๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:21:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153587 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:02:58 PM »

คนไทยได้กลับเมืองไทยก็ต้องมีความสุขกว่าแน่นอนครับ
กลับไปมีความสุขก็ดี  แต่กลับเพราะโดนถีบส่งคงน่าภูมิใจนิ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:06:50 PM »

กลับกลายเป็นว่ามีการขัดแย้งในเรื่องข้อแนะนำและข้อห่วงใยเหล่านี้ ทั้งๆที่เป็นสิ่งที่ดี

ซึ่งก็ งง เหมือนกันครับว่า มาแย้งทำไม ในเมื่อมีข้อแนะนำ ตักเตือนกันดีๆอยู่แล้วในกระทู้นี้

หรือมีใครเสียผลประโยชน์ เรื่องเอาของผิดกฎหมายเข้ามาขายโดยเฉพาะชุดแต่ง CMMG จาก .22LR ให้กลายเป็น .223หรือ .556[/b][/color]

พอตั้งใจอ่านยาวๆแล้ว 10หน้าแรกมันพาให้สงสัยขึ้นมาตะหงิดๆเหมือนกันครับ  ไหว้

ไม่เหมือนคนที่กำลังสอบถาม-แลกเปลี่ยนข้อมูลกันตามปกติเลย ดูจะใส่อารมณ์ ลุกลนยังไงไม่รู้

อ่านแล้วให้ความรู้สึกว่า"ไม่ปกติ"ครับ  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:07:34 PM »

คนไทยได้กลับเมืองไทยก็ต้องมีความสุขกว่าแน่นอนครับ
กลับไปมีความสุขก็ดี  แต่กลับเพราะโดนถีบส่งคงน่าภูมิใจนิ

แล้วเมื่อไหร่พี่จะกลับมาอีกละหว่า ผมจะได้จัดคิวตัวเองมั่งหน่ะ  Grin

รอบหน้าไม่เอาว๊อดก้าแล้วนา  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:08:14 PM »

ผมแสดงความเห็นส่วนตัวด้วยความเคารพนะครับ  ไม่เห็นจะแคร์เลย ฝรั่งมันมีดีอะไร คนไทยหากินสุขสบายบนแผ่นดินไทยใต้พระบรมโพธิสมภารตั้งแต่เกิดจนตายมาช้านาน ไม่จำต้องไปขอฝรั่งกินตรงไหน ข้าวปลาอาหารมีอยู่อุดมสมบูรณ์ทั้งปี
ถ้าฝรั่งเขาเก่งขริง ดีจริง ทำไมต้องไปปล้นฆ่าคนในประเทศอื่นๆเอาทรัพยากรเขามาด้วย  สุดท้ายเวรกรรมก็ลงทัณฑ์ลูกหลานเขาเองอย่างที่เป็น
ผมแอนตี้คนที่ยกย่องชาติว่าเจริญ ว่าดีกว่าคนในชาติตนเอง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:11:50 PM »

ผมแสดงความเห็นส่วนตัวด้วยความเคารพนะครับ  ไม่เห็นจะแคร์เลย ฝรั่งมันมีดีอะไร คนไทยหากินสุขสบายบนแผ่นดินไทยใต้พระบรมโพธิสมภารตั้งแต่เกิดจนตายมาช้านาน ไม่จำต้องไปขอฝรั่งกินตรงไหน ข้าวปลาอาหารมีอยู่อุดมสมบูรณ์ทั้งปี
ถ้าฝรั่งเขาเก่งขริง ดีจริง ทำไมต้องไปปล้นฆ่าคนในประเทศอื่นๆเอาทรัพยากรเขามาด้วย  สุดท้ายเวรกรรมก็ลงทัณฑ์ลูกหลานเขาเองอย่างที่เป็น
ผมแอนตี้คนที่ยกย่องชาติว่าเจริญ ว่าดีกว่าคนในชาติตนเอง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ........

