๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:45:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153631 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #285 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:28:46 PM »

ลำกล้อง.22 มันยิงกับ.223ได้ด้วยหรอครับ ไหว้

CMMG .22lr conversion kit เป็นชุดที่ใช้แปลง 5.56 (M4 ตัวจริง) ให้ยิง .22LR ได้ครับ  Cheesy

เดี๋ยวจะเข้าใจผิด ไปกันใหญ่ 

ลำกล้อง CMMG .22 LR ไม่มีทางที่จะดัดแปลง ใส่ลูก .223 ได้นะครับ คนละขนาดกันเลย

ขนาดลำกล้อง .22 LR มีเส้นผ่าศูนย์กลาง .214 นิ้ว
ขนาดลำกล้อง .223 มีเส้นผ่าศูนย์กลาง .223 นิ้ว

ลำกล้อง .22LR ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหน CMMG, CZ, Anschutz  ไม่มีทางดัดแปลงให้ยิงลูก .223 ได้นะครับ

ผมอ่านโพสนี้ของพี่Orionแล้วรู้สึกทะแม่งๆ เลยไปค้นข้อมูลดู
ได้ข้อมูลตามนี้ครับ
.22 Long Rifle                                     Bullet diameter   .224 in (5.7 mm)
.22 Winchester Magnum Rimfire           Bullet diameter   .224 in (5.7 mm)
.223 Remington                                   Bullet diameter   .224 in (5.7 mm)
5.56×45mm NATO                              Bullet diameter   .224 in (5.7 mm)

เรื่องอื่นผมโนคอมเมนท์

หัวกระสุนมันโตเท่ากันหมดครับ
แต่ลำกล้อง.22 Lr. จะเล็กกว่า .22 ชนวนกลาง 1/1000 นิ้ว

กระสุนชนวนกลางรุ่นโบราณบางแบบเช่น .22 Hornet ก็ใช้ลำกล้องไซส์เดียวกับลูกกรด
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #286 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:13:00 PM »

หัวกระสุนมันโตเท่ากันหมดครับ
แต่ลำกล้อง.22 Lr. จะเล็กกว่า .22 ชนวนกลาง 1/1000 นิ้ว

กระสุนชนวนกลางรุ่นโบราณบางแบบเช่น .22 Hornet ก็ใช้ลำกล้องไซส์เดียวกับลูกกรด

ชอบคุณมากครับ อาผู้การ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #287 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:02:28 PM »

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับ พวกดูคลิ๊ปแล้วคิดไปเองว่า CMMG ที่มีขายในเมืองไทยมันยิง .223ได้แค่เปลี่ยนลูกเลื่อน แต่ที่จริงมันคนละรุ่นกัน

คงไม่ไม่ใช่ดูคลิปฯ แล้วคิดไปเองกระมังครับ... เพราะผู้ที่ให้ข้อมูล... ล้วนแต่ได้ชื่อว่าเป็นระดับผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืน...

...คุณ putnana ลองอ่านรายละเอียดดีๆ ครับ... อย่าให้ความอยากได้มาบังตา... ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #288 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:12:41 PM »

ผมแสดงความเห็นส่วนตัวด้วยความเคารพนะครับ  ไม่เห็นจะแคร์เลย ฝรั่งมันมีดีอะไร คนไทยหากินสุขสบายบนแผ่นดินไทยใต้พระบรมโพธิสมภารตั้งแต่เกิดจนตายมาช้านาน ไม่จำต้องไปขอฝรั่งกินตรงไหน ข้าวปลาอาหารมีอยู่อุดมสมบูรณ์ทั้งปี
ถ้าฝรั่งเขาเก่งขริง ดีจริง ทำไมต้องไปปล้นฆ่าคนในประเทศอื่นๆเอาทรัพยากรเขามาด้วย  สุดท้ายเวรกรรมก็ลงทัณฑ์ลูกหลานเขาเองอย่างที่เป็น
ผมแอนตี้คนที่ยกย่องชาติว่าเจริญ ว่าดีกว่าคนในชาติตนเอง
แหม..ทาเคชิ  มีปัญหาอะไรเหรอ  แล้วจะทำไมเหรอ  ดีกว่ายกหางตัวเอง ไม่ลืมหูลืมตามั้ง 
แต่ที่แน่ๆทำอย่างเค้าไม่ได้เลยอิจฉาหรือเปล่า ทาเคชิ  ตั้งกระทู้อะไรแต่ละอย่าง กวนตีนชาวบ้านทั้งน้าน  มาเสือกให้กระทู้เค้าเสียอีก
ขอเข้ามาฮาอย่างเดียวครับ  ไหว้
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ขอบคุณครับ  ไปแล้ว ครับ  Grin
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #289 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:31:07 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้ว สารภาพว่าผมก็อยากได้ขึ้นมาเหมือนกันนะครับ  ไหว้

