๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:31:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153543 ครั้ง)
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #480 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:08:47 AM »

ผมแค่ยากรู้ว่าCMMGมันน่าเล่นไหมเพราะไปจองมา มาอ่านกระทู้ของท่านผู้การเข้าไปต้องตามไปต่อเว้ปเพื่อนบ้านอีกนอนดึกเลย อ๋อย อ๋อย ขอบคุณท่านผู้การที่ให้ความรู้ครับ อ่านเว็ปเพื่อนบ้าน อ่านชื่อท่านพี่ BORKUM ทำไมผมนึกถึงหน้าผู้การสุพินร์ไปได้ครับ..สงสัยอ่าน อวป.มากไปแน่ๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #481 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:39:34 AM »

ผมก็เก็บความสงสัยมานานแล้วว่าคนกลุ่มไหนที่ท่านผู้การฯเคยเกรินว่ามีคนหิ้วชุดconvertion.223เข้ามา Huh

ตอนนี้หายสงสัยแล้วครับ ยิ้มีเลศนัย

รอดูบทเรียนสังคมปืนออนไลน์จากคนกลุ่มนี้ครับ ว่าแต่ใช่กลุ่มเดียวกับที่ยิงglockกระบอกที่ว่าmagazineเสียแล้วลูกไหลออกหมดทางลำกล้องหรือป่าวครับ สงสัยต่อ ขำก๊าก
ของพวกนี้ หลุดเข้ามากันนานมากแล้ว  นานจนรายใหญ่บางคนโดนซิวไป 2-3 รอบแล้ว คิก คิก

เค้าอยู่ใน มุมมืนมานาน  งานเข้าเพราะพวกชอบ อวด  คิก คิก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #482 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:57:24 AM »

ผมแค่ยากรู้ว่าCMMGมันน่าเล่นไหมเพราะไปจองมา มาอ่านกระทู้ของท่านผู้การเข้าไปต้องตามไปต่อเว้ปเพื่อนบ้านอีกนอนดึกเลย อ๋อย อ๋อย ขอบคุณท่านผู้การที่ให้ความรู้ครับ อ่านเว็ปเพื่อนบ้าน อ่านชื่อท่านพี่ BORKUM ทำไมผมนึกถึงหน้าผู้การสุพินร์ไปได้ครับ..สงสัยอ่าน อวป.มากไปแน่ๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ตอนที่มีกระทู้ร้อนๆ ท่านผู้การสุพินท์ อยู่บ้านผมที่แอลเอครับ
ขับรถเที่ยวกันหลายร้อยไมล์  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #483 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:17:36 AM »

ตอนที่มีกระทู้ร้อนๆ ท่านผู้การสุพินท์ อยู่บ้านผมที่แอลเอครับ
ขับรถเที่ยวกันหลายร้อยไมล์  Grin

ไม่ได้นอน เพราะพรรคพวกโทรมาถามเรื่องนี้ด้วยแหละ  Grin
สงสัยต้องทอดผ้าป่าวัดไทยแถว ๆ นั้น
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #484 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 01:06:02 PM »

..อ่านมาตลอดครับ..ขำๆ..มากกว่าครับ..                        Grin

..เอาพลเรือนไปสอน..หน่วยรบ..                                  คิก คิก

... Wink

ขออนุญาตท้าวความครับ .................. ที่ผมคุยอยู่กับพี่สุพินท์

ไหนๆก็ไหนแล้ว ................
ในเวปนั้น มีการเอารูปปืนที่แต่งแล้วมาโชร์กันด้วยนะครับ แถมบอกด้วยว่าปืนของใคร ใครแต่งให้ .....................
รูปที่โชร์ ดูๆก็ CMMG แต่งสวยๆ แต่ผิดแปลกที่แม๊กกาซีน .............ปืนCMMG ในรูปใส่แม๊กยี่ห้อ Magpul รุ่น P-mag
หึ หึ Magpul  ไม่ทำแม๊กขนาด .22LR ครับ และในรุ่นP-mag คือแม๊กขนาด 5.56 หรือ .223
โชร์กันโจ๋งครึ่มขนาดนี้ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ ...............
เหมือนคนถามหาซื้อเหล้านอกหนีภาษี แล้วมีคนโพสขายกันหน้าเวป ยังไงยังงั้น

ตอนนี้คงย้ายบ้านหนีกันไปแล้วมั้ง  ตำรวจกำลังตามหาคนที่แต่งปืนพวกนี้อยู่
ได้ข่าวว่ามีอยู่กลุ่มหนึ่ง เอาปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแล้วไปสอนทหารที่กำลังจะลงไป 3 จชต. แล้วพอเขาทักท้วงว่าที่สอนน่าจะผิดหลักการต่อสู้   เหมือนกับดู DVD ของแม๊กพูลแล้วจำมาพูดต่อ  ก็โกรธมีการปะทะคารม จนนำไปสู่คำถามถึงปืนที่เอามายิงโชว์
รายละเอียดเป็นอย่างไร ยังไม่ชัดเจนเหมือนกัน เพราะตำรวจที่ถาม ดันโทรไปตอนที่ผมนอนอยู่บ้านพี่บุญ ที่ LA ตอนตีสาม

ตามตัวอักษรแดงครับ ..........................

