๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:34:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน...ศาลสั่งคุ้มครอง...ชาวไรเฟิลแล้วครับ  (อ่าน 12825 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:27:23 AM »

55555555555 สกีนบนเสื้อ ขายได้เลยครับ
แบบนี้ป่ะเสื้อ...แห่ง..ประวัติศาสตร์..วงการปืน

ขอเสนอวลีเก่าๆ ใส่ด้านหลังอีกซักนิดครับ... "ยึดปืนคนดี อัปปรีย์จะครองเมือง"

ปล.หากทำอกมาจริงๆ ผมจอง ๑ ตัวครับ... ไหว้

ผมขอทั้ง 2 แบบเลยล่ะกันครับ  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:33:34 AM »

สงสัยไอ้คนออกคำสั่งวิปริตนี่อ่ะ เอาอะไรคิด  โดนชก

ใครเค้าจะบ้าลากปืนกระบอกแพงๆ พกพายากๆไปก่อเรื่องให้ตะรางมาเยือน

คดีอาชญากรรมต่างๆที่เกิดขึ้น ส่วนมากก็มาจากปืนเถื่อนทั้งนั้น

จะเกายังไม่รู้ที่คันเลย ยังจะมานั่งหัวหงอกบริหารบ้านเมืองให้อับอายขายขี้หน้า

กลับบ้านไปเลี้ยงหลานเหอะปู่ ... ให้โอกาสคนสมัยใหม่เค้าได้ทำงานกันมั่ง เงินทองก็เยอะแยะแล้ว รู้จักพอกันมั่งสิ  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
nakorn4973
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 11:57:16 AM »

แผ่นดินนี้ยังมีหวัง   ท่านประทาน พิมพ์สติกเกอร์ เราอย่าเลือกภูมิใจไทย แจกไหม ช่วย 1000 บาทครับ
  สนับสนุนครับพร้อมจะช่วยอีก 1,000บ.ครับ
uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 01:31:37 PM »

ช่วยอีก 1,000 บาทเพื่อสมาชิก อวป.ส่วนรวม
ส่วน รมต.มหาดไทยที่ออกคำสั่งยึดไรเฟิลจากมือคนดี
ผมกรวดน้ำล่วงหน้าให้ไปแล้วอย่างนี้ลุแก่อำนาจแท้ๆ
สมัยหน้าเป็นตาแก่เฝ้าบ้านเถอะอย่ามาทำให้บ้านเมือง
วุ่นวายเลยโดยเฉพาะพรรคต้องวอดวายแน่ๆ
นี่แหละตอนมีอำนาจวาสนาก็แสดงอำนาจโง่ๆ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 02:10:20 PM »

เออ....มีพรายกระซิบมาว่า.....เจ้าหน้าที่กรมการปกครอง กำลังร่างหนังสือให้ ปลัดกระทรวงมหาดไทย เซ็นลงนาม เพื่อแจ้ง นายทะเบียนท้องที่รับทราบปฎิบัติ ตามคำสั่งศาล น่าจะไม่เกิน 16:00 น. ซึงแปลว่า....."ผู้ถูกฟ้อง" ไม่อุทธรณ์ ครับ

แต่ผมได้ทราบมาเหมือนกันว่าทีมกฎหมายของ สน.สก. กรมการปกครอง ชุดที่ไปศาลเมื่อวันพุธ กำลังเดินทางไปศาลปกครอง  ไม่แน่ชัดครับว่าจะยื่นอุทธรณ์หรือไม่  ถ้ายื่นศาลคงส่งคำอุทธรณ์ให้เราคัดค้าน ส่วนที่ จนท.ของ ปค ทำหนังสือเตรียมแจ้งนายทะเบียนตามที่ว่านั้น เพราะคำสั่งศาลมีผลทันทีครับ หน่วยงานต้องปฏิบัติตามทันทีจนกว่าศาลจะมีคำสั่งเปลี่ยนแปลง  เมื่อรับคำสั่งศาลแล้วไม่ทำอะไรก็จะมีโอกาสเจอคุกครับ  ดังนั้นเรื่องอุทธรณ์ก็แยกเป็นอีกเรื่อง ต้องตามกันต่อครับ

