๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:26:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153565 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #315 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:39:19 PM »

ถ้าสั่งห้าเข้าจริง คงต้องไปเล่น MP15-22 แทน ครับ

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ถ้างั้นเล่นรุ่นนี้แหละครับ คงไม่มีคำสั่งห้ามมั้งครับ  ผมชอบรุ่นนี้เพราะหุ่นเหมือน และระบบแข็งแรงกว่า MP15 ครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #316 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 01:33:22 PM »

ถ้าสั่งห้าเข้าจริง คงต้องไปเล่น MP15-22 แทน ครับ

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ยิงเบิร์ส 3 นัดกับฟูลออโต  ใส่ชุดควบคุมการยิงเข้าไปทันทีไม่ได้ครับ  ต้องเอาขึ้นมิลลิ่ง เปิดเนื้อโลหะท้ายโลเวอร์ออกไปก่อน กับเจาะรูใส่สลักเซียร์ระบบออโต   แต่ก็มีการสั่งซื้อจิ๊กสำหรับประกบโครงปืนให้เดินมิลลิ่งตามรอยที่กำหนด  เข้ามาในเมืองไทยกันแล้วเหมือนกัน

ตกใจ  ตั้งใจและพยายามกันจริงจัง  ไหว้
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #317 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 01:46:38 PM »

Smiley

ขอบคุณ  ผู้การ  สุพินท์  .....  สำหรับ  คำตอบ  เรื่อง  chamber  adapter  นะครับ

Smiley

สำหรับ  กระทู้  ที่  เกี่ยวกับ  ปืนรุ่นนี้    ทุกกระทู้  ไม่ว่าจะ  ที่   อวป.   หรือ   เวบ   Gun.in.th

ผม  ได้ติดตาม  อ่าน  มาตลอด  และ  อ่าน  ทุกความเห็น  ....... 

ผมคิดว่า  .....  ทุกความเห็น  ใน  ทุกกระทู้  เป็น  ความปราถนาดี  ของ  คนรักปืน  ทั้งสิ้น  ครับ

และ  เป็น  ความเห็น  ของ  คนรักปืน  ที่  อยู่ภายใต้  กรอบ  ของ  กฎหมายไทย  (  ในปัจจุบัน  )

ที่  ต้องการครอบครอง  หรือ  ได้ครอบครอง  ปืน  ตามที่  มีสิทธิ์  โดยถูกต้องตามกฎหมาย  ทุกประการ  .......

ถึงแม้  จะมี  ความเห็น  ไม่ตรงกันบ้าง  แต่ก็  ยังอยู่  บนพื้นฐาน  ของ  ข้อมูล  ข้อเท็จจริง

และ   ผม  ไม่คิดว่า   มีใคร    พูดเพื่อ  ผลประโยชน์  ของ  ตนเอง  ....

ผม  คิดว่า  ....  ทุกคน  พยายามที่จะ  อธิบาย  ให้ทุกอย่างชัดเจน  ทั้งโดยทางตรง  และ  ทางอ้อม  ว่า  :

ปืนที่  ถูกกฎหมาย  เป็น  อย่างไร  .........  และ  ปืน  ที่จะ  ผิดกฎหมาย  เป็น  อย่างไร   ....  เท่านั้นเอง

ปัญหา  หรือ  ความยุ่งยาก  ที่จะเกิดขึ้น  ต่อจากนี้ไป    .......

ก็  อาจจะเกิดจาก   ความเข้าใจผิด  หรือ  การลุแก่อำนาจ   หรือ   เรื่องผลประโยชน์   ของ  เจ้าหน้าที่รัฐ  บางคน 

โดย  ไม่คำนึงถึง  สิทธิ์  อันชอบธรรม   ของ  ประชาชน  ที่  ทำทุกอย่าง  อย่าง  ถูกต้อง ตามกฎหมาย

ดัง  กรณี  ที่  เคยเกิดขึ้น  เมื่อเร็ว ๆ นี้

Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #318 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 02:04:13 PM »

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ถ้างั้นเล่นรุ่นนี้แหละครับ คงไม่มีคำสั่งห้ามมั้งครับ  ผมชอบรุ่นนี้เพราะหุ่นเหมือน และระบบแข็งแรงกว่า MP15 ครับ

