๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:04:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 35
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดสนใจ CMMG ลำกล้อง 20 นิ้วบ้างครับ  (อ่าน 153417 ครั้ง)
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:53:17 PM »

ผมเข้าใจว่าตอนนี้หลายๆท่านคงได้ CMMG รุ่นลำกล้อง 16 นิ้วไปนอนกอดกันบ้างแล้ว (ล็อตแรก) น้ำลายหก ผมเองก็รอประมาณกลางเดือนนี้เหมือนกันครับ
จ่ายเงินมัดจำไปแล้ว แต่เป็นล็อตสอง วันนั้นก็ได้พูดคุยกับทางร้านโยธิน (ขออนุญาตเอ่ยชื่อร้านนะครับ) ว่าผมเองกับพี่อีกคนก็สนใจรุ่น 20 นิ้วอยู่เหมือนกัน
ทางร้านเลยให้ลงชื่อไว้ก่อน 2 กระบอก ซึ่งทางร้านบอกว่าถ้าได้สัก 10 กระบอกขึ้นไปก็อาจจะสั่งเข้ามาครับ ก็เลยอยากจะเรียนเชิญพี่น้องชาว อวป. ที่สนใจ
ไปลงชื่อไว้ครับ แต่ผมต้องออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าทางร้านยังไม่ได้ยืนยันว่าจะสั่งเข้ามาหรือไม่แต่อยากเห็นจำนวนผู้สนใจก่อน อย่างที่บอกไว้ตอนแรกครับ
ว่าถ้าเกิน 10 กระบอกขึ้นไปก็อาจจะสั่งเข้ามา ถ้าท่านใดชอบลำกล้องยาวมีศูนย์หน้าหลังแบบ M16A4 รับรองต้องถูกใจครับ ดูรูปตัวอย่างข้างล่างครับ  Cheesy

ปล. ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรกับร้านโยธินนะครับ ถ้าสมาชิกท่านใดมีข่าวจากร้านอื่นก็มาแชร์กันได้ครับ  ไหว้

Credit: http://cmmginc.secure-mall.com/item/20-Inch-Government-Profile-.22LR-Rifle-1661

20 Inch Government Profile .22LR Rifle

NOW AVAILABLE FOR PRE-ORDER!
Anticipated delivery in April!

Rifle Includes:
Uses Standard AR15 Lower Receiver
Stainless Steel Forward Assist Equipped Action
Black Phosphated Collar
Mil-spec upper and lower with ceramic finish
20 Inch Government Profile Barrel
1:16 twist
WASP finish barrel
Carbon Steel Barrel
One 25 round mag with last shot bolt hold open follower
Compatible with most AR15 accessories and upgrades
F Marked Front Sight Base
Gas Deflector
Live round extraction
Anti-Jam Charging Handle
A1 Flash Hider
Lifetime warranty
A1 Buttstock

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 03:06:02 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:34:54 PM »

สนใจครับ

ตัวนี้ที่อยากได้ มากกว่า M 4 อีก Grin

ถ้าร้านโยสั่ง ผมจะรีบไปจอง ไหว้
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:39:53 PM »

Grin

ผมจะไปลงชื่อ  ..... 

ถ้าจะเอามาขาย  จริง  ๆ  .....  จะวางมัดจำ  ก็ได้

Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:11:02 PM »

สนใจครับ

ตัวนี้ที่อยากได้ มากกว่า M 4 อีก Grin

ถ้าร้านโยสั่ง ผมจะรีบไปจอง ไหว้

ไปลงชื่อไว้ก่อนก็ได้ครับ ถ้ามีคนสนใจมากพอร้านอาจจะสั่งเข้ามาครับ ถึงตอนนั้นค่อยไปมัดจำอีกทีแบบพี่ Nakin ว่าก็ได้ครับ  Cheesy

Grin

ผมจะไปลงชื่อ  ..... 

ถ้าจะเอามาขาย  จริง  ๆ  .....  จะวางมัดจำ  ก็ได้

Grin

ลงชื่อไว้ก่อนก็ดีครับ ทางร้านจะได้เห็นว่ามีคนสนใจ อย่างน้อยถ้าจำนวนไม่ถึง 10 กระบอก ทางร้านอาจจะเอาไปรวมกับรุ่น 16 นิ้วในล็อตต่อไปก็ได้ครับ   Grin

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:04:59 AM »

ลงชื่อ ไปแล้ว รอร้านสานฝันต่อให้ครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 10:45:58 AM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 02:08:24 PM »

CMMG เป็นปืนที่หาเรื่องใส่ตัวได้ดีครับ   เพราะดัดแปลงเป็น AR-15 หรือ M16 ได้ง่ายมาก   ราคาก็แพงกว่าปืนลูกกรดธรรมดามาก   ซื้อไปแล้วโอกาสถูกจับตาดู มีค่อนข้างสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 09:29:58 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 02:17:30 PM »

เป็นปืนที่หาเรื่องใส่ตัวได้ดีครับ   เพราะดัดแปลงเป็น AR-15 หรือ M16 ได้ง่ายมาก   ราคาก็แพงกว่าปืนลูกกรดธรรมดามาก   ซื้อไปแล้วโอกาสถูกจับตาดู มีค่อนข้างสูง

โดนชก         โดนชก

หัวเราะร่าน้ำตาริน         หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้

ขอบคุณครับท่านผู้การ.....เกือบหลวมตัวไปเหมือนกันครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 03:16:37 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบพระคุณ ท่าน สุพินท์ - รักในหลวง  ครับ

Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 05:35:16 PM »

เป็นปืนที่หาเรื่องใส่ตัวได้ดีครับ   เพราะดัดแปลงเป็น AR-15 หรือ M16 ได้ง่ายมาก   ราคาก็แพงกว่าปืนลูกกรดธรรมดามาก   ซื้อไปแล้วโอกาสถูกจับตาดู มีค่อนข้างสูง

เคยได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกันครับ ตอนแรกผมว่าจะไปลงตัวกับ COLT (Umarex) M16 ที่ลำกล้องยาวเหมือนกัน
แต่ติดที่ว่าลำกล้องมันเป็นลำกล้องครอบครับก็เลยเปลี่ยนใจครับ จนมาเจอ CMMG นี่แหละครับที่ตอบโจทย์ผมได้อย่างลงตัว
ส่วนเรื่องดัดแปลงนั้นผมคงไม่ทำแน่ๆครับ เพราะได้ไม่คุ้มเสียครับ  Cheesy  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 05:37:50 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:13:33 AM »

ชอบมากๆ อยากได้ครับแต่เพิ่งย้ายทะเบียนบ้านไม่นาน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
sitt_01
รักเธอประเทศไทย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:44:41 AM »

น่าสนใจมากคับตัวนี้
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:14:12 PM »

ดัดแปลงกันยังไงหรือครับ ระแบบมันแบบเดียวกันหรือครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:26:58 PM »

ดัดแปลงกันยังไงหรือครับ ระแบบมันแบบเดียวกันหรือครับ
บ้านเราปืนเถื่อนเยอะแยะไปจับไม่หวาดไม่ไหวอยู่แล้วครับ คนที่อุตสาห์ขอ ป.3 คงไม่หาเรื่องเสี่ยงคุกเสี่ยงตารางหรอก

ท่านผู้การคงหมายถึงพวกนักปกครองปัญญานิ่มจะเพ่งเล็งมั้งครับ แต่อะไรที่ไม่ผิดกฏหมายอย่าได้กลัวไปเลยครับ  คิก คิก

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 02:45:51 PM »

สนนราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับเนี่ย... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2 3 4 ... 35
  พิมพ์