ผมถึงกล่าวไว้ตอนแรกๆไงว่า ดีกรีของผู้สอน ผู้รับการสอนจะศรัทธาหรือไม่ ..................ถ้าหากไม่ศรัทธาแต่บรรยากาศดี เรียบๆ และดูแล้วไม่เสียหาย เขาก็รักษามารยาทกัน (แต่ไม่เอาการแนะนำที่แสดงให้ดูไปใช้ให้เสียรังวัดหรอก) ให้ออกฤทธิ์กันให้จบๆ จากกันก็หน้ายิ้มๆ ได้มวลชน....................แต่ถ้าเว่อหรือล้ำเส้น และอาจจะเสียหายถ้ามีกำลังพลที่ทำงานเข้าใจผิด ก็อาจจะมีการถามไถ่ ทำความเข้าใจกันหน่อย........................

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ศรัทธา บารมี ที่จะต้องมาก่อนเป็นลำดับแรกครับ ........................ เมื่อผู้รับการสอนให้ใจ หลายๆอย่างมันก็มาเอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คนสอน ต้องรู้จริงด้วย

...ด้วยความเคารพครับ..พี่มะขิ่น..ไหว้

...ผมก็ยัง..งง..ว่า..พลเรือนกลุ่มนั้น..มีประสบการณ์จริง..จากที่ไหน..?

...ทำไมถึง..กล้า..เข้าไปสอน..เหล่าทหารหาญ..เหล่านั้นครับ..

... Wink

jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #485 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 02:18:14 PM »

ขับรถเที่ยวกันหลายร้อยไมล์  Grin

คือลักษณะการตอบของทั้ง2ท่าน ท่านตอบทักท้วงในสิ่งที่ผิดที่อาจจะก่อเกิดขึ้นต่อผุ้ไม่รุ้ท่านอื่นที่เข้ามาอ่านนหัวข้อนั้นๆผมมีความรู้สึกว่าท่านทั้งสองคล้ายๆกันแต่ผมเคยเห็นรูปแต่ท่านผู้การสุพินท์ เลยคิดว่าท่าพี่Borkum มีลักษณะเช่นเดียวกับท่านผู้การครับ... ไหว้ ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #486 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 06:01:22 PM »

คือลักษณะการตอบของทั้ง2ท่าน ท่านตอบทักท้วงในสิ่งที่ผิดที่อาจจะก่อเกิดขึ้นต่อผุ้ไม่รุ้ท่านอื่นที่เข้ามาอ่านนหัวข้อนั้นๆผมมีความรู้สึกว่าท่านทั้งสองคล้ายๆกันแต่ผมเคยเห็นรูปแต่ท่านผู้การสุพินท์ เลยคิดว่าท่าพี่Borkum มีลักษณะเช่นเดียวกับท่านผู้การครับ... ไหว้ ไหว้

พี่Borkum จะเป็นใครก็ตาม ยอมรับเลยค่ะว่าใจพี่หล่อมากกกกกกก เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
bundit_น้อย / รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 394

ชนะ เพื่อแพ้...หรือจะแพ้ เพื่อชนะ

« ตอบ #487 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 06:07:25 PM »

พี่Borkum จะเป็นใครก็ตาม ยอมรับเลยค่ะว่าใจพี่หล่อมากกกกกกก เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หล่อ ...จริงๆ เจ๊  หลงรัก  Grin Grin

....ความที่ต่าง
ทำให้เราพบโลกอีกมุม ที่ไม่เคยรู้
หรือเพียงรู้ ทว่าไม่เคยสัมผัส
หากมิได้พบพาน คงยากจะเข้าใจ....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #488 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:31:46 PM »

...ด้วยความเคารพครับ..พี่มะขิ่น..ไหว้

...ผมก็ยัง..งง..ว่า..พลเรือนกลุ่มนั้น..มีประสบการณ์จริง..จากที่ไหน..?

...ทำไมถึง..กล้า..เข้าไปสอน..เหล่าทหารหาญ..เหล่านั้นครับ..

