๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:45:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153570 ครั้ง)
longchang
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:01:37 PM »

งั้นก็ตั้งกระทู้ในหน้า สถานการณืการบ้านการเมือง ซิครับ

หากยังอยู่ในหัวข้อกระทู้นี้ ก็พากันออกทะเล เอาเรื่องที่ไม่เกี่ยว มาปนมัว กันไปหมดได้ง่ายๆครับ

เพราะ CMMG ในห้วข้อกระทู้ใช้ขนาด .22 LR ครับ ไม่ใช่ 5.56 อย่างที่มีบางคนพยายามโยงครับ

เยี่ยม เยี่ยมชัดเจนดีครับ   ผมเอง ก็อ พิมพ์ตามข่าวที่อ่านมานะครับ  

เงินพร้อม จะรีบไปจองครับ  CMMG  .22 LR  ที่ชอบเพราะหุ่น ถูกใจ  ไม่ทันรุ่นนี้  เอารุ่นต่อไป  หลงรัก หลงรัก

ผมความรู้น้อย ไม่มีประสบการณ์   ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 01:03:27 PM โดย longchang » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:03:51 PM »

ผมว่าคนที่จะซื้อ CMMG ไม่กลัวโดนเพ่งเล็งหรอครับ ......................เพราะถ้าซื้อไปแล้วไม่ได้ทำผิดกฎหมายก้ไม่เห็นจะต้องกลัวอะไร.................

คนที่สั่งชุดแต่งที่ผิดกฎหมายเข้ามาขายนั่นแหละ .................. น่าจะกลัวกันมากกว่า

อย่างน้อยในกระทู้นี้ก็เป็นการบอกกล่าวกันให้สาธารณะรู้ว่า มีการสั่งเข้ามาขายกันจริงๆ

ตามรอยได้ไม่ยาก  และโทษ คือค้าอาวุธปืน ที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้ หนักกว่าครอบครอง อาวุธปืนสงครามซะอีก    อ๋อย  

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:04:50 PM »

งั้นก็ตั้งกระทู้ในหน้า สถานการณืการบ้านการเมือง ซิครับ

หากยังอยู่ในหัวข้อกระทู้นี้ ก็พากันออกทะเล เอาเรื่องที่ไม่เกี่ยว มาปนมัว กันไปหมดได้ง่ายๆครับ

เพราะ CMMG ในห้วข้อกระทู้ใช้ขนาด .22 LR ครับ ไม่ใช่ 5.56 อย่างที่มีบางคนพยายามโยงครับ

เยี่ยม เยี่ยมชัดเจนดีครับ   ผมเอง ก็อ พิมพ์ตามข่าวที่อ่านมานะครับ 

เงินพร้อม จะรีบไปจองครับ  CMMG  .22 LR  ที่ชอบเพราะหุ่น ถูกใจ  ไม่ทันรุ่นนี้  เอารุ่นต่อไป  หลงรัก หลงรัก

ผมความรู้น้อย ไม่มีประสบการณ์   ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ 

ตั้งในกระทู้ สนทนาภาษาปืน นั้นถูกต้องแล้ว  มันเกี่ยวอะไรกับหน้าการเมือง ครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #228 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:06:31 PM »

เยี่ยม เยี่ยมชัดเจนดีครับ   ผมเอง ก็อ พิมพ์ตามข่าวที่อ่านมานะครับ  

เงินพร้อม จะรีบไปจองครับ  CMMG  .22 LR  ที่ชอบเพราะหุ่น ถูกใจ  ไม่ทันรุ่นนี้  เอารุ่นต่อไป  หลงรัก หลงรัก

ผมความรู้น้อย ไม่มีประสบการณ์   ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  

ยังไม่เข้าใจอีกเหรอครับว่า... ผู้การท่านพยายามสื่อถึงเรื่องอะไร... ผมไม่เห็นมีเรื่อง CMMG ขนาด ๕.๕๖ เลย... มีแต่เรื่องที่ผู้การเป็นห่วงเรื่อง CMMG ขนาด .๒๒ สามารถอัพเกรดไปเป็นขนาด ๕.๕๖ ได้ง่าย...