ผมเสริมความเห็นส่วนตัวนิดว่า.....ผมขยะแขยงไอ้คนไทยที่ไปยกย่องเชียร์ชาติที่ด้อยกว่าเราด้วยเช่นกัน.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:12:39 PM »

ผมแสดงความเห็นส่วนตัวด้วยความเคารพนะครับ  ไม่เห็นจะแคร์เลย ฝรั่งมันมีดีอะไร คนไทยหากินสุขสบายบนแผ่นดินไทยใต้พระบรมโพธิสมภารตั้งแต่เกิดจนตายมาช้านาน ไม่จำต้องไปขอฝรั่งกินตรงไหน ข้าวปลาอาหารมีอยู่อุดมสมบูรณ์ทั้งปี
ถ้าฝรั่งเขาเก่งขริง ดีจริง ทำไมต้องไปปล้นฆ่าคนในประเทศอื่นๆเอาทรัพยากรเขามาด้วย  สุดท้ายเวรกรรมก็ลงทัณฑ์ลูกหลานเขาเองอย่างที่เป็น
แหม..ทาเคชิ  มีปัญหาอะไรเหรอ  แล้วจะทำไมเหรอ  ดีกว่ายกหางตัวเอง ไม่ลืมหูลืมตามั้ง  
แต่ที่แน่ๆทำอย่างเค้าไม่ได้เลยอิจฉาหรือเปล่า ทาเคชิ  ตั้งกระทู้อะไรแต่ละอย่าง กวนตีนชาวบ้านทั้งน้าน  มาเสือกให้กระทู้เค้าเสียอีก
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:14:26 PM »

มีเพื่อนสมาชิกเอาคลิปมาลงแล้ว.....อันนี้ก็อยู่ในชุดเดียวกันแหละ...

CMMG .22lr conversion kit demo

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:16:39 PM »

ผมแสดงความเห็นส่วนตัวด้วยความเคารพนะครับ  ไม่เห็นจะแคร์เลย ฝรั่งมันมีดีอะไร คนไทยหากินสุขสบายบนแผ่นดินไทยใต้พระบรมโพธิสมภารตั้งแต่เกิดจนตายมาช้านาน ไม่จำต้องไปขอฝรั่งกินตรงไหน ข้าวปลาอาหารมีอยู่อุดมสมบูรณ์ทั้งปี
ถ้าฝรั่งเขาเก่งขริง ดีจริง ทำไมต้องไปปล้นฆ่าคนในประเทศอื่นๆเอาทรัพยากรเขามาด้วย  สุดท้ายเวรกรรมก็ลงทัณฑ์ลูกหลานเขาเองอย่างที่เป็น

อ้าว.......เบี่ยงมาแนวนี้ ท่าจะออกทะเลไปไกลขึ้นมาจริงๆ

เรื่องปล้นประเทศเอาทรัพยากรผมก็ด่าครับ ด่าเละ ด่าหยาบ ..... แต่ผมแยกแยะครับ

เรื่องที่ของเค้าดีผมก็ว่าดี เรื่องที่คนของเราห่วย ผมก็ว่าห่วย ไม่มีอะไรที่ดีพร้อมไปซะทุกด้านครับ ไม่ว่าระดับบุคคลหรือเผ่าพันธุ์

ว่ากันไปตามเนื้อผ้า วิจารณ์ตามเรื่องราว และต้องยอมรับความจริงกันให้ได้ครับ ไม่งั้นเราก็จะดักดานอยู่กับที่

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #248 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:24:46 PM »

แหม..ทาเคชิ  มีปัญหาอะไรเหรอ  แล้วจะทำไมเหรอ  ดีกว่ายกหางตัวเอง ไม่ลืมหูลืมตามั้ง 
แต่ที่แน่ๆทำอย่างเค้าไม่ได้เลยอิจฉาหรือเปล่า ทาเคชิ  ตั้งกระทู้อะไรแต่ละอย่าง กวนตีนชาวบ้านทั้งน้าน  มาเสือกให้กระทู้เค้าเสียอีก

...........................   คิก คิก   คิก คิก    คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #249 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:37:27 PM »

จากเรื่องปืน มาออกแนวนี้จนได้
ไม่มีใครเปิดประเด็นคุณFCUKก็เปิดประเด็นมาได้

เอางี้ผมเองก็อยากเปิดประเด็นยกย่องฝรั่งเหมือนกัน มีหลายเรื่องเลย ไม่รู้เมื่อไหร่บ้านเราจะทำอย่างเขาได้
ที่อเมริกาหรือหลายๆชาติตะวันตก เวลาซื้อสินค้า จะมีรับประกันความพอใจ
เขารับประกันความพอใจจริงๆนะ ไม่พอใจคืนเงินทันที ไม่ถามซอกแซก ไม่เหมือนบ้านเรา
ที่รับประกันความพอใจแบบไทยๆ มีเงื่อนไขโน่น นี่ นั่น จนไม่อยากเอาของไปคืน
(ขออภัย ที่ไม่สามารถเอ่ยนามสินค้าได้)

