๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 03:18:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153525 ครั้ง)
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 01:53:49 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว อวป. ทุกท่าน

ผมนั่งอ่านตั้งแต่ข้อความแรก จนข้อความสุดท้าย  ...  

คิดว่า ที่พี่ผู้การ  และคุณ Orion  พูดคุยกันนั้น ไม่ได้ถือเป็นการโต้เถียง  แต่ เป็น โต้วาที แบบ ผู้อ่านทุกท่านได้ความรู้ มากกว่า  ... ได้ความรู้แบบคนละส่วน เมื่อคนอ่านได้เอามารวมกันก็ครบ

ปืน CMMG  ที่ท่านเจ้าของกระทู้เปิดประเด็นมานั้น   มัน ก็เหมือน รถยนต์  รถ จยย. ที่วิ่ง ตามท้องถนน หล่ะครับ    ชอบรุ่นนี้ ซื้อยี่ห้อนี้เพราะอะไร  ตัวคุณเท่านั้นมีคำตอบอยู่ในใจแล้ว

คนส่วนมาก ได้มาก็ จับแต่งหน้า เขียนคิ้ว ทาปาก แต่งองค์ ทรงเครื่อง กันนิดๆหน่อยๆ ตามความชอบของแต่ละท่าน  แต่ยังอยู่ในกรอบของกฎหมาย  ......   แต่  มีคนอีกกลุ่มหนึ่ง  ซึ่ง ไม่จบ  กิเลส มันชักจูง   อยากแต่งขึ้นไปอีก   ถอดโน่น ถอดนี่ เอาของ นำเข้าที่ไม่ถูกกฎหมายมาใส่  

อยากลองในสิ่งที่ ท้าทาย  กฎหมาย !    เหมือน พวกแต่งรถซิ่ง  ...  ไม่ต่างอะไรกันเลย  

ปืน CMMG  ก็เหมือนกัน   ราคาค่าตัวปืน ซื้อถูกกฎหมาย  +กับ ไปซื้อ  ชุดช่วงบน M16 จริง มาใส่  ไหนจะกล้อง ไหนจะ ท่อลดเสียง  ราคาค่าตัว รวมแล้ว  ไปซื้อ M4 5.56 แท้ๆ มาเลย ยังดีซะกว่า   แต่ ก็มีคนบางคนอยากจะทำ   โดยไม่สน ว่าจ่ายไปมากเท่าไหร  คนกลุ่มนี้ก็มีอยู่บ้าง

พอใจที่ได้มา(ผิดกฎหมาย)   กับ  เพียงพอ ที่มีอยู่ (ถูกกฎหมาย) ตัวคุณเลือกเอง ว่า จะ  อยู่ในกรอบของกฎหมาย  หรือ  กฎมีไว้แหก  

ผมคิดว่า ถ้าอยากได้ จะซื้อ รุ่น 20นิ้วซะอย่าง อย่าไปกลัวเลยครับ  ถ้าเอาเข้ามาขายได้   ผมคนนึงหล่ะที่จะซื้อ   ถ้าจะเรียกเก็บแบบไรเฟิ้ล ของพวกรุ่นพี่  คงต้องหนังชีวิต ดูกันยาวๆหล่ะครับ ไม่ใช่ปล่อยให้ชกฝ่ายเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2011, 02:04:14 PM โดย aey_yaris » บันทึกการเข้า
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:17:26 PM »

ถ้าเราซื้อปืนมาแล้วไม่ได้มีชุดโครงบน .223 ก็ไม่น่ากังวลหรอกครับ เพราะเราไม่ได้ทำผิดกฎหมาย .................

พวกที่สั่งโครงบน .223ที่ใส่กับปืน CMMG ได้ .............เอาเข้ามาซื้อ มาขายกัน น่าจะกังวลมากกว่าครับ .........

ผมกลัวจะโดนเรียกเก็บไปตรวจสอบเหมือนกรณีของไรเฟิลครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงคงมีคนร่วมต่อสู้ด้วยไม่กี่คน(เพราะมีครอบครองกันไม่เยอะเท่าไหร่) หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่มากเท่ากรณีไรเฟิลครับ
  ไหว้

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:20:50 PM »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว อวป. ทุกท่าน

ผมนั่งอ่านตั้งแต่ข้อความแรก จนข้อความสุดท้าย  ... 

