๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:45:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153594 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #345 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:34:23 AM »

พี่เจษฎ์ครับ ที่อเมริกามีข่าวพวกรับสั่งของ ส่งของโดนจับบ้างไหมครับ

อยากรู้ว่าเขาจับจริงไหม แล้วกฎหมาย USPS นี่ใหญ่กว่า Homeland Security หรือเปล่า

ได้ข่าวว่าถูกจับยึดของที่โกดังส่งออก
USPS จะมีหน่วยงานของเค้าเองเรียกว่า United States Postal Inspection Service   แต่ไม่หญ่ายยยยเท่า Department of Homeland Security. แต่ก็ทำงานร่วมกัน

ขอบพระคุณครับพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #346 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:33:08 AM »

Grin Grin

หึ  หึ  หึ  ........ 

ปืน  M - 16  แบบ  Carbine   ของจริง  ตัวจริง   ที่ยิงลูก  5.56  x  45  มม.   ที่  ทหาร  2  คน  นั่น  เอามาขาย  (  ตามข่าว  )

ราคา  33,000  บาท  (  ยังต่อได้อีก  )   ..........   มีราคา  ถูกกว่า  CMMG  น่ารัก ๆ  ที่ยิงลูกกรด  .22 LR   เสียอีก  ! ! !

Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #347 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:14:04 AM »

ถ้าลำกล้องยังดีๆ ต่อให้เหลือซักหมื่นแปดละกำลังสวย  น้ำลายหก

อ้าว เฮ้ยยยยยยยยยย เผลอ  ตกใจ

Grin

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #348 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:25:11 AM »

ถ้าลำกล้องยังดีๆ ต่อให้เหลือซักหมื่นแปดละกำลังสวย  น้ำลายหก

อ้าว เฮ้ยยยยยยยยยย เผลอ  ตกใจ

Grin

เดี๋ยวตรูจะเอารางวัลนำจับไปซื้อผัดซีอิ๊วไปเยี่ยม...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #349 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:02:11 PM »

ขอตอบในฐานะเจ้าของร้านปืนนะครับ

ปืน cmmg ที่สั่งนำเข้า เป็นขนาด .22 LR เท่านั้น เพราะผมชอบเป็นการส่วนตัว อยากเก็บไว้เล่นเอง และพรรคพวก จนทราบจากลูกค้าที่ซื้อปืนจากร้านปืนประโยชน์มาบอก ก็เลยสั่งเพิ่ม เรื่องการส่งออกได้หรือไม่ได้ ในฐานะผู้นำเข้าอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ก็เป็นเรื่องที่ปวดหัวเหมือนกัน แต่ ณ ปัจจุบันทางต่างประเทศยังส่งเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยได้

ในอดีต ปืนยาวขนาด .22 LR มีเกลียวปลายลำกล้องก็ส่งออกไม่ได้ พานท้ายยึดหดก็ส่งออกไม่ได้ เรื่องนี้มันอยู่ที่เจ้าหน้าที่ของทางอเมริกาเอง แต่ปัจจุบันนี้ส่งออกได้

ส่วนรุ่นแปลกๆ ที่ใส่ adaptor .22 LR มา แต่ลำกล้องสามารถยิงกระสุนที่ไม่อนุญาตให้ครอบครองได้  มันเป็นปืนที่ผิดพรบ.อาวุธปืน ถึงจะออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่ถ้าเกิดปัญหา ใบอนุญาตที่ออกมาก็ไม่สามารถช่วยอะไรผู้ครอบครองได้ รวมไปถึงผู้นำเข้าด้วย และปืนเหล่านี้ไม่ได้สั่งนำเข้าจากอเมริกาโดยตรง แต่เป็นการสั่งจากประเทศอื่น

ของผิดกฎหมายก็ย่อมเป็นของผิดกฎหมายอยู่วันยันค่ำ (ถ้ากฎหมายไม่เปลี่ยน) ถึงจะเล่นแร่แปรธาตุออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่เมื่อเกิดถูกจับกุม และ พิสูจน์ได้ว่า เป็นปืนที่ไม่สามารถอนุญาตได้ ใบอนุญาตย่อมเป็นโมฆะอยู่แล้ว

ด้วยความเคารพ อย่าไม่ยุ่งกับของที่ไม่ถูกต้องเลยครับ มันได้ไม่คุ้มเสีย

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #350 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:34:56 PM »

