๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:16:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153607 ครั้ง)
putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #300 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:09:58 AM »

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับ พวกดูคลิ๊ปแล้วคิดไปเองว่า CMMG ที่มีขายในเมืองไทยมันยิง .223ได้แค่เปลี่ยนลูกเลื่อน แต่ที่จริงมันคนละรุ่นกัน

คงไม่ไม่ใช่ดูคลิปฯ แล้วคิดไปเองกระมังครับ... เพราะผู้ที่ให้ข้อมูล... ล้วนแต่ได้ชื่อว่าเป็นระดับผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืน...

...คุณ putnana ลองอ่านรายละเอียดดีๆ ครับ... อย่าให้ความอยากได้มาบังตา... ไหว้

ไหว้ ไหว้   คุณ putnana คงหมายถึงตัว CMMG ที่ขายในเมืองไทยนะครับ จากที่ผมดูตัวในคลิปก็ต่างกับตัวที่ขายในเมืองไทยครับ.....หากจะทำให้ตัวในเมืองไทยทำให้เป็นแบบในคลิปก็คงต้องหา upper ทั้งชุดมาแล้วก็หาชุด .22lr conversion kit มาประกอบกัน ซึ่งเมืองไทยคงหากันไม่ได้...แต่ก็อย่างที่ผู้การสุพินท์บอกคือมันง่ายในการดัดแปลง และก็เช่นกันอย่างที่คุณ Orion บอกตัวของ CMMG ที่ขายอยู่ในเมืองไทยมันไม่ผิด ผิดคือคนที่เอาไปต่อยอด พูดง่ายๆคือพี่ๆทั้งสองและหลายๆคนในนี้ก็หวังดีต่อวงการอาวุธปืนกันทั้งนั้นครับไม่อยากให้ใครต้องมาทำผิด หากไม่รักกันจริงพี่ๆเขาคงไม่มาเตือนหลอกครับ  ไหว้ ไหว้

รังเพลิง AR

รังเพลิง CMMG

+1ครับ

ขอบคุณครับที่มาตอบแทน  ไหว้
ความหมายของผมคือไม่ได้มีเฉพาะ CMMG เจ้าเดียวที่ทำทั้งกระบอกแต่มีหลายบรัษัทรวมถึงเฉพาะUpperขนาด.22อย่างเดียว

Spikes Tactical S22 Dedicated Upper Test #1

Spikes Tactical M4 LE and Dedicated .22LR Upper Review

มีหลายคนที่ยังไม่ได้ซื้อยังไม่เห็นของจริงเห็นแต่ในคลิป หลายคนก็หาข้อมูลก่อนซื้อแต่ CMMG มันเป็นยี่ห้อปืนและผลิตหลายขนาดไม่ได้ผลิตเฉพาะขนาด.22 แล้วบ้างท่านยังว่าเป็นปืนAR-15 .22  ก็เลยไปกันใหญ่ค้นหาก็จะพบเป็นAR-15ใส่ชุดkit.22แทน

ในความเป็นจริงต้องเรียกว่า AR22 หรือ AR-22 ถึงจะถูกต้องและรวมถึง Smith & Wesson's M&P15/22 , CHIAPPA MFOUR22 ด้วยครับ

ท่านลองหาดูใน Google หรือ youtube ก็ได้ AR-22 กับ AR-15 .22 มันจะไม่เหมือนกันดูให้ดีๆ ขอบคุณครับ ไหว้
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #301 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:17:07 AM »

แค่เค้าอ้างข้อมูลจากผู้เชี่ยวชาญ..แล้วห้ามนำเข้า..มันก็จบข่าวแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
ความหวังของพลเรือนที่อยากจะครอบครองปืนที่คล้ายหรือใกล้เคียงกับ
ปืนที่ใช้ในทางทหาร..ยกตัวอย่างพวกที่เล่นBB ของแต่งทุกอย่างReal Spec
เฉพาะค่าแต่งก็เป็นแสนแล้ว..เค้าทำไปเพื่ออะไร..คนที่รับราชการมีโอกาสได้สัมผัส
ได้ยิงอาวุธปืนเหล่านี้ไม่มีวันเข้าใจหรอกครับ ไหว้

ส่วนพวกที่ชอบดัดแปลงไม่ว่าจะเป็นความชอบส่วนตัว..หรือเอาไปใช้นอกลู่นอกทาง
ก็คงต้องรับผิดชอบตัวเอง..เพราะทุกท่านคงรู้สักยภาพของตัวเองดี
ว่าจะสามารถเอาตัวรอดจากสถานะการณ์ล่อแหลมได้รึเปล่า ไหว้