ซื้อปืนถูกกฏหมาย เอามาแต่งให้เป็นอาวุธสงครามเต็มรูปแบบเล่นๆ ... สวยด้วย สภาพดีกว่าพวกของหลุดชายแดนเสียอีก(สภาพลำกล้องดีกว่าแน่ๆ) แต่งให้เต็มที่เลย ในหนังรุ่นไหนเท่ห์สุดพ่อดจะเอาให้หล่ออย่างนั้นแหละ....เป็นโครงการที่สนองตัณหาของคนเล่นปืนได้เต็มเหนี่ยวทีเดียว

แต่ผมคงไม่ทำ ........ ไม่ได้เป็นคนดีวิเศษมาจากไหน ผมแค่ไม่ทำ

หรือต่อให้ทำ ผมก็ไม่สะเหร่อแต่งเสร็จเอามาลงโม้ฆ่าตัวตายหรือลงโฆษณาขายตามเวบฯ , สั่งชุดแต่งเข้ามาขายใคร/เผื่อใคร ผมก็ไม่โง่พอที่จะทำให้มันโฉ่งฉ่างขนาดนั้น.....คนเห็นวันนึงเป็นพัน หลายวันก็หลักหมื่น คิดว่าจนท.รัฐมันโง่จนไม่มีฉลาดซักคนเลยหรือไร?

ที่โง่ที่สุดคือ พอโดนคนที่เค้ารู้จริง(เผลอๆอาจต้องโดนดึงเข้าไปเป็นผู้ทรงคุณวุฒิในขั้นตอนการให้การตัดสินคดีเสียด้วย)เค้าขลุกอยู่กับของพวกนี้ เชี่ยวชาญระดับเป็นผู้ควบคุมทีมแข่งระดับอาเซียนให้กองทัพมาทัก/มาปราม ดันทะลึ่งมาโวยวายลามปามเถียงเค้าอีก

แทนที่จะผ่านๆมันไปใน2-3หน้า ที่นี้กลายเป็น20หน้าไม่จบ เถียงกันเข้าไปให้200ความเห็นมันไม่จบ.....คนที่เค้าไม่สนใจปืนพวกนี้ ก็ต้องหันมาดู........

.......อ้าว ลามปามกับผู้การสุพินท์ซะขนาดนี้ มันไม่น่าจะธรรมดาแล้ว ร้อนตัวอะไรรึเปล่าวะเนี่ย ...ไหน เช็คข่าวหน่อยซิ.......

ผมก็คนชอบปืน ถอดปืนเล่นมาตั้งแต่ยังไม่สิบขวบ ผมเข้าใจความอยากของผนชอบปืนเหมือนๆกัน ผมไม่อยากเห็นใครต้องเดือดร้อนโดยใช่เหตุอย่างที่จะเกิดนี่เลย

แต่ทำตัวแบบนี้มันฆ่าตัวตายชัดๆ

แถมลากไอ้พวกที่ซื้อไปแล้วร่วม200ชุดนั่นให้ลงนรกตามความสะเหร่อของตัวเองไปด้วย  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #290 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:38:00 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้ว สารภาพว่าผมก็อยากได้ขึ้นมาเหมือนกันนะครับ  ไหว้

ซื้อปืนถูกกฏหมาย เอามาแต่งให้เป็นอาวุธสงครามเต็มรูปแบบเล่นๆ ... สวยด้วย สภาพดีกว่าพวกของหลุดชายแดนเสียอีก(สภาพลำกล้องดีกว่าแน่ๆ) แต่งให้เต็มที่เลย ในหนังรุ่นไหนเท่ห์สุดพ่อดจะเอาให้หล่ออย่างนั้นแหละ....เป็นโครงการที่สนองตัณหาของคนเล่นปืนได้เต็มเหนี่ยวทีเดียว

แต่ผมคงไม่ทำ ........ ไม่ได้เป็นคนดีวิเศษมาจากไหน ผมแค่ไม่ทำ

หรือต่อให้ทำ ผมก็ไม่สะเหร่อแต่งเสร็จเอามาลงโม้ฆ่าตัวตายหรือลงโฆษณาขายตามเวบฯ , สั่งชุดแต่งเข้ามาขายใคร/เผื่อใคร ผมก็ไม่โง่พอที่จะทำให้มันโฉ่งฉ่างขนาดนั้น.....คนเห็นวันนึงเป็นพัน หลายวันก็หลักหมื่น คิดว่าจนท.รัฐมันโง่จนไม่มีฉลาดซักคนเลยหรือไร?