ไม่ทราบว่าค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับเจ้าCMMG.22lr  ไหว้
vespa1964
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #319 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 02:05:58 PM »

ไม่ทราบว่าค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับเจ้าCMMG.22lr  ไหว้
[/quote]

40-43k  แล้วแต่ร้านครับ Grin

แต่มีบางร้านราคาอาจถูกกว่านี้ครับ แต่ปืนยังไม่เข้า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ถ้าเข้ามากระทู้อาจจะร้อนกว่านี้อีกครับ เพราะราคาถูกกว่าร้านอื่นๆ    คิก คิก คิก คิก

ปล.ผมบอกไม่ได้ว่าร้านไหนนะครับ รอดูเร็วๆนี้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2011, 02:12:13 PM โดย vespa1964 » บันทึกการเข้า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #320 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 02:18:29 PM »

ขอบคุณครับ ราคาถูกกว่าM4 ยูราแม็กอีกนะครับ น่าสนใจครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #321 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 02:25:35 PM »

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ที่นี่ไม่เหมือนกันครับ ข้อเท็จจริงคือข้อเท็จจริง เค้าไม่ยอมให้มั่ว ไม่ยอมให้ตีหน้ามึน ข้อมูลต้องเป๊ะ ข้อมูลผิดเป็นโดนทักไม่มีการโอ๋ ... เพราะถือเป็นความรับผิดชอบ ที่จะต้องไม่ให้ผู้คนที่มาหาความรู้ได้ข้อมูลผิดๆกลับไป

เลยไม่มีใครมาคอยพูดทุก3กระทู้ว่า"ที่นี่อบอุ่น"ไงครับ  คิก คิก

แต่ตอบแบบคุณAG+ สมาชิกที่นี่ชอบครับ   เยี่ยม

What man is a man , who does not make the world better?
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #322 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 02:42:40 PM »

Smiley

ขอบคุณ  ผู้การ  สุพินท์  .....  สำหรับ  คำตอบ  เรื่อง  chamber  adapter  นะครับ

Smiley

สำหรับ  กระทู้  ที่  เกี่ยวกับ  ปืนรุ่นนี้    ทุกกระทู้  ไม่ว่าจะ  ที่   อวป.   หรือ   เวบ   Gun.in.th

ผม  ได้ติดตาม  อ่าน  มาตลอด  และ  อ่าน  ทุกความเห็น  ....... 

ผมคิดว่า  .....  ทุกความเห็น  ใน  ทุกกระทู้  เป็น  ความปราถนาดี  ของ  คนรักปืน  ทั้งสิ้น  ครับ

และ  เป็น  ความเห็น  ของ  คนรักปืน  ที่  อยู่ภายใต้  กรอบ  ของ  กฎหมายไทย  (  ในปัจจุบัน  )

ที่  ต้องการครอบครอง  หรือ  ได้ครอบครอง  ปืน  ตามที่  มีสิทธิ์  โดยถูกต้องตามกฎหมาย  ทุกประการ  .......

ถึงแม้  จะมี  ความเห็น  ไม่ตรงกันบ้าง  แต่ก็  ยังอยู่  บนพื้นฐาน  ของ  ข้อมูล  ข้อเท็จจริง

และ   ผม  ไม่คิดว่า   มีใคร    พูดเพื่อ  ผลประโยชน์  ของ  ตนเอง  ....

ผม  คิดว่า  ....  ทุกคน  พยายามที่จะ  อธิบาย  ให้ทุกอย่างชัดเจน  ทั้งโดยทางตรง  และ  ทางอ้อม  ว่า  :

ปืนที่  ถูกกฎหมาย  เป็น  อย่างไร  .........  และ  ปืน  ที่จะ  ผิดกฎหมาย  เป็น  อย่างไร   ....  เท่านั้นเอง

ปัญหา  หรือ  ความยุ่งยาก  ที่จะเกิดขึ้น  ต่อจากนี้ไป    .......