ขอตอบในฐานะเจ้าของร้านปืนนะครับ

ปืน cmmg ที่สั่งนำเข้า เป็นขนาด .22 LR เท่านั้น เพราะผมชอบเป็นการส่วนตัว อยากเก็บไว้เล่นเอง และพรรคพวก จนทราบจากลูกค้าที่ซื้อปืนจากร้านปืนประโยชน์มาบอก ก็เลยสั่งเพิ่ม เรื่องการส่งออกได้หรือไม่ได้ ในฐานะผู้นำเข้าอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ก็เป็นเรื่องที่ปวดหัวเหมือนกัน แต่ ณ ปัจจุบันทางต่างประเทศยังส่งเข้ามาจำหน่ายในเมืองไทยได้

ในอดีต ปืนยาวขนาด .22 LR มีเกลียวปลายลำกล้องก็ส่งออกไม่ได้ พานท้ายยึดหดก็ส่งออกไม่ได้ เรื่องนี้มันอยู่ที่เจ้าหน้าที่ของทางอเมริกาเอง แต่ปัจจุบันนี้ส่งออกได้

ส่วนรุ่นแปลกๆ ที่ใส่ adaptor .22 LR มา แต่ลำกล้องสามารถยิงกระสุนที่ไม่อนุญาตให้ครอบครองได้  มันเป็นปืนที่ผิดพรบ.อาวุธปืน ถึงจะออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่ถ้าเกิดปัญหา ใบอนุญาตที่ออกมาก็ไม่สามารถช่วยอะไรผู้ครอบครองได้ รวมไปถึงผู้นำเข้าด้วย และปืนเหล่านี้ไม่ได้สั่งนำเข้าจากอเมริกาโดยตรง แต่เป็นการสั่งจากประเทศอื่น

ของผิดกฎหมายก็ย่อมเป็นของผิดกฎหมายอยู่วันยันค่ำ (ถ้ากฎหมายไม่เปลี่ยน) ถึงจะเล่นแร่แปรธาตุออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่เมื่อเกิดถูกจับกุม และ พิสูจน์ได้ว่า เป็นปืนที่ไม่สามารถอนุญาตได้ ใบอนุญาตย่อมเป็นโมฆะอยู่แล้ว

ด้วยความเคารพ อย่าไม่ยุ่งกับของที่ไม่ถูกต้องเลยครับ มันได้ไม่คุ้มเสีย

+ 1 ครับ

ตัวที่มาแบบแปลกๆ คนสั่ง สั่งมาจากออสเตรียใช่ไหมครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #351 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:37:55 PM »

+10 ครับ  เยี่ยม

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #352 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:40:05 PM »

Grin Grin

หึ  หึ  หึ  ........  

ปืน  M - 16  แบบ  Carbine   ของจริง  ตัวจริง   ที่ยิงลูก  5.56  x  45  มม.   ที่  ทหาร  2  คน  นั่น  เอามาขาย  (  ตามข่าว  )

ราคา  33,000  บาท  (  ยังต่อได้อีก  )   ..........   มีราคา  ถูกกว่า  CMMG  น่ารัก ๆ  ที่ยิงลูกกรด  .22 LR   เสียอีก  ! ! !

Grin Grin

ราคาถูก จริงครับพี่

แต่เมื่อถูกจับกุม

ราคาอาจพุ่งจนฉุดไม่อยู่
putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #353 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:11:06 PM »

ส่วนรุ่นแปลกๆ ที่ใส่ adaptor .22 LR มา แต่ลำกล้องสามารถยิงกระสุนที่ไม่อนุญาตให้ครอบครองได้  มันเป็นปืนที่ผิดพรบ.อาวุธปืน ถึงจะออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่ถ้าเกิดปัญหา ใบอนุญาตที่ออกมาก็ไม่สามารถช่วยอะไรผู้ครอบครองได้ รวมไปถึงผู้นำเข้าด้วย และปืนเหล่านี้ไม่ได้สั่งนำเข้าจากอเมริกาโดยตรง แต่เป็นการสั่งจากประเทศอื่น

พูดโดดใจ +1 เยี่ยม

ปืนนะถูก แต่คนเอาไปทำนะผิด
ถ้าอยากยิงM-16จริงๆ สนาม ร.ว.ท มีให้ยิงกระสุนถูกด้วยแต่ไม่รู้จะเปิดอีกเมื่อไหร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #354 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:15:56 PM »

ผมชอบร้านนี้ครับ ชอบเจ้าของร้านด้วย เคยแค่เข้าไปถามข้อมูลแป๊บเดียว แต่ก็ชอบแล้ว  เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #355 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 03:42:08 PM »

Grin Grin

หึ  หึ  หึ  ........ 