ที่โง่ที่สุดคือ พอโดนคนที่เค้ารู้จริง(เผลอๆอาจต้องโดนดึงเข้าไปเป็นผู้ทรงคุณวุฒิในขั้นตอนการให้การตัดสินคดีเสียด้วย)เค้าขลุกอยู่กับของพวกนี้ เชี่ยวชาญระดับเป็นผู้ควบคุมทีมแข่งระดับอาเซียนให้กองทัพมาทัก/มาปราม ดันทะลึ่งมาโวยวายลามปามเถียงเค้าอีก

แทนที่จะผ่านๆมันไปใน2-3หน้า ที่นี้กลายเป็น20หน้าไม่จบ เถียงกันเข้าไปให้200ความเห็นมันไม่จบ.....คนที่เค้าไม่สนใจปืนพวกนี้ ก็ต้องหันมาดู........

.......อ้าว ลามปามกับผู้การสุพินท์ซะขนาดนี้ มันไม่น่าจะธรรมดาแล้ว ร้อนตัวอะไรรึเปล่าวะเนี่ย ...ไหน เช็คข่าวหน่อยซิ.......

ผมก็คนชอบปืน ถอดปืนเล่นมาตั้งแต่ยังไม่สิบขวบ ผมเข้าใจความอยากของผนชอบปืนเหมือนๆกัน ผมไม่อยากเห็นใครต้องเดือดร้อนโดยใช่เหตุอย่างที่จะเกิดนี่เลย

แต่ทำตัวแบบนี้มันฆ่าตัวตายชัดๆ

แถมลากไอ้พวกที่ซื้อไปแล้วร่วม200ชุดนั่นให้ลงนรกตามความสะเหร่อของตัวเองไปด้วย  Tongue

ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #291 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:39:01 PM »

ตอนนี้รู้สึกว่า... จะหันข้าง ๙๐ องศาแล้วครับ...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:34:13 AM »

อ่านกระทู้นี้แล้ว สารภาพว่าผมก็อยากได้ขึ้นมาเหมือนกันนะครับ  ไหว้

แถมลากไอ้พวกที่ซื้อไปแล้วร่วม200ชุดนั่นให้ลงนรกตามความสะเหร่อของตัวเองไปด้วย  Tongue
ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ  แต่ที่เข้ามาดูไม่ได้เพราะว่า สนใจปืน รุ่นนี้หหรอกครับ แต่ที่เข้ามาดูทุกๆ วันเพราะ มาดูความยะโสโอหังของใครบางคนเท่านั้นครับ เค้าคงคิดว่านี้แค่ อินเตอร์เน็ต ที่ต่างยูสเซอร์ใร้ตัวตนมั้งครับ ถึงไม่เจียมกะลาหัวว่า กำลัง คุยอยู่กับใคร  ไหว้
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #293 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 07:50:29 AM »

เมื่อคืนเจอคนหันข้าง ๙๐ องศา(เอาสีข้างเข้า)ตั้งสองหน... แล้วโดนลบสองหน... จนกระทู้โดนล็อค... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #294 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:01:20 AM »

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับ พวกดูคลิ๊ปแล้วคิดไปเองว่า CMMG ที่มีขายในเมืองไทยมันยิง .223ได้แค่เปลี่ยนลูกเลื่อน แต่ที่จริงมันคนละรุ่นกัน

คงไม่ไม่ใช่ดูคลิปฯ แล้วคิดไปเองกระมังครับ... เพราะผู้ที่ให้ข้อมูล... ล้วนแต่ได้ชื่อว่าเป็นระดับผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืน...

...คุณ putnana ลองอ่านรายละเอียดดีๆ ครับ... อย่าให้ความอยากได้มาบังตา... ไหว้

ไหว้ ไหว้   คุณ putnana คงหมายถึงตัว CMMG ที่ขายในเมืองไทยนะครับ จากที่ผมดูตัวในคลิปก็ต่างกับตัวที่ขายในเมืองไทยครับ.....หากจะทำให้ตัวในเมืองไทยทำให้เป็นแบบในคลิปก็คงต้องหา upper ทั้งชุดมาแล้วก็หาชุด .22lr conversion kit มาประกอบกัน ซึ่งเมืองไทยคงหากันไม่ได้...แต่ก็อย่างที่ผู้การสุพินท์บอกคือมันง่ายในการดัดแปลง และก็เช่นกันอย่างที่คุณ Orion บอกตัวของ CMMG ที่ขายอยู่ในเมืองไทยมันไม่ผิด ผิดคือคนที่เอาไปต่อยอด พูดง่ายๆคือพี่ๆทั้งสองและหลายๆคนในนี้ก็หวังดีต่อวงการอาวุธปืนกันทั้งนั้นครับไม่อยากให้ใครต้องมาทำผิด หากไม่รักกันจริงพี่ๆเขาคงไม่มาเตือนหลอกครับ  ไหว้ ไหว้