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:09:45 PM »

ชอบก็ซื้อครับ ไม่ผิดกฎหมายสำหรับตัวนี้ แต่อย่าไปซื้อหรือซน เอาของผิดกฎหมายที่ขายกันมาใส่ก็แล้วกันครับ โดนจับขึ้นมาจะเดือนร้อน ส่วนคนขายนะที่กล้าทำเพราะคิดว่าตัวเองเส้นใหญ่พอ หรือรู้จักคนมาก แต่หารู้ไม่ว่าพอเขาสบจังหวะ เขาก็เล่นงานท่านครับ ต่ำ ๆ ก็รีดทรัพย์ สถานหนักก็เอาติดคุกทำผลงาน Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #230 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:11:59 PM »

ถ้าเนื้อหากระทู้นี้ต้องตั้งในหน้าการเมือง ....................แทนที่จะตั้งในหน้าสนทนาอย่างที่เป็นอยู่

ผมก็ฮาแล้วครับ เพราะคงไม่พ้นเป็นภาระของผู้ดูแลอีกเป็นแน่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:15:43 PM »

ตรงนี้น่ะดีแล้ว  จนท ที่อ่านและติดตามอยู่จะได้เห็นว่า
คนที่มีปืนนี้มีบริสุทธิ์ใจและมีความรับผิดชอบ
แต่พวกต่อมอยากต่อมกระสันต์ทำงานผิดปกติก็มี  ไอ้พวกนำเข้าของผิดกฏหมายก็มี  ในเมื่อไม่ทำอะไรผิดจะกลัวทำไม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #232 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:19:14 PM »

อ้อ..ไอ้คนส่งอีก ระวังไว้เถอะ หึหึหึ  ติดคุกที่นี่ไม่มียัด ไม่มียอมความนะเพ่
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #233 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:27:00 PM »

มองอีกมุม..ผมเกรงว่ากระทู้นี้จะไปทำให้คนที่เอา Upper 5.56 มาขาย..ขายได้มากขึ้น
เพราะคนที่ไม่รู้ก็ได้รู้จากข้อมูลในกระทู้นี้..ส่วนคนที่ไม่กล้าเล่น..ถูกยังไงก็คงไม่ซื้อ ไหว้

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #234 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:27:52 PM »

บอลแล้วว่าอย่าไปกลัว  

คุณ ประชา โดน ลอบทำร้าย  คาดว่าน่าจะใช้ปืน  M16 เอ-2 ขนาดกระสุน .223 เป็นกระสุนรุ่นใหม่ หัวแข็ง มีอำนาชการทำลายสูงกว่า กระสุนแบบเก่า  แล้วมีใช้ เฉพาะ ในทางราชการเท่านั้น  

เป็นกระสุนสำหรับ A2 จริงครับ   แต่ปืนที่ยิง คงไม่ใช่  เพราะยิง 9 นัด ทะลุเข้าไปทำอันตรายได้นัดเดียว
ใช้ปืนรุ่นเก่ายิงกระสุนรุ่นใหม่ใช้หรือเปล่าครับ
 ไหว้

ยิงได้  แต่เอาข้างเข้า
ที่ตำรวจเอาตัวอย่างกระสุน M855 A1 มาประกอบการแถลงข่าว  ก็เว่อร์ไปหน่อย  ขอซื้อแบบตรงไปตรงมา  อเมริกายังไม่ยอมขายให้เลย

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ครับกระสุน M855 A1 กับ M855 เป็นชนิดเดียวกันหรือไม่ครับ ผมเข้าใจว่า M855/SS109 เป็นชนิดเดียวกัน
แต่ใช้รหัสต่างกันเพราะผลิตคนละประเทศ ถ้างั้นที่ทหารไทยใช้อยู่ที่เป็นลูกหัวสีเขียวเป็นแบบ SS109 ใช่ไหมครับ หรือว่าเราไปซื้อ M855
จากประเทศอื่นครับ เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมกลับไปทำบุญที่บ้านยายที่จังหวัดปัตตานีได้ไปพูดคุยกับพี่ๆทหารและขอเขาดูลูกที่ใช้เป็นเต้มหัวเขียว
ครับ เขาใช้ M16A2 ครับ
 ไหว้

ขอโทษที่ถามซ้ำครับ ตอนแรกอ่านถึงหน้า 13 ครับเพิ่งมาเห็นว่าท่านผู้การตอบไว้หน้า 14 แล้ว  ไหว้
งั้นผมขอถามเฉพาะในสีเขียวนะครับ  ไหว้

จริง ๆ แล้ว กระสุนแต้มหัวสีเขียว จะเป็นแบบของอเมริกัน  ส่วน SS109 ไม่แต้ม  สำหรับเมืองไทย ไม่ว่าซื้อ 62 เกรนแบบไหน  ก็เขียนสัญญาให้แต้มเขียวทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 01:29:39 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #235 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:32:57 PM »

มองอีกมุม..ผมเกรงว่ากระทู้นี้จะไปทำให้คนที่เอา Upper 5.56 มาขาย..ขายได้มากขึ้น
เพราะคนที่ไม่รู้ก็ได้รู้จากข้อมูลในกระทู้นี้..ส่วนคนที่ไม่กล้าเล่น..ถูกยังไงก็คงไม่ซื้อ ไหว้

