๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:40:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองเวรปืนไรเฟิลรอบสอง หน้า 22  (อ่าน 294145 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 07:23:39 PM »

ทางกรุงเทพก็เริ่มส่งมาแล้วเหมือนกันครับ   แต่ไม่มีคำสั่งจำหน่ายคดี   มีแต่คำให้การของ มท.ที่ลงนามโดย นายมงคล  สุระสัจจะ  ยาว 12 หน้า
แต่สรุปได้ความว่าขอให้ศาลยกฟ้อง เนื่องจากเมื่อศาลมีคำสั่งทุเลาไปแล้ว  ทำให้คำสั่ง มท.สิ้นผลไปเอง   จึงไม่จำเป็นต้องวินิจฉัยว่าคำสั่งดังกล่าวชอบด้วยกฎหมายหรือไม่  แล้วก็สรุปเอาง่าย ๆ ว่าคำสั่งนี้ชอบด้วยกฎหมายแล้ว   ลองอ่านดูครับ

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 08:05:11 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 10:56:51 PM »

ขอบคุณครับท่านผู้การ ผมเอารูปมาโพทส์ให้ดูครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #287 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 11:26:12 AM »

ทางกรุงเทพก็เริ่มส่งมาแล้วเหมือนกันครับ   แต่ไม่มีคำสั่งจำหน่ายคดี   มีแต่คำให้การของ มท.ที่ลงนามโดย นายมงคล  สุระสัจจะ  ยาว 12 หน้า
แต่สรุปได้ความว่าขอให้ศาลยกฟ้อง เนื่องจากเมื่อศาลมีคำสั่งทุเลาไปแล้ว  ทำให้คำสั่ง มท.สิ้นผลไปเอง   จึงไม่จำเป็นต้องวินิจฉัยว่าคำสั่งดังกล่าวชอบด้วยกฎหมายหรือไม่  แล้วก็สรุปเอาง่าย ๆ ว่าคำสั่งนี้ชอบด้วยกฎหมายแล้ว   ลองอ่านดูครับ

ขอบคุณครับท่านผู้การ ผมเอารูปมาโพทส์ให้ดูครับ

ขอบคุณท่านผู้การสุพินท์ ขอบคุณคุณIron รักในหลวงครับ  ไหว้

ผมอ่านประเด็นว่า....
มท.ก็ยังอ้างว่าคำสั่งชอบด้วยกฎหมายแล้ว ที่ศาลเห็นว่าคำสั่งน่าจะไม่ชอบด้วยกฎหมายจึงสั่งทุเลาการบังคับตามคำสั่งมท.  แล้วที่มท.ไม่ได้อุทธรณ์เพราะเห็นว่ามันเกินระยะเวลาที่สั่งบังคับไปแล้ว
แสดงว่ามท.ไม่ได้เห็นพ้องกับศาล ว่าคำสั่งน่าจะไม่ชอบด้วยกฎหมาย .... อะ อะ ...นี่ตีศาลตรงๆ

และ  มีแต่....  แต่มท.ก็เกรงศาลจะพิจารณาคดีต่อไป อันจะเป็นการชี้ถูกผิด เกิดบรรทัดฐาน การใช้อำนาจตามม.57มาริดรอนสิทธิจะไม่สะดวกอีกต่อไป
มท.ก็เลยออกคำสั่ง 294/2554 มายกเลิกคำสั่งเก่า 200/2554อัปยศ นี้เสีย เพื่ออ้างศาลว่าคำสั่งเดิมไม่มีผลบังคับแล้ว
(ผมยังหาคำสั่ง มท.294/2554ไม่เจอ.....เพราะมท.ไม่เอาไปลงราชกิจจาฯ...หมกเม็ดไว้ก่อน  Cheesy)
ดักคอตีกัน อ้างว่าคำสั่งสิ้นผลไปแล้ว ศาลไม่ต้องวินิจฉัยความถูกต้องอีก ตามแนวทางของศาลปกครองสูงสุด

ฉันทำถูกแล้ว แต่ศาลไม่ต้องมาวินิจฉัย เพราะคำสั่งพ้นบังคับไปแล้ว.....เคี๊ยก เคี๊ยก  เยาะเย้ย

