๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:03:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบปืนมือ 2  (อ่าน 38608 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:11:26 PM »

บัดเดี๋ยว คุณchew ก็หันมาติด ขนาด .๔๐ แล้ว ครับ อ้วน  กระทู้นี้ เหมือนตั้งไว้เพื่ิสั่งลา .๔๕  ก็ได้  คิก คิก
ผมรออยู่ว่าจะติดหรือเปล่าน่ะครับพี่  แต่ P220 .45 ตัวนี้  ยังไงก็ไม่ขายเพราะรอ P220 .38 Super มาเข้าคู่ครับ  หลงรัก

เยี่ยม เยี่ยม  ทั้งคน และปืน หลงรัก
ขอบคุณครับพี่  ไหว้  ที่บอกว่าผมและปืนหล่อ หลงรัก

แต่ฝีมือน่ะ  อ๋อย... ยังต้องปรับปรุงใช่มั๊ยครับ  เศร้า

คนหล่อ...ปืนสวย....ยิงแม่นอีกต่างหาก
ลองเอา .40 มายิงเทียบกันก็ดีครับ อยากรู้ว่าจะเป็นอย่างที่คุณRo@dว่าไหม  Wink

ดีกว่าปืนหล่อ  คนสวยหน่อย..ครับพี่   ไหว้.. ถ้าอย่างนี้แม่น  ผมอยากยิงได้อย่างพี่ ยิง G17 หรือ G21 น่ะครับ หลงรัก

รอให้ของเข้าก่อนครับพี่  จะเอา .38 Special, 9 Para,  40 S&W, .45 ACP และ  .44 MAG มายิงพร้อมๆกันเลย

ขี้เกียจล้างปืนหลายรอบ    ยิ้มีเลศนัย
จะไปวันไหน อย่าลืมบอกบ้างนะครับพี่ จะได้ไปช่วยยิง... ยิ้มีเลศนัย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 10:25:46 PM »

รูปเพิ่มครับ

ปลายสไลด์ขาวๆ นั่นคือน้ำมันสะท้อนแสงแดดครับ  อ๋อย

ใช้ซองหนังของ AKER ตรงรุ่น  เยี่ยม

ถ่ายเครื่องใน  เอาไว้ก่อนนะครับ  ตอนติด Laser Max จะถ่ายให้ดูใหม่  ยิ้มีเลศนัย
รบกวนถามข้อเด่นซองAKERหน่อยครับคุณchewพอดีกำลังหาซองใส่ 220  ครับ
 ไหว้

แกมีซองอยู่ลังหนึ่งน่ะครับ......ประเภทคว้าอะไรได้ก็ใช้อันนั้น.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:08:08 AM »

รบกวนถามข้อเด่นซองAKERหน่อยครับคุณchewพอดีกำลังหาซองใส่ 220  ครับ
 ไหว้
ปกติ AKER ขายซองให้พวกเจ้าหน้าที่  ผมไม่ค่อยเห็นตามร้านขายน่ะครับ
ผมชอบวัสดุที่เข้าใช้  และการออกแบบที่ไม่เว่อร์ พอเจอก็เลยหามาลองดู ..  นอกจากอีก หลายยี่ห้อที่ผมมีสำหรับรุ่นนี้
ซองตัวนี้ เป็นหนังบางๆ  มี 2 รุ่น  หนังแบบนี้กับหนังกลับ ผมใช้ทั้งคู่  แต่ตอนนี้ ตัวหนังกลับเอาไปตัดสั้นๆใส่ HKUSP Compact 9 mm แล้วครับ

อ้อ.. ราคาก็ค่อนข้างดี ถ้าเทียบกับฝีมือตัดเย็บ  และ แหนบที่ใช้ก็กว้าง  แข็งแรง  และยึดกับขอบกางเกง/เข็มขัดได้ดีมากครับ
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:10:50 AM »

รูปเพิ่มครับ

ปลายสไลด์ขาวๆ นั่นคือน้ำมันสะท้อนแสงแดดครับ  อ๋อย

ใช้ซองหนังของ AKER ตรงรุ่น  เยี่ยม

ถ่ายเครื่องใน  เอาไว้ก่อนนะครับ  ตอนติด Laser Max จะถ่ายให้ดูใหม่  ยิ้มีเลศนัย
 ไหว้

แกมีซองอยู่ลังหนึ่งน่ะครับ......ประเภทคว้าอะไรได้ก็ใช้อันนั้น.....
เว่อร์ๆ  ตกใจ  ผมก็เลือกอยู่นะครับ  วันที่คุณอ้วนมาเห็นแค่ กล่องเดียว    หลงรัก

แต่จริงๆมันมีอยู่ 5 -6 กล่องตอนนี้ ยังไม่มีเวลาค้นเลยว่ามีไรบ้าง  แต่เห็นสำหรับ SIG และ Colt เยอะอยู่   ยิ้มีเลศนัย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:11:43 AM »

บัดเดี๋ยว คุณchew ก็หันมาติด ขนาด .๔๐ แล้ว ครับ อ้วน  กระทู้นี้ เหมือนตั้งไว้เพื่ิสั่งลา .๔๕  ก็ได้  คิก คิก
ผมรออยู่ว่าจะติดหรือเปล่าน่ะครับพี่  แต่ P220 .45 ตัวนี้  ยังไงก็ไม่ขายเพราะรอ P220 .38 Super มาเข้าคู่ครับ  หลงรัก

เยี่ยม เยี่ยม  ทั้งคน และปืน หลงรัก
ขอบคุณครับพี่  ไหว้  ที่บอกว่าผมและปืนหล่อ หลงรัก

