๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:40:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153593 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #360 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:02:06 PM »

คุณโจน่ารักมานานแล๊ววววว Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #361 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:51:22 PM »

23.40 ช่อง ๓ ข่าวสามมิติ

เรื่องการจับกุมเครือข่ายค้าอาวุธสงครามทาง internet ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #362 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 11:03:35 PM »

เรื่องการจับกุมเครือข่ายค้าอาวุธสงครามทาง internet ...

ขอบคุณมากครับ ทันได้ดูพอดี  งานเข้าพวกขายปืนสงคราม พวกค้าปืนเถื่อน คงมีข่าวให้เห็นอีกหลายราย   Grin

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #363 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 11:58:30 PM »

ผมอาศัยสถานการณ์มาพูดเอาหน้าด้านๆเลยได้ไหมครับ?

เพราะผู้ใหญ่เค้าแว่วข่าว ว่ากำลังจะเกิดเรื่องเช่นนี้ เค้าถึงได้ลงมาเตือน ถึงได้พยายามมาปราม....อดทน อดใจ สวนกันตึงๆๆก็ยังทนอธิบาย ลากกันมาเกิน20หน้า จนเหลือแต่แจ้งรายชื่อให้คนในลิสต์หนีเข้าสวนเข้านาเท่านั้นเอง ซึ่งมันทำไม่ได้

ก็ยังดื้อกันจัง ยังเก่งกันจริง ไม่ยอมเชื่อกันเลย ไม่มีลดมีละโมหะกันบ้างเลย

สวนกันโฮกๆๆ ไม่มียั้งให้ซักนิด ว่าคนที่กำลังลามใส่อยู่นั่น หลายคนเค้านับถือเป็น"ครู" .... ประชดกันเป็นผี เป็นหมอผีไปซะ2เวบฯ

กลัวเสียเชิง แต่ไม่กลัวจะเสียผู้เสียคน .... งั้นก็รอคิวกันไป

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2011, 12:36:12 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #364 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 08:32:53 AM »

ผมอาศัยสถานการณ์มาพูดเอาหน้าด้านๆเลยได้ไหมครับ?

เพราะผู้ใหญ่เค้าแว่วข่าว ว่ากำลังจะเกิดเรื่องเช่นนี้ เค้าถึงได้ลงมาเตือน ถึงได้พยายามมาปราม....อดทน อดใจ สวนกันตึงๆๆก็ยังทนอธิบาย ลากกันมาเกิน20หน้า จนเหลือแต่แจ้งรายชื่อให้คนในลิสต์หนีเข้าสวนเข้านาเท่านั้นเอง ซึ่งมันทำไม่ได้

ก็ยังดื้อกันจัง ยังเก่งกันจริง ไม่ยอมเชื่อกันเลย ไม่มีลดมีละโมหะกันบ้างเลย

สวนกันโฮกๆๆ ไม่มียั้งให้ซักนิด ว่าคนที่กำลังลามใส่อยู่นั่น หลายคนเค้านับถือเป็น"ครู" .... ประชดกันเป็นผี เป็นหมอผีไปซะ2เวบฯ

กลัวเสียเชิง แต่ไม่กลัวจะเสียผู้เสียคน .... งั้นก็รอคิวกันไป

ไหว้

เยี่ยม

...ผมก็ทันได้อ่านเรื่องผีพอดีครับ... ได้อ่านสองรอบเลย... Grin Grin Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #365 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 08:43:49 AM »

เหมือนพี่จ้าวว่ามาแหละครับ  แปลความหวังดีเป็นอคติ  "พูดไปสองไพเบี้ย  นิ่งเสียตำลึงทอง"  ยังใช้ได้เสมอครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #366 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 04:31:00 PM »

เยี่ยมมากครับ
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #367 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 06:32:18 PM »

ชอบประโยคนี้ครับ

"กลัวเสียเชิง แ่ต่ไม่กลัวเสียผู้เสียคน"

SPD # 17 silver
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #368 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:06:58 PM »

ขอตอบในฐานะเจ้าของร้านปืนนะครับ

ปืน cmmg ที่สั่งนำเข้า เป็นขนาด .22 LR เท่านั้น เพราะผมชอบเป็นการส่วนตัว อยากเก็บไว้เล่นเอง และพรรคพวก จนทราบจากลูกค้าที่ซื้อปืนจากร้านปืนประโยชน์มาบอก ก็เลยสั่งเพิ่ม เรื่องการส่งออกได้หรือไม่ได้ ในฐานะผู้นำเข้าอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ก็เป็นเรื่องที่ปวดหัวเหมือนกัน แต่ ณ ปัจจุบันทางต่างประเทศยังส่งเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยได้

ในอดีต ปืนยาวขนาด .22 LR มีเกลียวปลายลำกล้องก็ส่งออกไม่ได้ พานท้ายยึดหดก็ส่งออกไม่ได้ เรื่องนี้มันอยู่ที่เจ้าหน้าที่ของทางอเมริกาเอง แต่ปัจจุบันนี้ส่งออกได้

ส่วนรุ่นแปลกๆ ที่ใส่ adaptor .22 LR มา แต่ลำกล้องสามารถยิงกระสุนที่ไม่อนุญาตให้ครอบครองได้  มันเป็นปืนที่ผิดพรบ.อาวุธปืน ถึงจะออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่ถ้าเกิดปัญหา ใบอนุญาตที่ออกมาก็ไม่สามารถช่วยอะไรผู้ครอบครองได้ รวมไปถึงผู้นำเข้าด้วย และปืนเหล่านี้ไม่ได้สั่งนำเข้าจากอเมริกาโดยตรง แต่เป็นการสั่งจากประเทศอื่น

