกลาง ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ  เห็น ใน อวป. เอาปืนเก่าที่เป็นกึ่งอัตโนมัติ มาทดสอบให้ได้ความรู้อยู่เลย แสดงวาเมื่อก่อนไม่ห้ามใช่ไหมครับ
กฎกระทรวง ฉบับที่ 7 เมื่อ พ.ศ.2501 ครับ

ผมว่า พวกเรา หยุดกันก่อนดีมั้ยครับ

อ่านไป อ่านมาเหมื่อน เป็นการ สาวไส้ ชี้ช่อง กันเสียมากกว่า

บางครั้ง สิ่งที่โพสลงไปอาจเป็น ยาพิษ กับสังคมคนเล่นปืน ไหว้

รัก ปืน ชอบ ปืน เหมื่อนกัน ต้องช่วยกันครับ
ถ้าจะเล่นกันเอง ผมว่าร่วมกัน เล่น  ผู้ที่ชอบริดรอนสิทธิพวกเราดีกว่า ไหว้
ถ้าไม่คิดจะทำผิดกฎหมาย  จะต้องไปกลัวอะไรละครับ
ทำให้สังคมคนเล่นปืนสะอาดขึ้นด้วยซ้ำ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #395 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:46:17 AM »

ถ้าผมจำไม่ผิด ปี 2522  ..............สมัย พล.อ.เล็ก  แนวมาลี เป็น มท.1

ที่กำหนดกติกาใหม่หมด

ว่าแล้ว!!...ยกเลิกตัวนี้ดีไหมครับ.. Grin Grin Grin Grin

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #396 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:05:30 PM »

จองเรียบร้อยแล้วครับ  Cmmg .22 ปืนรุ่นนี้ไม่ได้ผิดกฎหมายครับ มีไว้ครอบครองได้ แต่มีการพูดเพื่อให้ปืนนี้ สุ่มเสี่ยง ที่จะผิดกฎหมาย และทำให้ฝ่ายปกครองจับตาดู หรืออาจจะถูกสั่งห้ามนำเข้า กลายเป็นผลเสียกับผู้ที่ต้องการปืนดีๆ ไว้ใช้ครับ ที่จริงเรื่องนี้อยู่ที่ว่าใครจะทำให้ปืนผิดกฎหมายครับ ไม่ได้เกี่ยวกับปืนเลย คิดกันไปเองครับ ในกระทู้นี้ก็แสดงเหตุผลไว้ครบถ้วนแล้ว อ่านกันดูนะครับ
โดยส่วนตัวถ้าต้องการ M 16 คงไม่ซื้อ CMMG.22 หรอกครับ เพราะ M16 ก็มีคนมาบอกขาย ราคาถูกกว่าด้วย ทำไมจะต้องมาดัดแปลง CMMG มีทะเบียนถูกให้ผิดและราคาแพงกว่า ไม่สมเหตุสมผลเลยครับ เพราะโดยธรรมชาติจะมีแต่ทำปืนที่ผิดให้เป็นถูกกัน เลิกคิดมาก แล้วมาสนับสนุนปืนดีๆ ที่ราคาไม่แพงกันเถอะครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #397 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:28:31 PM »

ขอบพระคุณผู้การสุพินท์ กับผู้การมะขิ่นครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #398 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 12:31:28 PM »

เรียนถามครับว่า บ้านเรามี ก.ม.  ห้ามปืนกึ่งอัตโนมัติ ชนวนกลาง ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ  เห็น ใน อวป. เอาปืนเก่าที่เป็นกึ่งอัตโนมัติ มาทดสอบให้ได้ความรู้อยู่เลย แสดงวาเมื่อก่อนไม่ห้ามใช่ไหมครับ
กฎกระทรวง ฉบับที่ 7 เมื่อ พ.ศ.2501 ครับ

ถ้าจะเล่นกันเอง ผมว่าร่วมกัน เล่น  ผู้ที่ชอบริดรอนสิทธิพวกเราดีกว่า ไหว้
ถ้าไม่คิดจะทำผิดกฎหมาย  จะต้องไปกลัวอะไรละครับ
ทำให้สังคมคนเล่นปืนสะอาดขึ้นด้วยซ้ำ

เห็นด้วยครับ
เราต้องยอมรับก่อนว่า"ทุกสังคม มีทั้งคนดีและคนเลว"  ถ้าเราในสังคมนี้ไม่กำจัดคนเลว
เพราะเห็นว่าเป็นพวกเดียวกัน ชอบเหมือนกัน เราเองก็ไม่ต่างอะไรจากเขา กลายเป็นพายเรือให้โจรนั่ง

แต่ถ้าเราช่วยกันสร้างสรรค์ เปลี่ยนแปลงคนเลวให้ดี หรือกำจัดคนเลวออกไป มันก็ช่วยให้เราสะอาดขึ้น
ผมเองเจอคนว่าออกบ่อย เวลาเขาเห็นข่าวยิงกัน เขาก็โทษปืนมาว่าเรา
ขนาดเราไม่ใช่คนยิงนะนั่น คำพูดเดียวที่พูดได้คือคำในเครื่องหมายอัญประกาศด้านบน
แถมบอกต่ออีกว่า โดนตร.จับได้แหละดีแล้ว

เพื่อนไม่ค่อยเข้าใจผมหรอก แต่ก็ว่าอะไรผมไม่ได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #399 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 06:47:22 PM »