ก็  อาจจะเกิดจาก   ความเข้าใจผิด  หรือ  การลุแก่อำนาจ   หรือ   เรื่องผลประโยชน์   ของ  เจ้าหน้าที่รัฐ  บางคน 

โดย  ไม่คำนึงถึง  สิทธิ์  อันชอบธรรม   ของ  ประชาชน  ที่  ทำทุกอย่าง  อย่าง  ถูกต้อง ตามกฎหมาย

ดัง  กรณี  ที่  เคยเกิดขึ้น  เมื่อเร็ว ๆ นี้

Smiley

+100 มันกดตรงไหนเนี้ย!!!..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #323 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:04:01 PM »

แค่เค้าอ้างข้อมูลจากผู้เชี่ยวชาญ..แล้วห้ามนำเข้า..มันก็จบข่าวแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
ความหวังของพลเรือนที่อยากจะครอบครองปืนที่คล้ายหรือใกล้เคียงกับ
ปืนที่ใช้ในทางทหาร..ยกตัวอย่างพวกที่เล่นBB ของแต่งทุกอย่างReal Spec
เฉพาะค่าแต่งก็เป็นแสนแล้ว..เค้าทำไปเพื่ออะไร..คนที่รับราชการมีโอกาสได้สัมผัส
ได้ยิงอาวุธปืนเหล่านี้ไม่มีวันเข้าใจหรอกครับ ไหว้

ส่วนพวกที่ชอบดัดแปลงไม่ว่าจะเป็นความชอบส่วนตัว..หรือเอาไปใช้นอกลู่นอกทาง
ก็คงต้องรับผิดชอบตัวเอง..เพราะทุกท่านคงรู้สักยภาพของตัวเองดี
ว่าจะสามารถเอาตัวรอดจากสถานะการณ์ล่อแหลมได้รึเปล่า ไหว้

กล่าวแบบนี้รู้สึกว่าจะเจาะจงผมกับพี่สุพินท์โดยตรงนะครับ

ก็ดูคล้ายๆว่า อยากเล่นของแบบนี้ แล้วมีเงิน มีศักยภาพพอ เลยสั่งมา ซื้อมาทำ ...................

แล้วผิดกฎหมายไหมครับ? สำหรับการดัดแปลงปืนเซ-มิ ออโต .22LR ให้เป็น เซ-มิ ออโต 5.56 หรืออาจจะเป็น full Auto

ผมเป็นคนหนึ่งที่รับราชการและมีโอกาสได้ใช้อาวุธสงครามคนหนึ่ง ............... ผมได้สัมผัสและใช้งานเพราะมันเป็นอาชีพ และเผอิญเป็นคนที่ชอบปืนแล้วมาเข้าสังคมคนเล่นปืน.........ก็อาจจะกลายเป็นคนหรือกลุ่มคนที่มีโอกาสสัมผัสอาวุธแบบนี้มากกว่าใคร"ในวงการปืน" .........ผมเข้าใจว่าคนที่ชื่นชอบปืนไม่มีหรือไม่ค่อยมีโอกาสแบบกลุ่มอาชีพนี้...................... และถ้ามีโอกาสที่ดี เหมาะสม ผมจะพยายามหาโอกาสให้คนในวงการปืนได้สัมผัสอาวุธเหล่านี้ได้ อย่างถูกต้อง  .................

แต่ผมไม่สนับสนุนให้มีการทำผิดกฎหมายแบบนี้ .....................

ตอบด้วยเหตุผลดีๆครับ ............... แต่ถ้าตอบกวนๆ ก็ต้องตอบว่า อยากยิงอยากใช้อาวุธสงครามก็เป็นทหาร ตำรวจ อส. สิครับ

ผมเองชอบรถ Big Bike มาก ................ แต่ผมก็ไม่เคยว่ากล่าวคนที่มี Big Bike แพงๆ สวยๆ หรืออยู่ในวงการ ว่าเขาไม่เข้าใจผมว่าผมอยากยังไง .................ผมมีรถที่ศักยภาพไม่ถึงเขา แพงไม่เท่าเขา  ผมก็ไม่เคยสนใจ หรือดิ้นรนให้เดือดร้อนอะไร ................ผมก็ใช้ของผมไป

พวกที่ดัดแปลง หรือซื้อมาทำก็ต้องรับผิดชอบตัวเองไปตามที่กล่าวแหละครับ ..................

