๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 01:37:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153490 ครั้ง)
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 02:56:18 PM »

อยากได้สวยดี
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 02:58:19 PM »

ขอบพระคุณครับ ผมคิดว่าตัดสินออกมาแบบเดียวกันกับ glock แต่งกลใช่ไหมครับ ถ้าเอาีมีทะเบียนไปทำ

กรณีคดีแบบนี้ จบออกมา จะได้รับปืนคืนหรือไ่ม่ แล้วกลับมาอย่างไรครับ

ผมไม่แน่ใจว่า จะถูกริบ หรือ คืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 03:13:18 PM โดย Unknown » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 04:00:32 PM »

ทราบมาว่ารุ่น 20 นิ้ว นี้ กระทรวงต่างประเทศ สหรัฐ (กต. สหรัฐ) ไม่อนุญาตให้ส่งออกนะครับ

หาก State Department (กต. สหรัฐ) ไม่อนุญาต ก็ไม่มี Dealer/Exporter ที่ไหนกล้าฝ่าฝืนแน่ครับ

เพราะการโดนถอนใบอนุญาตส่งออก ไม่ใช่เรื่องที่ขอกันได้ครับ

พอจะทราบไหมครับว่า CMMG รุ่น 20 นิ้วทำไมถึงห้ามส่งออกครับ  ไหว้

อเมริกามีกฏหมายควบคุมการส่งออกอาวุธที่ใช้ทางทหารได้.....

ปืนบางรุ่น อุปกรณ์แต่งปืนบางอย่าง.....อยู่ภายใต้การควบคุม....

หลักๆที่ใช้คือระเบียบที่เรียกITARครับ.....

ไม่ทราบว่าพี่ Daimyo พอจะมีข้อมูลไหมครับว่า CMMG รุ่น 20 นิ้วทำไมถึงเข้าข่ายกรณีนี้ หรือเป็นเพราะว่าดัดแปลงเป็น M16
ได้ง่ายแบบที่ท่านผู้การสุพินท์ว่า ถ้าเป็นแบบนั้นแล้วรุ่น 16 นิ้วก็น่าจะเหมือนกันไม่ใช่หรือครับ หรือว่ามีอะไรที่ต่างกันอยู่ครับ  ไหว้

รุ่นที่ขายอยู่ตอนนี้...ก็ใช่จะส่งออกมาได้ง่ายๆตั้งแต่ตอนแรกนะครับ.....ส่วนเพราะอะไรนั้น....ไม่ทราบครับ

ในเรื่องระเบียบการส่งออกว่าด้วย ITAR นั้น....

ITAR มาจาก...International Traffic in Arms Regulation.....ซึ่งจะระบุ สินค้าควบคุมส่งออก ที่เรียกว่า...US Munitions List ( USML)....อะไรที่อยู่ในนี้....คร่าวๆคือ
1.Defense articles
2.Defense Service
3.Software
4.Technical Data

ง่ายๆคืออะไรที่จะถูกนําไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์ทางการทหาร.....จะถูกควบคุม การส่งออกต้องขออนุญาตจากทางการอเมริกาครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 05:13:19 PM »

ทราบมาว่ารุ่น 20 นิ้ว นี้ กระทรวงต่างประเทศ สหรัฐ (กต. สหรัฐ) ไม่อนุญาตให้ส่งออกนะครับ

หาก State Department (กต. สหรัฐ) ไม่อนุญาต ก็ไม่มี Dealer/Exporter ที่ไหนกล้าฝ่าฝืนแน่ครับ

เพราะการโดนถอนใบอนุญาตส่งออก ไม่ใช่เรื่องที่ขอกันได้ครับ

พอจะทราบไหมครับว่า CMMG รุ่น 20 นิ้วทำไมถึงห้ามส่งออกครับ  ไหว้

อเมริกามีกฏหมายควบคุมการส่งออกอาวุธที่ใช้ทางทหารได้.....

ปืนบางรุ่น อุปกรณ์แต่งปืนบางอย่าง.....อยู่ภายใต้การควบคุม....

หลักๆที่ใช้คือระเบียบที่เรียกITARครับ.....

