๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:30:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153645 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:38:36 PM »

อ่านครบ 10 หน้า สรุปว่าผมต้องรีบไปจอง ขอบคุณครับ    Grin
อิจฉาคนมีตังครับ  คิก คิก

ออมสิน กับกรุงไทยฯให้กู้ 100 เท่าของเงินเดือนครับ  ตกใจหน้าซีด คิก คิก
สาขาไหนครับ ยิ้มีเลศนัย
พี่ต้อยถ่อมตัว  คิก คิก

เงินเก็บที่ฝากไว้เยอะถอนออกมาซื้อเลยครับพี่ เดี๋ยวปลวกจะกินบัญชีเงินฝากเสียก่อน  คิก คิก
สาธุ๊...........ขอให้จริงดังคำพูดคุณชัชด้วยเถ๊อะ ไหว้ คิก คิก
..ปุ๋ย..เมืองกาญ ฯ ™ ♥ รักในหลวง ♥
เฮฮา ปาร์ตี้......
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:02:13 PM »

ไหว้
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:07:41 PM »

อ่านครบ 10 หน้า สรุปว่าผมต้องรีบไปจอง ขอบคุณครับ    Grin

ออมสิน กับกรุงไทยฯให้กู้ 100 เท่าของเงินเดือนครับ  ตกใจหน้าซีด คิก คิก

เงินเก็บที่ฝากไว้เยอะถอนออกมาซื้อเลยครับพี่ เดี๋ยวปลวกจะกินบัญชีเงินฝากเสียก่อน  คิก คิก
สาธุ๊...........ขอให้จริงดังคำพูดคุณชัชด้วยเถ๊อะ ไหว้ คิก คิก
  เขาให้พวกทำงาน อบต.กู้กันครับ ในนี้หลายท่าน กู้กันจนเงินเดือนแทบไม่พอซื้อกระสุน    คิก คิก

สมมติ เงินเดือน 100,000 X 100 = 10,000,000 กู้เสร็จได้มีรายการเชิดเงินหนีแน่ ๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนมากที่กู้กันไม่เกิน 1 ล้านบาทครับ เงื่อนไขต้องมีเงินของ อบต.เข้าไปฝากด้วย
              เป็นสัดส่วนกับที่ พนักงานกู้จากแบ๊งค์ หลายๆที่ สตง.ท้วงติง มีปัญหา
  เศร้า

ท่าน  MR.BEEN  หาลูกมาผมหาปืนให้ยิง...เอาป่ะ Grin รันอินไปในตัว

CMMGที่ยิงระบบลูกเลื่อนกระบอกนั้นเหรอครับ.....ยิงนัดขึ้นลํานัด....เหนื่อยแทน....
  เอาไว้เจอกัน จะขอลองครับ  ใจจริงอยากได้มานานแล้ว
               ตอนเด็กอยากได้ M16 ต้องยอมพลีชีพ โดนฟาดโชว์หน้าร้านของเล่น กลางลานวัด
  เศร้า คิก คิก

ไหนว่าจะเอา  อันชูนต์ BR 50  เบื่อคนมีตังแถมหลายใจ Grin Grin Grin
  ยีห้อ Cz ใช่เปล่า?   คิก คิก

แล้วพวกนี้ละครับ หมิ่นเหม่หรือเปล่า  คิก คิก
ออกตัวซะก่อนนะครับว่าเจ้า CMMG ลำกล้อง 20 นิ้ว ที่กล่าวถึงกันอยู่
ผมไมได้ซื้อแน่เพราะไม่มีแผนว่าจะซื้อปืนอีกเป็นปี

เพี่ยงแต่สงสัยว่า อะไรคือดุลพินิจที่เหมาะสม  คิก คิก

ไม่อาวไม่พูดดีกว่า คิก คิก
3 ตัวนี้เคยยิงในฝันมา 1 ตัว ปืนคงดีครับแต่ส่วนควบห่วยแตก

ไม่บอกว่าตัวไหน คิก คิก

Ha Ha  ฮา  พี่ "ปลัด อบต."  ขร๊า 
ยาย  เดาาาาาาา  ว่าเป็น  "อันแรก" คร๊า   ฮา  มัน  ห้วย ห่วย  คริคริ