... Wink

เรื่องราวทำนองนี้ มีที่มาที่ไป หลายประเด็นครับ .................. ซึ่งเป็นไปตามอุปนิสัยของคนไทย คือ เกรงใจ พวกมาก พวกกัน

ยกตัวอย่างง่ายๆ ที่เคยเจอมานะครับ ........................

อย่างหน่วยรบหน่วยหนึ่ง ............ มีงบประมาณจ้างเอกชนภายนอกอยู่บ้าง ซึ่งอาจจะไม่มากนัก อยากหาสิ่งแปลกๆใหม่ๆ มาแนะนำหรือฝึกสอนกำลังพล นอกเหนือจากที่มีการฝึกในหลักสูตร ในวงรอบการฝึกประจำปี และการฝึกพิเศษตามที่ถูกกำหนดไว้...............

ตัว ผบ.หน่วยอาจจะคุยกันกับ นายทหารในหน่วย หรือหน่วยอื่นๆ แม้กระทั่งพรรคพวก ว่าอยากจะหาคนมาสอน มาแนะนำเทคนิคใหม่ๆ หรือ แปลกๆที่กำลังพลในหน่วยไม่เคยเห็น ไม่เคยเจอ หรือ ไม่ลึกซึ้ง ................. มาเพิ่มพูนความรู้ความสามารถ เรียกง่ายๆว่า อยากให้เห็น ให้เจออะไรๆที่ไม่ค่อยได้เจอ ไม่ค่อยได้ฝึกกันบ้าง

พอดีใครก็ได้ที่ ผบ.หน่วยได้คุย หรือ อาจจะมีพรรคพวกที่เล่นปืน ไปเสนอ....................... ว่ามีคนนั้น คนนี้ กลุ่มนั้น กลุ่มนี้ พอจะมาแนะนำหรือสอนให้ได้  งบดำเนินการก็พอมี .............. การดำเนินการก็เกิด

เมื่อการสาธิต แนะนำ และฝึกผ่านพ้นไปแล้ว ส่วนจะดี จะห่วย จะเข้าท่า จะไม่เข้าท่า .................. ส่วนใหญ่หน่วยที่เชิญมา/จ้างมา เขาไม่พูดหรอกครับ เขาก็ปล่อยให้มันจบๆไป ................... คนที่เข้ารับการฝึกเขารู้อยู่แก่ใจครับว่า ว่าดีหรือห่วย ถ้าดี ก็จะมีการสานต่อให้เกิดประโยชน์ ถ้าห่วย เขาก็ด่าส่ง แล้วฮากัน ตบท้ายอาจจะสำทับว่า อย่าเอาไปทำนะ  เอามาให้พบให้เจอกันก็เพื่อเป็นประสบการณ์ เป็นความรู้ ..........ก็ว่ากันไป

หน่วยเดิมผมก็เคยครับ .................. ลูกพี่ให้ช่วยๆกันหาคนมาสอนเทคนิคยิงปืนที่ใหม่ๆนอกเหนือจากที่ฝึกๆกันในหน่วย(ซึ่งจริงๆก็ฝึกกันโคตรโหดอยู่แล้ว สำหรับหน่วยผม).............. ก็ได้คนมาฝึกสอนให้ ออกแบบๆทำนองนี้แหละครับ ว่ากันไปขำๆฮาๆ............

ฝึกจบ ก็ชื่นมื่น กินข้าว เฮฮากันไป .................... พอกลับไปแล้ว ลูกพี่บอก "ไอ้ห่า คราวหน้ากูหาตังค์มาจ้างคนนอกได้อีก อย่าเสือกเอาไอ้นี่มาอีกนะ"

จบข่าวครับ  Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #489 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 10:07:20 PM »

หล่อ ...จริงๆ เจ๊  หลงรัก  Grin Grin

หน้าตาหล่อขนาดตาน้อยส่งสายตาหัวใจวิ๊งวั๊งเลยหรออออ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #490 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 10:12:25 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=123342.0

Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #491 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:44:34 PM »

Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #492 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:50:55 PM »

หล่อ ...จริงๆ เจ๊  หลงรัก  Grin Grin

อยากได้ลิงค์ครับ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #493 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 12:16:57 AM »

อยากได้ลิงค์ครับ  Cheesy

ขออนุญาต วมต.ลงลิ้งค์ครับ...

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=90067.210

ส่วนกระทู้ต้นเรื่องอันนี้ครับ...

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=89473.0

หากไม่เหมาะสม RO หรือ วมต.ลบโพสท์นี้ได้เลยครับ... ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #494 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 01:00:09 AM »

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35
  พิมพ์