๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:04:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 31
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองเวรปืนไรเฟิลรอบสอง หน้า 22  (อ่าน 294118 ครั้ง)
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #270 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:54:13 AM »

ใจนึกก็คิดว่าน่าจะปล่อยให้เค้าลำบากบ้างเพราะทำกับประชาชนตาดำๆ อย่างเราได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ก็น่าจะให้เค้าโอนคดีมารวมที่กทม. เพราะเราคนเล่นปืนมีน้ำใจและความเป็นสุภาพบุรุษพอครับ ไหว้

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #271 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:47:22 AM »

ใจนึกก็คิดว่าน่าจะปล่อยให้เค้าลำบากบ้างเพราะทำกับประชาชนตาดำๆ อย่างเราได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ก็น่าจะให้เค้าโอนคดีมารวมที่กทม. เพราะเราคนเล่นปืนมีน้ำใจและความเป็นสุภาพบุรุษพอครับ ไหว้

อย่าใจอ่อนกับคนพวกนี้เลย เพราะถ้าเขาทำคนอื่นก็จมเขี้ยว ตอนนี้ทำอ่อนเพราะรอท่าทีที่จะได้เปรียบมากกว่า

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #272 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 01:37:08 PM »

มท.ไม่เคยมีน้ำใจ หรือเล่นแบบสุภาพบุรุษกับพวกเราชาวปืนเลยครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #273 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 02:14:04 PM »

ความเดือดร้อนเกิดขึ้นทุกหย่อมหญ้า คนฟ้องก็ฟ้องศาลปกครองตามภูมิลำเนา
เมื่อผูกได้ ก็น่าจะต้องให้รู้จักตามแก้ครับ   Smiley
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #274 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:15:56 PM »

งั้นต้องจัดให้หนักไปเลยครับ.   Grin ไหว้

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #275 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:31:58 PM »

ความเดือดร้อนเกิดขึ้นทุกหย่อมหญ้า คนฟ้องก็ฟ้องศาลปกครองตามภูมิลำเนา
เมื่อผูกได้ ก็น่าจะต้องให้รู้จักตามแก้ครับ   Smiley
      เรียนท่าน ธำรง สวัสดีครับ ไหว้
             ไม่ทราบว่า ที่ศาลฯ อื่นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ มีการขอรวมคดีเหมือนกันหรืเปล่าครับ เห็นในกระทู้เงียบ ๆ ไปนะครับ 
              ขอบคุณสำหรับข่าวล่วงหน้าครับ  ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #276 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:42:38 PM »

มีทุกศาลครับ  ถึงได้หารือว่าจะทำอย่างไร  ช่วยสแกนคำสั่งศาลให้ดูหน่อยครับ
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #277 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:56:40 AM »

มีทุกศาลครับ  ถึงได้หารือว่าจะทำอย่างไร  ช่วยสแกนคำสั่งศาลให้ดูหน่อยครับ
     เรียนท่านผู้การฯ สวัสดีครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
            ไม่ทราบว่าคำสั่งศาลฉบับไหนครับ  ผมได้ส่ง mail ไปให้ท่าน 3 ฉบับ แต่คนละเวลากัน เนื่องจากเนตฯ ไม่ค่อยดีนะครับ
             ท่านต้องการฉบับไหน กรุณาแจ้งด้วยครับ เดี๋ยวจะส่งไปให้ครับ  ขอบพระคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #278 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:50:27 PM »

ผลการหารือ สรุปว่าจะคัดค้านการรวมคดีครับ   ท่านใดที่ประสงค์จะคัดค้าน  ก็ใช้ข้อความข้างล่าง  กรอกข้อมูลของตัวเองไปแทน @@@