ยายเคยเห็นใน "In the Red Citroen Van car"  คร๊า  ฮา
มีเป็น "คัน" เรยคร๊า  น่ากลัว  น๊ะคร๊า  ฮา

รุ่นนี้ลุงกำนัน ที่ผมรู้จัก พาผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วย สารวัตรกำนัน แห่ไปซื้อมา
 เพราะเข้าใจผิดว่าเป็นตัวเดียวกับที่เคยทดสอบลงหนังสือ
 ตอนนี้กำลังเศร้า ยิงลูก S&B นัดล่ะ 50 กว่าบาท
 ผมของลอง กดหมดไป 2 แม็ก  ทำท่าจะเคือง
  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:24:13 PM »

เขาให้พวกทำงาน อบต.กู้กันครับ ในนี้หลายท่าน กู้กันจนเงินเดือนแทบไม่พอซื้อกระสุน    คิก คิก

สมมติ เงินเดือน 100,000 X 100 = 10,000,000 กู้เสร็จได้มีรายการเชิดเงินหนีแน่ ๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนมากที่กู้กันไม่เกิน 1 ล้านบาทครับ เงื่อนไขต้องมีเงินของ อบต.เข้าไปฝากด้วย
              เป็นสัดส่วนกับที่ พนักงานกู้จากแบ๊งค์ หลายๆที่ สตง.ท้วงติง มีปัญหา
  เศร้า

ท่าน  MR.BEEN  หาลูกมาผมหาปืนให้ยิง...เอาป่ะ Grin รันอินไปในตัว

CMMGที่ยิงระบบลูกเลื่อนกระบอกนั้นเหรอครับ.....ยิงนัดขึ้นลํานัด....เหนื่อยแทน....
  เอาไว้เจอกัน จะขอลองครับ  ใจจริงอยากได้มานานแล้ว
               ตอนเด็กอยากได้ M16 ต้องยอมพลีชีพ โดนฟาดโชว์หน้าร้านของเล่น กลางลานวัด
  เศร้า คิก คิก

ไหนว่าจะเอา  อันชูนต์ BR 50  เบื่อคนมีตังแถมหลายใจ Grin Grin Grin
  ยีห้อ Cz ใช่เปล่า?   คิก คิก

แล้วพวกนี้ละครับ หมิ่นเหม่หรือเปล่า  คิก คิก
ออกตัวซะก่อนนะครับว่าเจ้า CMMG ลำกล้อง 20 นิ้ว ที่กล่าวถึงกันอยู่
ผมไมได้ซื้อแน่เพราะไม่มีแผนว่าจะซื้อปืนอีกเป็นปี

เพี่ยงแต่สงสัยว่า อะไรคือดุลพินิจที่เหมาะสม  คิก คิก

ไม่อาวไม่พูดดีกว่า คิก คิก
3 ตัวนี้เคยยิงในฝันมา 1 ตัว ปืนคงดีครับแต่ส่วนควบห่วยแตก

ไม่บอกว่าตัวไหน คิก คิก

Ha Ha  ฮา  พี่ "ปลัด อบต."  ขร๊า 
ยาย  เดาาาาาาา  ว่าเป็น  "อันแรก" คร๊า   ฮา  มัน  ห้วย ห่วย  คริคริ

ยายเคยเห็นใน "In the Red Citroen Van car"  คร๊า  ฮา
มีเป็น "คัน" เรยคร๊า  น่ากลัว  น๊ะคร๊า  ฮา

รุ่นนี้ลุงกำนัน ที่ผมรู้จัก พาผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วย สารวัตรกำนัน แห่ไปซื้อมา
 เพราะเข้าใจผิดว่าเป็นตัวเดียวกับที่เคยทดสอบลงหนังสือ
 ตอนนี้กำลังเศร้า ยิงลูก S&B นัดล่ะ 50 กว่าบาท
 ผมของลอง กดหมดไป 2 แม็ก  ทำท่าจะเคือง
  Grin

กู้ 100 เท่า มี 2 แบบครับคือแบบที่คงสถานะเงินฝากประจำของ อปท. ดอกเบี้ยจะถูกกว่าอีกแบบคือ ค้ำประกันกันเอง แบบแรก สตง.ท้วง ครับ มีปัญหากันหลายที่ แต่แบบที่ 2 สตง.ไม่มีอำนาจมาทักท้วงครับ เพราะเป็นเรื่องของการกู้เงินของบุคคล กับธนาคารตามปรกติ (แค่หักบัญชีเงินเดือน โดยเจ้าตัวเขายินยอม) ครับ รู้ดีเพราะกู้มาแล้วครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:31:52 PM »

Grin

Scorpion ตัวที่ทดสอบ เป็นปืนกลมือเต็มตัวครับ .......................