ของผิดกฎหมายก็ย่อมเป็นของผิดกฎหมายอยู่วันยันค่ำ (ถ้ากฎหมายไม่เปลี่ยน) ถึงจะเล่นแร่แปรธาตุออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่เมื่อเกิดถูกจับกุม และ พิสูจน์ได้ว่า เป็นปืนที่ไม่สามารถอนุญาตได้ ใบอนุญาตย่อมเป็นโมฆะอยู่แล้ว

ด้วยความเคารพ อย่าไม่ยุ่งกับของที่ไม่ถูกต้องเลยครับ มันได้ไม่คุ้มเสีย

ขอบคุณครับพี่ +1 ครับ

ไหว้

เจอกันอีกจะกระโดดหอมซักฟอดครับ หลงรัก

Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #369 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:43:52 PM »

สรุป เมื่ออ่านมาถึงหน้า 25 พรุ้งนี้จะจอง CMMG 1 กระบอก เพราะมั่นใจในความบริสุทธิใจของตัวเอง และคงไม่หาคุกมาใส่ตัวแน่ ครับ
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #370 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:42:38 PM »

แล้วพวก Olympic Arms K23P 9mm (ลำกล้อง6.5นิ้ว ยิงทีละนัด) นี้บ้านเราให้นำเข้าไหมครับ เข้าข่ายต้องห้ามไหมครับ เห็นสวัสดิการมีแบบ 9mmยิงทีละนัด ลำกล้องสั้นคล้ายๆปืนกลมาขายด้วยหลายแบบ (B&T 9mm กับที่คล้ายๆอูซี่ 9mm)

ปล.ดูข้อมูลมาแล้ว ลำกล้องยาวเกินไป กำหนดไม่เกิน 160mm อด อยากได้คงต้องไปซื้อ B&T กับที่คล้ายๆอูซี่ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 12:06:59 AM โดย sky » บันทึกการเข้า
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #371 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 08:44:14 AM »

แล้วพวก Olympic Arms K23P 9mm (ลำกล้อง6.5นิ้ว ยิงทีละนัด) นี้บ้านเราให้นำเข้าไหมครับ เข้าข่ายต้องห้ามไหมครับ เห็นสวัสดิการมีแบบ 9mmยิงทีละนัด ลำกล้องสั้นคล้ายๆปืนกลมาขายด้วยหลายแบบ (B&T 9mm กับที่คล้ายๆอูซี่ 9mm)

ปล.ดูข้อมูลมาแล้ว ลำกล้องยาวเกินไป กำหนดไม่เกิน 160mm อด อยากได้คงต้องไปซื้อ B&T กับที่คล้ายๆอูซี่ เศร้า
ถ้าซื้อเพราะชอบหุ่น สงคราม .22 ผมว่าดูดีที่สุดแล้วครับ

ถ้าต้องไปเอา ชนวนกลางลำกล้องสั้นสั้นมาใช้ผมว่า ลูกซอง ออโต้ดีดี + ลูก โดด โหดโหดก็พอ
ประมาณ ไซก้า 12 + แม็กเปา20นัดใส่ลูกโดด เต็มโม่ รับลองแตะมั้นกว่า แถมจ่ายถูกกว่า คิก คิก

ถ้าจะเอา อานุภาพชั้น 9 มม - 11 มม. เอาปืนสั้นมาใส่ชุดแต่งโลนิดีกว่าครับ
ผมก็กำลัง รอ ชุดโลนิที่ใส่กับ 11 มม ได้อยู่ น้ำลายหก

เล่นอยู่ในกรอบ ไม่ลํ้าเส้น ดีกว่าครับ สบายใจดี ไหว้
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #372 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:59:49 AM »

ขอบคุณครับ ไหว้ สำหรับแนวความคิด "โลนิ" ผมเองก็ลืมนึกไป ว่าแต่ว่าชุดแต่งโลนินี้หิ้วเข้ามาเองได้ไหมครับ เห็นราคาไม่สูง ซื้อผ่านร้านคูณสอง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #373 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:03:09 AM »

ถ้าซื้อเพราะชอบหุ่น สงคราม .22 ผมว่าดูดีที่สุดแล้วครับ

ถ้าต้องไปเอา ชนวนกลางลำกล้องสั้นสั้นมาใช้ผมว่า ลูกซอง ออโต้ดีดี + ลูก โดด โหดโหดก็พอ
ประมาณ ไซก้า 12 + แม็กเปา20นัดใส่ลูกโดด เต็มโม่ รับลองแตะมั้นกว่า แถมจ่ายถูกกว่า คิก คิก

ถ้าจะเอา อานุภาพชั้น 9 มม - 11 มม. เอาปืนสั้นมาใส่ชุดแต่งโลนิดีกว่าครับ
ผมก็กำลัง รอ ชุดโลนิที่ใส่กับ 11 มม ได้อยู่ น้ำลายหก

เล่นอยู่ในกรอบ ไม่ลํ้าเส้น ดีกว่าครับ สบายใจดี ไหว้

......  + ๑ ให้ครับ

ปืนสั้น ถ้าเพียงหา ชุดพานท้ายมาต่อ ก็กลายเป็น คาร์ไบน์ ที่คล่องตัว ยิงซ้ำได้เร็วแม่น ควบคุมปืนได้ดีขึ้น

ไม่ต้องใช้ซองพกอีก แต่ใ้ช้สายสะพายแขวนไหล่แทน .. 

อุปกรณ์เสริมแบบนี้ ไม่ผิดกฎหมายด้วย แต่อย่าไปเพิ่มความยาวลำกล้อง หรือซองกระสุนเิกิน ๒๐ นัดนะครับ  Grin

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #374 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:20:40 AM »

ยิงที  ตาพร่าแบบนี้แน่ๆ

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 35
  พิมพ์