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
vespa1964
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #302 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:21:49 AM »

ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ  แต่ที่เข้ามาดูไม่ได้เพราะว่า สนใจปืน รุ่นนี้หหรอกครับ แต่ที่เข้ามาดูทุกๆ วันเพราะ มาดูความยะโสโอหังของใครบางคนเท่านั้นครับ เค้าคงคิดว่านี้แค่ อินเตอร์เน็ต ที่ต่างยูสเซอร์ใร้ตัวตนมั้งครับ ถึงไม่เจียมกะลาหัวว่า กำลัง คุยอยู่กับใคร  ไหว้
+ 1 ให้ครับโดนใจจริงๆ Grin Grin

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #303 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:26:58 AM »

เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา ทาง จนท. ที่วังไชยา ได้นำตัวอย่าง CMMG ที่มีขายอยู่ในเมือง ไปทดลองใส่ชุดบนของปืนที่ใช้ในราชการแล้วครับ แต่จะเป็นรุ่นไหน ใส่ได้ หรือไม่ ลองสอบถาม จนท.ในวังไชยาดูครับ (แต่ที่รู้คือใส่ได้)

หลังจากนี้ เรื่องการสุ่มตรวจ ฯลฯ จะเป็นอย่างไร หรือจะเป็นอย่างที่คุณอาสุพินท์ว่าไว้หรือเปล่า ลองคิดดูเอาเองครับ  ไหว้ ไหว้

ถ้าสั่งห้าเข้าจริง คงต้องไปเล่น MP15-22 แทน ครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #304 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:28:09 AM »

ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ  แต่ที่เข้ามาดูไม่ได้เพราะว่า สนใจปืน รุ่นนี้หหรอกครับ แต่ที่เข้ามาดูทุกๆ วันเพราะ มาดูความยะโสโอหังของใครบางคนเท่านั้นครับ เค้าคงคิดว่านี้แค่ อินเตอร์เน็ต ที่ต่างยูสเซอร์ใร้ตัวตนมั้งครับ ถึงไม่เจียมกะลาหัวว่า กำลัง คุยอยู่กับใคร  ไหว้
+ 1 ให้ครับโดนใจจริงๆ Grin Grin

ถึงจะเป็นคำที่หนักหน่อย แต่ถูกกาลเทศะ

+ แต้ม ๖๗๒ ให้เลยบัง และ + แต้มที่ ๕  ให้ครับ คุณ vespa1964

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #305 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:51:35 AM »

เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา ทาง จนท. ที่วังไชยา ได้นำตัวอย่าง CMMG ที่มีขายอยู่ในเมือง ไปทดลองใส่ชุดบนของปืนที่ใช้ในราชการแล้วครับ แต่จะเป็นรุ่นไหน ใส่ได้ หรือไม่ ลองสอบถาม จนท.ในวังไชยาดูครับ (แต่ที่รู้คือใส่ได้)

หลังจากนี้ เรื่องการสุ่มตรวจ ฯลฯ จะเป็นอย่างไร หรือจะเป็นอย่างที่คุณอาสุพินท์ว่าไว้หรือเปล่า ลองคิดดูเอาเองครับ  ไหว้ ไหว้

ถ้าผมเป็นวังไชยา  จะรีบแถลงข่าวเรื่องนี้   เพื่อกลบกระแสที่กรมการปกครองเพลี่ยงพล้ำในศาลปกครอง  จนทำให้ผู้บังคับบัญชาระดับสูงถูกฝ่ายการเมืองตำหนิอย่างรุนแรง
เล่นไม่ยากหรอกครับ  แค่เอาปืนมาประกอบเข้าด้วยกัน  ให้สือมวลชนถ่ายภาพ  แล้วแถลงข่าวว่าจะเรียกผู้ซื้อให้นำปืนมาตรวจ  กับแจ้งข้อมูลให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าของท้องที่ที่ผู้ซื้อปืนมีภูมิลำเนาอยู่  ทราบเรื่องการครอบครองปืนรุ่นนี้

ทำแค่นี้ กรมการปกครองก็มีผลงานแล้ว
เจ้าของปืนที่ไม่ได้นำไปดัดแปลง ก็ไม่เดือดร้อน
ลำบากแต่เฉพาะพวกที่สั่งชุดอัพเปอร์มาเตรียมไว้  แล้วทางเมืองไทยบอกยกเลิกไม่ให้ส่งมาเท่านั้นแหละ
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #306 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:54:23 AM »

เข้าใจแล้ว ทำไมบางคนเข้ามาให้ความเห็นแบบ

"ฟาดงวง ฟาดงา"  เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับ

แต่คิดแล้วก็น่าสงสาร "ยิ่งดิ้น ก็ยิ่งฝังตนเอง"