ยิ่งพวกรับซื้อปืนพวก M4 หรือ ทราโว่ ที่พวก นปช.ยึด/ชิงมาจากทหาร มาเก็บไว้เพราะความอยากของตัวเองยิ่งน่ากลัวกว่าอีก .............. ข้อมูลหลั่งไหลเยอะครับ สักพัก ข้อมูลบ่มจนสุกงอม ก็จะมีรายการเช็คบิลพวกรับซื้อของโจรทีละรายๆไป .................ผมจะคอยดู

นี่ยังไม่นับพวกสั่งของเหล่านี้มานะครับ ....................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #324 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:15:11 PM »

กล่าวแบบนี้รู้สึกว่าจะเจาะจงผมกับพี่สุพินท์โดยตรงนะครับ

ก็ดูคล้ายๆว่า อยากเล่นของแบบนี้ แล้วมีเงิน มีศักยภาพพอ เลยสั่งมา ซื้อมาทำ ...................

แล้วผิดกฎหมายไหมครับ? สำหรับการดัดแปลงปืนเซ-มิ ออโต .22LR ให้เป็น เซ-มิ ออโต 5.56 หรืออาจจะเป็น full Auto

ผมเป็นคนหนึ่งที่รับราชการและมีโอกาสได้ใช้อาวุธสงครามคนหนึ่ง ............... ผมได้สัมผัสและใช้งานเพราะมันเป็นอาชีพ และเผอิญเป็นคนที่ชอบปืนแล้วมาเข้าสังคมคนเล่นปืน.........ก็อาจจะกลายเป็นคนหรือกลุ่มคนที่มีโอกาสสัมผัสอาวุธแบบนี้มากกว่าใคร"ในวงการปืน" .........ผมเข้าใจว่าคนที่ชื่นชอบปืนไม่มีหรือไม่ค่อยมีโอกาสแบบกลุ่มอาชีพนี้...................... และถ้ามีโอกาสที่ดี เหมาะสม ผมจะพยายามหาโอกาสให้คนในวงการปืนได้สัมผัสอาวุธเหล่านี้ได้ อย่างถูกต้อง  .................

แต่ผมไม่สนับสนุนให้มีการทำผิดกฎหมายแบบนี้ .....................

ตอบด้วยเหตุผลดีๆครับ ............... แต่ถ้าตอบกวนๆ ก็ต้องตอบว่า อยากยิงอยากใช้อาวุธสงครามก็เป็นทหาร ตำรวจ อส. สิครับ

ผมเองชอบรถ Big Bike มาก ................ แต่ผมก็ไม่เคยว่ากล่าวคนที่มี Big Bike แพงๆ สวยๆ หรืออยู่ในวงการ ว่าเขาไม่เข้าใจผมว่าผมอยากยังไง .................ผมมีรถที่ศักยภาพไม่ถึงเขา แพงไม่เท่าเขา  ผมก็ไม่เคยสนใจ หรือดิ้นรนให้เดือดร้อนอะไร ................ผมก็ใช้ของผมไป

พวกที่ดัดแปลง หรือซื้อมาทำก็ต้องรับผิดชอบตัวเองไปตามที่กล่าวแหละครับ ..................

ยิ่งพวกรับซื้อปืนพวก M4 หรือ ทราโว่ ที่พวก นปช.ยึด/ชิงมาจากทหาร มาเก็บไว้เพราะความอยากของตัวเองยิ่งน่ากลัวกว่าอีก .............. ข้อมูลหลั่งไหลเยอะครับ สักพัก ข้อมูลบ่มจนสุกงอม ก็จะมีรายการเช็คบิลพวกรับซื้อของโจรทีละรายๆไป .................ผมจะคอยดู

นี่ยังไม่นับพวกสั่งของเหล่านี้มานะครับ ....................

พับผ่าซิ....(พร้อบกับตบหัวเขาสามทีคราวก่อนตบสองที) กด +200 กดตรงไหนครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ปืนมันไม่ผิด....ผิดก็คืนคนคิดพิเรน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #325 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:18:12 PM »

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................

ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................

รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag

หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223

โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............

เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2011, 03:20:36 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #326 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:22:34 PM »

อ่านมาจนบรรทัดนี้  เข้าใจว่า เจตนาของท่านสมาชิกทั้งหลาย  คงไม่มีใครนำเอาปืนชนิดนี้ไปทำอะไรให้มันผิด มันแผลงไปกว่าที่มีอยู่เดิม  ประเมินได้ว่า เพื่อนสมาชิกทั้งหมดในเวปบอร์ดนี้  เป็นสุจริตชนผู้เคารพกฎหมาย...ทั้งสิ้น  

แต่กระนั้น....คนที่ไม่สุจริต หรือคิดทำเรื่องอะไรก็ตามที่มันจะมีผลต่อสุจริตชน....ย่อมที่สมาชิกผู้รู้...จะได้แนะแนวทาง และตักเตือนกันอย่างมิตรไมตรีที่ดี   อาจจะแรงไปบ้าง...แต่ขอให้ถือเสมือนว่า..เป็นเรื่องที่ต้องตระหนักให้มาก....ในเรื่องที่เสี่ยงต่อการกระทบสิทธิของประชาชนผู้บริสุทธิ์..โดยส่้วนรวม  ควรผ่อนครายความตึงเครียด หรือลดอุณหภูมิลงไปเสียบ้าง  และไม่ควรเติมไฟให้ระอุร้อนไปอีก  อย่างไรเสีย...ก็เพื่อเพื่อนสมาชิกของพวกเราทั้งนั้น

เรื่องการดัดแปลง....เป็นเรื่องของผู้มีวิทยาการ  มีความพร้อมทางด้านศาสตร์ในด้านนั้นโดยเฉพาะ...แต่ก็ควรดัดแปลงเพื่อความรู้..เท่านั้น    ซึ่งไม่ควรนำมาใช้เป็นส่วนเสริมให้มีประสิทธิภาพรุนแรงขึ้นอย่างที่ท่านผู้อวุโสให้ความระมัดระวัง..และเตือนกันมาในที่นี้  เพราะมันสามารถทำกันได้ทั้งนั้น...อย่างว่าแต่การดัดแปลงบางส่วนบางประการเลย ทั้งกระบอกยังทำขึ้นมาได้เลย....เพียงแต่การกระทำเช่นนั้น....มันไม่ใช่ปัญหาของผู้ดัดแปลงเท่านั้น.....คนที่ไม่ได้ร่วมรู้เห็น..กลับเป็นเป้าหมายของหน่วยงานความมั่นคงหรือปกครองฯ ให้เขาเพ่งเล็ง...และเหมารวมเข่ง...กันไปให้วุ่นวายไปหมด  เดือนร้อนให้ต้องออกมาปกป้องสิทธิของสุจริตชนอยู่ร่ำไป

ขอให้เพื่อสมาชิกเล็งเห็นเจตนาที่ดีต่อกัน...สังคม...จึงจะมีความสงบสุข...นะครับ หลงรัก Grin Grin

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #327 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 04:09:37 PM »

ไหว้ ไหว้   คุณ putnana คงหมายถึงตัว CMMG ที่ขายในเมืองไทยนะครับ จากที่ผมดูตัวในคลิปก็ต่างกับตัวที่ขายในเมืองไทยครับ.....หากจะทำให้ตัวในเมืองไทยทำให้เป็นแบบในคลิปก็คงต้องหา upper ทั้งชุดมาแล้วก็หาชุด .22lr conversion kit มาประกอบกัน ซึ่งเมืองไทยคงหากันไม่ได้...แต่ก็อย่างที่ผู้การสุพินท์บอกคือมันง่ายในการดัดแปลง และก็เช่นกันอย่างที่คุณ Orion บอกตัวของ CMMG ที่ขายอยู่ในเมืองไทยมันไม่ผิด ผิดคือคนที่เอาไปต่อยอด พูดง่ายๆคือพี่ๆทั้งสองและหลายๆคนในนี้ก็หวังดีต่อวงการอาวุธปืนกันทั้งนั้นครับไม่อยากให้ใครต้องมาทำผิด หากไม่รักกันจริงพี่ๆเขาคงไม่มาเตือนหลอกครับ  ไหว้ ไหว้