อย่างที่อาจารย์บอกครับ "ถ้าไม่คิดจะทำผิดกฎหมาย  จะต้องไปกลัวอะไรละ" กลับเป็นความรู้เสียอีก ไม่มีใครรู้ไปหมดทุกอย่างหรอกครับ บางคนบอกว่าทำได้บางคนบอกว่าไม่ได้ ก็มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน มาดูที่ข้อมูลหลักฐาน ประโยชน์เสียมากกว่า ส่วนใครทำผิดทั้งๆที่รู้ว่าผิดก็สมควรรับผลนั้นไปไม่ใช่หรอครับ  เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #400 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:38:12 PM »

จองเรียบร้อยแล้วครับ  Cmmg .22 ปืนรุ่นนี้ไม่ได้ผิดกฎหมายครับ มีไว้ครอบครองได้ แต่มีการพูดเพื่อให้ปืนนี้ สุ่มเสี่ยง ที่จะผิดกฎหมาย และทำให้ฝ่ายปกครองจับตาดู หรืออาจจะถูกสั่งห้ามนำเข้า กลายเป็นผลเสียกับผู้ที่ต้องการปืนดีๆ ไว้ใช้ครับ ที่จริงเรื่องนี้อยู่ที่ว่าใครจะทำให้ปืนผิดกฎหมายครับ ไม่ได้เกี่ยวกับปืนเลย คิดกันไปเองครับ ในกระทู้นี้ก็แสดงเหตุผลไว้ครบถ้วนแล้ว อ่านกันดูนะครับ
โดยส่วนตัวถ้าต้องการ M 16 คงไม่ซื้อ CMMG.22 หรอกครับ เพราะ M16 ก็มีคนมาบอกขาย ราคาถูกกว่าด้วย ทำไมจะต้องมาดัดแปลง CMMG มีทะเบียนถูกให้ผิดและราคาแพงกว่า ไม่สมเหตุสมผลเลยครับ เพราะโดยธรรมชาติจะมีแต่ทำปืนที่ผิดให้เป็นถูกกัน เลิกคิดมาก แล้วมาสนับสนุนปืนดีๆ ที่ราคาไม่แพงกันเถอะครับ

แสดงว่าไม่ได้ตามอ่านกันทุกหน้าครับ... จริงๆ แล้วปืน CMMG นี่มันไม่ผิดกฏหมายหรอกครับ... และคนทั่วๆ ไปก็คงไม่คิดดัดแปลง... แต่ยังมีพวก "มือคัน" อีกกลุ่มหนึ่ง... ที่แอบสั่งชุดแต่งเข้ามาเพื่อเตรียมดัดแปลงครับ...

...คงไม่มีใครคิดมาก... ถ้าไม่มีกลุ่มคนสั่งของมาเตรียมแต่ง... ซึ่งคนที่ทำไม่ใช่กระจอกๆ แต่ทำไปเพื่อสนองความต้องการของตนเอง... โดยไม่สนใจกฏหมายครับ...

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #401 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 07:44:01 PM »

ถ้าจะเล่นกันเอง ผมว่าร่วมกัน เล่น  ผู้ที่ชอบริดรอนสิทธิพวกเราดีกว่า ไหว้
ถ้าไม่คิดจะทำผิดกฎหมาย  จะต้องไปกลัวอะไรละครับ
ครับผม  Grin

โดยส่วนตัว ผมพอใจกับ .22 ครับ
อีกอย่างมีสิ่งที่ต้องรักษามากกว่าจะมาเสียเพราะสิ่งผิด ก.ม. ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #402 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 02:01:30 PM »

ไทยรัฐหน้าหนึ่งวันนี้ จับ  ปืนที่ เป็น .22 มาแปลงเป็นเอ็ม 16 ด้วยครับ  ไหว้

ไทยรัฐ วันที่เท่าไรครับ ผมย้อนหาถึง วันที่ 17 พค. ยังหาไม่เจอเลยครับ
jeep9mm
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #403 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:28:52 AM »

ผมร๊าก cmmg ครับวันที่ไปซื้อทะเลาะกับเมียด้วย cmmg สุดยอด  กล่มกระสุน 50 เมตร สมิทไม่กลัว cz 12 เกลียวไม่กลัวเพราะผมยิงเปรียบเทียบดูแล้วcmmg ไม่หลุดนอกวงเหรียญบาทแม้ไกจะแข็งแบบเดิมๆ แต่cz มีหลุดไกเบาสุดเลย  เกลียวลำกล้องเคลือบเงาแวบยิงแล้วแทบไม่มีคราบเขม่าติดเลยเยี่ยมจริงๆ cmmg  ผมจะไม่เอาแส้ทองเหลืองแยงมันเด็ดขาด และลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนสปริงให้เบาหรือไม่
           และข้อมูลทั้งสองท่านสุดยอดมากมันดัดแปลงได้แต่ทำยากมาก  เพื่อนผมขอลองเทียบกับตัวจริงอยู่โรงพักดูแล้วก็ไกล้เคียงตัวจริงเบากว่าถ้าไม่มีเครื่องจักรทำยาก  ผมจบช่างกลครับผมสอนช่างกลด้วยแต่ไม่คิดและไม่ทำครับเป็นห่วงลูกเมียอยู่ข้างหลังครับถ้าเรา  หมดอิสรภาพ  ขอให้พี่น้องชาวอาวุธปืนทุกท่านรักกันเหมือนรักปืนที่ท่านมีครับ
Jakkaphat
Jr. Member
**

คะแนน 6

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #404 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:09:34 PM »

ปืนก็คือ สะสารชนิดหนึ่ง  ดี หรือ ชั่ว อยุ่ที่น้ำมือมนุษย์ อ่ะครับ
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 35
  พิมพ์