ทีนี้มันมีคนไทยไปฝึกงานที่อเมริกา1ปี ตอนไปก็ไปซื้อกล้องที่โน่น
พอใกล้หมดระยะเวลารับประกันความพอใจ ก็เอากล้องเดิมไปคืนพร้อมใบเสร็จของร้าน
 แล้วออกกล้องใหม่อีกตัว พอใกล้หมดก็เอาไปคืนแบบนี้อีก

อยู่ปีหนึ่งออกกล้องมัน12ตัว ตัวสุดท้ายหิ้วกลับเมืองไทย กลับมาเล่าวีรกรรมให้คนอื่นฟัง
ด้วยความภูมิใจ

ผมอยากบอกว่าฝรั่งเขาไม่ได้ทำกันแบบนั้น เขามีสปิริตกันมากกว่านั้น หากเขาเอาไปคืน
หมายความว่ากล้องตัวนั้นไม่มีสมรรถนะที่น่าพอใจในสิ่งที่เขาต้องการจริงๆ
อาทิ ด้อยเรื่องถ่ายกลางคืน ก็ต้องไปเคลมเอากล้องตัวใหม่ที่ตอบสนองความต้องการของตัวเองได้

มีหลายๆเรื่องนะ ที่ผมอยากยกย่องฝรั่ง
รถไฟใต้ดินบ้านเขา ไม่เหมือนรถไฟใต้ดินบ้านเรานะ ไม่มีช่องกั้นประตูใดๆ
แต่คนของเขาจะเดินไปซื้อตั๋วแล้วถึงเข้าไป  ถ้าเอาระบบนี้มาใช้บ้านเรา รับรองพังไม่เป็นท่า

แต่คนไทยไปที่โน่นเคารพระบบเขานะ จะเดินเข้าไปเฉยๆก็ได้ เพราะไม่มีประตูกั้น แต่อาย...
ไปซื้อตั๋วสักหน่อยแล้วค่อยเข้าไป  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:45:01 PM »

ผมติดตามตั้งแต่หน้าแรกครับ ผมเห็นด้วยกับแนวคิดและหลักการของ อ.สุพินธ์ ครับ แต่ถ้าอยากได้ 5.56 แล้วพี่น้องในเวปเตือนและให้ความรู้กันแล้วไม่ฟังก็หาซื้อ m16 ไปเลยครับไม่ต้องมาปรับแต่งอะไรกันแล้ว Grin Grin
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:45:52 PM »

Smiley Smiley

คนที่  เอา  เฉพาะ  Upper  Receiver  อย่างเดียว  เปล่า ๆ  (  ไม่มี  ชุดลูกเลื่อน  ,  ไม่มี  ลำกล้อง  )  มาขาย  น่ะ  .....  ก็  มีบ้าง

ทั้ง  ของ  เก่า  และ  ใหม่  ........  เมื่อก่อน  ทาง  อเมริกา  คงไม่เข้มงวด  เหมือน  ชุด  Lower  แบบ  Complete  พร้อมใช้งาน

แต่ว่า  .....  ชุด  Upper  Receiver  แบบ  พร้อมใช้  (  ที่มี  ลำกล้อง  สำหรับ  กระสุน  5.56 X 45  มม.  +  ชุดลูกเลื่อน  )

อันนี้  มีด้วยหรือ  ?  .........   อืมมม  !  มีการ  ประกาศขาย  ทาง  อินเตอร์เน็ท  ด้วย  .......  เป็น  การล่อซื้อ  หรือเปล่า  ?

Smiley Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:53:52 PM »

ไม่มีใครเปิดประเด็นคุณFCUKก็เปิดประเด็นมาได้

เอางี้ผมเองก็อยากเปิดประเด็นยกย่องฝรั่งเหมือนกัน มีหลายเรื่องเลย ไม่รู้เมื่อไหร่บ้านเราจะทำอย่างเขาได้
ที่อเมริกาหรือหลายๆชาติตะวันตก เวลาซื้อสินค้า จะมีรับประกันความพอใจ
เขารับประกันความพอใจจริงๆนะ ไม่พอใจคืนเงินทันที ไม่ถามซอกแซก ไม่เหมือนบ้านเรา
ที่รับประกันความพอใจแบบไทยๆ มีเงื่อนไขโน่น นี่ นั่น จนไม่อยากเอาของไปคืน
(ขออภัย ที่ไม่สามารถเอ่ยนามสินค้าได้)

ทีนี้มันมีคนไทยไปฝึกงานที่อเมริกา1ปี ตอนไปก็ไปซื้อกล้องที่โน่น
พอใกล้หมดระยะเวลารับประกันความพอใจ ก็เอากล้องเดิมไปคืนพร้อมใบเสร็จของร้าน
 แล้วออกกล้องใหม่อีกตัว พอใกล้หมดก็เอาไปคืนแบบนี้อีก