มท.มีแนวทางจะใช้อำนาจตาม.57ต่อไป โดยอ้างความสงบเรียบร้อง อ้างเหตุฉุกเฉิน ระงับเป็นช่วงเวลา กว่าจะฟ้องกว่าศาลจะตัดสินก็พ้นช่วงบังคับ ศาลก็ไม่วินิจฉัยความถูกต้องของคำสั่ง
มท.ใช้เทคนิคช่องว่างทางกฎหมาย เป็นการใช้อำนาจแบบเลี่ยงบาลี ......... หน้าอาย  ไม่กล้าที่จะขอศาลให้วินิจฉัย  ยิ้มีเลศนัย

บางท่านอาจคิดว่า....เขายึดไรเฟิลเราไม่ได้แล้ว...ให้มันแล้วๆกันไป .......  แต่ผมคิดว่าการใช้อำนาจทำนองนี้จะต้องเกิดขึ้นอีกกับชาวปืน ไม่เฉพาะผู้ครอบครองไรเฟิล
ควรต้องร้องขอศาลให้พิจารณาคดีต่อไป ขอศาลวินิจฉัยความถูกต้องของคำสั่งมท.200/2554 อัปยศ เพื่อประโยชน์แก่สาธารณะ

อยากขอเสียงผู้ร่วมฟ้องคดีว่าเห็นกันอย่างไรครับ   ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #288 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 02:55:36 PM »

ผมเห็นด้วยครับ ...........

ที่ต้องร้องขอต่อศาลให้พิจารณาคดีต่อไป ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #289 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 03:54:02 PM »

ผมเห็นด้วยครับ....

รักในหลวง
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #290 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 05:46:44 PM »

เห็นด้วยครับ พี่ธำรง
ที่ต้องร้องขอต่อศาลให้พิจารณาคดีต่อไป ...............
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 07:40:53 PM »

ขอบพระคุณครับพี่ธำรง ที่กรุณาตีความรายละเอียดที่ท่านผู้การสุพินท์โพสท์ไว้ ทำให้คนไม่มีความรู้ด้านวิชากฏหมายแบบผมเข้าใจได้ง่ายขึ้น

และเห็นด้วยครับพี่ ว่าควรเดินต่อครับ  ไหว้
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:20:29 PM »

เรียน ท่านผู้การสุพินท์ และท่านธำรง สวัสดีครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
                ผมเห็นด้วย ที่จะเดินหน้าให้ศาลท่านพิจารณาต่อไปให้แล้วเสร็จครับ เพื่อเป็นแนวทาง หักคอผู้มีอำนาจ ที่ออกคำสั่งไม่ชอบด้วยกฎหมายครับ
                ขอเสียงทุกท่าน  ช่วยกันต่อสู้อีกครั้งนะครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:41:19 PM »

ขอบคุณท่านผู้การสุพินท์ ขอบคุณคุณIron รักในหลวงครับ  ไหว้

ผมอ่านประเด็นว่า....
มท.ก็ยังอ้างว่าคำสั่งชอบด้วยกฎหมายแล้ว ที่ศาลเห็นว่าคำสั่งน่าจะไม่ชอบด้วยกฎหมายจึงสั่งทุเลาการบังคับตามคำสั่งมท.  แล้วที่มท.ไม่ได้อุทธรณ์เพราะเห็นว่ามันเกินระยะเวลาที่สั่งบังคับไปแล้ว
แสดงว่ามท.ไม่ได้เห็นพ้องกับศาล ว่าคำสั่งน่าจะไม่ชอบด้วยกฎหมาย .... อะ อะ ...นี่ตีศาลตรงๆ