คำร้องคัดค้านการขอรวมคดี
                                                                                                         คดีหมายเลขดำที่    @@@/๒๕๕๔
                                                             ศาลปกครอง@@@
                                             วันที่   @@@   มิถุนายน  พุทธศักราช  ๒๕๕๔
                                @@@                                   ผู้ฟ้องคดี
   ระหว่าง
                     รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย   ผู้ถูกฟ้องคดี
   ข้าพเจ้า @@@   ในฐานะที่เป็นผู้ฟ้องคดี   อาชีพ@@@  อยู่บ้านเลขที่ @@@  ตำบล@@@  อำเภอ@@@   จังหวัด@@@  รหัสไปรษณีย์ @@@  โทรศัพท์ @@@  ได้รับหมายแจ้งคำสั่งศาลเมื่อวันที่ @@@ เรื่องที่ผู้ถูกฟ้องคดีขอรวมและโอนคดีไปยังศาลปกครองกลาง   ขอยื่นคำร้องคัดค้านด้วยเหตุผลดังที่จะกล่าวต่อไปนี้
   ข้อ ๑   ข้อเท็จจริงในคดีแตกต่างกัน เช่นผู้ฟ้องคดีที่มีภูมิลำเนาอยู่ในกรุงเทพมหานคร   ถูกบังคับตามคำสั่ง ฯ ให้นำอาวุธปืนเข้าไปส่งมอบที่ศูนย์บริการประชาชน  กรมการปกครอง  แขวงสี่แยกมหานาค  เขตดุสิต  กรุงเทพมหานครซึ่งอยู่ในพื้นที่และห้วงระยะเวลาที่ถูกกำหนดให้เป็นเขตพื้นที่ห้ามนำอาวุธออกนอกเคหสถาน
   ข้อ ๒   การโอนคดีไปยังศาลปกครองกลาง จะเป็นภาระแก่ผู้ฟ้องคดีในการที่จะต้องเดินทางไปยังศาลปกครองกลางเกินสมควร
   ข้อ ๓   ผู้ถูกฟ้องคดีเป็นถึงรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย   มีผู้ใต้บังคับบัญชาที่ทรงคุณวุฒิในส่วนภูมิภาคที่จะดำเนินคดีแทนได้ รวมทั้งสามารถขอให้พนักงานอัยการในพื้นที่แก้ต่างคดีให้ได้   ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องโอนคดีไปยังศาลปกครองกลางแต่อย่างใด

ควรมิควรแล้วแต่จะโปรด

(ลงชื่อ)                          ผู้ฟ้องคดี
                                                                   ( นาย @@@  )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 11:14:27 AM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
graphicway
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #279 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:14:20 PM »

ขอบคุณท่านผู้การ และท่านผู้ร่วมช่วยเหลือในการในฟ้องศาลปกครองครั้งนี้ครับ
ที่ยังเห็นถึงความเดือนร้อนของผู้ฟ้อง ที่อยู่ต่างจังหวัดครับ
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #280 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:58:04 PM »

ให้มหาดไทยทำงานลำบากๆซะบ้าง    เรื่องเก่ายังไม่ทันจบ...มีเรื่องใหม่ออกมาอีกแล้วครับ   คำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ ๒๖๐/๒๕๕๔ ....งดออกใบ ป.12  อีก 1 ปี....คงกลัวมือปืนไปขอใบพกพาแล้วจะพกมายิงท่านตอนหาเสียงมั๊งครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #281 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:27:23 AM »

ให้มหาดไทยทำงานลำบากๆซะบ้าง    เรื่องเก่ายังไม่ทันจบ...มีเรื่องใหม่ออกมาอีกแล้วครับ   คำสั่งกระทรวงมหาดไทย ที่ ๒๖๐/๒๕๕๔ ....งดออกใบ ป.12  อีก 1 ปี....คงกลัวมือปืนไปขอใบพกพาแล้วจะพกมายิงท่านตอนหาเสียงมั๊งครับ

เป็นผลงานการออกคำสั่งเลี่ยงบาลีของมท.มาตั้งแต่ปี 2546 จนถึงปัจจุบัน และคงตลอดต่อเนื่องไปจนกว่ามท.จะแก้กฎหมายให้อำนาจการออกป.12ทั่วราชอาณาจักรเปลี่ยนจากผบ.ตร.มาเป็นมท.ได้สำเร็จ
การใช้อำนาจอ้างม.57โดยที่ไม่เคยปรากฎมาเลยว่าในอดีตเคยมีคนพกปืนมีป.12ที่ออกโดยสตช.ไปก่ออาชญากรรม เพราะกว่าจะออกได้ต้องตรวจสอบลำไส้ทุกขดมาแล้ว คือการใช้อำนาจสร้างพวก, สร้างบุญคุณและอื่นๆ