อยู่ปีหนึ่งออกกล้องมัน12ตัว ตัวสุดท้ายหิ้วกลับเมืองไทย กลับมาเล่าวีรกรรมให้คนอื่นฟัง

ผมอยากบอกว่าฝรั่งเขาไม่ได้ทำกันแบบนั้น เขามีสปิริตกันมากกว่านั้น หากเขาเอาไปคืน
หมายความว่ากล้องตัวนั้นไม่มีสมรรถนะที่น่าพอใจในสิ่งที่เขาต้องการจริงๆ
อาทิ ด้อยเรื่องถ่ายกลางคืน ก็ต้องไปเคลมเอากล้องตัวใหม่ที่ตอบสนองความต้องการของตัวเองได้

มีหลายๆเรื่องนะ ที่ผมอยากยกย่องฝรั่ง
รถไฟใต้ดินบ้านเขา ไม่เหมือนรถไฟใต้ดินบ้านเรานะ ไม่มีช่องกั้นประตูใดๆ
แต่คนของเขาจะเดินไปซื้อตั๋วแล้วถึงเข้าไป  ถ้าเอาระบบนี้มาใช้บ้านเรา รับรองพังไม่เป็นท่า

แต่คนไทยไปที่โน่นเคารพระบบเขานะ จะเดินเข้าไปเฉยๆก็ได้ เพราะไม่มีประตูกั้น แต่อาย...
ไปซื้อตั๋วสักหน่อยแล้วค่อยเข้าไป  Grin

เรื่องรถไฟใต้ดิน  เป็นบางประเทศครับ
อเมริกากั้น  ยุโรปมักจะไม่กั้น  ของกรุงเวียนนา ไม่กั้น ไม่มีการตรวจตั๋ว  ส่วนเยอรมันจะตรวจเฉพาะบางเมืองที่มีคนต่างชาติอยู่  แต่ถ้าอิตาลี อันนี้สุด ๆ เหมือนกัน  ขนาดเรามีตั๋วยูโรพาส  ขึ้นรถไฟได้ทั้งยุโรป  แต่บางคนลืมเขียนวันที่ไว้บนตั๋ว  มันยังปรับเลยครับ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 03:01:16 PM »

แต่คนของเขาจะเดินไปซื้อตั๋วแล้วถึงเข้าไป  ถ้าเอาระบบนี้มาใช้บ้านเรา รับรองพังไม่เป็นท่า

ไปซื้อตั๋วสักหน่อยแล้วค่อยเข้าไป  Grin

^
^

การคืนของ  เพื่อ  เอา  ของใหม่  แบบที่  คุณ  Submachine  สุดหล่อ  บอกเล่า  นั้น  .....  ไม่ใช่  เฉพาะ  คนไทย  เท่านั้น  ที่ทำ

ความจริง  มัน  มีทุกเชื้อชาติ  ครับ  ........  

ฝรั่ง  ในประเทศนั้น  เอง  ก็ทำ  .........  และ  ทำเป็น  ตัวอย่างด้วย

ยกตัวอย่าง  เช่น   .....  พวกผ้าปูเตียง  ที่  ขายใน  ร้านใหญ่ ๆ  อาจจะ  อยู่นอกเมือง  หรือ  ไกล ๆ หน่อย

ย่านที่  มีแต่  ฝรั่ง  อยู่กันทั้งนั้น  ก็มี  ......

แบบว่า  ซื้อไป  ไม่เกิน  7  วัน  หรือ  ไม่เกิน  30  วัน  หากไม่พอใจ  ไปเอาเงินคืน  หรือ  แลกอันใหม่  หรือ  แลกสินค้าอื่น ๆ แทน

ผม  เคยเห็นนะ  .........  ผ้านี้  ดู  ยับยู่ยี่   ซกมก  มากเลย  ....  ไม่กล้าซื้อ  เลย  !

และ  พลอยทำให้  ไม่อยากซื้อ  สินค้าอื่น ๆ  จากร้านนั้น  อีกด้วย     ยี๊ ยี๊

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #254 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 03:02:02 PM »

มีเพื่อนสมาชิกเอาคลิปมาลงแล้ว.....อันนี้ก็อยู่ในชุดเดียวกันแหละ...

CMMG .22lr conversion kit demo
อืม เข้าใจแล้วครับว่าทำไม่ท่านผู้การได้กรุณาเตือน....
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 35
  พิมพ์