และ  มีแต่....  แต่มท.ก็เกรงศาลจะพิจารณาคดีต่อไป อันจะเป็นการชี้ถูกผิด เกิดบรรทัดฐาน การใช้อำนาจตามม.57มาริดรอนสิทธิจะไม่สะดวกอีกต่อไป
มท.ก็เลยออกคำสั่ง 294/2554 มายกเลิกคำสั่งเก่า 200/2554อัปยศ นี้เสีย เพื่ออ้างศาลว่าคำสั่งเดิมไม่มีผลบังคับแล้ว
(ผมยังหาคำสั่ง มท.294/2554ไม่เจอ.....เพราะมท.ไม่เอาไปลงราชกิจจาฯ...หมกเม็ดไว้ก่อน  Cheesy)
ดักคอตีกัน อ้างว่าคำสั่งสิ้นผลไปแล้ว ศาลไม่ต้องวินิจฉัยความถูกต้องอีก ตามแนวทางของศาลปกครองสูงสุด

ฉันทำถูกแล้ว แต่ศาลไม่ต้องมาวินิจฉัย เพราะคำสั่งพ้นบังคับไปแล้ว.....เคี๊ยก เคี๊ยก  เยาะเย้ย

มท.มีแนวทางจะใช้อำนาจตาม.57ต่อไป โดยอ้างความสงบเรียบร้อง อ้างเหตุฉุกเฉิน ระงับเป็นช่วงเวลา กว่าจะฟ้องกว่าศาลจะตัดสินก็พ้นช่วงบังคับ ศาลก็ไม่วินิจฉัยความถูกต้องของคำสั่ง
มท.ใช้เทคนิคช่องว่างทางกฎหมาย เป็นการใช้อำนาจแบบเลี่ยงบาลี ......... หน้าอาย  ไม่กล้าที่จะขอศาลให้วินิจฉัย  ยิ้มีเลศนัย

บางท่านอาจคิดว่า....เขายึดไรเฟิลเราไม่ได้แล้ว...ให้มันแล้วๆกันไป .......  แต่ผมคิดว่าการใช้อำนาจทำนองนี้จะต้องเกิดขึ้นอีกกับชาวปืน ไม่เฉพาะผู้ครอบครองไรเฟิล
ควรต้องร้องขอศาลให้พิจารณาคดีต่อไป ขอศาลวินิจฉัยความถูกต้องของคำสั่งมท.200/2554 อัปยศ เพื่อประโยชน์แก่สาธารณะ

อยากขอเสียงผู้ร่วมฟ้องคดีว่าเห็นกันอย่างไรครับ   ไหว้

คำสั่งยกเลิก ไม่จำเป็นต้องลงพิมพ์ในราชกิจจานุเบกษาหรอกครับ  เพราะให้ผลในทางที่เป็นคุณต่อประชาชนอย่างเดียว  ป่วยการลงพิมพ์เพื่อประจานตัวเองเปล่า ๆ
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:46:44 PM »

ไหว้ผมเห็นด้วยครับ

ที่ต้องร้องขอต่อศาลให้พิจารณาคดีต่อไป  ไหว้

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #295 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 11:13:44 PM »

คำสั่งยกเลิก ไม่จำเป็นต้องลงพิมพ์ในราชกิจจานุเบกษาหรอกครับ  เพราะให้ผลในทางที่เป็นคุณต่อประชาชนอย่างเดียว  ป่วยการลงพิมพ์เพื่อประจานตัวเองเปล่า ๆ

ไหว้  คำสั่งเป็นคุณกับประชาชนน่าจะได้หน้านะครับ ผมถึงได้อยากรู้เนื้อความ  คิก คิก  คิก คิก
kikium รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #296 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:10:50 AM »

ขอบคุณสำหรับการแจ้งข่าวความคืบหน้าครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #297 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 09:33:54 PM »

ศาลท่านก็เหมือนจะรู้ใจพวกเรา  มท.ทำคำแถลงมาเหมือนต่างจังหวัด  แต่ศาลยังไม่สั่งจำหน่ายคดี แต่ส่งมาให้พวกเราทราบ  ตกลงว่าจะลุย หรือไม่ลุยครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #298 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:38:12 PM »

เห็นควรลุยต่อครับ ................

จะได้เลิกอ้าง ม.57 มาข่มเหงเราเสียที

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #299 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:32:22 PM »

ควรจะลุยครับ   เพราะดูแล้วเขาไม่ยอมจบง่ายๆ 

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 31
  พิมพ์