ไม่ทราบว่าพี่ Daimyo พอจะมีข้อมูลไหมครับว่า CMMG รุ่น 20 นิ้วทำไมถึงเข้าข่ายกรณีนี้ หรือเป็นเพราะว่าดัดแปลงเป็น M16
ได้ง่ายแบบที่ท่านผู้การสุพินท์ว่า ถ้าเป็นแบบนั้นแล้วรุ่น 16 นิ้วก็น่าจะเหมือนกันไม่ใช่หรือครับ หรือว่ามีอะไรที่ต่างกันอยู่ครับ  ไหว้

รุ่นที่ขายอยู่ตอนนี้...ก็ใช่จะส่งออกมาได้ง่ายๆตั้งแต่ตอนแรกนะครับ.....ส่วนเพราะอะไรนั้น....ไม่ทราบครับ

ในเรื่องระเบียบการส่งออกว่าด้วย ITAR นั้น....

ITAR มาจาก...International Traffic in Arms Regulation.....ซึ่งจะระบุ สินค้าควบคุมส่งออก ที่เรียกว่า...US Munitions List ( USML)....อะไรที่อยู่ในนี้....คร่าวๆคือ
1.Defense articles
2.Defense Service
3.Software
4.Technical Data

ง่ายๆคืออะไรที่จะถูกนําไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์ทางการทหาร.....จะถูกควบคุม การส่งออกต้องขออนุญาตจากทางการอเมริกาครับ....

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ Daimyo  ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 06:50:18 PM »

ขอบพระคุณครับ ผมคิดว่าตัดสินออกมาแบบเดียวกันกับ glock แต่งกลใช่ไหมครับ ถ้าเอาีมีทะเบียนไปทำ

กรณีคดีแบบนี้ จบออกมา จะได้รับปืนคืนหรือไ่ม่ แล้วกลับมาอย่างไรครับ

ผมไม่แน่ใจว่า จะถูกริบ หรือ คืน

ไม่เหมือนกันครับ
ปืนกึ่งอัตโนมัติ ลำกล้องยาวเกิน 160 มม. เป็นปืนที่นายทะเบียนออกใบอนุญาตตามมาตรา ๗ ให้ไม่ได้  ตามกฎกระทรวงฉบับที่ ๑๑  (คือห้ามทุกประเภท)

ส่วนปืนกล  กฎ ฯ ๓ เขาห้ามเฉพาะ
   "ข้อ ๒  ห้ามมิให้ออกใบอนุญาตสำหรับให้ทำหรือสั่งหรือนำเข้าซึ่งอาวุธปืน หรือเครื่องกระสุนปืน สำหรับอาวุธปืนดังต่อไปนี้เพื่อการค้าหรือ เพื่อใช้ส่วนตัว คือ
      (๑) ปืนกลทุกชนิด และทุกขนาด"

แต่ไมได้ห้ามออก ป.๔   ดังนั้นปืนที่มี ป.๔ อยู่แล้ว  จึงอาจไม่ผิดกฎหมาย
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:15:06 PM »

ลำกล้อง.22 มันยิงกับ.223ได้ด้วยหรอครับ ไหว้

CMMG .22lr conversion kit เป็นชุดที่ใช้แปลง 5.56 (M4 ตัวจริง) ให้ยิง .22LR ได้ครับ  Cheesy

เดี๋ยวจะเข้าใจผิด ไปกันใหญ่ 

ลำกล้อง CMMG .22 LR ไม่มีทางที่จะดัดแปลง ใส่ลูก .223 ได้นะครับ คนละขนาดกันเลย

ขนาดลำกล้อง .22 LR มีเส้นผ่าศูนย์กลาง .214 นิ้ว
ขนาดลำกล้อง .223 มีเส้นผ่าศูนย์กลาง .223 นิ้ว

ลำกล้อง .22LR ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหน CMMG, CZ, Anschutz  ไม่มีทางดัดแปลงให้ยิงลูก .223 ได้นะครับ

CMMG  รุ่นแรกมันใช้ลำกล้องขนาด 5.56 มม.ครับ   แล้วใส่รังเพลิงจำลองขนาด.22 Lr.
ขนาดลำกล้องที่บอกก็ไม่ถูกต้อง
.22 Lr. โตที่ร่องเกลียว 0.223 นิ้ว   ส่วน.223 ร่องเกลียว  0.224 ห่างกันแค่หนึ่งในพันนิ้ว

โม้มั้งครับ CMMG เป็น 5.56 มม.

