๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:00:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อายุ21ปีแล้วครับจากเมื่อ2ปีก่อนผมเคยมาโพสต์ไว้  (อ่าน 9396 ครั้ง)
sf_yulgung
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:05:46 PM »

เห็นในกฏการซื้อปืนคนธรรมดา ต้องมีอาชีพถึงจะซื้อได้หรอครับ
คือว่าเมื่อ2ปีก่อนผมมาโพสต์ไว้เแล้วพี่ๆบอกว่าให้อดทนรอจนบรรลุนิติภาวะ
ตอนนี้ผมเป็นนักศึกษายังไม่มีอาชีพแต่ผมไปอ่านกฎการซื้อปืนต้องมีงานทำหรอครับ
วอนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
ถ้าผมมีสิทธิที่จะซื้อได้ผมอยู่จังหวัดนครปฐมอ่ะครับอยากซื้อมาเพื่อไว้ใช้เฝ้าร้านขายของตอนกลางคืนอ่ะครับเนื่องจากแถวบ้านรอบๆๆเป็นป่ามีงบไม่มากเท่าไร
ใครอยู่นครปฐมคุยกันได้นะครับผมขอแบบนัดพบนะครับกลัวโอนไปแล้วโดนโกง
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 02:41:15 PM »

ผม23 ไม่เคยขอปืนชาวบ้านน่ะ แต่ก็อยากได้อยู่พวก9mm ผมเคยไปขอแค่ปืนสั้นอัดลมเบอร์1 .177 ก็ยังขอได้น่ะ แต่ เราจะต้องมีทรัพสินส่นตัวที่เป็นชื่อเราเช่น รถมอไซหรือรถยนต์ที่เป็นชื่อเราเอง หรือไม่ก็เงินในบัญชี หน้าห้องบอกว่าต้องมีไม่ต่ำกว่า2แสน อะไรประมานนี้ครับ ของผมใช้ทรัพสินของแม่ผม นามสกุลเดียวกัน หลักฐานการรับรองต่างๆ ตรวจสอบประวัติอีกด้วย มันนานตรงนี้ แต่ของผมมีบัตรนักกีฬาขึ้นกับ การกีฬาแห่ง ปตท. ครับ ลองดู

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:55:26 AM »

เห็นในกฏการซื้อปืนคนธรรมดา ต้องมีอาชีพถึงจะซื้อได้หรอครับ
คือว่าเมื่อ2ปีก่อนผมมาโพสต์ไว้เแล้วพี่ๆบอกว่าให้อดทนรอจนบรรลุนิติภาวะ
ตอนนี้ผมเป็นนักศึกษายังไม่มีอาชีพแต่ผมไปอ่านกฎการซื้อปืนต้องมีงานทำหรอครับ
วอนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
ถ้าผมมีสิทธิที่จะซื้อได้ผมอยู่จังหวัดนครปฐมอ่ะครับอยากซื้อมาเพื่อไว้ใช้เฝ้าร้านขายของตอนกลางคืนอ่ะครับเนื่องจากแถวบ้านรอบๆๆเป็นป่ามีงบไม่มากเท่าไร
ใครอยู่นครปฐมคุยกันได้นะครับผมขอแบบนัดพบนะครับกลัวโอนไปแล้วโดนโกง

ผมอายุ 21 ปีผมก็เป็นนักศึกษาเหมือนกันครับยืนยันครับขอได้ตอนนี้ 2 กระบอกแล้วครับกำลังจะยื่นขอป3.อีกใบครับ
E22RUG
eaknarin ฅนรักปืนบ้านหมี่
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:31:48 PM »

ถ้ายังไม่ได้ลองยื่นขอ ป.3 ก็อย่าเพิ่งกลัวครับของทุกอย่างต้องมีการเริ่มต้นครับเป็นกำลังใจและเอาใจช่วยครับ ผมเพิ่งมีปืนกระบอกแรกอายุก็เข้าไป 29 แล้วครับ แต่ก็ศึกษาจากหนังสือ อวป.มานานแล้วล่ะครับ เป็นความชื่นชอบอาวุธปืนมาตั้งแต่อายุประมาณ20-21 แหละครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์