๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:11:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ปืนยาว .22 LR ติดกล้อง ช่วยเลือกหน่อยครับ  (อ่าน 14969 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:21:25 AM »

ติดต่อ ครูดำ เลยครับ

ที่เดียว จบ.....
   ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:04:19 AM »

งบไม่จำกัดเอา   SAKO  QUAD   +  กล้อง   Zeiss  Conquest  4.5-14 X 44  AO MC    ขาจับกล้องก็  LEUPOLD   QRW / PRW   

ออ อย่าลืม อแดปเตอร์ พิคาทินี่ นะครับ  เอาของนอกไปเลยครับ  25 MOA  ก็น่าจะพอครับ   เยี่ยม

ผมไม่เชื่อว่าชุดนี้จะเหนือกว่า ชุดที่คุณมีอยู่หรอกครับ   คิก คิก

ผมถูกพาดพิง ครับ Grin Grin Grin  แค่เห็น จขกท  ตั้งงบไม่จำกัดนะครับ  เลยแนะนำ ตัวที่มันแพงๆเริ่ดๆ ไห้นะครับ   ปืนธรรมดาๆท่าน จขกท  ท่านคงไม่ชอบมั้ง ไหว้
บักหำน้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

สัตว์ทั่งปวงจักทอดทิ้งร่างไว้ในโลก

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:21:43 AM »

CZ 452 ระหว่าง Standard , Super Match , และ  Varmint

ต่างกันอย่างไรครับ และถ้าให้เลือกจะเลือกอะไรครับระหว่าง 3 ตัวนี้  ( เอาไว้เข้าสนาม ยิงเล่นในสวนบ้าง )
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:40:01 AM »

CZ 452 ระหว่าง Standard , Super Match , และ  Varmint

ต่างกันอย่างไรครับ และถ้าให้เลือกจะเลือกอะไรครับระหว่าง 3 ตัวนี้  ( เอาไว้เข้าสนาม ยิงเล่นในสวนบ้าง )

ในการไช้งานแล้ว ไม่ต่างกันครับ  คือแม่นยำ พอๆกัน  แต่  Varmint  จะยิงต่อเนื่องได้นาน เพราะลำกล้องหนา หนัก  แล้วลำกล้องสั้นกว่า  สองตัวแรกครับ  ทำไห้เสียงดังกว่าด้วยนะครับ

ถ้าเป็นผมเลือกตัวที่ถูกตังที่สุดครับ  (อาจจะขัดใจ  จขกท )  เสียดายครับเห็นไม่จำกัดงบ อยากไห้เล่น   SAKO  QUAD   เพราะว่า ปืนมันแม่น ยำ+ เริ่ด

แพง  เข้าทาง จขกท ดีนะครับ

งั้นผมจัดชุดไห้ใหม่นะครับ  CZ  452  std  (ตอนนี้ยังพอหาได้ครับ)  นานๆอาจจะไม่มีเพราะเลิกผลิตแล้ว

กล้อง  LEUPOLD  VX -3  6.5-20X 40  EFR    ตัวนี้สุดยอดครับ  ชัดสุดๆชัดตั้งแต่ 10  เมตร จนถึงสุดสายตา  รับประกันตลอดชีวิตครับ
ซื้อทีเดียวคุ้ม

ขาก็ LEUPOLD  PRW   เป็นขาเหล็กนะครับ  ทนชั่วลูกชั่วหลาน  อแดปเตอร์ พิคาทินี่  เอาแบบถูกๆก็ได้ครับ

ทางที่ดีติดต่อ ครูดำ เลยครับ  เรื่องกล้องซื้อที่เดียวจบ เยี่ยม เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:43:10 AM »

ถามต่อ กล้องเล็งติดลูกกรด กำลังขยาย3-9x40 ที่อยู่ในงบ5,500บาท ไม่รวมขากล้อง
ตัวไหนดีครับ ตอนนี้มีผู้ค้ารายใหม่ๆ นำเข้ามาเยอะยี่ห้อมาก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:51:44 AM »

452  Std   กับ  Super Match   เหมือนกันครับ  ตัวหลังเกลียวมากกว่า  มีศูนย์เปิด  ติดกล้องได้ทั้งคู่

452 วามินท์  ลำสั้นกว่า สองตัวแรก ลำหนากว่า หนักกว่า ไม่มี ศูนย์เปิด ต้องติดกล้องอย่างเดียว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:03:31 PM »

ถามต่อ กล้องเล็งติดลูกกรด กำลังขยาย3-9x40 ที่อยู่ในงบ5,500บาท ไม่รวมขากล้อง
ตัวไหนดีครับ ตอนนี้มีผู้ค้ารายใหม่ๆ นำเข้ามาเยอะยี่ห้อมาก

ผมว่าราคาขนานนี้ (ตั้งงบใว้ขนานนี้)    หาไม่ยากครับ ร้าน มฮะกีมี มีอยู่ครับ    แต่ผมอยากไห้ไช้เป็นของ  บุลแนล  รุ่น แบนเนอร์  นะครับ