CMMG ที่อนุญาตให้ส่งออกโดย กต. สหรัฐ มีแค่ .22 LR รุ่นเดียว เป็นรุ่น Quebec-A

ไม่ทราบมีหลักฐานอะไร ที่บอกว่า CMMG ที่นำเข้ามาเป็น 5.56 มม. ครับ

เพราะนอกจากผ่านการตรวจจาก ฝ่าย กต. สหรัฐ
อาวุธปืน และ ขนาดที่อนุญาต ต้องผ่านการตรวจจากศุลกากร และต้องตอกทะเบียน ตรวจรับอนุญาตจากนายทะเบียนด้วยครับ

ขอหลักฐานขนาด 5.56 ด้วยนะครับ กล่าวอ้างลอยๆไม่เอาครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:24:31 PM »

คุยหน้าเวป.....ผมเสียวไส้นะครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:41:13 PM »

ลำกล้อง.22 มันยิงกับ.223ได้ด้วยหรอครับ ไหว้

CMMG .22lr conversion kit เป็นชุดที่ใช้แปลง 5.56 (M4 ตัวจริง) ให้ยิง .22LR ได้ครับ  Cheesy

ลำกล้อง CMMG .22 LR ไม่มีทางที่จะดัดแปลง ใส่ลูก .223 ได้นะครับ คนละขนาดกันเลย

ขนาดลำกล้อง .22 LR มีเส้นผ่าศูนย์กลาง .214 นิ้ว
ขนาดลำกล้อง .223 มีเส้นผ่าศูนย์กลาง .223 นิ้ว

ลำกล้อง .22LR ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหน CMMG, CZ, Anschutz  ไม่มีทางดัดแปลงให้ยิงลูก .223 ได้นะครับ

CMMG  รุ่นแรกมันใช้ลำกล้องขนาด 5.56 มม.ครับ   แล้วใส่รังเพลิงจำลองขนาด.22 Lr.
.22 Lr. โตที่ร่องเกลียว 0.223 นิ้ว   ส่วน.223 ร่องเกลียว  0.224 ห่างกันแค่หนึ่งในพันนิ้ว

โม้มั้งครับ CMMG เป็น 5.56 มม.

CMMG ที่อนุญาตให้ส่งออกโดย กต. สหรัฐ มีแค่ .22 LR รุ่นเดียว เป็นรุ่น Quebec-A

ไม่ทราบมีหลักฐานอะไร ที่บอกว่า CMMG ที่นำเข้ามาเป็น 5.56 มม. ครับ

เพราะนอกจากผ่านการตรวจจาก ฝ่าย กต. สหรัฐ
อาวุธปืน และ ขนาดที่อนุญาต ต้องผ่านการตรวจจากศุลกากร และต้องตอกทะเบียน ตรวจรับอนุญาตจากนายทะเบียนด้วยครับ

ขอหลักฐานขนาด 5.56 ด้วยนะครับ กล่าวอ้างลอยๆไม่เอาครับ

Ha Ha  ฮา  นั่น อ่ะจิคร๊า  ฮา
จากเดิม เป็น .22lr  แล้วจะเอา ไอ้ .223 ยัดเข้าไปได้อย่างไร คร๊า  ฮา
นอกจากไปหา ไอ้ลำกล้องเก่าแถว "พลาธิการ"  มาใส่  อ่ะคร๊า  ฮา
ถึงจะเอา  "อะเด็ปเตอร์"  มา "สวม"  เข้าไปอ่ะคร๊า

ฮา  แล้วถ้าจะถอด .22 lr  ออก แล้วเอา .223 ใส่แทน  ยายก็คิดว่า  มัน บล๊าคร๊า  ฮา
ก็มันถอดออก  ง่ายๆ  ได้เสียที่ไหนอ่ะคร๊า  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 07:45:50 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:48:20 PM »