ปืน  M - 16  แบบ  Carbine   ของจริง  ตัวจริง   ที่ยิงลูก  5.56  x  45  มม.   ที่  ทหาร  2  คน  นั่น  เอามาขาย  (  ตามข่าว  )

ราคา  33,000  บาท  (  ยังต่อได้อีก  )   ..........   มีราคา  ถูกกว่า  CMMG  น่ารัก ๆ  ที่ยิงลูกกรด  .22 LR   เสียอีก  ! ! !

Grin Grin

ราคาถูก จริงครับพี่

แต่เมื่อถูกจับกุม

ราคาอาจพุ่งจนฉุดไม่อยู่

อือ   ...........  ไม่ซื้อหรอก  เพราะว่า  ของดี  ราคาถูก  ไม่มีในโลก     Grin

ของถูก  แต่  แถมคุก  ...........  ก็  ไม่ซื้อ  เหมือนกันอ่ะ  !!       Grin Grin Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
palasun
Full Member

คะแนน 1

รักการยิงปืนยาว

« ตอบ #356 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 05:44:09 PM »

ส่วนรุ่นแปลกๆ ที่ใส่ adaptor .22 LR มา แต่ลำกล้องสามารถยิงกระสุนที่ไม่อนุญาตให้ครอบครองได้  มันเป็นปืนที่ผิดพรบ.อาวุธปืน ถึงจะออกใบอนุญาตให้มีและใช้ได้ แต่ถ้าเกิดปัญหา ใบอนุญาตที่ออกมาก็ไม่สามารถช่วยอะไรผู้ครอบครองได้ รวมไปถึงผู้นำเข้าด้วย และปืนเหล่านี้ไม่ได้สั่งนำเข้าจากอเมริกาโดยตรง แต่เป็นการสั่งจากประเทศอื่น

หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2011, 05:57:50 PM โดย palasun » บันทึกการเข้า
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #357 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 06:14:19 PM »

ซึ่งก็มีข้อขัดแย้งเกิดขึ้น ก็เป็นเรื่องธรรมดา .........................แต่ข้อขัดแย้งที่เกิดขึ้น ก็ควรยุติลงได้ด้วยเหตุและผล รวมทั้งหลักการ

แต่ไม่ใช่นี่ครับ ................. ยกเหตุผลมาแย้งไม่ได้ หรือฟังไม่ขึ้น มีผู้แย้งกลับ .................ก็เริ่มมีถ้อยคำส่อเสียด กระแนะกระแหน ..............ล่าสุดมีด่ากระทบกระเทียบที่ถือว่า"แรง"โพสด่าคนที่แย้งเขาอีก .............แต่ก็ถูกลบไปแล้ว (ผมเผอิญได้อ่านแล้วเซฟเก็บไว้ด้วย)

กลายเป็นใช้เหตุผลคัดง้างไม่ได้ เลยด่า .......................

คัดง้าง โต้แย้งตามหลักการไม่ได้ แล้วด่าส่อเสียด กระทบกระเทียบ ........................ จะทำไปทำไมครับ แล้วทำแบบนี้จะให้มองแบบไหนดีครับ

Ha  Ha  Ha  ฮา  ยาย “ช๊อบ ชอบ”  พารากราฟ  นี้อ่ะคร๊า  ฮา
ยายชอบ  การสำเสนอ ความเห็น  “ที่แตกต่าง”  แล้วแสดง “เหตุผล”  ที่น่าเชื่อถือ  มากกว่าอ่ะคร๊า  ฮา
ยายคิดว่า  ถ้า “มนุษย์” ยังมีวิธีคิด  “เหมือนกัน”  พวกเรา  ก็คง จะอยู่ ใน “ถ้ำ” อ่ะคร๊า  ฮา
ไม่ได้มานั่งเล่น  “อินเตอร์เนต”  อ่ะคร๊า   ฮา  จริงมั้ยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
voot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #358 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 07:57:20 PM »