คิดว่า ที่พี่ผู้การ  และคุณ Orion  พูดคุยกันนั้น ไม่ได้ถือเป็นการโต้เถียง  แต่ เป็น โต้วาที แบบ ผู้อ่านทุกท่านได้ความรู้ มากกว่า  ... ได้ความรู้แบบคนละส่วน เมื่อคนอ่านได้เอามารวมกันก็ครบ

ปืน CMMG  ที่ท่านเจ้าของกระทู้เปิดประเด็นมานั้น   มัน ก็เหมือน รถยนต์  รถ จยย. ที่วิ่ง ตามท้องถนน หล่ะครับ    ชอบรุ่นนี้ ซื้อยี่ห้อนี้เพราะอะไร  ตัวคุณเท่านั้นมีคำตอบอยู่ในใจแล้ว

คนส่วนมาก ได้มาก็ จับแต่งหน้า เขียนคิ้ว ทาปาก แต่งองค์ ทรงเครื่อง กันนิดๆหน่อยๆ ตามความชอบของแต่ละท่าน  แต่ยังอยู่ในกรอบของกฎหมาย  ......   แต่  มีคนอีกกลุ่มหนึ่ง  ซึ่ง ไม่จบ  กิเลส มันชักจูง   อยากแต่งขึ้นไปอีก   ถอดโน่น ถอดนี่ เอาของ นำเข้าที่ไม่ถูกกฎหมายมาใส่ 

อยากลองในสิ่งที่ ท้าทาย  กฎหมาย !    เหมือน พวกแต่งรถซิ่ง  ...  ไม่ต่างอะไรกันเลย 

ปืน CMMG  ก็เหมือนกัน   ราคาค่าตัวปืน ซื้อถูกกฎหมาย  +กับ ไปซื้อ  ชุดช่วงบน M16 จริง มาใส่  ไหนจะกล้อง ไหนจะ ท่อลดเสียง  ราคาค่าตัว รวมแล้ว  ไปซื้อ M4 5.56 แท้ๆ มาเลย ยังดีซะกว่า   แต่ ก็มีคนบางคนอยากจะทำ   โดยไม่สน ว่าจ่ายไปมากเท่าไหร  คนกลุ่มนี้ก็มีอยู่บ้าง

พอใจที่ได้มา(ผิดกฎหมาย)   กับ  เพียงพอ ที่มีอยู่ (ถูกกฎหมาย) ตัวคุณเลือกเอง ว่า จะ  อยู่ในกรอบของกฎหมาย  หรือ  กฎมีไว้แหก 

ผมคิดว่า ถ้าอยากได้ จะซื้อ รุ่น 20นิ้วซะอย่าง อย่าไปกลัวเลยครับ  ถ้าเอาเข้ามาขายได้   ผมคนนึงหล่ะที่จะซื้อ    ถ้าจะเรียกเก็บแบบไรเฟิ้ล ของพวกรุ่นพี่  คงต้องหนังชีวิต ดูกันยาวๆหล่ะครับ ไม่ใช่ปล่อยให้ชกฝ่ายเดียว

ผมก็คนนึงละครับที่จะซื้อแน่นอนถ้านำเข้ามา(แบบถูกกฎหมาย)ได้จริงๆ  ไหว้

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:26:23 PM »

สงสัยตอนนี้ ใครที่แอบลักลอบสั่งโครงบนมา คงใจตุ้มๆต่อมๆ

เพราะกระทู้นี้ "วังไชยา" เขาก็อ่านเหมือนกัน

กระผมว่านะตามที่เพื่อนสมาชิกว่ากันมาหลายหัวข้อนั้นน่าจะสรุปใด้ว่าอะไรที่หมิ่นเม่..ต่อข้อกฎหมายน่าจะยืนห่างซักหน่อย เพราะเมื่อเร็วๆนี้ยึดไรเฟิลเราไม่ใด้เดี๋ยวเขาจะหาเรื่องเราอีกนะ....แต่คุยกันเป็นความรู้ก็ใด้ความรู้ดี หลงรัก

ชอบข้อความนี้ครับ สรุปได้ตรงประเด็น

คันกันมากๆ ก็ติดคุกไปมากเหมือนกัน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:28:43 PM »

จริงๆแล้วท่า  เจ้าCMMG  มันเป็นปืนที่ล่อแหลม หรือสุ่มเสี่ยงที่จะมีคนต่อยอด  หรือดัดแปลง ก็น่าจะมีการสั่งห้ามนำเข้าได้แล้วนะครับ

คือรู้ศึกเห็นใจคนที่อยากได้หรือมีใว้ในครอบครองอยู่แล้ว  แต่ยังก็เอาส่วนรวมเป็นที่ตั้ง  หันไปเล่นปืนตัวอื่นก็ได้ถ้าเขาสั่งห้ามมาจริงๆ (สมุตินะ)
ผู้ที่ดูแลผ่ายนี้อยู่เขาก็น่าจะเริ่มคิดได้แล้วนะครับว่าอะไรควรปล่อย  หรืออะไรไม่ควรปล่อย  