หุ่นสวย และสมจริง ต่างก็เพียงแค่ขนาดที่เป็น.22LR นับเป็นปืนที่น่ามีไว้ยิงเล่น ลูกถูกด้วย หากมีคนอุตริคิดจะดัดแปลง กระเป๋าคงหนักแท้ อุปกรณ์ที่ต้องดัดแปลงมีไม่ใช่น้อยๆ แถมทางเมกาคงไม่ให้ส่งออกมาง่ายๆ  และถึงแม้ว่าจะทำสำเร็จจะเอาสนามที่ไหนลองยิง แค่ชุดเดียวเดี๋ยวก็มีคนมาเชิญถึงบ้านแล้ว ของเค้าทำมาดีอยู่แล้ว เปลืองสตางค์เปล่าๆแถมเสี่ยงคุกเสี่ยงตาราง เศร้า

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:52:06 PM »

หุ่นสวย และสมจริง ต่างก็เพียงแค่ขนาดที่เป็น.22LR นับเป็นปืนที่น่ามีไว้ยิงเล่น ลูกถูกด้วย หากมีคนอุตริคิดจะดัดแปลง กระเป๋าคงหนักแท้ อุปกรณ์ที่ต้องดัดแปลงมีไม่ใช่น้อยๆ แถมทางเมกาคงไม่ให้ส่งออกมาง่ายๆ  และถึงแม้ว่าจะทำสำเร็จจะเอาสนามที่ไหนลองยิง แค่ชุดเดียวเดี๋ยวก็มีคนมาเชิญถึงบ้านแล้ว ของเค้าทำมาดีอยู่แล้ว เปลืองสตางค์เปล่าๆแถมเสี่ยงคุกเสี่ยงตาราง เศร้า

ครับ...แค่ของแต่งเสริมสวย....ก็ทําเอาท่วมราคาปืนแล้ว.............ขืนคิดเอามาแต่งแบบนั้น.............กระเป๋าฉีก แถมต้องหลบๆซ่อนๆอีก ยิงก็ไม่มีความสุข เก็บในบ้านก็เป็นทุกข์............

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:00:22 PM »

สวยครับ ลำกล้องเหล็กเต็มด้วย

BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 08:58:31 PM »

เล่นตัวนี้ดีกว่า..สบายใจกว่าเยอะครับ... เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:00:30 PM »

CMMG .22lr conversion kit เป็นชุดที่ใช้แปลง 5.56 (M4 ตัวจริง) ให้ยิง .22LR ได้ครับ  Cheesy

ลำกล้อง .22LR ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหน CMMG, CZ, Anschutz  ไม่มีทางดัดแปลงให้ยิงลูก .223 ได้นะครับ

CMMG  รุ่นแรกมันใช้ลำกล้องขนาด 5.56 มม.ครับ   แล้วใส่รังเพลิงจำลองขนาด.22 Lr.
.22 Lr. โตที่ร่องเกลียว 0.223 นิ้ว   ส่วน.223 ร่องเกลียว  0.224 ห่างกันแค่หนึ่งในพันนิ้ว

ผมยังไม่ได้บอกนี้่ครับว่าสั่งขนาด 5.56 มม.เข้ามา
บอกแต่ว่ามันดัดแปลงได้ง่ายมาก
ที่จริงผมรู้ชื่อ 2-3 คนที่ซื้อโครงปืนกับลำกล้อง 5.56 มม.รอไว้แล้วด้วย
อ้อ  แล้วที่เคยสั่ง 5.56 มม.ใส่ชุดลูกกรด   ก็ทำกันมาแล้ว เป็นร้านปืนทางภาคเหนือ  สั่งเข้ามาจากออสเตรีย  คนซื้อก็อยู่ในเว็ปนี่แหละ

ถ้าอยากได้หลักฐานก็ง่ายมากครับ   แค่ส่งข้อมูลให้วังไชยา  ไม่นานก็รู้เรื่อง  เพราะตอนนี้กำลังเสียหน้าเรื่องคำสั่งเรียกเก็บไรเฟิลอยู่แล้ว
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:18:12 PM »

CMMG .22lr conversion kit เป็นชุดที่ใช้แปลง 5.56 (M4 ตัวจริง) ให้ยิง .22LR ได้ครับ  Cheesy

ลำกล้อง .22LR ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหน CMMG, CZ, Anschutz  ไม่มีทางดัดแปลงให้ยิงลูก .223 ได้นะครับ