อ่านมาตั้งนาน ผมว่าเริ่มจะมั่วไปกันใหญ่แล้วนะครับ
ก่อนอื่นขออนุญาตแสดงความคิดเห็นในฐานะคนกลางก่อน  สำหรับผมเห็นด้วยกับข้อความที่  คุณโจ โพสมาแต่คิดว่าไม่เห็นด้วยเสียทั้งหมดดังนี้
    1. ว่ากันในข้อกฏหมายแล้วนั้น เขาดูที่เจตนาเป็นหลัก ถ้าเราไม่มีเจตนาทำผิด ก็ไม่ผิดกฏหมาย
    2. จะว่าไปแล้ว ผู้ที่อยากเป็นเจ้าของและผู้สั่งนำเข้าเองทุกคนคง น่าจะรู้รู้อยู่แก่ใจดีว่าเจตนาเราเป็นอย่างไร โดยเฉพาะกับ CMMG และปืนยี่ห้ออื่นทุกแบบที่มีรูปร่างแบบ AR15     ขอยกตัวอย่างเช่น CMMG เองนั้น โรงงานมีวัตถุประสงค์จริงเพื่อไว้ใช้กับกระสุน 5.56 เป็นหลัก เพียงแต่โรงงานทำชุดโครงบนขนาด .22มาด้วยเพื่อให้คนอเมริกาหรือคนทั่วไปที่ประเทศเขาอนุญาตให้มีปืนแบบนี้แม้กระทั่งหน่วยงานราชการเองได้ประหยัดงปค่ากระสุน (ไม่เช่นนั้นตรงโครงปืนคงไม่ปั๊มมาในช่องขนาดกระสุนว่า Caliber. Multi แน่ ) ดังนั้นเมื่อโรงงานมองดูจุดนี้จึงนำ CMMG ที่มีโครงบนขนาด.22 ออกมาและออกขายโดยใช้ชื่อรุ่น ควิเบก แม้แต่บางรุนบางยี่ห้อที่มีชุดใส่หรืออแดปเตอร์ .22 มาจากนอก มันก็คือปืน.22 นั่นเอง เพราะโดยสภาพตัวปืนเองทั้งหมดทั้งปวงมันคือปืน .22 ที่ยิงได้แต่กระสุน .22 เท่านัน้ ( ความจริง CMMG ถ้าถอดแยกชุดบนออกมาก็พิสูจน์ได้ง่ายๆ แถมชัดเจน ว่าชุดล่าง จริงๆแล้วก็คือชุดโครงล่างเป็นปืน AR15 ขนาด 5.56 เพราะปั๊มขนาดกระสุนระบุมาด้วย   ส่วนโครงบนนั้นก็ใช่  เพียงแต่โรงงานใส่ชุดลำกล้องอะไหล่ .22  พร้อมทั้งตัดแก๊สบล็อคและท่อแก๊สออกไป โดยเจตนาเพื่อเป็นปืนฝึกขนาด .22   นั่นเองครับ   คิก คิก คิก คิก  อันที่จริงปืนเกือบทุกชนิด หากมีคนเจตนาทำให้ผิด มันก็ย่อมมีความผิด เช่นปืนลูกกรด Cz. ส่วนปลายที่เป็นเกลียว หากพิเรนสรรหาท่อลดเสียงมาใส่ มันก็ผิด ผมว่าขึ้นอยู่กับผู้ครอบครองและเจตนามากกว่ามากกว่าครับ   )

3. จากที่พูดๆกันมา ผมว่าคงไม่มีร้านไหนกล้าเสี่ยงและมีเจตนาจะนำเข้าปืน AR15 ขนาด 5.56 เข้ามาแน่แท้ หากแต่เจตนาผู้นำเข้าและผู้ต้องการเป็นเจ้าของ โดยรวมแล้วคือชอบในรูปทรง ความแข็งแรง ความสมจริงอีกทั้งต้องการสะสม  โดยมีเจตนาที่ดีคือไม่ต้องการให้ขัดต่อกฏหมาย เพราะบ้านเราอนุญาตปืนแบบนี้ในขนาด .22ได้ จึงสั่งนำเข้าปืนแบบนี้โดยมีเจตนาเพื่อไว้สะสม และยิงเล่นในบางโอกาส นั่นเอง
  4.  ปัญหา ผมว่าอาจเกิดจากบางท่าน ร้อนวิชา หรือมีคนเห๊นแก่ตัวบางท่าน  แอบสั่งชุดบน หรือชุดที่ดัดแปลง ปืน CMMG ให้เป็นปืนขนาด .223(5.55) หรือแม้กระทั่งแต่งกล  ซึ่งขัดต่อกฏหมาย แล้วยังบังอาจมาโพสโชวแถมขายทางเนต (ทำมาหากินแบบผิดๆ โดยไม่เกรงกลัวฟ้าดิน ) อันอาจจะทำให้คนอื่นเดือดร้อนอาจจะต้องถูกมองในแง่ลบ ทั้งๆที่ไม่มีเจตนาแบบคนพวกนั้น
      ผมว่าเราควรช่วยกันประจาน และแอนตี้คนแบบนี้ เสีย สำหรับคนบางประเภทที่ทำผิดนั้น ผมเชื่อว่ากฏแห่งกรรมมีจริงครับ เราควรปล่อยให้ จนท บ้านเมืองลงโทษจะได้สำนึกตัว ( คิดว่า จนท. เองก็มีข้อมูล หมดแล้ว เพราะทาง CIA และ ... ของ อเมริกา มีการประสานและให้ขูอมูลแก่ จนท. กองปราบของไทยมาโดยตลอด )  แต่อีกข้อที่ผมไม่มองข้ามคือ ถ้ามองอีกแง่มุม อาจมีผูเสียผมประโยชน์บางพวกที่สั่งปืนลูกกรดแบบอื่นมา พอมาเจอกระแสคนต้องการ CMMG. หรือปืนรูปทรงแบบ  AR15 ในขนาด .22  ทำให้ปืนที่ตัวเองเป็นตัวแทนแถมสั่งมาแล้วต้องขายไม่ออก จึงปลุกกระแล และต้องการดิสเครดิตปืนแบบนี้ ก็เป็นได้