คือเป็นของแท้ ราคาประหยัด   ร้านรับประกันดีครับ กรณี กล้องมีปัญหา   ผมซื้อร้านนี้หลายตัวครับ   ดีกว่าซื้อตามแพงลอยครับ

ออ  จริงๆ  บุลแนล  มีรุ่น  สปอสร์ แมน ด้วยครับ  คุณภาพ พอกันๆครับ  ร้านนี้เหละ  ถ้าจะเอาราคาแค่นี้ครับ  แล้วก็มีหลายยี้ห้อครับ

แต่เอาบุลแนล นี้เหละ  เพราะขายต่อยังพอขายได้ครับ  ขาดทุนไม่มาก  คนเล่นกันเยอะ  (ปลอมก็เยอะด้วย) คิก คิก คิก คิก  คิก คิก

ท่านซับ เลือกตามนี้เลยนะครับ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:07:49 PM »

1416 เชียร์ ไม่ต้องแต่งไกใช้ไขควงปรับเอาอย่างเดียวจบ
ผมใช้อยู่น่ะ
บักหำน้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

สัตว์ทั่งปวงจักทอดทิ้งร่างไว้ในโลก

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:34:32 PM »

ในการไช้งานแล้ว ไม่ต่างกันครับ  คือแม่นยำ พอๆกัน  แต่  Varmint  จะยิงต่อเนื่องได้นาน เพราะลำกล้องหนา หนัก  แล้วลำกล้องสั้นกว่า  สองตัวแรกครับ  ทำไห้เสียงดังกว่าด้วยนะครับ

ถ้าเป็นผมเลือกตัวที่ถูกตังที่สุดครับ  (อาจจะขัดใจ  จขกท )  เสียดายครับเห็นไม่จำกัดงบ อยากไห้เล่น   SAKO  QUAD   เพราะว่า ปืนมันแม่น ยำ+ เริ่ด

แพง  เข้าทาง จขกท ดีนะครับ

งั้นผมจัดชุดไห้ใหม่นะครับ  CZ  452  std  (ตอนนี้ยังพอหาได้ครับ)  นานๆอาจจะไม่มีเพราะเลิกผลิตแล้ว

กล้อง  LEUPOLD  VX -3  6.5-20X 40  EFR    ตัวนี้สุดยอดครับ  ชัดสุดๆชัดตั้งแต่ 10  เมตร จนถึงสุดสายตา  รับประกันตลอดชีวิตครับ
ซื้อทีเดียวคุ้ม

ขาก็ LEUPOLD  PRW   เป็นขาเหล็กนะครับ  ทนชั่วลูกชั่วหลาน  อแดปเตอร์ พิคาทินี่  เอาแบบถูกๆก็ได้ครับ

ทางที่ดีติดต่อ ครูดำ เลยครับ  เรื่องกล้องซื้อที่เดียวจบ เยี่ยม เยี่ยม

+ 1 ครับ

สอบถามเพิ่มครับ

1.  Cz 452 std ติดปลอกลดเสียงได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ งบเท่าไรครับ ซื่อที่ไหนครับ

2. กล้อง LEUPOLD  VX -3  6.5-20X 40  EFR     ในตัวกล้องมีระยะเล็งเผื่อรึเปล่าครับ เช่น ระยะ 100 เมตร เล็งจุดกลาง ระยะ 200 เมตร เล็งจุดล่าง ประมาณนี้ครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:40:34 PM »

+ 1 ครับ

สอบถามเพิ่มครับ

1.  Cz 452 std ติดปลอกลดเสียงได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ งบเท่าไรครับ ซื่อที่ไหนครับ

2. กล้อง LEUPOLD  VX -3  6.5-20X 40  EFR     ในตัวกล้องมีระยะเล็งเผื่อรึเปล่าครับ เช่น ระยะ 100 เมตร เล็งจุดกลาง ระยะ 200 เมตร เล็งจุดล่าง ประมาณนี้ครับ

[/quote]

นี่แหละๆ  ที่น่ากลัว... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:51:21 PM »

อาจหมายถึงปลอกลดแสงก็ได้ ผิดไปตัวเดียวเอง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:52:56 PM »

อาจหมายถึงปลอกลดแสงก็ได้ ผิดไปตัวเดียวเอง

เออเนาะพี่... Grin

Jery
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:13:07 PM »

cz452  ระยะ 25 m.ไม่ต้องใช้กล้องก็กินขาด
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:29:43 PM »

เลือกเส้นเล็งแบบมิลด็อทครับ  เมื่อ ซีโร่แล้วใช้ตารางนี้ช่วยเผื่อได้

เครดิตท่าน  third308  http://www.1000yards.net/ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 01:37:00 PM »

เลือกเส้นเล็งแบบมิลด็อทครับ  เมื่อ ซีโร่แล้วใช้ตารางนี้ช่วยเผื่อได้

เครดิตท่าน  third308  http://www.1000yards.net/ 

แฮ่ๆ  อธิบายด้วยครับพี่... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์