๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:09:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่ผมเคยคุยกับพี่ๆไวเเมื่อ3ปีก่อนตอนผมอายุ19ตอนนี้ผมอายุ21แล้วครับ  (อ่าน 2788 ครั้ง)
sf_yulgung
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 12:14:06 PM »

เห็นในกฏการซื้อปืนคนธรรมดา ต้องมีอาชีพถึงจะซื้อได้หรอครับ
คือว่าเมื่อ2ปีก่อนผมมาโพสต์ไว้เแล้วพี่ๆบอกว่าให้อดทนรอจนบรรลุนิติภาวะ
ตอนนี้ผมเป็นนักศึกษายังไม่มีอาชีพแต่ผมไปอ่านกฎการซื้อปืนต้องมีงานทำหรอครับ
วอนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
ถ้าผมมีสิทธิที่จะซื้อได้ผมอยู่จังหวัดนครปฐมอ่ะครับอยากซื้อมาเพื่อไว้ใช้เฝ้าร้านขายของตอนกลางคืนอ่ะครับเนื่องจากแถวบ้านรอบๆๆเป็นป่ามีงบไม่มากเท่าไร
ใครอยู่นครปฐมคุยกันได้นะครับผมขอแบบนัดพบนะครับกลัวโอนไปแล้วโดนโกง
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:34:15 PM »

ในกฏหมายว่างั้นครับ แต่มีนักศึกษาคนนึงที่ผมรู้จักแกซื้อปืนทุกสองเดือนครับ ไม่รู้จะซื้อทำไมนักหนา

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
หน้า: [1]
  พิมพ์