หากจะฟ้องเพิกถอนคำสั่งนี้ ก็ต้องเป็นผู้มีส่วนได้เสียคือต้องไปขอป.12 แต่ประเด็นทางกฎหมายคือเงื่อนเวลา เพราะกว่าศาลจะตัดสินคำสั่งนี้ก็จะหมดเวลาบังคับ ผู้ฟ้องจะไปฟ้องล่วงหน้าก็ไม่ได้ และแม้จนนำคดีสู่ศาลปกครองสูงสุดเพื่อขอศาลวินิจฉัยถึงความถูกต้องของคำสั่ง ศาลท่านก็ไม่วินิจฉัยให้ตามหลักกฎหมายที่ว่าคำสั่งไม่มีผลบังคับแล้ว .... เอวัง
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #282 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:40:25 PM »

เป็นผลงานการออกคำสั่งเลี่ยงบาลีของมท.มาตั้งแต่ปี 2546 จนถึงปัจจุบัน และคงตลอดต่อเนื่องไปจนกว่ามท.จะแก้กฎหมายให้อำนาจการออกป.12ทั่วราชอาณาจักรเปลี่ยนจากผบ.ตร.มาเป็นมท.ได้สำเร็จ
การใช้อำนาจอ้างม.57โดยที่ไม่เคยปรากฎมาเลยว่าในอดีตเคยมีคนพกปืนมีป.12ที่ออกโดยสตช.ไปก่ออาชญากรรม เพราะกว่าจะออกได้ต้องตรวจสอบลำไส้ทุกขดมาแล้ว คือการใช้อำนาจสร้างพวก, สร้างบุญคุณและอื่นๆ

หากจะฟ้องเพิกถอนคำสั่งนี้ ก็ต้องเป็นผู้มีส่วนได้เสียคือต้องไปขอป.12 แต่ประเด็นทางกฎหมายคือเงื่อนเวลา เพราะกว่าศาลจะตัดสินคำสั่งนี้ก็จะหมดเวลาบังคับ ผู้ฟ้องจะไปฟ้องล่วงหน้าก็ไม่ได้ และแม้จนนำคดีสู่ศาลปกครองสูงสุดเพื่อขอศาลวินิจฉัยถึงความถูกต้องของคำสั่ง ศาลท่านก็ไม่วินิจฉัยให้ตามหลักกฎหมายที่ว่าคำสั่งไม่มีผลบังคับแล้ว .... เอวัง

นั่นคือเหตุผลที่รมต.มหาดไทยต้องเซ็นคำสั่งนี้คราวละ 1 ปีใช่ไหมครับ

แต่เดี๋ยวผมจะไปยื่นขอให้มีคำสั่งปฏิเสธมา...(เนื่องจากตอนนี้มีความจำเป็นต้องใช้จริงๆ)   ตอนโดนจับจะได้เอาไว้อ้างต่อศาล ^^
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #283 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 10:22:11 AM »

ความอยากได้อยากมีของคนไม่กี่คนทำให้ประชาชนต้องมาต่อสู้   ซักวันพวกลูกน้องของเขาที่มาสู้คดีแทนน่าจะคิดได้ว่าทำไมตูต้องมาสู้คดีแทนคนโลภคนหนึ่ง โดยตนเองไม่ได้อะไรเท่าไร แถมต้องต่อสู้กับประชาชนที่สู้โดยอยู่พื้นฐานของความถูกต้องแล้ว หวังว่าซักวันเขาจะคิดได้

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #284 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 02:32:49 PM »

ผมเพิ่งได้รับ ธ.22 จากศาลปกครองสงขลา แจ้งว่ามีคำสั่งให้จำหน่ายคดีออกจากสารบบความ เนื่องจากผู้ถูกฟ้องคดีมีคำสั่งที่ 294/2554 ลงวันที่ 17 มิถุนายน 2554 ให้ยกเลิกคำสั่งของผู้ถูกฟ้องคดีที่ 200/2554 อันเป็นเหตุแห่งการฟ้องคดีนี้ เป็นผลให้เหตุแห่งความเดือดร้อนหมดสิ้นไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 02:34:26 PM โดย Iron รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 31
  พิมพ์