เป็นสินค้าตัวอย่างที่มีตัวแทนนำเสนอกองทัพ .............ส่งมาให้ทดสอบ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vespa1964
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:57:09 PM »

อ่านไปอ่านมา เลยอยากได้เลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
longchang
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 03:05:48 PM »

ผมคนหน่งละที่ สนใจ แต่ไม่มีเงินซื้อ  ทำงานเดือน หนึ่ง แค่ 10000 บาท จะกิน ยังไม่พอเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อย่าไปกลัวอะไรที่มันยังไม่เกิด   หรือเกิดจาก ความคิด ปัญญาอ่อน ความดิดเด็ก ๆ ของผู้นำประเทศ บางคนที่ใช้อำนาจ ในทางที่ไม่ถูกต้อง สร้างความเดือดร้อน สร้างความไม่สบายใจ ให้ประชาชน   

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:37:25 PM »

ไอ้ CMMG มันก็แค่ปืนเลียนแบบระบบปฏิบัติการของ M-16 ก็เท่านั้น

เพียงแต่รุ่นแรกๆที่โรงงานผลิตมันดัดแปลงได้ ทำให้ยิงกลได้

จริงๆ คนมีปืนตัวนี้ไว้ ถ้าไม่ซน ก็ไม่ได้มีผลอะไรกับชีวิตประจำวันเลย

แต่ถ้าซน คัน ก็คงต้องระมัดระวังตัวเอาไว้ เพราะเดี๋ยวนี้ข่าวมันไว
.
.
จริงๆแล้วคนที่จะเดือดร้อนจากกระทู้นี้น่าจะเป็นพวกพ่อค้า ที่แอบๆ หลบๆซ่อนๆ ลักลอบนำชิ้นส่วนบางอย่างเข้ามาขายมากกว่า

เวปเราคงไม่มีใครเสียผลประโยชน์อะไร แต่แว่วๆว่าเวปอื่นคงมีคนสะดุ้ง

ถ้าตัวปืนขายไม่ดี แล้วชิ้นส่วนที่สั่งไว้จะเอามาขายให้ใคร....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:45:34 PM »

ไอ้ CMMG มันก็แค่ปืนเลียนแบบระบบปฏิบัติการของ M-16 ก็เท่านั้น

เพียงแต่รุ่นแรกๆที่โรงงานผลิตมันดัดแปลงได้ ทำให้ยิงกลได้

จริงๆ คนมีปืนตัวนี้ไว้ ถ้าไม่ซน ก็ไม่ได้มีผลอะไรกับชีวิตประจำวันเลย

แต่ถ้าซน คัน ก็คงต้องระมัดระวังตัวเอาไว้ เพราะเดี๋ยวนี้ข่าวมันไว
.
.
จริงๆแล้วคนที่จะเดือดร้อนจากกระทู้นี้น่าจะเป็นพวกพ่อค้า ที่แอบๆ หลบๆซ่อนๆ ลักลอบนำชิ้นส่วนบางอย่างเข้ามาขายมากกว่า

เวปเราคงไม่มีใครเสียผลประโยชน์อะไร แต่แว่วๆว่าเวปอื่นคงมีคนสะดุ้ง

ถ้าตัวปืนขายไม่ดี แล้วชิ้นส่วนที่สั่งไว้จะเอามาขายให้ใคร....

CMMG ขนาด .22LR .................... ถ้าซื้อมาแล้วไม่ยุ่งอะไรกับมัน นอกจากแต่งสวยๆ+เพิ่มสมรรถนะแล้ว เป็นปืนที่เข้าท่ามากๆเลยครับ

แต่ถ้าเอาโครงบนขนาด.223 หรือ 5.56 นาโต้ ................ เอาลูกเลื่อน M16 (ไม่ใช่ AR15)มา ..................... เอารีคอย+สปริงรีคอย.223 มา ...................... เอาชุดลั่นไก+เซียออโตมา.................ประกอบเข้าไปแทนชิ้นส่วนของตัว .22LR

มันคือ M16 หรือ M4 ดีๆนี่เอง

ผมเข้าใจถูกใช่ไหมครับ  Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:51:56 PM »

.
.

