๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:33:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153567 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:10:07 PM »

หลงเข้ามาอ่าน....  Grin Grin Grin

เฉียวว๊อย..ย......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แสดงว่ามี  คิก คิก
งั้นคนครอบครองก็สบายใจได้แล้วสิครับ ถ้า มท.จะเรียกเก็บ ส่งพี่ซับฯไปเป็นตัวแทนเจรจา รับรอง มท.ล้มเลิกความตั้งใจ คิก คิก
       จะยิ่งบานปลายกระมัง
คิดดีแล้วเหรอ ครับ ท่านเลขาฯ คิก คิก คิก คิก
คิดดีแล้วครับ ให้พี่ซับฯจิบไปซัก 1 กลมพอกรึ่ม ๆ แล้วให้เข้าไปคุยกับ มท.1 อู๊ยยยยยย ยิ่งกว่าฟ้องศาลปกครองอีกครับ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:10:24 PM »

หลงเข้ามาอ่าน....  Grin Grin Grin

เฉียวว๊อย..ย......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แสดงว่ามี  คิก คิก
งั้นคนครอบครองก็สบายใจได้แล้วสิครับ ถ้า มท.จะเรียกเก็บ ส่งพี่ซับฯไปเป็นตัวแทนเจรจา รับรอง มท.ล้มเลิกความตั้งใจ คิก คิก

งั้นผมก็อุ่นใจได้แล้วสินะครับ  คิก คิก ไหว้

อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:16:05 PM »

Uploaded with ImageShack.us

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:20:25 PM »

แล้วพวกนี้ละครับ หมิ่นเหม่หรือเปล่า  คิก คิก
ออกตัวซะก่อนนะครับว่าเจ้า CMMG ลำกล้อง 20 นิ้ว ที่กล่าวถึงกันอยู่
ผมไมได้ซื้อแน่เพราะไม่มีแผนว่าจะซื้อปืนอีกเป็นปี

เพี่ยงแต่สงสัยว่า อะไรคือดุลพินิจที่เหมาะสม  คิก คิก

ไม่อาวไม่พูดดีกว่า คิก คิก
3 ตัวนี้เคยยิงในฝันมา 1 ตัว ปืนคงดีครับแต่ส่วนควบห่วยแตก

ไม่บอกว่าตัวไหน คิก คิก

Ha Ha  ฮา  พี่ "ปลัด อบต."  ขร๊า  
ยาย  เดาาาาาาา  ว่าเป็น  "อันแรก" คร๊า   ฮา  มัน  ห้วย ห่วย  คริคริ

ยายเคยเห็นใน "In the Red Citroen Van car"  คร๊า  ฮา
มีเป็น "คัน" เรยคร๊า  น่ากลัว  น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:23:08 PM »

แล้วพวกนี้ละครับ หมิ่นเหม่หรือเปล่า  คิก คิก
ออกตัวซะก่อนนะครับว่าเจ้า CMMG ลำกล้อง 20 นิ้ว ที่กล่าวถึงกันอยู่
ผมไมได้ซื้อแน่เพราะไม่มีแผนว่าจะซื้อปืนอีกเป็นปี

เพี่ยงแต่สงสัยว่า อะไรคือดุลพินิจที่เหมาะสม  คิก คิก

ไม่อาวไม่พูดดีกว่า คิก คิก
3 ตัวนี้เคยยิงในฝันมา 1 ตัว ปืนคงดีครับแต่ส่วนควบห่วยแตก

ไม่บอกว่าตัวไหน คิก คิก

Ha Ha  ฮา  พี่ "ปลัด อบต."  ขร๊า  
ยาย  เดาาาาาาา  ว่าเป็น  "อันแรก" คร๊า   ฮา  มัน  ห้วย ห่วย  คริคริ

ยายเคยเห็นใน "In the Red Citroen Van car"  คร๊า  ฮา
มีเป็น "คัน" เรยคร๊า  น่ากลัว  น๊ะคร๊า  ฮา
ขอ 3 ตัวตรง ๆ ซักงวดสิครับยาย จะได้ลาออกจากราชการซะที คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 05:13:06 PM »

รุ่นที่คุณชัชยกมา ................... ถ้าดัดแปลงให้ยิงฟูลออโตได้ ก็ผิดกฎหมายครับ คิก คิก

แต่คงต้องดัดแปลงกันขนานใหญ่ ..............