รังเพลิง AR

รังเพลิง CMMG

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #295 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:20:36 AM »

ไหว้ ไหว้   คุณ putnana คงหมายถึงตัว CMMG ที่ขายในเมืองไทยนะครับ จากที่ผมดูตัวในคลิปก็ต่างกับตัวที่ขายในเมืองไทยครับ.....หากจะทำให้ตัวในเมืองไทยทำให้เป็นแบบในคลิปก็คงต้องหา upper ทั้งชุดมาแล้วก็หาชุด .22lr conversion kit มาประกอบกัน ซึ่งเมืองไทยคงหากันไม่ได้...แต่ก็อย่างที่ผู้การสุพินท์บอกคือมันง่ายในการดัดแปลง และก็เช่นกันอย่างที่คุณ Orion บอกตัวของ CMMG ที่ขายอยู่ในเมืองไทยมันไม่ผิด ผิดคือคนที่เอาไปต่อยอด พูดง่ายๆคือพี่ๆทั้งสองและหลายๆคนในนี้ก็หวังดีต่อวงการอาวุธปืนกันทั้งนั้นครับไม่อยากให้ใครต้องมาทำผิด หากไม่รักกันจริงพี่ๆเขาคงไม่มาเตือนหลอกครับ  ไหว้ ไหว้

รังเพลิง AR

รังเพลิง CMMG

เยี่ยม ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #296 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:32:32 AM »

Tongue
พูดตรงๆ เรื่องแบบนี้ ถ้าเป็นก่อนเข้าเวบ ยังร่อนมาร่อนไปอยู่แถวภูมิลำเนา ก็ชอบนะปืนแบบนี้
แม้แต่ตอนเข้าเวบช่วงแรกๆ ก็ยังชอบอยู่ ไม่งั้นคงไม่ใช้ชื่อล็อคอินsubmachine (ชื่อมันบ่งบอก ฮา...)
แต่พอถึงโอกาสที่มีของร่อนมา กลับไม่กล้าที่จะยื่นมือไปคว้า...มันไม่คุ้มกับความเสี่ยง ที่เราต้องเอาอนาคต
และชีวิตที่เหลือ... ไปเสี่ยงคุกตะราง

เรื่องปืนน่ะชอบ แต่มันก็มีเรื่องที่เราชอบ ที่เราอยากทำอีกเยอะแยะ หาใช่เรื่องปืนเรื่องเดียวไม่ 
เอาชีวิตที่เหลือ ไปทำสิ่งที่ชอบเรื่องอื่นบ้างดีกว่า

ถ้าใครคิดรัก ชอบ ขอให้ไตร่ตรองดูครับ อีกอย่าง ราคาขายของที่เข้ามา ฟังแล้วอาจสะดุ้ง ต้องจ่ายถึงขนาดนี้
แถมยังเสี่ยงคุก ตะราง เอาเงินไปซื้อ Les Baer ถูกกฎหมายงามๆ ถือเข้าสนามเท่ห์ๆดีกว่า

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #297 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:25:04 AM »

ตอนนี้ในไทย ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

S-STI
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #298 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:43:29 AM »

ตอนนี้ในไทย ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

พี่ค่ะหนูว่า พี่ๆเค้า อ้างสรรคุณกันมากๆ ราคาคงจะขึ้นโขอยู่ล่ะ
Ag Thiprak
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #299 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:48:07 AM »

เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา ทาง จนท. ที่วังไชยา ได้นำตัวอย่าง CMMG ที่มีขายอยู่ในเมือง ไปทดลองใส่ชุดบนของปืนที่ใช้ในราชการแล้วครับ แต่จะเป็นรุ่นไหน ใส่ได้ หรือไม่ ลองสอบถาม จนท.ในวังไชยาดูครับ (แต่ที่รู้คือใส่ได้)

หลังจากนี้ เรื่องการสุ่มตรวจ ฯลฯ จะเป็นอย่างไร หรือจะเป็นอย่างที่คุณอาสุพินท์ว่าไว้หรือเปล่า ลองคิดดูเอาเองครับ  ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 35
  พิมพ์