SPD # 17 silver
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #307 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 10:56:23 AM »

ไม่ได้ 20 นิ้ว เอารุ่รสั้นๆ ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2011, 11:05:21 AM โดย srimalai_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #308 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:01:51 AM »

น่าจะทนกว่าพวก โคลท์ หรือ สมิธ ที่เปราะไปหน่อย ยิงไม่กีที ขอรั้งปลอกหลุด

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #309 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:03:28 AM »

ไม่ใช่ของผม แอบขโมยภาพมา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2011, 11:07:18 AM โดย srimalai_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ag Thiprak
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #310 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:03:51 AM »

ถ้าสั่งห้าเข้าจริง คงต้องไปเล่น MP15-22 แทน ครับ

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #311 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 11:46:00 AM »

ถ้าผมเป็นวังไชยา  จะรีบแถลงข่าวเรื่องนี้   เพื่อกลบกระแสที่กรมการปกครองเพลี่ยงพล้ำในศาลปกครอง  จนทำให้ผู้บังคับบัญชาระดับสูงถูกฝ่ายการเมืองตำหนิอย่างรุนแรง
เล่นไม่ยากหรอกครับ  แค่เอาปืนมาประกอบเข้าด้วยกัน  ให้สือมวลชนถ่ายภาพ  แล้วแถลงข่าวว่าจะเรียกผู้ซื้อให้นำปืนมาตรวจ  กับแจ้งข้อมูลให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าของท้องที่ที่ผู้ซื้อปืนมีภูมิลำเนาอยู่  ทราบเรื่องการครอบครองปืนรุ่นนี้

ทำแค่นี้ กรมการปกครองก็มีผลงานแล้ว
เจ้าของปืนที่ไม่ได้นำไปดัดแปลง ก็ไม่เดือดร้อน
ลำบากแต่เฉพาะพวกที่สั่งชุดอัพเปอร์มาเตรียมไว้  แล้วทางเมืองไทยบอกยกเลิกไม่ให้ส่งมาเท่านั้นแหละ
หลังวันหยุด ยาวอาจเป็นแบบนั้นก็ได้นะครับ ชว่งจะหยุดยาวพักเรื่องไว้ก่อน พอเปิดหยุดยาวเครียห์งาน ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #312 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:19:30 PM »

ถูกใจให้ +  Grin ไม่บอกว่าให้ใคร

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
vespa1964
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #313 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:30:34 PM »

ไหว้แจ่มแจ้งเลยครับ อาจารย์สุพินท์ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #314 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:36:17 PM »

หลังจากนี้ จะสั่งห้ามหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ต้องรอดูต่อไป  ไหว้

ก่อนหน้านี้ ผมเคยพูดไว้ที่เวปข้างๆ บอกว่า...CMMG สามารถเปลี่ยนชุดบนเป็นของจริงได้ แล้วก็เอา youtube มาให้ดูเป็นนัยๆ ก็ดันเจอคนเก่งกว่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนู้นอย่างนี้ พวกโง่บ้าง Fool Auto บ้าง ฯลฯ แล้วแจ้ง วมต.ให้ลบกระทู้ผมไป มาวันนี้ เป็นไงละ ทำซะเอง เที่ยวถ่ายรูปไปโชว์ไว้ในเวป BB (ตอนนี้ ไล่ลบไปแล้วมั่ง) ซื้อของแต่งชุดยิง 3 นัดมาใส่ แต่ดันเอาตัวปรับโหมดแบบ Full มาใส่ คนเก่งเขาน้าจะรู้นะ ว่ามันใช้กันได้หรือเปล่า (ส่วนผมไม่รู้หรอก เพราะผมไม่เก่ง  ยิ้มีเลศนัย )

อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่รู้ เขารู้กันหมดละครับ ข่าวแบบนี้ รู้เร็วจะตาย  คิก คิก ไหว้

ยิงเบิร์ส 3 นัดกับฟูลออโต  ใส่ชุดควบคุมการยิงเข้าไปทันทีไม่ได้ครับ  ต้องเอาขึ้นมิลลิ่ง เปิดเนื้อโลหะท้ายโลเวอร์ออกไปก่อน กับเจาะรูใส่สลักเซียร์ระบบออโต   แต่ก็มีการสั่งซื้อจิ๊กสำหรับประกบโครงปืนให้เดินมิลลิ่งตามรอยที่กำหนด  เข้ามาในเมืองไทยกันแล้วเหมือนกัน
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 35
  พิมพ์