ไม่เหมือนเอาชุดโครงบน .223 มาใส่ได้ทันที ..................... อันนั้นง่ายกว่าเยอะ

แล้วอีกอย่างหนึ่ง การสืบจับคนดัดแปลงปืนยากกว่า สืบจับคนสั่งโครงบนเข้ามาขายครับ  Cheesy

ตามที่เสธฯ บอก เลยครับ. เมื่อเป็นการกระทำที่ผิดกฎหมาย.. เป็นความผิดเฉพาะตัว และมีช่องให้ตามรอย

จะรู้ว่างานเข้า ก็เมื่อถูกจบกุมดำเนินคดี..  ถึงตอนนั้น ต้องถือว่า จะรู้ตัวก็สายเสียแล้ว    ตกใจ

Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:02:24 PM »

ขออภัยที่มาเย็นหน่อยครับ

ขอแถลงสรุปเลยก็แล้วกัน

จากความเห็นที่ว่า การมีปืนกระบอกนึง แล้วจะทำให้ถูกเพ่งเล็ง

สำหรับผมแล้ว มีความเห็นว่า เป็นเรื่องคาดคะเนเอาเอง ไร้สาระ เพราะ
1.   การออกใบอนุญาตให้ แล้วยังเพ่งเล็งก็เหมือนกับว่า หากท่านเป็นเจ้าของรถเฟอร์รารี่ ให้เพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะเอาไปขับรถเร็วเกินกว่าที่กฏหมายกำหนด
หากท่านได้รับอนุญาตให้มีปืน ก็คือท่านได้รับอนุญาตให้มี และ ให้ใช้ ตามสิทธิในรัฐธรรมนูญ  
หากมี CZ 452 2E ปลายลำกล้องมีเกลียว ก็ให้สงสัยเพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะเอาไปใส่ที่เก็บเสียง
หากมี 10/22 หรือ M77 หรือ CZ 455 ก็ให้เพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะเอาไปเปลี่ยนลำกล้อง เปลี่ยนขนาดกระสุน
หรือ หากมี Glock ก็ให้เพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะมีแผ่นยิงอัตโนมัติ
ถ้าอย่างนี้แล้ว ก็คงมีเรื่องเพ่งเล็งถูกตั้งแง่สงสัยได้ทุกเรื่อง ทุกวัน ไม่เฉพาะปืนรุ่นหนึ่งรุ่นใดหรอกครับ

2. การดัดแปลงไม่ว่าจะยาก หรือ ง่าย ก็เป็นการดัดแปลงปืนครับ มันเป็นเรื่องความรับผิดชอบของเจ้าของปืนแต่ละคน ตามที่ได้รับใบอนุญาตจากนายทะเบียนให้ครอบครอง
หากท่านเลือกที่จะไม่ทำ ปืนที่มียังไงมันก็ถูกต้องตามกฏหมาย ไม่มีเจ้าหน้าที่ไหนกล้าเอาตำแหน่งหน้าที่กาiงานเสี่ยงกล่าวโทษกันง่ายๆหรอกครับ

3. คนที่มีความสามารถจะดัดแปลงปืน ไม่ว่าจะหาลำกล้องมาใช้ ชงปั้นลูก ฯลฯ ก็ตั้งใจจะทำผิดกฏหมายอยู่แล้ว ดังนั้นหากไม่มีภูมิคุ้มกัน เค้าไม่ทำหรอกครับ
เรื่องถูกเพ่งเล็งนี่จึงไม่ได้เป็นปัญหาอะไรเลยครับ

4. บรรดาเกจิวงในที่ว่ากันแม่นๆ ยังไม่รู้เรื่องสั่งเก็บตรวจปืนไรเฟิลกันล่วงหน้าเลยครับ ดังนั้นกับเรื่องแค่นี้ จึงเป็นแค่การคาดเดาล้วนๆครับ

ปล. การไปรษณีย์สหรัฐ USPS มีหน่วยงานบังคับใช้กฏหมายการส่งพัสดุสิ่งของเป็นของตัวเองนะครับ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับกระทรวงยุติธรรม หรือ กระทรวงใดๆทั้งสิ้นครับ  

ทุกท่านมีสิทธิที่จะเชื่อ พอๆกับมีสิทธิที่เห็นว่าเหลวไหล ก็แล้วแต่ละคนไปครับ

ขอบคุณครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:13:24 PM »

ผมชอบภาพนี้ของคุณสนจังเลยครับ  คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:54:22 PM »

อ่านครบ 10 หน้า สรุปว่าผมต้องรีบไปจอง ขอบคุณครับ    Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:54:36 PM »