แต่ฝีมือน่ะ  อ๋อย... ยังต้องปรับปรุงใช่มั๊ยครับ  เศร้า

คนหล่อ...ปืนสวย....ยิงแม่นอีกต่างหาก
ลองเอา .40 มายิงเทียบกันก็ดีครับ อยากรู้ว่าจะเป็นอย่างที่คุณRo@dว่าไหม  Wink

ดีกว่าปืนหล่อ  คนสวยหน่อย..ครับพี่   ไหว้.. ถ้าอย่างนี้แม่น  ผมอยากยิงได้อย่างพี่ ยิง G17 หรือ G21 น่ะครับ หลงรัก

รอให้ของเข้าก่อนครับพี่  จะเอา .38 Special, 9 Para,  40 S&W, .45 ACP และ  .44 MAG มายิงพร้อมๆกันเลย

ขี้เกียจล้างปืนหลายรอบ    ยิ้มีเลศนัย
จะไปวันไหน อย่าลืมบอกบ้างนะครับพี่ จะได้ไปช่วยยิง... ยิ้มีเลศนัย
จะเลือกวันที่เอ้เข้ากะกลางวัน  5 5 5

bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:55:30 PM »

ไหว้
ปกติ AKER ขายซองให้พวกเจ้าหน้าที่  ผมไม่ค่อยเห็นตามร้านขายน่ะครับ
ผมชอบวัสดุที่เข้าใช้  และการออกแบบที่ไม่เว่อร์ พอเจอก็เลยหามาลองดู ..  นอกจากอีก หลายยี่ห้อที่ผมมีสำหรับรุ่นนี้
ซองตัวนี้ เป็นหนังบางๆ  มี 2 รุ่น  หนังแบบนี้กับหนังกลับ ผมใช้ทั้งคู่  แต่ตอนนี้ ตัวหนังกลับเอาไปตัดสั้นๆใส่ HKUSP Compact 9 mm แล้วครับ

อ้อ.. ราคาก็ค่อนข้างดี ถ้าเทียบกับฝีมือตัดเย็บ  และ แหนบที่ใช้ก็กว้าง  แข็งแรง  และยึดกับขอบกางเกง/เข็มขัดได้ดีมากครับ
ขอบคุณมากครับ   แล้วบ้านเรามีขายที่ไหนบ้างครับ  รบกวนอีกนิดผมดูในเว็ปแต่หารุ่นนี้ไม่เจอไม่ทราบเป็นmodel ไหนครับ ไหว้

ฅนถนนแดง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 03:32:19 PM »

ไหว้

ขอบคุณมากครับ   แล้วบ้านเรามีขายที่ไหนบ้างครับ  รบกวนอีกนิดผมดูในเว็ปแต่หารุ่นนี้ไม่เจอไม่ทราบเป็นmodel ไหนครับ ไหว้
ไม่มีหรอกครับ  ผมสั่งมาเอง  ไม่รู้เรียกอะไรเหมือนกัน ถ้าจะใช้  ผมหาดูให้ก็ได้ครับว่ายังมีเหลือสักตัวมั้ย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:53:44 PM »

ลืมบวกแต้มให้น่ะครับ..สําหรับรายงานทดสอบ...ค่าลูกกระสุนนะ

ปล. อย่าบอกนะว่า...กระสุนฟรี.....จะขอวมต.ลบแต้มคืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2011, 07:55:19 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:49:11 AM »

ลืมบวกแต้มให้น่ะครับ..สําหรับรายงานทดสอบ...ค่าลูกกระสุนนะ

ปล. อย่าบอกนะว่า...กระสุนฟรี.....จะขอวมต.ลบแต้มคืน
วันที่เอา .38 Super ไปลอง กระสุนฟรีแน่นอน คิก คิก

มีคนมาทำหล่นไว้หลายกล่องอยู่  5 5 5

ขอบคุณสำหรับแต้ม  ไหว้ ขอเปลี่ยนเป็น .357 sig ฟรีๆสัก 2 กล่องได้ป่ะ  หลงรัก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 10:55:42 AM »

ไปไหนไปด้วย ก๊าบบบบบบบบบ ยิ้มีเลศนัย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 01:55:11 PM »

ไหว้

ไม่มีหรอกครับ  ผมสั่งมาเอง  ไม่รู้เรียกอะไรเหมือนกัน ถ้าจะใช้  ผมหาดูให้ก็ได้ครับว่ายังมีเหลือสักตัวมั้ย
ขอบคุณครับ  เรื่องซองไม่เป็นไร  เกรงใจพี่ครับเดี๋ยวต้องเป็นธุระอีก เยี่ยม ไหว้

ฅนถนนแดง
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:18:35 PM »

กลุ่มสวยจริงๆ ฝีมือไม่ธรรมดา Grin เยี่ยม
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 06:44:34 PM »

วันที่เอา .38 Super ไปลอง กระสุนฟรีแน่นอน คิก คิก

มีคนมาทำหล่นไว้หลายกล่องอยู่  5 5 5

ขอบคุณสำหรับแต้ม  ไหว้ ขอเปลี่ยนเป็น .357 sig ฟรีๆสัก 2 กล่องได้ป่ะ  หลงรัก

นัดละ80....ผมยิงในฝันครับ....

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:31:24 AM »

เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:18:58 AM »

จะเลือกวันที่เอ้เข้ากะกลางวัน  5 5 5

ใจร้าย...เดี๋ยวลาพักร้อนไปก็ได้ ขอให้บอกเถอะ... งอน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์