ตกใจ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:38:54 PM »

.
.

CMMG ขนาด .22LR .................... ถ้าซื้อมาแล้วไม่ยุ่งอะไรกับมัน นอกจากแต่งสวยๆ+เพิ่มสมรรถนะแล้ว เป็นปืนที่เข้าท่ามากๆเลยครับ

แต่ถ้าเอาโครงบนขนาด.223 หรือ 5.56 นาโต้ ................ เอาลูกเลื่อน M16 (ไม่ใช่ AR15)มา ..................... เอารีคอย+สปริงรีคอย.223 มา ...................... เอาชุดลั่นไก+เซียออโตมา.................ประกอบเข้าไปแทนชิ้นส่วนของตัว .22LR

มันคือ M16 หรือ M4 ดีๆนี่เอง

ผมเข้าใจถูกใช่ไหมครับ  Cheesy

คิดว่าคงเข้าใจไปทางเดียวกันครับ

หุ่น M-16 มีมาหลายสิบปี ตั้งแต่ เจเกอร์  หลังๆ สมิธก็ทำ เยอะแยะไปหมด ไม่เคยมีปัญหาครับ

เหมือนมีปืนกล็อก ก็ไม่มีใครเขาสนใจปืนครับ แค่บอกกันเฉยๆว่า อย่าไปอุตริติดชุดยิงกลนะ เดี๋ยวโดนเพ่งเล็ง

ยิงพรืดๆในสนาม ขับรถออกมา ตร.ท่านจับปุ๊บจะแย่

ไอ้ CMMG กระบอกนี้ก็เหมือนกัน ก็แค่บอกว่า มันทำได้ แต่อย่าไปอุตริ เดี๋ยวจะโดนไม่ใช่น้อย

เรื่องถอดๆใส่ๆ ที่อเมริกาทำกันเยอะครับ แต่กฎหมายเค้าไม่เหมือนของเรา เขาทำตามกรอบของกฎหมายเขาครับ

เพียงแต่บ้านเรากฎหมายห้ามไว้ แต่ความคันมันสูง เลยมีคนสั่งชิ้นส่วนแบบบ้านเขามาขายบ้าง

ขายได้ แถมแพงด้วยครับพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:06:43 AM »

สรุปแว่ เอ๊ย สรุปว่า หากซื้อมาแล้วก็อย่าซนกับปืนรุ่นนี้นี่เอง ซนแล้วมีแต่เรื่องเดือดร้อนและอาจจะได้นอนคุก Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:57:13 AM »

เหอะๆๆๆๆ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:35:55 AM »

สรุปแว่ เอ๊ย สรุปว่า หากซื้อมาแล้วก็อย่าซนกับปืนรุ่นนี้นี่เอง ซนแล้วมีแต่เรื่องเดือดร้อนและอาจจะได้นอนคุก Grin

ผมว่าจะซื้อครับเจ๊แต่ขาดเงินอยู่นิดหน่อยแค่............7หมื่นขอยืมเจ๊ก่อนนะ^^

แต่สบายใจได้เจ๊เงินเจ๊ไม่ศูนย์แน่ๆเพราะผมไม่คิดจะแต่งให้มันผิดกฎหมายนะครับเจ๊.....ผมคงไม่โดนจับ อ๋อย

อีกอย่างไม่มีเงินเหลือซื้อคุกมานอนอยู่ในบ้าน(หรือข้างๆบ้าน) ....ก็เลยนอนหลับฝันดีครับ หลงรัก

แต่คนที่มีคุกขายคงนอนฝันร้ายครับเจ๊ Cheesy

สรุปให้ผมยืมนะครับเจ๊ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #179 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 08:45:16 AM »

เล่นได้ แต่งสวยได้

แต่ อย่า ลํ้าเส้นแต่งแรง

เดี๋ยวอดเล่นหมด  Grin
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 35
  พิมพ์