ขออภัยที่มาเย็นหน่อยครับ

ขอแถลงสรุปเลยก็แล้วกัน

จากความเห็นที่ว่า การมีปืนกระบอกนึง แล้วจะทำให้ถูกเพ่งเล็ง

สำหรับผมแล้ว มีความเห็นว่า เป็นเรื่องคาดคะเนเอาเอง ไร้สาระ เพราะ
1.   การออกใบอนุญาตให้ แล้วยังเพ่งเล็งก็เหมือนกับว่า หากท่านเป็นเจ้าของรถเฟอร์รารี่ ให้เพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะเอาไปขับรถเร็วเกินกว่าที่กฏหมายกำหนด
หากท่านได้รับอนุญาตให้มีปืน ก็คือท่านได้รับอนุญาตให้มี และ ให้ใช้ ตามสิทธิในรัฐธรรมนูญ  
หากมี CZ 452 2E ปลายลำกล้องมีเกลียว ก็ให้สงสัยเพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะเอาไปใส่ที่เก็บเสียง
หากมี 10/22 หรือ M77 หรือ CZ 455 ก็ให้เพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะเอาไปเปลี่ยนลำกล้อง เปลี่ยนขนาดกระสุน
หรือ หากมี Glock ก็ให้เพ่งเล็งเอาไว้ก่อนว่าจะมีแผ่นยิงอัตโนมัติ
ถ้าอย่างนี้แล้ว ก็คงมีเรื่องเพ่งเล็งถูกตั้งแง่สงสัยได้ทุกเรื่อง ทุกวัน ไม่เฉพาะปืนรุ่นหนึ่งรุ่นใดหรอกครับ

2. การดัดแปลงไม่ว่าจะยาก หรือ ง่าย ก็เป็นการดัดแปลงปืนครับ มันเป็นเรื่องความรับผิดชอบของเจ้าของปืนแต่ละคน ตามที่ได้รับใบอนุญาตจากนายทะเบียนให้ครอบครอง
หากท่านเลือกที่จะไม่ทำ ปืนที่มียังไงมันก็ถูกต้องตามกฏหมาย ไม่มีเจ้าหน้าที่ไหนกล้าเอาตำแหน่งหน้าที่กาiงานเสี่ยงกล่าวโทษกันง่ายๆหรอกครับ

3. คนที่มีความสามารถจะดัดแปลงปืน ไม่ว่าจะหาลำกล้องมาใช้ ชงปั้นลูก ฯลฯ ก็ตั้งใจจะทำผิดกฏหมายอยู่แล้ว ดังนั้นหากไม่มีภูมิคุ้มกัน เค้าไม่ทำหรอกครับ
เรื่องถูกเพ่งเล็งนี่จึงไม่ได้เป็นปัญหาอะไรเลยครับ

4. บรรดาเกจิวงในที่ว่ากันแม่นๆ ยังไม่รู้เรื่องสั่งเก็บตรวจปืนไรเฟิลกันล่วงหน้าเลยครับ ดังนั้นกับเรื่องแค่นี้ จึงเป็นแค่การคาดเดาล้วนๆครับ

ปล. การไปรษณีย์สหรัฐ USPS มีหน่วยงานบังคับใช้กฏหมายการส่งพัสดุสิ่งของเป็นของตัวเองนะครับ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับกระทรวงยุติธรรม หรือ กระทรวงใดๆทั้งสิ้นครับ  

ทุกท่านมีสิทธิที่จะเชื่อ พอๆกับมีสิทธิที่เห็นว่าเหลวไหล ก็แล้วแต่ละคนไปครับ

ขอบคุณครับ

ถูกใจ +1 ครับ  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:55:15 PM »

อ่านครบ 10 หน้า สรุปว่าผมต้องรีบไปจอง ขอบคุณครับ    Grin
อิจฉาคนมีตังครับ  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:57:03 PM »

ผมชอบภาพนี้ของคุณสนจังเลยครับ  คิก คิก
คิก คิก  คิก คิก
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:59:44 PM »

Grin Grin Grin.........มีก็ทุกข์......ไม่มีก็ทุกข์   จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:04:39 PM »

ออมสิน กับกรุงไทยฯให้กู้ 100 เท่าของเงินเดือนครับ  ตกใจหน้าซีด คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:06:24 PM »

ออมสิน กับกรุงไทยฯให้กู้ 100 เท่าของเงินเดือนครับ  ตกใจหน้าซีด คิก คิก
ผมเป็นลูกจ้างของลูกและ ผบ. ไม่มีสลิปเงินเดือน แบงค์ไม่ให้กู้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 35
  พิมพ์