หากรู้แล้วยังอยากที่จะแหย่ขาเข้าคุก หากสมเจตนาก็ต้องสมน้ำหน้ากันแหล่ะค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #236 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:47:49 PM »

อ้อ..ไอ้คนส่งอีก ระวังไว้เถอะ หึหึหึ  ติดคุกที่นี่ไม่มียัด ไม่มียอมความนะเพ่
ที่นั่นกี่ปีครับพี่
ที่นี่สำหรับอุปกรณ์ของปืนที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้ราวๆ20ปี ถ้าจำไม่ผิด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:51:38 PM »

ที่นั่นกี่ปีครับพี่
ที่นี่สำหรับอุปกรณ์ของปืนที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้ราวๆ20ปี ถ้าจำไม่ผิด
ไม่รู้เหมือนกัน แล้วแต่ว่าให้ข้อหาอะไรมั่ง มั้งครับ
ที่นี่ถ้าทำผิดคดีอาญา  และเป็นคนที่ถือใบเขียว พ้นโทษออกมาก็ได้กลับเมืองไทย( หรือประเทศที่เป็นเชื้อชาติเดิม)โดยมิได้ตั้งใจ
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:58:40 PM »

คนไทยได้กลับเมืองไทยก็ต้องมีความสุขกว่าแน่นอนครับ

เอ่อ..อยากทราบว่า เกิดมามีท่านใดเคยเห็นอีโบ๊ะกึ่งอัตโนมัติบ้างไหมครับ  เคยได้ยินเซียนปืนมั่วโม้ให้ฟังว่ามีจริง บรรจุห้านัดหุ่นเหมือน AK47 ตัดสั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 02:03:15 PM โดย FCUK » บันทึกการเข้า
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:59:32 PM »

บอลแล้วว่าอย่าไปกลัว   

คุณ ประชา โดน ลอบทำร้าย  คาดว่าน่าจะใช้ปืน  M16 เอ-2 ขนาดกระสุน .223 เป็นกระสุนรุ่นใหม่ หัวแข็ง มีอำนาชการทำลายสูงกว่า กระสุนแบบเก่า  แล้วมีใช้ เฉพาะ ในทางราชการเท่านั้น   

เป็นกระสุนสำหรับ A2 จริงครับ   แต่ปืนที่ยิง คงไม่ใช่  เพราะยิง 9 นัด ทะลุเข้าไปทำอันตรายได้นัดเดียว
ใช้ปืนรุ่นเก่ายิงกระสุนรุ่นใหม่ใช้หรือเปล่าครับ
 ไหว้

ยิงได้  แต่เอาข้างเข้า
ที่ตำรวจเอาตัวอย่างกระสุน M855 A1 มาประกอบการแถลงข่าว  ก็เว่อร์ไปหน่อย  ขอซื้อแบบตรงไปตรงมา  อเมริกายังไม่ยอมขายให้เลย

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์ครับกระสุน M855 A1 กับ M855 เป็นชนิดเดียวกันหรือไม่ครับ ผมเข้าใจว่า M855/SS109 เป็นชนิดเดียวกัน
แต่ใช้รหัสต่างกันเพราะผลิตคนละประเทศ ถ้างั้นที่ทหารไทยใช้อยู่ที่เป็นลูกหัวสีเขียวเป็นแบบ SS109 ใช่ไหมครับ หรือว่าเราไปซื้อ M855
จากประเทศอื่นครับ เมื่อ 2 ปีที่แล้วผมกลับไปทำบุญที่บ้านยายที่จังหวัดปัตตานีได้ไปพูดคุยกับพี่ๆทหารและขอเขาดูลูกที่ใช้เป็นเต้มหัวเขียว
ครับ เขาใช้ M16A2 ครับ
  ไหว้

ขอโทษที่ถามซ้ำครับ ตอนแรกอ่านถึงหน้า 13 ครับเพิ่งมาเห็นว่าท่านผู้การตอบไว้หน้า 14 แล้ว  ไหว้
งั้นผมขอถามเฉพาะในสีเขียวนะครับ  ไหว้

จริง ๆ แล้ว กระสุนแต้มหัวสีเขียว จะเป็นแบบของอเมริกัน  ส่วน SS109 ไม่แต้ม  สำหรับเมืองไทย ไม่ว่าซื้อ 62 เกรนแบบไหน  ก็เขียนสัญญาให้แต้มเขียวทั้งหมด

ขอบคุณมากครับท่านผู้การสุพินท์  ไหว้

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 35
  พิมพ์