เช่นกระสุนหัวหุ้มพาสติก กระสุนพวกนี้นำไปยิงก่อเหตุแล้วตามตัวยิงยากครับ

ไม่ได้ต่อต้านปืนนะครับ  แต่พวกเราชาวปืนดีๆ นี่ก็ถูกกลั่นแกล้งเหลือเกิน  คนไม่ดีเพียงคนเดียวก็ทำวงการปืนสะเทือนได้นะครับ  เพราะวงการปืนมันอ่อนไหวง่ายเหลือเกิน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:38:33 PM »

แล้วพวกนี้ละครับ หมิ่นเหม่หรือเปล่า  คิก คิก
ออกตัวซะก่อนนะครับว่าเจ้า CMMG ลำกล้อง 20 นิ้ว ที่กล่าวถึงกันอยู่ ผมไมได้ซื้อแน่เพราะไม่มีแผนว่าจะซื้อปืนอีกเป็นปี

เพี่ยงแต่สงสัยว่า อะไรคือดุลพินิจที่เหมาะสม  คิก คิก

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:53:57 PM »

นึกถึงตือฮวน กับ ข้าวเปล่าเลย.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:59:23 PM »

แล้วพวกนี้ละครับ หมิ่นเหม่หรือเปล่า  คิก คิก
ออกตัวซะก่อนนะครับว่าเจ้า CMMG ลำกล้อง 20 นิ้ว ที่กล่าวถึงกันอยู่ ผมไมได้ซื้อแน่เพราะไม่มีแผนว่าจะซื้อปืนอีกเป็นปี

เพี่ยงแต่สงสัยว่า อะไรคือดุลพินิจที่เหมาะสม  คิก คิก

ไม่อาวไม่พูดดีกว่า คิก คิก
3 ตัวนี้เคยยิงในฝันมา 1 ตัว ปืนคงดีครับแต่ส่วนควบห่วยแตก ไม่บอกว่าตัวไหน คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:59:45 PM »

รุ่นที่คุณชัชยกมา ................... ถ้าดัดแปลงให้ยิงฟูลออโตได้ ก็ผิดกฎหมายครับ คิก คิก

แต่คงต้องดัดแปลงกันขนานใหญ่ ..............

ไม่เหมือนเอาชุดโครงบน .223 มาใส่ได้ทันที ..................... อันนั้นง่ายกว่าเยอะ

แล้วอีกอย่างหนึ่ง การสืบจับคนดัดแปลงปืนยากกว่า สืบจับคนสั่งโครงบนเข้ามาขายครับ  Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 03:02:47 PM »

รุ่นที่คุณชัชยกมา ................... ถ้าดัดแปลงให้ยิงฟูลออโตได้ ก็ผิดกฎหมายครับ คิก คิก

แต่คงต้องดัดแปลงกันขนานใหญ่ ..............

ไม่เหมือนเอาชุดโครงบน .223 มาใส่ได้ทันที ..................... อันนั้นง่ายกว่าเยอะ

แล้วอีกอย่างหนึ่ง การสืบจับคนดัดแปลงปืนยากกว่า สืบจับคนสั่งโครงบนเข้ามาขายครับ  Cheesy
ขอบพระคุณครับ  ไหว้
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 03:11:40 PM »

แล้วอีกอย่างหนึ่ง การสืบจับคนดัดแปลงปืนยากกว่า สืบจับคนสั่งโครงบนเข้ามาขายครับ  Cheesy
ขอบคุณ ครับพี่  ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:02:17 PM »

หลงเข้ามาอ่าน....  Grin Grin Grin

เฉียวว๊อย..ย......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:05:09 PM »

หลงเข้ามาอ่าน....  Grin Grin Grin

เฉียวว๊อย..ย......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แสดงว่ามี  คิก คิก
งั้นคนครอบครองก็สบายใจได้แล้วสิครับ ถ้า มท.จะเรียกเก็บ ส่งพี่ซับฯไปเป็นตัวแทนเจรจา รับรอง มท.ล้มเลิกความตั้งใจ คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:06:40 PM »

ฮาๆๆ...ในที่สุดพี่ซับฯก็เข้ามาจนได้....เอ้าเก็บของเก็บฉากกลับบ้านได้...ฮาๆๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 04:08:03 PM »

หลงเข้ามาอ่าน....  Grin Grin Grin

เฉียวว๊อย..ย......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แสดงว่ามี  คิก คิก
งั้นคนครอบครองก็สบายใจได้แล้วสิครับ ถ้า มท.จะเรียกเก็บ ส่งพี่ซับฯไปเป็นตัวแทนเจรจา รับรอง มท.ล้มเลิกความตั้งใจ คิก คิก
       จะยิ่งบานปลายกระมัง
คิดดีแล้วเหรอ ครับ ท่านเลขาฯ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 35
  พิมพ์