สรุป ผมว่าปืนลูกกรด .22  รูปทรง AR. ยังงัยก็ไม่ผิดถ้าผู้เป็นเจ้าของไม่ไปดัดแปลงเป็นขนาดอื่น ตามเจตนาผู้ผลิตและนำเข้า เพราะในความเป็นจริงแล้วคือปืนลูกกรดที่ใช้ยิงได้แต่ .22 เท่านั้น  แต่ถ้าผู้ครอบครองหาเรื่องดัดแปลง หากเกิดอะไรท่านก็ต้องควรพร้อมรับผลจากการกระทำของท่านเอง  (  เรื่องแบบนี้ไม่อยู่ที่ปืน หากแต่อยู่ที่ผู้ครอบครองมากกว่า )

ผมสนับสนุนพี่สุพิน และอีกหลายๆท่านที่ช่วยกันปรามๆเรื่องนี้ด้วยครับ เพราะ คนพิเลน หรือ คนบางจำพวกอาจจะทำให้คนดีๆ ส่วนใหญ่ ต้องเดือดร้อน  

สังคมมีทั้งคนดีและไม่ดี แต่เราต้องทำให้คนไม่ดีไม่สามารถทำให้ส่วนรวมเดือดร้อนได้

สำหรับท่านที่ชอบปืนแบบนี้ในขนาด .22  และต้องการสะสม  ยังมีร้านปืนหลายร้านครับ ที่สั่งและนำ CMMG เข้ามา ลองสืบหาและสอบถามดูกันเอง ส่วนราคาก็อยู่ที่ความพอใจครับ

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2011, 10:00:18 AM โดย voot » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #359 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 08:19:48 PM »

ซึ่งก็มีข้อขัดแย้งเกิดขึ้น ก็เป็นเรื่องธรรมดา .........................แต่ข้อขัดแย้งที่เกิดขึ้น ก็ควรยุติลงได้ด้วยเหตุและผล รวมทั้งหลักการ

แต่ไม่ใช่นี่ครับ ................. ยกเหตุผลมาแย้งไม่ได้ หรือฟังไม่ขึ้น มีผู้แย้งกลับ .................ก็เริ่มมีถ้อยคำส่อเสียด กระแนะกระแหน ..............ล่าสุดมีด่ากระทบกระเทียบที่ถือว่า"แรง"โพสด่าคนที่แย้งเขาอีก .............แต่ก็ถูกลบไปแล้ว (ผมเผอิญได้อ่านแล้วเซฟเก็บไว้ด้วย)

กลายเป็นใช้เหตุผลคัดง้างไม่ได้ เลยด่า .......................

คัดง้าง โต้แย้งตามหลักการไม่ได้ แล้วด่าส่อเสียด กระทบกระเทียบ ........................ จะทำไปทำไมครับ แล้วทำแบบนี้จะให้มองแบบไหนดีครับ

Ha  Ha  Ha  ฮา  ยาย “ช๊อบ ชอบ”  พารากราฟ  นี้อ่ะคร๊า  ฮา
ยายชอบ  การสำเสนอ ความเห็น  “ที่แตกต่าง”  แล้วแสดง “เหตุผล”  ที่น่าเชื่อถือ  มากกว่าอ่ะคร๊า  ฮา
ยายคิดว่า  ถ้า “มนุษย์” ยังมีวิธีคิด  “เหมือนกัน”  พวกเรา  ก็คง จะอยู่ ใน “ถ้ำ” อ่ะคร๊า  ฮา
ไม่ได้มานั่งเล่น  “อินเตอร์เนต”  อ่ะคร๊า   ฮา  จริงมั้ยคร๊า  ฮา

ขอบคุณครับยายบ๊าบ(ขออนุญาตเรียกยายแบบนี้นะครับ)  ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 35
  พิมพ์