ขอบคุณครับ  ถ้าผู้ถูกฟ้อง อุทธรณ์ กระบวนจะเป็นอย่างไร ต่อไปครับ  ไหว้

ไม่เฉพาะผู้ถูกฟ้องคดีครับ  แต่ผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย สามารถอุทธรณ์ได้ภายใน ๓๐ วัน  ศาลปกครองสูงสุดจะไต่สวนหรือไม่ก็ได้  และเมื่อศาลปกครองสูงสุดวินิจฉัยแล้ว  ก็จะส่งกลับลงมาให้ศาลปกครองกลางอ่าน
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 03:19:26 PM »

ขอเสนอวลีเก่าๆ ใส่ด้านหลังอีกซักนิดครับ... "ยึดปืนคนดี อัปปรีย์จะครองเมือง"

ปล.หากทำอกมาจริงๆ ผมจอง ๑ ตัวครับ... ไหว้

[/quote]
แบบนี้ป่ะเสื้อ...แห่ง..ประวัติศาสตร์..วงการปืน

ขอเพิ่มให้อีกนิดนึงนะครับ  " ยึดปืนคนดี  ( นักการเมือง )  อัปปรีย์จะครองเมือง "   Grin 

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 03:41:44 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ
demononline
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 03:48:28 PM »

ยินดีด้วยครับพี่ๆ
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 04:07:04 PM »

ยินดีด้วยครับพี่ๆ   

แหมอยากเห็นหน้าไอ้เจ๊ก ที่ออกคำสั่งนี้จังเลย  ใครมีรูปช่วยลงให้ด้วยหน่อยดิ๊     ขำก๊าก     
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 04:16:36 PM »

จำไว้นานๆนะครับ  ยี๊

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 04:24:46 PM »

หน้าตา "เฮี๊ย...เฮีย" นะ ดูเฮียมากๆเลย  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
APRIL
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:07:00 PM »

หน้าตา "เฮี๊ย...เฮีย" นะ ดูเฮียมากๆเลย  แบร่

ครึ่งบก..  ครึ่งน้ำ..
อีกไม่กี่วันก็หมดอำนาจแล้ว...ถ้าได้กลับมาอีกคงงามไส้
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 05:32:51 PM »

เออ....มีพรายกระซิบมาว่า.....เจ้าหน้าที่กรมการปกครอง กำลังร่างหนังสือให้ ปลัดกระทรวงมหาดไทย เซ็นลงนาม เพื่อแจ้ง นายทะเบียนท้องที่รับทราบปฎิบัติ ตามคำสั่งศาล น่าจะไม่เกิน 16:00 น. ซึงแปลว่า....."ผู้ถูกฟ้อง" ไม่อุทธรณ์ ครับ

แต่ผมได้ทราบมาเหมือนกันว่าทีมกฎหมายของ สน.สก. กรมการปกครอง ชุดที่ไปศาลเมื่อวันพุธ กำลังเดินทางไปศาลปกครอง  ไม่แน่ชัดครับว่าจะยื่นอุทธรณ์หรือไม่  ถ้ายื่นศาลคงส่งคำอุทธรณ์ให้เราคัดค้าน ส่วนที่ จนท.ของ ปค ทำหนังสือเตรียมแจ้งนายทะเบียนตามที่ว่านั้น เพราะคำสั่งศาลมีผลทันทีครับ หน่วยงานต้องปฏิบัติตามทันทีจนกว่าศาลจะมีคำสั่งเปลี่ยนแปลง  เมื่อรับคำสั่งศาลแล้วไม่ทำอะไรก็จะมีโอกาสเจอคุกครับ  ดังนั้นเรื่องอุทธรณ์ก็แยกเป็นอีกเรื่อง ต้องตามกันต่อครับ

ขอบคุณครับ  ถ้าผู้ถูกฟ้อง อุทธรณ์ กระบวนจะเป็นอย่างไร ต่อไปครับ  ไหว้

ไม่เฉพาะผู้ถูกฟ้องคดีครับ  แต่ผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย สามารถอุทธรณ์ได้ภายใน ๓๐ วัน  ศาลปกครองสูงสุดจะไต่สวนหรือไม่ก็ได้  และเมื่อศาลปกครองสูงสุดวินิจฉัยแล้ว  ก็จะส่งกลับลงมาให้ศาลปกครองกลางอ่าน
ขอบพระคุณครับ ผู้การฯ ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:01:25 PM »

ขอแสดงความชื่นชมและยินดีด้วยกับการต่อสู้และผลสำเร็จในครั้งนี้ครับ  เยี่ยม ไหว้

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:04:26 PM »

ดีใจด้วยครับพี่ๆสู้ต่อไป ชาว อวป. เพื่อป้องกันกฏหมายอัปยศ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์