CMMG  รุ่นแรกมันใช้ลำกล้องขนาด 5.56 มม.ครับ   แล้วใส่รังเพลิงจำลองขนาด.22 Lr.
.22 Lr. โตที่ร่องเกลียว 0.223 นิ้ว   ส่วน.223 ร่องเกลียว  0.224 ห่างกันแค่หนึ่งในพันนิ้ว

ผมยังไม่ได้บอกนี้่ครับว่าสั่งขนาด 5.56 มม.เข้ามา
ที่จริงผมรู้ชื่อ 2-3 คนที่ซื้อโครงปืนกับลำกล้อง 5.56 มม.รอไว้แล้วด้วย
อ้อ  แล้วที่เคยสั่ง 5.56 มม.ใส่ชุดลูกกรด   ก็ทำกันมาแล้ว เป็นร้านปืนทางภาคเหนือ  สั่งเข้ามาจากออสเตรีย  คนซื้อก็อยู่ในเว็ปนี่แหละ

ถ้าอยากได้หลักฐานก็ง่ายมากครับ   แค่ส่งข้อมูลให้วังไชยา  ไม่นานก็รู้เรื่อง  เพราะตอนนี้กำลังเสียหน้าเรื่องคำสั่งเรียกเก็บไรเฟิลอยู่แล้ว

สรุปก็ม่มีอะไรเลย ตอนแรกบอกมาได้ว่า CMMG รุ่นแรกเป็น 5.56 พอซักเข้าก็มาบอกว่าไม่ได้สั่งเข้ามา
พูดทีละคำ สร้างความเข้าใจผิดๆเปล่าๆครับ   

การดัดแปลงปืนไหนก็ก็ทำได้ เช่น Glock เปลี่ยนแผ่นปิดท้ายใหม่
Ruger ทั้ง 10/22 หรือ M77 ทีถอดเปลี่ยนลำกล้องใหม่ 
หากจะทำผิดกฏหมาย ไม่ต้อง CMMG หรอกครับ ปืนอะไรก็ทำได้

ชักเหมือนพวก....ทุกวัน คิดไว้ก่อนว่าปืนที่ถูกกฏหมาย ทุกคนที่มีจะเอาไปทำผิดกฏหมาย
ต้องถูกเพ็งเล็ง ตลกดีครับ อย่าลืมไปเตือนพวก Safir T14 พวก Saiga 12 ด้วยนะครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 09:24:55 PM »

อ้อ  แล้วที่เคยสั่ง 5.56 มม.ใส่ชุดลูกกรด   ก็ทำกันมาแล้ว เป็นร้านปืนทางภาคเหนือ  สั่งเข้ามาจากออสเตรีย  คนซื้อก็อยู่ในเว็ปนี่แหละ

ถ้าอยากได้หลักฐานก็ง่ายมากครับ   แค่ส่งข้อมูลให้วังไชยา  ไม่นานก็รู้เรื่อง  เพราะตอนนี้กำลังเสียหน้าเรื่องคำสั่งเรียกเก็บไรเฟิลอยู่แล้ว

สรุปก็ม่มีอะไรเลย ตอนแรกบอกมาได้ว่า CMMG รุ่นแรกเป็น 5.56 พอซักเข้าก็มาบอกว่าไม่ได้สั่งเข้ามา
พูดทีละคำ สร้างความเข้าใจผิดๆเปล่าๆครับ   

การดัดแปลงปืนไหนก็ก็ทำได้ เช่น Glock เปลี่ยนแผ่นปิดท้ายใหม่
Ruger ทั้ง 10/22 หรือ M77 ทีถอดเปลี่ยนลำกล้องใหม่ 
หากจะทำผิดกฏหมาย ไม่ต้อง CMMG หรอกครับ ปืนอะไรก็ทำได้

ชักเหมือนพวก....ทุกวัน คิดไว้ก่อนว่าปืนที่ถูกกฏหมาย ทุกคนที่มีจะเอาไปทำผิดกฏหมาย
ต้องถูกเพ็งเล็ง ตลกดีครับ อย่าลืมไปเตือนพวก Safir T14 พวก Saiga 12 ด้วยนะครับ

ที่บอกว่ารุ่นแรก  หมายถึงเป็นของที่โรงงานเริ่มทำออกมา   แล้วถูกแบนใน 7 รัฐ  จึงต้องแก้ไข
ขาดผลประโยชน์อะไรมากนักหรือครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 35
  พิมพ์