๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:12:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวกระสุนยุบลงไป  (อ่าน 1664 ครั้ง)
rung
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:37:50 PM »

กระสุน .45 หัวบอลของบุลเล็ท ซื้อมาปีกว่า ติดปืนบ้างถอดเก็บบ้าง สังเกตดูมีบางนัดหัวกระสุนมันผลุบลงไป(ไม่รู้เรียกยังไงครับ) คือเมื่อวางเทียบกันแล้วความสูงมันไม่เท่ากันเนื่องจากหัวกระสุนมันลดตัวลงไปในปลอกทำให้หัวกระสุนมันดูสั้นๆ นะครับ ไม่ทราบว่า เกิดจากอะไร แล้วยังใช้ได้รึเปล่า มีข้อควรระวังหรือไม่ครับ  ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:58:17 PM »

คงจะสไลด์ลูกบ่อย
ลูกไปกระทบ ทางลาด เลย ย่นหน่อย
มากน้อย ขนาดไหน
ถ้าน้อย ก็ยิงได้  ถ้ามาก แรงอัด อาจจะแยะ
ไม่ไว้ใจ ก็อย่าไปใช้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:03:05 PM »

กระสุนหัวผลุบ...! 

ระวัง..ลูกใช้งาน..  

ตามลิงค์ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
tawe
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:20:53 AM »

ถ้ายุบมากอันตราย แรงดันในปลอกจะสูงมากกว่าปกติครับ แต่มีวิธีทำให้มันกลับขึ้นมาเหมือนเดิม
kamon boonpat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:39:44 AM »

ขอบคุณ..ลิงค์...ของ ท่าน..yod - รักในหลวง    ผมได้มีกระสุนใช้อีก ๗ นัด ...ขอคุณมากครับ ไหว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:43:57 AM »

อันตรายอย่าใช้ยิงเลยครับ Huh
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:26:30 PM »

ระวังนะครับมันอันตรายปืนอาจจะเสียหรือชำรุดได้....
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:34:00 AM »

ผมใช้วิธีเอาคีมคีบดึงหัวกระสุนให้กลับออกมา แล้วเทียบความยาวกับกระสุนที่มีลักษณะปกติครับ (กระสุน ๙ ม.ม.)
ปล. ผมทดลองเอง อย่าเอาอย่างนะครับ  ไหว้

Pragmatism
ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 12:52:04 PM »

ได้ความรู้ใหม่อีกหนึ่งอย่าง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 03:36:34 PM »

ถ้าตอนบรรจุลงซองกระสุนมันยาวปกติ บรรจุแล้วคัดกระสุนออกจึงเห็นว่ามันผลุบ
แสดงว่าหัว+ปลอกย้ำไม่แน่น โดนกระแทกผ่านแรมพ์เข้ารังเพลิง ก็ขยับร่นเข้า
ไม่น่าห่วง.....เพราะที่ไม่รู้ไม่เห็น ยิงออกไปเท่าไรแล้วก็ไม่รู้  คิก คิก
หน้า: [1]
  พิมพ์