หาได้ครับ ในบางเวปประกาศขาย แล้วก็รับสั่งมาขายด้วยครับ  ถึงได้เขียนแต่แรกว่า พ่อค้ากำลังดิ้นอยู่ตอนนี้

ไอ้ที่บอกว่า USPS มีกฎหมายไปรษณีย์ต่างหาก ก็แก้เกี้ยวแถกไปเฉยๆ  คงลืมไปว่าปัจจุบัน USA มี Homeland Security อยู่

ไอ้กระทรวงนี้นะอำนาจมันมหาศาล เค้าเพ่งเล็งการนำเข้าส่งออกอาวุธ ชิ้นส่วนอาวุธมาตลอด

ใครสังอะไรแปลกๆ ส่งอะไร จากไหนไปไหน เค้ารู้นะครับ

แค่บัตรเครดิตที่สั่งซื้อมาจากประเทศไหน ยังไง เค้ายังต้องรายงานกลับไปเลย

ไอ้ที่คิดว่าสั่งไปลงบ้านเพื่อน แล้วให้เพื่อนส่งต่อมาแบบปกปิดว่าข้างในเป็นอะไร

ถึงจะเขียนแสดงว่าเป็นของอย่างอื่น ผ่านเครื่องเอกเรย์มันก็เห็นหมดแล้ว

เล่นแต่ของถูกกฎหมายดีกว่าครับ อย่าไปเล่นอะไรคันๆแบบนี้เลย มีเงินเล่น แต่ไม่ได้เล่นเพราะนอนซังเต ไม่สนุกแน่ๆ

เรื่องแบบนี้เขาเรียกซวยข้ามโลก เพราะโดนทั้คนสั่ง คนส่ง คนรอรับในไทย

อย่างที่บอกกระทู้นี้ คนวังไชยาเขาอ่านอยู่เหมือนกัน คงได้ผลงานเร็วๆนี้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #328 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 04:11:06 PM »

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................

ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................

รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag

หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223

โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............

เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

รูปนั้นเหมือนเคยผ่านตาด้วยครับ

ประชาชนมองยังเข้าใจ เจ้าหน้าที่มองจะเห็นแบบไหนนะ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Ag Thiprak
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #329 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 04:18:22 PM »

ที่บอกกระทู้นี้ คนวังไชยาเขาอ่านอยู่เหมือนกัน คงได้ผลงานเร็วๆนี้

ผมคิดว่าไม่นานนี้เหมือนกันครับ ได้เจอของดีเป็นแน่แท้ครับ  ไหว้

ที่นี่ไม่เหมือนกันครับ ข้อเท็จจริงคือข้อเท็จจริง เค้าไม่ยอมให้มั่ว ไม่ยอมให้ตีหน้ามึน ข้อมูลต้องเป๊ะ ข้อมูลผิดเป็นโดนทักไม่มีการโอ๋ ... เพราะถือเป็นความรับผิดชอบ ที่จะต้องไม่ให้ผู้คนที่มาหาความรู้ได้ข้อมูลผิดๆกลับไป

เลยไม่มีใครมาคอยพูดทุก3กระทู้ว่า"ที่นี่อบอุ่น"ไงครับ  คิก คิก

แต่ตอบแบบคุณAG+ สมาชิกที่นี่ชอบครับ   เยี่ยม

แต่บางครั้ง พูดมากหรือตรงๆก็ไม่ได้ พูดมากก็หาว่าไป ตำหนิปืนเขา เลยอยู่เฉยๆ อ่านขำๆดีกว่าครับ  ไหว้ 

ตัวอย่างง่ายๆ แค่มาพูดเรื่อง CMMG ว่าใส่ชุดบนจริงได้ เขาก็หาว่าไปเบรคปืนเขา ทำให้อาจจะเข้ามาเมืองไทยไม่ได้ กลัวปืนรุ่นอื่นในตลาดขายไม่ได้  (เขาคิดได้แค่นี้เหรอ)  คิก คิก คิก คิก ไหว้
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 35
  พิมพ์